ลุงโท น้าทิม พี่น้อย พี่หมี น้าแมน และพี่ ๆ Novice เปิดทริปฝึกน้องใหม่ workpoint อยุธยาไปกลับ 100 กม.

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

ลุงโท น้าทิม พี่น้อย พี่หมี น้าแมน และพี่ ๆ Novice เปิดทริปฝึกน้องใหม่ workpoint อยุธยาไปกลับ 100 กม.

โพสต์ โดย ลุงโท »

สวัสดีครับ ทริปที่ผ่านมา (เดือน พ.ค) เป็นตะคริวหลายคน เนื่องจากห่างซ้อม และสภาพอากาศร้อน ที่สำคัญรุ่นพี่เป็นด้วย เหตุเกิดจากนอนไม่พอ ซึ่งย้ำแล้วย้ำอีกว่าต้องนอนให้พอ สำคัญมากในการปั่นจักรยานทางไกล ส่วนน้องอีกคนนึงอาเจียร น้องทั้งหนุ่มมาก แต่เดาว่าห่างซ้อมหรือไม่เคยเจอแดด การซ้อมสำคัญมาก นี่ขนาดความเร็ว ไม่ถึง 25 นะครับ

สำหรับทริป น้องใหม่ 100 กม.เดือนมิถุนายน นี้ ตรงกับวันเสาร์ที่ 25 มิถุนายน 2559

สำหรับผู้สูงอายุ (50 ขี้นไป) ถ้าท่านจะมานั่นหมายถึงว่าท่านเคยปั่นระยะไกลมาแล้ว
ถ้าท่านไม่เคยปั่นระยะไกล ท่านต้องเป็นนักกีฬาวิ่งมาราธอนมาก่อน และยังออกกำลังกายอยู่เสมอ

ส่วนท่านที่มีโรคประจำตัว ที่เป็นอันตรายต่อการออกกำลังกาย เช่นคุณเคยบายพาสหัวใจ เส้นเลือดในสมองตีบลมชัก ลมบ้าหมู ตะคริวขึ้นตามลำตัว เอาเป็นว่า ถ้าท่านมีโรคที่เป็นอันตรายต่อการออกกำลังกายขนาดหนัก ห้ามมานะครับ เพราะการทำ 100 กม.ต้องใช้พลังมาก แทนที่จะดีเดี๋ยวกลับไม่ดีต่อร่างกายท่าน

เส้นทางปั่น เริ่มที่ Work Point เลียบคลองเปรมประชา บางปะอิน เข้าอยุธยา แวะทานข้าว
ร้านอาหารหน้าสวนสมเด็จพระศรีฯ แวะเที่่ยวกันเล็กน้อย จากนั้้นวนกลับข้ามสะพานตรงไปวัดไชยวัฒนาราม ปั่นผ่านชุมชนริมแม่น้ำเจ้าพระยา ผ่านตลาดเกรียบ ขึ้นแพข้ามฟากวนกลับบางปะอิน กลับเข้าสู่ Work Point ระยะทาง
102 กม. (ค่าบริการข้ามแพ ท่านละ 5 บาท กรุณาจ่ายก่อนผ่านแผงกั้น)

จุดนัดพบเนื่องจาก Local Road อยู่ระหว่างการก่อสร้าง จึงขอนัด
ที่ Workpoint ถนน เลียบคลองเปรม ออกตัว 8.30 น.
กลับมาจุดเริ่มต้นประมาณ 5-6 โมงเย็น ถือเป็นจุด Start และ จบทริป
ที่นี่มีข้าว กาแฟ ขายมากินข้าวเช้าได้ที่นี่
สถานที่จอดรถ ข้าง Work point คันละ 20 บาท ส่วนริมคลองฟรีครับ

ย้ำอีกครั้ง คนที่มีกรณีต่อไปนี้อย่าเพิ่งมาจนกว่ามั่นใจว่าสามารถทำได้
1. มีโรคประจำตัว ซึ่งเป็นอันตรายต่อการออกกำลังกาย (คนนี้ห้ามมา)
2. คนที่เคยเป็นตะคริวตามลำตัว
3. คนที่นอนไม่หลับ อดนอนคืนวันที่ 23 -24 มิถุนายน ให้ยกเลิก ไม่ต้องมาครับ

