1 กุมภา 58 Sponsor bike together กรุงเทพฯ-สวนผึ้ง 170 กม.ลุ้นของรางวัลมูลค่าเกือบ 300,000 บาท

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

lorence
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08633073แปดสี่
team: SO COOL CYCLING
Bike: ฺBianchi Sempre Pro

Re: 1 กุมภา 58 Sponsor bike together กรุงเทพฯ-สวนผึ้ง 170 กม.ลุ้นของรางวัลมูลค่าเกือบ 300,000 บาท

โพสต์ โดย lorence »

จัดดีแบบนี้ปีหน้า สงสัยจะเต็มเร็ว ขอบคุณทีมงานทุกท่าน เป็นทริปที่มีการจัดการดีมากครับ ขอบคุณมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tidnheng
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ซุ้มหมอบสับถัง
Bike: MTB GARY FISHER WAHOO , หมอบสับถังไร้สัญชาติ , TREX1.2 2013

Re: 1 กุมภา 58 Sponsor bike together กรุงเทพฯ-สวนผึ้ง 170 กม.ลุ้นของรางวัลมูลค่าเกือบ 300,000 บาท

โพสต์ โดย Tidnheng »

ขอจองข้ามปีเลยครับ 31 ม.ค.59 เจอกันอีกแน่นอน กินเต็มที่ ปั่นเต็มที่ ครั้งแรกในชีวิตกับเนินซึมกว่า 60กม.ปิดท้ายด้วยเนินพิฆาตอีก2ลูกสุดท้ายจนต้องลงเข็น แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดีตะคริวไม่ขึ้น ยางไม่รั่ว ไม่มีอุบัติเหตุใดๆกับผมปั่นด้วยขาของตัวเองตั้งแต่ต้นจนจบ ตลอดทริปใช้เงินซื้อโค้กกับน้ำแข็งแค่ 12บาท นอกนั้นอิ่มแปร้กับงาน กำลังใจจากพริตตี้สุดสวยเซ็กซี่ปั่นจนขาดใจ
ขอบคุณเครื่องดื่มสปอนเซอร์ แมนซั่ม เรดดี้บูท น้ำดื่มกระทิงแดงมีให้ดื่มแบบไม่อั้นตลอดทาง ผมนี้เข็ดฟันเลย
ขอบคุณรถพยาบาลจาก รพ.นครธน รถสองแถวเซอร์วิส คอยดูแลอย่างใกล้ชิด
ทีลืมไม่ได้และน่ารักที่สุดคือทีม MARSHALL เป็นห่วงนักปั่นเหมือนเป็นพี่น้องแท้ๆ ปิดแยกกั้นรถเสี่ยงอันตราย ดูแลท่านที่ยางรั่ว ประสพอุบัติเหตุ ปิดประคองข้างกันรถให้.... เมื่อเวลาสัก 17.00น.ตะวันกำลังจะลับเหลี่ยมเขา ขณะที่ผมเดินไต่เนินสุดท้ายที่ชันสุดๆก็มีพี่ MARSHALL 2ท่านขี่มอไซด์สวนมาคุยกันจะย้อนกลับไปดูให้เห็นกับตาว่านักปั่นขึ้นมาหมดแล้วจริง ไม่งั้นไม่สบายใจ ผมหันหลังกลับไปมองน้ำตาซึมด้วยความซาบซึ้งใจ
ท้ายสุดขอบคุณพ่อใหญ่และทีมงานที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น และส่งกลับบ้านด้วยมิตรภาพแบบไม่มีวันลืม ประทับใจมากครับ

รูปภาพ
เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ การพนันไม่เล่น เมียน้อยไม่มี
ขี่แต่จักรยาน

ขาแรงแท้หรือขาแรงเทียม วัดกันตอนขากลับ

FACEBOOK ซุ้มหมอบสับถัง https://www.facebook.com/groups/890058674368235/
gardenboyd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 4300 ปี 2009
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gardenboyd »

ผมก็ฉี่เหลืองนะครับ ไม่ได้เหลืองเพราะร่างกายขาดน้ำนะ
แต่เหลืองเพราะสปอนเซอร์ :lol:
พ่อใหญ่ LRT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LRT Love Riding Thailand
Bike: S-WORKS

โพสต์ โดย พ่อใหญ่ LRT »

ขอบคุณมากมายครับ สำหรับกำลังใจ สิ่งเหล่านี้ เป้นแรงผลักดันให้เรา ทำงานให้ดียิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ
TNS
สมาชิก
สมาชิก
team: Rider V3
ตำแหน่ง: 26/4 ถนน เพชรเกษม 69 บางแค กทม.

