ชวนปั่นเที่ยวที่สิงคโปร์ 15-17 เมษายน 2559

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ตอบกลับ
เสือบางปู
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Friend on bike Bangpoo Samutprakarn
Bike: weller / JAMIS / MOSSO
ติดต่อ:

ชวนปั่นเที่ยวที่สิงคโปร์ 15-17 เมษายน 2559

โพสต์ โดย เสือบางปู »

สอบถามเพื่อนๆๆ นะครับ ช่วงวันหยุดนี้ มีใครไปปั่นเที่ยวที่สิงคโปร์ 15-17 เมษายน 2559 บ้างครับ
เพื่อขอไปแจมด้วยครับ หรือใครมี เส้นทาง แนะนำ ข้อควรระวังต่างๆๆ หรือเส้นทางแผนที่ อื่นๆๆ
ขอคำแนะนำด้วยครับ เราไปกัน ภูเขา 2 คัน หมอบ 2 คันครับ

หรือใครที่อยู่ที่โน่น ยินดีเป็นผู้นำเที่ยว รบกวนด้วยครับ :D
แรง แรง ทั้งนั้น
เสือบางปู
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Friend on bike Bangpoo Samutprakarn
ติดต่อ:

Re: ชวนปั่นเที่ยวที่สิงคโปร์ 15-17 เมษายน 2559

เงียบเหงา เราต้องวัดดวง 55555
hotmail
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: Miyata Lemans

Re: ชวนปั่นเที่ยวที่สิงคโปร์ 15-17 เมษายน 2559

โพสต์ โดย hotmail »

น่าสนใจครับ แต่มาแจ้งกระชันเกินไปเตรียมตัวไม่ทัน ยังไงก็กลับมาแล้ว มาเล่าประสบการณ์ให้ให้ฟังบ้าง ขอให้โชคดีครับ
เสือบางปู
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

กลับมาแล้วครับ เส้นทางปั่น ปลอดภัยมากครับ แบบ ว่าไหลลื่น ไม่ต้องยกรถขึ้นฟุตบาท เค้าตั้งใจทำทางจักรยานทั้งระบบครับ
ที่นี่ให้ความปลอดภัยคนเดิน มาอันดับหนึ่ง คนปั่น อันดับสอง คือขนาด ปั่นแล้วจะข้ามทางแยก ที่ไม่มีสัญญาณไฟ คนขับรถยนต์เห็น เรา ก็จอด ให้ข้ามไปด้วยครับ หากเป็นบ้านเรา คนขับไม่สนใจ คนปั่นแน่นอน

อีกเรื่องต้นไม้ เยอะครับ ตามถนน ทำให้การปั่น สดชื่นมาก เหมือนกับปั่นในป่า ครับ หายใจโล่ง มาก ไม่ร้อนครับ ร้อนอย่างเดียวตอนจอดรอข้ามทาง เท่านั้น สรุป น่าปั่นครับ เอาประสพการณ์ ต่างแดน
รูปประจำตัวสมาชิก
vuthvelo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MASI

โพสต์ โดย vuthvelo »

รอชมรูปสวยๆครับ :D และ อยากรู้เรื่องการขนจักรยานไปปั่นที่นู่น เพราะเห็นมีเพื่อนท่านหนึ่งจักรยาน Bromton หายขณะขนส่งเพื่อจะไปปั่นที่สิงคโปร์ :(
Live The Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”