ช่วนปึ่นเสือหมอบ สายไหม-ลำลูกกา

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
giwa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANTPropel.,Trek

ช่วนปึ่นเสือหมอบ สายไหม-ลำลูกกา

โพสต์ โดย giwa »

ปั่นทุกเช้าวันอาทิตย์ 6:00 เช้าครับ Start 6:30ครับ เจอกันลานจอดรถบิ๊กซีสายไหมครับ เส้นทางจากบิ๊กซีสายไหมวิ่งไปตามถนนสายไหม-หทัยราษฏร์จนสุดถนนเลี้ยวซ้ายเข้าถนนสุวินทวงศ์เลี้ยวซ้ายเข้าถนนนิมิตรใหม่วิ่งจนสุดถนนเลี้ยวซ้ายเข้าลำลูกกาวิ่งจนสุดถึงแยกสานามกีฬาธูปะเตมีย์แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนพหลโยธินผ่านกม.25จนถึงแยก คปอ.(ถนนจันทรุเบกษา) ปั่นมาเรือยๆจนถนนเรียบคลองเลี้ยวซ้ายจนถึงสะพานคลองสองเข้าถนนสายไหมสิ้นสุดที่บิ๊กซีสายไหมรวมระยะทาง 58-60กม.ความเร็ว30-35+ ท่านใดปั่นยานนี้มาออกกำลังกายกันครับ
ไฟล์แนบ
เส้นทางทึ่ใช้ครับ
เส้นทางทึ่ใช้ครับ
Nattidapajja
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816427974
team: ไม่มี
Bike: Bridgestone # Mark Rosa

Re: ช่วนปึ่นเสือหมอบ สายไหม-ลำลูกกา

โพสต์ โดย Nattidapajja »

บ้านอยู่ในบ้านพักทหารอากาศค่ะ...ริดยะ1 ..ปั่นไปเรื่อย สายไหม เพิ่มสิน ทะลุรัดไปเรื่อย ไว้มีโอกาสจะไปปั่นร่วมทางด้วยค่ะ
giwa
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ช่วนปึ่นเสือหมอบ สายไหม-ลำลูกกา

ยินดีครับสนใจอาทิย์ที่20/9/58เจอกันBic Cสายไหมครับ
Nattidapajja
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816427974
team: ไม่มี
Bike: Bridgestone # Mark Rosa

โพสต์ โดย Nattidapajja »

:D ขอบคุณค่ะ แต่หนูไม่ได้ปั่นหมอบน่ะค่ะ..
bump jaruponp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton , Colnago , Specialized

โพสต์ โดย bump jaruponp »

น่าสนครับ ปักไว้ก่อน แต่อาทิตย์นี้ไม่ว่างอ่ะครับ
giwa
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้ครับจักยานอะไรก็ได้ครับแต่ถ้าเป็นเสือหมอบก็จะดีมากเพราะสามารถทำความเร็วได้ดีกว่าจักรยานประเภทอื่น
niti_tor
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK 1.1
ตำแหน่ง: สายไหม กรุงเทพ

โพสต์ โดย niti_tor »

ผมมือใหม่ขับขี่ครับ อยากไปร่วมด้วยแต่ความเร็วไม่ทันแน่ๆ ไว้ขากล้าแข็งเมื่อไรจะขอร่วมปั่นด้วยคน
ทุกวันนี้ก็ซ้อมปั่นที่สนามคปอ.บ้าง ปั่นเส้นสายไหมไปหทัยราษฎร์บ้าง
Aketo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Alex Moulton SST, Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Aketo »

ยังปั่นกันอยู่ไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”