โพสต์ โดย TNS »

ออกทริปการปั่นครั้งแรก ก้อติดใจซะแล้ว ปั่นแบบสบายๆ แบบนี้สนุกมากเลยครับ ปีหน้าต้องไปอีกแน่นอนครับ ขอบคุณทีมงานทุกท่านมากด้วยครับ
แต่อยากให้มีน้ำเปล่ามากกว่านี้(มากกกก)หน่อยครับ
ขงเบ้ง เคยกล่าวไว้ว่า
ผู้ใดได้ยินเสียงฟ้าร้อง ไม่ได้หมายความว่า ผู้นั้นจะมีโสตประสาทที่ดี ผู้ใดมีโสตประสาทที่ดี คือผู้ซึ่งได้ยินเสียงคนที่ไม่ได้พูด
ผู้ที่เห็นภูเขาอยู่เบื้องหน้า ไม่ได้แปลว่าเป็นผู้ที่มีจักษุประสาทดี ผู้ที่มีจักษุประสาทที่แท้จริง ก็คือผู้ที่เห็นเหตุการณ์ที่ยังไม่เกิดขึ้น
kwan84
สมาชิก
สมาชิก
Bike: road bike ridley fenix 2015

โพสต์ โดย kwan84 »

ขอขอบคุณ sponsor และคุณพ่อใหญ่มากค่ะสำหรับทริปดีๆแบบนี้ เป็นครั้งแรกที่ได้ร่วมทริปแบบนี้ค่ะ ประทันใจมากเลย ปีหน้าไปอีกแน่นอนค่ะ
น้องเฝือก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-558-8555
Bike: giant

โพสต์ โดย น้องเฝือก »

ต้องขอชื่นชมทางผู้จัดและทีมงาน..ที่ทำให้งานออกมาดีไม่ว่าจะเป็นเรื่องการดูแล ปล่อยตัว อาหารการกิน และเส้นทางปลายทางที่สวยงาม
อีกทั้งจุอแวะพัก ที่มีความห่างกันเหมาะสม ไม่ไกลกันมากเกินไป และการรองรับของจุดแวะพัก
อย่างไรก็ตาม ขอเสริ่มเพื่อให้ทีมงานได้ทำการปรับปรุงในการจัดครั้งต่อไป..
วันจัดงาน หากเปลี่ยนเป็นวันเสาร์ ก็จะทำให้ผู้ร่วมงานได้มีโอกาสดื่มด่ำบรรยากาศงานได้มากขึ้น และอาจอยู่พักและวันอาทิตก็เดินทางทยอยกลับกันได้
เวลาปล่อยตัว..หากเลื่อนมาจัดวันเสาร์ อาจกระทบสภาพจราจร..ก็ให้ออกเช้าขึ้้น ปรับกำหนดการให้เร็วขึ้น อีกสัก 1 ชม. ก็จะทำให้ปลอดภัย จากรถ และ ก็ไม่ร้อนอีกด้วย
จุดปล่อยตัว...จุดที่ 2 ควรปรับปรุง เพราะกระทบต่อสภาพจราจร และไม่เหมาะ...ส่วนจุดที่ 1 ,3,4,5 กำหนดไว้ดีแล้ว
เส้นทาง...
อันนี้ซีเรีียสมากครับ
คือบริเวณจุดตัดทางแยกวังมะนาว...ควรหลีกเลี่ยงอันตรายและขาดการควบคุม
ควรเลี่ยงไปใช้ต่างระดับที่จะเข้าปากท่อ..(ก่อนแยกวังมะนาว2กิโล ) จะสามารถเข้าไปยังเส้นใน โดยจะออกมาบรรจบกับเพชรเกษม ตรงปากท่อ..หรือใช้เส้นทางผ่าเข้าไปสมุทรสงคราม ราชบุรี ไปออกแยก ณ จัดพักที่ 3 ได้โดยปลอดภัย
เครื่องดื่ม....มีน้ำเกลือแร่มากที่สุดเท่าที่เห็นงานกีฬาจัดมา....แต่ขาดน้ำเปล่า...และวิธีการแจกจ่าย ..ควรเพิ่มโต๊ะในการแจกให้มาก...จากเดิมที่กระจุกและแจกจ่ายไม่ทันครับ

