ลุงโท และ พี่ ๆ Novice (โนวิช) แจ้งกำหนดจัดทริปน้องใหม่ฝึกปั่นทางไกล 100 กม.เดือนสิงหาคม

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

Re: ลุงโท และ พี่ ๆ Novice (โนวิช) แจ้งกำหนดจัดทริปน้องใหม่ฝึกปั่นทางไกล 100 กม.เดือนสิงหาคม

โพสต์ โดย ลุงโท »

FLUX เขียน:ลุงครับ เห็นมีถ่ายรูปเหมือนกัน ไม่ทราบจะหาดูที่ไหนได้บ้างครับ
รอแปล๊บ ให้ไปลง FB bkk bike trainee แต่ตอนนี้ยังไม่ลง ลงที่นี่นานเข้ารูปหาย
เพราะใช้ web ฝากรูป รอนิดนะ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
รูปประจำตัวสมาชิก
ChaiManU
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgeston Radac

Re: ลุงโท และ พี่ ๆ Novice (โนวิช) แจ้งกำหนดจัดทริปน้องใหม่ฝึกปั่นทางไกล 100 กม.เดือนสิงหาคม

โพสต์ โดย ChaiManU »

ทุกอย่างเหมือนจะสมบูรณ์แต่ก็มีอุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆเกิดขึ้นกับผมในตอนจบจนได้ ทำให้เป็นอีกเรื่องที่ถึงแม้จะไม่ได้เป็นความประทับใจแต่ก็คงเป็นอีกเรื่องที่ต้องจดจำ

ปั่นจบทริปกลับมาที่รถปรากฏว่ามีใครก็ไม่รู้ได้มาฝากรอยรักเอาไว้ ทิ้งรอยจูบเอาไว้ตรงแก้มด้านขวาแล้วหนีหาย

ตอนแรกก็ไม่คิดจะเอามาเล่าให้ฟังหรอกนะครับเพราะไม่อยากเป็นเหตุให้ไปลดทอนความประทับใจของหลายๆคนและมันไม่ได้เป็นความผิดพลาดหรือความรับผิดชอบของทีมงานผู้จัดทริปแต่อย่างใด แต่คิดไปคิดมาอีกที ขอเอามาเล่าให้ฟังดีกว่า เผื่อทริปหน้าจะได้ช่วยกันระวังและหาทางป้องกันไม่ให้มีเหตุการณ์แบบนี้ต้องเกิดขึ้นกับใครได้อีก
ไฟล์แนบ
20160827_174644.jpg (58.99 KiB) เข้าดูแล้ว 384 ครั้ง
รถก็เก่า คนก็แก่ ไปแค่ไหว ... ก็ไกลอยู่นะ
icychat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0909287447
team: none
Bike: BH quarzt 2016
ติดต่อ:

โพสต์ โดย icychat »

สนุกมากครับ รูปนี้ถ่ายตอน ช่วงพักรอฝนซา เหลืออีก 30 km สุดท้ายครับ
ไฟล์แนบ
1472289064500.jpg (53.55 KiB) เข้าดูแล้ว 383 ครั้ง
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ChaiManU เขียน:ทุกอย่างเหมือนจะสมบูรณ์แต่ก็มีอุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆเกิดขึ้นกับผมในตอนจบจนได้ ทำให้เป็นอีกเรื่องที่ถึงแม้จะไม่ได้เป็นความประทับใจแต่ก็คงเป็นอีกเรื่องที่ต้องจดจำ

ปั่นจบทริปกลับมาที่รถปรากฏว่ามีใครก็ไม่รู้ได้มาฝากรอยรักเอาไว้ ทิ้งรอยจูบเอาไว้ตรงแก้มด้านขวาแล้วหนีหาย

ตอนแรกก็ไม่คิดจะเอามาเล่าให้ฟังหรอกนะครับเพราะไม่อยากเป็นเหตุให้ไปลดทอนความประทับใจของหลายๆคนและมันไม่ได้เป็นความผิดพลาดหรือความรับผิดชอบของทีมงานผู้จัดทริปแต่อย่างใด แต่คิดไปคิดมาอีกที ขอเอามาเล่าให้ฟังดีกว่า เผื่อทริปหน้าจะได้ช่วยกันระวังและหาทางป้องกันไม่ให้มีเหตุการณ์แบบนี้ต้องเกิดขึ้นกับใครได้อีก
ใครชนครับ แสดงตัวครับ ไม่เคยเกิดเหตุแบบนี้
คนปั่นจักรยานต้องมีน้ำใจครับ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลงรูปแล้ว ที่ bkk bike trainee เชิญชมครับ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลุงโท เขียน:
ChaiManU เขียน:ทุกอย่างเหมือนจะสมบูรณ์แต่ก็มีอุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆเกิดขึ้นกับผมในตอนจบจนได้ ทำให้เป็นอีกเรื่องที่ถึงแม้จะไม่ได้เป็นความประทับใจแต่ก็คงเป็นอีกเรื่องที่ต้องจดจำ

เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับ
ใครชนครับ แสดงตัวครับ ไม่เคยเกิดเหตุแบบนี้
คนปั่นจักรยานต้องมีน้ำใจครับ
Nam-orbea
สมาชิก
สมาชิก
team: น้ำปั่น ปั่นตามน้ำ / จักรยานยามเย็น
Bike: COLNAGO CX zero Donna / ORBEA aqua
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Nam-orbea »

จบทริป...สนุกมากค่ะ เจอมิตรภาพดีๆ เจอแดด เจอฝน เจอตัวเองหลงหัวลาก...สัญญาคราวหน้าจะไม่หลงหัวลากแน่นอน เพราะจะตามดูดหัวลากไม่ปล่อยเลยค่ะ แบบว่ากัวหลงอีก
ขอบคุณ ลุงโท สต๊าฟ และเพื่อนนักปั่น ขอบคุณทุกๆคนค่ะ
น้ำปั่น ปั่นตามน้ำ
Bike Lover04
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Java Feroce
ตำแหน่ง: 2088 สันติคาม 6 สุขุมวิท 109 สำโรงเหนือ เมือง สมุทรปราการ 10270

โพสต์ โดย Bike Lover04 »

ลุงโท เขียน:ลงรูปแล้ว ที่ bkk bike trainee เชิญชมครับ
ขอบคุณครับ
-TUM-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1225598
team: N/A
Bike: Giant MCR-1, BMC Fourstroke FS01, Ibis Mojo SL, Cannondale SuperX HI-MOD, Van Nicholas Mamtor, Birdy Gen3, Humpert
ตำแหน่ง: พระราม 6 ซอย 30 สามเสนใน พญาไท กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย -TUM- »

ขอบคุณคร้าบ สำหรับการจัดทริปให้ครับ ทริปนี้ขี่ไม่จบอีกละ หลักอานมันรูดลงเรื่อยๆ ต้องจอดเอาขึ้นตลอด + กับเอารถพับคันจ่ายตลาดมาลองขี่ไกลๆ ไม่ไหวครับ พอเกิน 50 กิโล มันปวดหลังน่าดู เพราะรถขนาดมันเล็กเกินไป เลยหยุดเอาที่สุดคลองเปรมแล้วขี่กลับบ้านที่ซอยอารีย์ครับ วันอาทิตย์นอนปวดหลังอยู่บ้านทั้งวันเลยครับ :cry:

ส่วนตัวไม่ค่อยชินกะการขี่เป็นกลุ่มด้วยครับ ปกติไปไหนคนเดียวตลอด พอมาตามกลุ่มมันก็เหวอๆบ้างเหมือนกัน ขี่ช้ายังไม่เท่าไหร่ แต่แบบอยู่ดีๆเบรคนี่เสียวครับ เกือบจิ้มไปหลา่ยทีละ เพื่อนบางคน ขี่ไป หันมาคุยกะเพื่อนไป เห็นละเสียวแทน ผมเลยต้องอยู่ห่างๆนิด อยู่เฉียงๆคันหน้าหน่อย พร้อมจะแหกออกทางอื่น :D

รูปภาพ
จักรยานคู่ชีพ

Giant MCR-1, BMC Fourstroke FS01, Ibis Mojo SL, Cannondale SuperX Hi-Mod, Van Nicholas Mamtor, Birdy Gen3, Humpert

ฝากด้วยคร้าบ ขายสนุกๆ : https://www.facebook.com/pages/TUM-ebay/403475586496297?ref=hl
ipuyaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ธ.ออมสิน / LakHok Cycling
Bike: BMC TMR02

โพสต์ โดย ipuyaa »

รอเดือน ก.ย. จะมีไหมครับ
รถเริ่มแพง แต่แรงไม่ค่อยจะมีเหมือนเดิม
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

กย ไม่จัดครับ ส่วน ตค อาจยังจัดไม่ได้จากสภาพฝนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”