สอบถามเส้นทางครับ เสือหมอบขึ้นเขาใหญ่กับอีโต้อันไหนโหดกว่ากันครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สอบถามเส้นทางครับ เสือหมอบขึ้นเขาใหญ่กับอีโต้อันไหนโหดกว่ากันครับ

โพสต์ โดย nextstep »

ภรรยาจะลองปั่นขึ้นเขาครับ
เทียบเขาใหญ่ฝั่งปราจีนกับเขาอีโต้อันไหนง่ายกว่ากันครับ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
ครูบ๊อก
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0916528898
team: แก่ แต่ใจเกินร้อย
Bike: Trek

Re: สอบถามเส้นทางครับ เสือหมอบขึ้นเขาใหญ่กับอีโต้อันไหนโหดกว่ากันครับ

โพสต์ โดย ครูบ๊อก »

เขาอีโต้ง่ายกว่าเยอะครับ ทั้งความชันและระยะทางที่ใกล้กว่า
mallzaa
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Kuota KOLT#Focus Izaco Max

Re: สอบถามเส้นทางครับ เสือหมอบขึ้นเขาใหญ่กับอีโต้อันไหนโหดกว่ากันครับ

โพสต์ โดย mallzaa »

เขาอีโต้ช่วงสุดท้ายหนักกว่าเขาใหญ่มากครับ ความชันช่วงนั้น ประมาณ 13-14% ต่อเนื่อง 1 กิโลนิดๆจนถึงยอด แต่ระยะทางรวมสั้นกว่ามาก ผมใช้เขาอีโต้เป็นที่ซ้อมครับ เขาใหญ่เป็นลักษณะดันเนินต่อเนื่อง ความชันไม่โหดเท่าอีโต้ ปั่นเรื่อยๆเหนื่อยก็พักสบายกว่าอีโต้มากครับควงขาเรื่อยๆก็ชิวๆดีครับ พอดีผมคนพื้นที่ครับ
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nextstep »

ขอบคุณมากๆครับ
งั้นไม่ให้ภรรยาปั่นละ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
yellowmy
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 38

โพสต์ โดย yellowmy »

อีโต้เอาแบบไม่หนักมากก็ปั่นขึ้นไปถึงตรงพระใหญ่พอ
ส่วนเขาใหญ่ก็ขับรถขึ้นไปจอดตรงเหวนรก ปั่นขึ้นจากตรงนี้ถึงที่ทำการ20กิโลช่วงนี้ขึ้นเรื่อยๆไม่หนักมาก เขาใหญ่โหดแค่ช่วง10กิโลแรกจากหน้าด่านถึงเหวนรก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”