ส่วนคนที่ใช้รถเหล่านี้
1. รถล้อเล็ก ต้องมั่นใจว่าทำได้ ฝึกมาแล้วจริง ถ้าไม่ฝึกมา อย่ามา
2. รถที่มีล้อ หรืออุปกรณ์แปลกกว่าชาวบ้านให้เอาเครื่องมือติดมาด้วย
เช่นยางฮาร์ฟ ส่วนรถที่ไม่ได้ใช้แกนปลด เอาประแจถอดล้อมาด้วย

ห้ามเด็ดขาดห้ามมา ห้ามชวนเพื่อนมา ถ้าคุณอยากให้เพื่อนปั่นจักรยาน
1. คนที่ไม่เคยฝึกมาก่อน เพื่อนคุณทำไม่ได้แน่นอนครับ แล้วถ้าเขาทำไม่ได้ เขาจะทิ้งจักรยานไปเลย
2. ใครก็ตามที่ ไม่สวมหมวกกันน็อค ขอให้ถอนตัวครับ
ใครชวนเพื่อนมาห้ามทิ้งเพื่อนโดยเด็ดขาด

เพื่อเป็นการเข้าใจที่ถูกต้องและตรงกันระหว่างผู้ร่วมปั่นจักรยานทริปมือใหม่ ลุงโท โนวิส ขอชี้แจงดังนี้.-
“ทริปมือใหม่ที่จัดประจำทุกเดือน ไม่ได้ทำไปเพื่อการค้า และไม่ได้รับการสนับสนุน จากองค์กร บริษัท ห้างร้าน ใดๆเลย เป็นการจัดทริปโดยจิตอาสาผู้ที่รักและเห็นประโยชน์การในปั่นจักรยานเท่านั้น จิตอาสาทุกคนจะมาร่วมปั่นทริปนี้ หากไม่ติดภาระกิจอะไร

ทริปมือใหม่นี้ไม่มีการเรียกเก็บค่าใช้จ่ายใดๆ การที่ขอให้ลงชื่อในกระทู้ ก็เพื่อจะได้รู้จำนวนที่ผู้จะร่วมปั่น ส่วนขอให้แจ้งประวัติและขอให้เขียนข้อมูลส่วนตัวพกติดตัวท่านไว้นั้น ก็เพื่อความสะดวกในการช่วยเหลือในยามจำเป็นเท่านั้น หากเกิดอุบัติเหตุหรือเสียหายไม่ว่ากรณีใดๆ ผู้ร่วมทริปไม่อาจเรียกร้องค่าเสียหายใดๆได้ ผู้ร่วมทริปต้องรับผิดชอบด้วยตนเอง ขอบคุณ”

ใครไปลงชื่อด้วยครับ
ปล. ทริปนี้ไม่มีรถเซอร์วิสนะครับ ต้องฝึกมาจริงครับ แต่สำหรับคนที่เก่งอยู่แล้ว รบกวนอยู่ในกติกานะครับ ไม่แซงหัวลากและที่เราทำทริปขึ้นมา เพื่อให้น้อง ๆ มือใหม่มั่นใจตัวเอง เพราะฉนั่นเพลา ๆ หน่อยนะครับ

ใครต้องการร่วมทริป ขอชื่อ แนะนำตัว ประวัติการซ้อม ประวัติการออกทริป ถ้าไม่มี
ต้องแจ้งมาซ้อมมาอย่างไร มีโรคประจำตัวหรือไม่นะครับ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
raptor50
สมาชิก
สมาชิก
Bike: อินฟินิค
ติดต่อ:

Re: ลุงโท น้าทิม พี่น้อย พี่หมี น้าแมน และพี่ ๆ Novice เปิดทริปฝึกน้องใหม่ workpoint อยุธยาไปกลับ 100 กม.

โพสต์ โดย raptor50 »

ลงชื่อไว้หลายครั้งไม่เคยได้ไปร่วมสักครั้ง มีอยู่ครั้ง1เมื่อ 23ม.ค.ถ้าเลยด่านศรีสมานขาออกไปไม่เท่าไรก็ถึงแล้ว ดันเกิดอุบัติเหตุโดนชนท้ายเสียหายนักเลย เดชะบุญยังมี ไม่เป็นอารัยเลย ครั้งนี้ถ้าไปได้ไว้เจอกันที่ Work point คับ เดี๋ยวจะไปเส้นทางเดิมอีก
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ลุงโท น้าทิม พี่น้อย พี่หมี น้าแมน และพี่ ๆ Novice เปิดทริปฝึกน้องใหม่ workpoint อยุธยาไปกลับ 100 กม.

