ป้าตฺุ๊BJ ชวนหลานปั่นขึ้นพุระกำพร้อมชวนเล่นน้ำให้เบิกบานใจ....อา. 2 สค. 2558

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

raptor50
สมาชิก
สมาชิก
Bike: อินฟินิค
ติดต่อ:

Re: ป้าตฺุ๊BJ ชวนหลานปั่นขึ้นพุระกำพร้อมชวนเล่นน้ำให้เบิกบานใจ....อา. 2 สค. 2558

โพสต์ โดย raptor50 »

ป้าตุ๊BJ เขียน:
raptor50 เขียน:ถ้าง้าน ขอไปปั่นเปิดโลกด้วยคน ปกติไม่ค่อยได้ตื่นเช้าเวลานี้สักเท่าไร สงสัยต้องนอนแต่หัวค่ำ แน่เลย
ต้องขอโทษด้วยนะคะ รถเต็มแล้วค่ะ มีฅนแจ้งมาเมื่อเช้ามืดนี้เอง...ป้าเปิดเข้ามาดูตรงนี้ช้าไปนิดนึงค่ะ :(

สมัครกันทางไหนหรือ ? ไม่เห็นมีใครลงชื่อสมัครสักคน นอกจากผม เวลาผ่านไปรายชื่อก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จู่ๆก็เต็มเสียแล้ว เหมือนกับว่า คนที่เคยปั่นด้วยกันมาก่อน รึ รู้จักกันเป็นการส่วนตัว จึงมีรายชื่อ ถ้าเป็นอย่างนี้ จะมาเปิดทริปชวนปั่น ทำไม ! ละ งงจริงๆๆๆๆๆๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
orachoon
สมาชิก
สมาชิก
team: ์Nymphora
Bike: Merida Reacto 5000 LTD

Re: ป้าตฺุ๊BJ ชวนหลานปั่นขึ้นพุระกำพร้อมชวนเล่นน้ำให้เบิกบานใจ....อา. 2 สค. 2558

โพสต์ โดย orachoon »

ผมเห็นโพสนี้แล้วก็ตามเข้าไปดูในเฟส Bikejoy ดูรายละเอียด แล้วแจ้งไปครับ สมัครได้สามคนเมื่อวานดึกๆเลย :) ไปจอยกันทริปแรกเลย ^^
raptor50
สมาชิก
สมาชิก
Bike: อินฟินิค
ติดต่อ:

โพสต์ โดย raptor50 »

orachoon เขียน:ผมเห็นโพสนี้แล้วก็ตามเข้าไปดูในเฟส Bikejoy ดูรายละเอียด แล้วแจ้งไปครับ สมัครได้สามคนเมื่อวานดึกๆเลย :) ไปจอยกันทริปแรกเลย ^^
ท่านลองกลับไปอ่านหน้า1 สิว่า มีการบอกกล่าวมั๊ยว่า ต้องเข้าไปสมัครที่ไหน มีแต่รายชื่อว่าเหลืออีกกี่คนแล้ว ผมยังไม่เคยสมัครร่วมทริปสักครั้งเลย ผมจะรู้มั๊ยนี่ ว่าจะสมัครที่ไหน ในเมื่อรู้กันในกลุ่มว่าจะสมัครกันได้อย่างไร ทำไม ! ไม่นัดกันทางไลน์กลุ่มละ ไม่เห็นต้องมาโพส ในบอร์ดนี่เลย ถ้าเป็นแบบนี้ ต่อให้จัดทริปแถวบ้านผมๆก็ไม่ร่วมด้วยหรอก
orachoon
สมาชิก
สมาชิก
team: ์Nymphora
Bike: Merida Reacto 5000 LTD

โพสต์ โดย orachoon »

แหะๆ ชี้แจงอะไรผิดต้องขอโทษด้วยนะครับ ^^
EstrotA
สมาชิก
สมาชิก
team: ฺBike Joy
Bike: รถพับ
ตำแหน่ง: ID Line : bubblemelon_cookymil
ติดต่อ:

โพสต์ โดย EstrotA »

raptor50 เขียน:
orachoon เขียน:ผมเห็นโพสนี้แล้วก็ตามเข้าไปดูในเฟส Bikejoy ดูรายละเอียด แล้วแจ้งไปครับ สมัครได้สามคนเมื่อวานดึกๆเลย :) ไปจอยกันทริปแรกเลย ^^
ท่านลองกลับไปอ่านหน้า1 สิว่า มีการบอกกล่าวมั๊ยว่า ต้องเข้าไปสมัครที่ไหน มีแต่รายชื่อว่าเหลืออีกกี่คนแล้ว ผมยังไม่เคยสมัครร่วมทริปสักครั้งเลย ผมจะรู้มั๊ยนี่ ว่าจะสมัครที่ไหน ในเมื่อรู้กันในกลุ่มว่าจะสมัครกันได้อย่างไร ทำไม ! ไม่นัดกันทางไลน์กลุ่มละ ไม่เห็นต้องมาโพส ในบอร์ดนี่เลย ถ้าเป็นแบบนี้ ต่อให้จัดทริปแถวบ้านผมๆก็ไม่ร่วมด้วยหรอก
ต้องขออภัยเรื่อง รถสองแถวด้วยนะคะ ตอนนี้ทางกลุ่ม Bike Joy มี Facebook กลุ่มแล้วน่ะคะ

บางครั้งระบบเว็ปของบอร์ดก็ล้มคะ เลยทำให้เข้ามาเปิดกระทู้ลำบาก

จึงเป็นเหตุให้บางครั้งเราเปิดให้ลงชื่อผ่านทาง Facebook กันไปแล้ว แต่รายชื่อยังไม่เต็มก็มาเปิดบนบอร์ดคะ

ทำให้เกิดความล่าช้าและอาจทำให้หลายท่านพลาดทริปไป

ทางกลุ่ม Bike joy ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคะ
เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งกับกลุ่ม Bike Joy ชวนปั่น บน Facebook ด้วยกันนะคะ

https://www.facebook.com/groups/BikeJoy/

ปล. ขอบคุณคะ (^_^)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

คุณ raptor50 ป้าต้องขอโทษอีกครั้งที่ทำให้เสียความรู้สึกกับการเปิดทริปของป้า ป้าต้องการเพื่อนใหม่ๆที่จะมาปั่นเที่ยวด้วยกัน ที่มีเพื่อนที่เป็นกลุ่ม Bike Joy ได้เพราะเปิดทริปในนี้มาเป็น 10 ปี ได้เพื่อนจากตรงนี้เยอะมาก ไม่เคยคิดว่าจะแค่เอาแต่ฅนในกลุ่มไป ยังต้องการเพื่อนใหม่เสมอ ถ้ายังไม่เสียความรู้สึกกับทริปของป้า ยังมีที่ว่างอีก 1 ที่ค่ะ ป้าจะรอคำตอบนะคะ

ป้ามีช่องทางที่จะดู Bike Joy ได้อีกทางนึงคะ เข้าไปในเฟสบุ๊ค หากลุ่ม Bike Joy ชวนปั่น ถ้ามีข่าวการจัดทริปอะไร ดูได้จากตรงนั้น.....แล้วถ้าคุณมาเที่ยวด้วยกันแล้วรู้สึกว่ากลุ่มนี้พอคบหาได้ เรามีไลน์กลุ่ม ก็เข้าไปพูดคุยกันได้

ป้ารอคำตอบนะคะ ยังมีที่ว่างอีก 1 ที่ ลองมาเที่ยวกับเราก่อนค่ะ

เบอร์โทรป้า 0948103113
สุริยา ปานทอง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-3425254
team: -
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย สุริยา ปานทอง »

พรุ่งนี้เจอกับครับ 081-342-5254 อรชุน สุริยา พี่บอย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”