สอบถามเส้นทางและจุดจอดรถปั่นดูไฟในกทมครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สอบถามเส้นทางและจุดจอดรถปั่นดูไฟในกทมครับ

โพสต์ โดย nextstep »

จะเอาจักรยานใส่รถไปจอดในเมืองเพื่อปั่นดูไฟ
รบกวนช่วยแนะนำจุดจอดและเส้นทางปั่นด้วยครับ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
theera
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามเส้นทางและจุดจอดรถปั่นดูไฟในกทมครับ

โพสต์ โดย theera »

ผมมักจะไปจอดอาคารจอดรถ ในซอยบางลำภู เสียตังค์ค่าจอดนะครับ เสร็จแล้วก็ปั่นออกมาก้เจอวัดบวร ตรอกข้าวสารละครับ จากนั้นก้ปั่นไปยาวๆตามเลนจักรยาน หรือจะทะลุตรอกซอกซอยไหนก้แล้วแต่ชอบเลยครับ ระแวกนั้น มันจะเป็นบล๊อกๆซอยทะลุกันได้เกือบหมด

แต่มีครั้งนึงไปจอดในราชนาวีสโมสร ก็จอดได้นะครับ ไม่เสียค่าจอดด้วย มีคนดูแล ปลอดภัยครับ ออกมาปั่นไปทางซ้ายมือก็ท่ามหาราชละ หาไรกินชิลๆ
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สอบถามเส้นทางและจุดจอดรถปั่นดูไฟในกทมครับ

ผมเอากะบะไป อาคารจอดรถน่าจะลำบากครับ
ราชนาวีสโมสรน่าสนใจมากๆครับ
ขอบคุณครับ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
มะต๋าว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Doppelganger D2 Visceral, Hummer X bike [สีเหลือง-ดำ]

โพสต์ โดย มะต๋าว »

แนะนำเข้าไปจอดในตรอกข้างภูเขาทองเลยจ้า
" ไม่ " แข่งว่อง-แข่งไว-แข่งไมล์ กะใคร เรื่อยๆชิวๆ ตามประสาหมาแก่ ^^"
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณครับ หาที่จอดได้แล้วครับ

อยากได้ข้อมูลเพิ่มเกี่ยวกับเส้นทางปั่น และของกินครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”