------>ชวนปั่น สนามบินสุวรรณภูมิ หัวค่ำวันอังคาร/พฤหัส <----

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

------>ชวนปั่น สนามบินสุวรรณภูมิ หัวค่ำวันอังคาร/พฤหัส <----

โพสต์ โดย ชิน »

รูปภาพ

ชวนปั่นซ้อมเส้นข้างสนามบินสุวรรณภูมิ วันอังคาร และพฤ. เริ่มตั้งแต่เวลา 18.00-22.00 รอบละ 10 กิโล สนามดีเรียบมากทำความเร็วได้เต็มที่ครับ

สถานที่นัดเจอ

1. ที่สนามบินสุวรรภูมิเส้นซ้อม คือเส้นด้านข้างรันเวย์สนามบิน ถ้าหันหน้าเข้าฝั่งบางนา สนามบินจะอยู่ขวามมือ วิ่งตรงไปออกเส้นถนนบางนาได้
2. เจอที่ลานจอดรถระยะยาว zoneD E เลยปั้ม ปตท. จากหัวถนน มุ่งหน้าออก บางนา

ชวนปั่น เสือหมอบ และเสืออื่นๆระแ วกอ่อนนุชและใกล้เคียงครับ พัฒนาการ ศรีนคริทรณ์ บางนา อุดมสุข ลาดกระบัง มีนบุรี ได้ทั้งหมดครับ
ความเร็วในการปั่น ตามลม 38-40+ Km/H ต้านลม 30-35
สำหรับเสืออื่นๆ ที่ต้องการมาแจมด้วยก็ไม่ต้องห่วงครับ เพราะว่าถ้าหลุดไปก็สามารถกลับรถมาตามดูดต่อได้ัทันทีไม่มีหลงแน่นอนครับ :D

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ชิน เมื่อ 27 ก.ค. 2011, 02:10, แก้ไขแล้ว 22 ครั้ง
www.nichcycling.com
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

Re: +หาเพื่อนซ้อมเสือหมอบ ที่สนามกีฬากท. อินเดอร์เสตเดี้ยม+

โพสต์ โดย โอ๊ก »

ผมก็ว่างช่วง 2-4 ทุ่มเหมือนกัน
ได้ 1.7 มาใหม่ยังไม่ได้ขี่สักที มาหาที่ขี่ยาวๆ เรียบๆ ไฟสว่างๆ แถวๆ มอเตอร์เวย์กันบ้างไหมครับ ถ้าอินดอร์มันจะแคบไปหน่อย มีคนวิ่งเยอะด้วย บ้านผมอยู่ ซ.อ่อนนุช46 ไปขี่เล่นที่สนามบ่อย ส่วนใหญ่เอาเสือภูเขาไปกับลูกชาย
เห็นพระราม4 ซ้อมกันตอนกลางคืนแล้วอิจฉาจัง ถ้าใกล้ๆ ก็อยากจะไปขี่ด้วย
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
Torque
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1131117
team: God Faster
Bike: Motor - Bike

Re: +หาเพื่อนซ้อมเสือหมอบ ที่สนามกีฬากท. อินเดอร์เสตเดี้ยม+

โพสต์ โดย Torque »

โอ๊ก เขียน:ผมก็ว่างช่วง 2-4 ทุ่มเหมือนกัน
ได้ 1.7 มาใหม่ยังไม่ได้ขี่สักที มาหาที่ขี่ยาวๆ เรียบๆ ไฟสว่างๆ แถวๆ มอเตอร์เวย์กันบ้างไหมครับ ถ้าอินดอร์มันจะแคบไปหน่อย มีคนวิ่งเยอะด้วย บ้านผมอยู่ ซ.อ่อนนุช46 ไปขี่เล่นที่สนามบ่อย ส่วนใหญ่เอาเสือภูเขาไปกับลูกชาย
เห็นพระราม4 ซ้อมกันตอนกลางคืนแล้วอิจฉาจัง ถ้าใกล้ๆ ก็อยากจะไปขี่ด้วย
สองวันนี้ไปทำงานที่อ่อนนุช 46 เหมือนกันครับ อยู่ถึงค่ำเลยไม่ได้ขี่จักรยาน แต่เย็น ๆ ทั้งสองวันช่วงหกโมง มองผ่านหน้าร้านที่รถคับคั่ง ผู้คนมากมาย เห็นพ่อลูกคู่นึงขี่จักรยานผ่าน น่าจะเป็นคุณโอ๊กและลูก (ถ้าเดาไม่ผิดนะครับ) ไม่ทราบว่าจะพาลูกไปซ้อมที่ไหนนี่ ปกติผมจะขี่อยู่ย่านสุขุมวิทนะครับ
The docTor
Ride Hard With Safety
iteerex
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: bridgestone radac
ตำแหน่ง: บางขุนเทียน-ชายทะเล