raptor50 เขียน:ลงชื่อไว้หลายครั้งไม่เคยได้ไปร่วมสักครั้ง มีอยู่ครั้ง1เมื่อ 23ม.ค.ถ้าเลยด่านศรีสมานขาออกไปไม่เท่าไรก็ถึงแล้ว ดันเกิดอุบัติเหตุโดนชนท้ายเสียหายนักเลย เดชะบุญยังมี ไม่เป็นอารัยเลย ครั้งนี้ถ้าไปได้ไว้เจอกันที่ Work point คับ เดี๋ยวจะไปเส้นทางเดิมอีก
มาครับผม
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
บี ธรากร
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: TREK 3900, MERIDA Scultura 400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บี ธรากร »

ลงชื่อไว้ก่อน หากไม่ติดงานสำคัญ จะไปด้วยครับ ครั้งที่ 4 แล้ว สนุกดี....!
รูปประจำตัวสมาชิก
UncleKiat
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย UncleKiat »

:D ลงชื่อด้วยครับ (...12มิ.ย.59เพิ่งไปเจอกับลุงภพที่ทริปดาฮอนคลับ3.9เกาะเกร็ด...18-19มิ.ย.59เตรียมตัวไปทริป7คดกับน้าทิม...) ถ้ามีแรงเหลือไปด้วยแน่ครับ :D
ไฟล์แนบ
Untitled-1.1.jpg (355.23 KiB) เข้าดูแล้ว 4490 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย UncleKiat เมื่อ 15 มิ.ย. 2016, 16:45, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
kan333
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0867014333
team: ปั่นเปื้อนยิ้ม

โพสต์ โดย kan333 »

ร่วมด้วยคนครับ
เป็นครั้งที่ 2 ครับ ครั้งที่ 1 ผ่านครับ
ฐิติ กาญจนบุษย์
raptor50
สมาชิก
สมาชิก
Bike: อินฟินิค
ติดต่อ:

โพสต์ โดย raptor50 »

suchailek เขียน:ลงชื่อที่ไหนครับ
ในบอร์ดนี้เลยคับ
celestejoiner
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ไม่มี
Bike: Sensium 500

โพสต์ โดย celestejoiner »

ขอไปด้วยครับ (ครั้งที่แล้วติดธุระ)
นพดล
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลงชื่อแสดงตนว่่าจะไปด้วยในบอร์ดนี้ หน้างานไปลงทะเบียนอีกครั้ง
(ผมเปิดการสื่อสารหลายช่องทาง FB ก็เยอะ) กระทู้อาจจะนิ่งนะครับ
แต่ก็มากันเป็นร้อยทุกครั้งครับ น้องใหม่ที่มาเป็นครั้งแรก
ต้องฝึกมาในระดับหนึ่งมาแล้วนะครับ ทริปนี้ป้องกันฝน
โดนอุปกรณ์ด้วย เช่นมือถือ กล้่อง ตัวเปียกไม่เป็นไร
เดี๋ยวก็แห้งครับ
ooh airport
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK เสือภูเขา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ooh airport »

ผมชื่ออู๋ครับ จะไปร่วมกิจกรรมนี้ด้วยนะครับ ในวันเสาร์ที่ 25 มิถุนายน // ปั่นเสือหมอบ 4 เดือน
ท้ายขบวน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-702-6919
team: ปั่นไหวไปกับเขาหมด
Bike: Bianchi Kuma 5500

โพสต์ โดย ท้ายขบวน »

PhotoFunia-220429_o.jpg (124.54 KiB) เข้าดูแล้ว 4316 ครั้ง
คนทำดีแต่โดนด่า คนไม่ทำห่าชอบด่าคน
ท้ายขบวน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-702-6919
team: ปั่นไหวไปกับเขาหมด
Bike: Bianchi Kuma 5500

โพสต์ โดย ท้ายขบวน »

0122_zpsf9c9181e.jpg (100.07 KiB) เข้าดูแล้ว 4295 ครั้ง
คนทำดีแต่โดนด่า คนไม่ทำห่าชอบด่าคน
tho
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818111326
team: มือใหม่
Bike: ว่าไปเรื่อย
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว

โพสต์ โดย tho »

อยากไปด้วย ปกติปั่นเสาอาทิตยวันละ10กว่าโล ไกลสุดก็40กว่าโล ไม่รู้100ไหวไหม ใช้mtbไหวไหมครับ
ใจผมว่าไหว (อายุ55)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”