อาหารการกิน เช้าดีมาก..เย็นดีมาก..เที่ยงควรปรับปรุง ...ทั้งคุณภาพและปริมาณ ...

ทั้งนี้ขอขอบคุณทางผู้จัด บ.กระทิงแดง ทางทีม สวนธนที่ดูแลรถ และมาแชลล์ รวมทั้งเส้นทาง
และขอให้กำลังใจในการจัดงานดีๆ เช่นนี้ต่อไป...

ทีม SG 67 & สวทช.
ไฟล์แนบ
45871.jpg (66.89 KiB) เข้าดูแล้ว 217 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย น้องเฝือก เมื่อ 24 ก.พ. 2015, 13:41, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
พ่อใหญ่ LRT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LRT Love Riding Thailand
Bike: S-WORKS

โพสต์ โดย พ่อใหญ่ LRT »

ข้อเสนอแนะ จะเป็นประโ่ยชน์ในการจัดงานครั้งต่อไปครับ

31 มกราคม 59 พบกันอีกแน่นอนครับ กับบรรยากาศแบบนี้ เตรียมตัวไว้แต่เนิ่น ๆ ได้เลยครับ

อนึ่ง งานนี้ไม่ได้จัดโดยทีมงานสวนธนนะครับ
harushogun
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานเก่าๆ...แค่พอปั่นออกกำลังได้...

Re: 1 กุมภา 58 Sponsor bike together กรุงเทพฯ-สวนผึ้ง 170 กม.(ตรวจสอบรายชื่อรอบที่สอง หน้า1,20,24)

โพสต์ โดย harushogun »

harushogun เขียน:
พ่อใหญ่ LRT เขียน:
harushogun เขียน:สอบถามหน่อยครับ พอดีสมัครร่วมปั่นและจองรถกลับไว้แล้วด้วย...
เมื่อวันอาทิตย์ไปร่วมงานทริปประเพณีสวนธน-หัวหิน แล้วเกิดอุบัติเหตุชนกันล้ม
ทำให้ข้อไหปลาร้าหลุด...ใจจริงอยากเข้าร่วมมากๆ แต่คงหายไม่ทัน
เลยอยากถามว่ามีโอกาสจะได้รับของที่ระลึกจากทางสปอนเซอร์มั๊ยครับ
ถ้าได้จะได้ให้น้องในทีมที่ยังไปร่วมงานเอาให้น่ะครับ...เสียดายมาก
เป็นคนจัดการเรื่องสมัครและจองรถกลับแท้ๆ อดไปปั่นซะงั้น...
ขอบคุณครับ

ให้น้องรับมาแทนได้ครับ นำหลักฐานการสมัครมาแสดงเลยครับ
ขอให้หายเร็ว ๆ นะครับ
ขอบคุณมากครับ
ฮือ ฮือ มานั่งดุูรูปงาน แล้วเสียดายมากๆ....แถมอดของที่ระลึกด้วย เพราะน้องในทีมติดงานไม่ได้ไปซะงั้น...

อดหมดเลย....ปีนี้จะพยายามไม่พลาด ต้องรักษาตัวเองไว้ให้ดีๆ กับกิจกรรมดีๆแบบนี้
ปั่นช้าไม่ว่า...ขอให้ได้มาปั่น....ฮิ้ววววว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”