โพสต์ โดย iteerex »

ผมอยู่ซอยพัฒนาการ 30 ทะลุอ่อนนุช 17 ครับ

ออกปั่นประจำตอน 17.30 เวลาแดดหมดครับ

น่าจะมีทริปช่วงค่ำ ๆ นะครับ จะได้ไปด้วย

:mrgreen:
STOP GLOBAL WARMING.
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โอ๊ก เขียน:ผมก็ว่างช่วง 2-4 ทุ่มเหมือนกัน
พี่โอ้คครับ ผมอยู่ อ่อนนุช 22 ครับ แล้วก็มีพี่กลุ่มหมอบอีก 2 คนที่รู้จักก็อยู่อ่อนนุชครับ เส้นมอเตอร์เวย์ผมจะวิ่งซ้อมเช้าวันเสาร์ กับ เช้าวันอาทิตย์ครับ ไปเริ่มจากสยามไบค์ครับ แล้วออกหลังหมู่บ้านเมืองทองตรมข้ามสยามไบค์

แต่กลางคืนช่วงวันธรรมดา ผมจะทำงานที่อ่อนุช 17 ครับ เลิกงานแล้วก็ออกไปปั่นเลย ไปออกเส้นพัฒนาการ 30 แล้วลอดอุโมงค์ไปสนามกีฬาเลยครับ ห่างกัน2 โล เมื่อวานผมไปซ้อมดูคนก็มีบ้างครับ แต่น้อยมากๆแล้วครับ ถ้าเป็นเส้นมอเตอร์เวย์ตรงนั้น ตอนกลางคืน ผมเกรงวาจะค่อนข้างอันตรายครับ เพราะเปลี่ยวมากๆครับ เลยไม่กล้าไปคนเดียวน่ะครับ ยังไงโทรมาคุยกันได้ครับ เพื่อนบ้านใกล้ๆกันดีเลยครับ จะได้ไปซ้อมด้วยกันครับ
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

iteerex เขียน:ผมอยู่ซอยพัฒนาการ 30 ทะลุอ่อนนุช 17 ครับ

ออกปั่นประจำตอน 17.30 เวลาแดดหมดครับ

น่าจะมีทริปช่วงค่ำ ๆ นะครับ จะได้ไปด้วย

ตอนนี้ผมก็ทำงานอยู่ในซอยนี้ครับ 555 ตรงข้ามอาคาร BBB เลยครับ เลยแยกตะวันทองมาหน่อยครับ ผมปั่นมาทำงาทุกวันครับ ^^
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Torque เขียน:
สองวันนี้ไปทำงานที่อ่อนนุช 46 เหมือนกันครับ อยู่ถึงค่ำเลยไม่ได้ขี่จักรยาน แต่เย็น ๆ ทั้งสองวันช่วงหกโมง มองผ่านหน้าร้านที่รถคับคั่ง ผู้คนมากมาย เห็นพ่อลูกคู่นึงขี่จักรยานผ่าน น่าจะเป็นคุณโอ๊กและลูก (ถ้าเดาไม่ผิดนะครับ) ไม่ทราบว่าจะพาลูกไปซ้อมที่ไหนนี่ ปกติผมจะขี่อยู่ย่านสุขุมวิทนะครับ
ย่านสุขุมวิทนี่ไปขี่เส้นไหนครับ
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๊ก »

สวัสดีครับ ผมปกติก็ขี่ออกนอกเมือง ถ้าลูกไม่ขี่เกียจก็ไปสุวรรณภูมิบ้าง แยกบางนาบ้าง บางทีหมดมุขก็ไสปนามหลวง หรือไปมอเตอร์เวย์แล้วไปออกรามกำแหง
แถวบ้านผมมีอีกครอบครัว เด็กอายุไล่ๆ กับลูกผม จะขี่แถว ซ.46 ช่วงสักหกโมง บ่อยๆ ผมกว่าจะออกก็ทุ่มครั่งสองทุ่มแหละครับ
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
ป๋อม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868215151
team: K-45
Bike: Cannondale/Cervelo

โพสต์ โดย ป๋อม »

ผมบ้านอยู่บางกะปิ มีเส้นทางใหม่ถนน#350ช่วงจากสุขาภิบาล1ไปรามอินทรา(ช่วงแฟชั่นไอส์แลนด์)
เริ่มจากที่จอดรถของซุปเปอร์มาเก็ต(จำชื่อไม่ได้เดิมเป็นJuscoสุขา1)ขี่ออกมาด้านข้าง
ยูเทิร์นใต้สะพานกำลังก่อสร้างแล้วขี่ขึ้นสะพานข้ามวงแหวนลงไปยูเทิร์นใต้สะพานข้ามถนนรามอินทรา
แล้วขึ้นสะพานข้ามวงแหวนเดิมกลับมา ครบ1รอบประมาณ6กม.(ถ้าเลี้ยวเลียบวงแหวนไปกลับรถที่Panaจะได้11กม.)
ผมลองขี่ช่วงเย็นรถไม่เยอะมาก (ช่วงกลางคืนรอบ6กม.ไฟถนนสว่างตลอด)
ใครสนใจลองนัดกัน ผมว่างวันพุธตั้งแต่4โมงเย็นถึง4ทุ่ม (วันอื่นขี่อยู่ที่อื่นก็พอนัดได้ถ้าหลายคนสะดวก)
สนใจโทรมาคุยกันได้ครับ
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: +หาเพื่อนซ้อมเสือหมอบ แถวอ่อนนุชและใกล้เคียง ซ้อมช่วงหัวค่ำค

ขออภัยแก้ไขข้อมูลเป็นหาเพื่อนปั่นละแวกอ่อนนุชและใกล้เคียงนะครับ
jenoea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Friend
Bike: Bianchi FG-Lite 06 & bike friday pocket rocket pro

Re: +หาเพื่อนซ้อมเสือหมอบ แถวอ่อนนุชและใกล้เคียง ซ้อมช่วงหัวค่ำ+

โพสต์ โดย jenoea »

ผมก้อยู่ แยกพัฒนาการ อยากปั่นด้วยครับ แต่...
ปั่นตอนรถเยอะๆๆ มันอันตรายนะพี่ ปลดคลีทไม่ทัน, ถนนขรุขระ , มอไซค์+เก๋งปาดหน้า ผมเจอมาหลายแล้วอะ
ปั่นเลียบมอเตอร์เวย์ มั้ย ยังปลอดภัย หน่อยอะ
ฝากไว้ ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=2868
ฉัน Bianchi
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: +หาเพื่อนซ้อมเสือหมอบ แถวอ่อนนุชและใกล้เคียง ซ้อมช่วงหัวค่ำ+

jenoea เขียน:ผมก้อยู่ แยกพัฒนาการ อยากปั่นด้วยครับ แต่...
ปั่นตอนรถเยอะๆๆ มันอันตรายนะพี่ ปลดคลีทไม่ทัน, ถนนขรุขระ , มอไซค์+เก๋งปาดหน้า ผมเจอมาหลายแล้วอะ
ปั่นเลียบมอเตอร์เวย์ มั้ย ยังปลอดภัย หน่อยอะ
ฝากไว้ ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=2868
ลองมาปั่นด้วยกันก่อนได้ครับ ส่วนเรื่องเส้นทาง ยังไงก็แล้วแต่สะดวกกันอยู่แล้วครับ แค่
รวมกลุ่มกันได้ก่อนก็เวิคแล้วครับ :D

เส้นเลียบมอเตอร์เวย์ ยังไม่เคยไปช่วงกลางคืนครับ ไม่แน่ใจว่าไฟจะสว่างพอหรือปล่าว แต่ที่รู้ๆ คือค่อนข้างเปลี่ยวมากครับ
nubeau
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ID Line : muncharin
Bike: FELT

โพสต์ โดย nubeau »

สวัสดีค่ะ โบว์ก้ออยู่แถว BTS อ่อนนุชค่ะ

ปรกติเช้าๆๆโบว์จะชอบปั่นจากบ้านไปสวนเบญจกิติ (ศูนย์สิริกิติ์) ปั่นประมาณ 1 ชั่วโมงแล้วจะซ้อมวิ่งต่อคะ

ส่วนทริปที่พี่จัดแบบนี้ น่าสนใจด้วยคนคะ ^_^
\(^o^)/ I love Triathlon, Cycling , Running , Swimming , Adventure
" เล่นกีฬาคืองานหลัก ....การทำงานประจำคืองานอดิเรก...."
iteerex
ขาประจำ
ขาประจำ

อยากไปปั่นด้วยครับ

แต่ผมขาอ่อน

ถ้าอัด 30+ ตลอดทางแย่แน่เลยครับ

:|
iteerex
ขาประจำ
ขาประจำ

chin@smk เขียน:
iteerex เขียน:ผมอยู่ซอยพัฒนาการ 30 ทะลุอ่อนนุช 17 ครับ

ตอนนี้ผมก็ทำงานอยู่ในซอยนี้ครับ 555 ตรงข้ามอาคาร BBB เลยครับ เลยแยกตะวันทองมาหน่อยครับ ผมปั่นมาทำงาทุกวันครับ ^^
ผมอยู่ปรีดีเพลซครับ

ติดกับ BBB เลย

555

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”