ทริป audax 200 km ทริปที่จัดได้แย่ที่สุดเท่าที่ผมปั่นมา

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
Nopparat_ae
สมาชิก
สมาชิก
team: SKB CYCLING TEAM

Re: ทริป audax 200 km ทริปที่จัดได้แย่ที่สุดเท่าที่ผมปั่นมา

โพสต์ โดย Nopparat_ae »

ผมไป Audax ครั้งแรกที่ 100 KM สัตหีบผมว่าการปั่นแบบช่วยเหลือตัวเองมันคลาสสิคนะครับชอบในสไตล์ Audax ครับ :roll: ( งานดราม่าต้องมา )
ที่ผมชอบปั่นจักรยานเพราะเรามีแรงเท่าไหรใส่ไปมันก็ไปเท่านั้น
ไม่โกหกหลอกหลวง...ไม่เหมือนใจคน!
รูปประจำตัวสมาชิก
tonmaiyai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0866225093
team: Sunday Bikes
Bike: MTB MERIDA

Re: ทริป audax 200 km ทริปที่จัดได้แย่ที่สุดเท่าที่ผมปั่นมา

โพสต์ โดย tonmaiyai »

นักปั่น สาย คุณหนู สินะ
ขาแรง รากหญ้า น๊อคคาทริปเพราะนอนน้อย
bobbagum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT Grade/GT Zaskar

โพสต์ โดย bobbagum »

ล่าสุดนี้ไม่รู้จัดดีเกินไปหรือเปล่า มีคนโบกเกือบทุกแยกเลย
ถ้าคิดว่าการศึกษาเส้นทางเป็นส่วนนึงของประสบการ์ณ ผมว่าเวลามีคนบอกทางแล้วรู้สึกไม่ค่อยขลัง โอเค บางคนเคยไป บางคนมีgps ศักยภาพต่างกัน แต่เป็นการเตรียมตัวมาก่อน

แต่ขอบคุณทีมงานที่ช่วยกั้นรถให้ตามแยกใหญ่ๆนะครับ

ส่วนผม
เวลาเห็นเพื่อนๆหลงไป ผมก็รีบตะโกนบอกทางอยู่ ผมว่าความรู้สึกแบบช่วยกันเอง จะปะยางหรือบอกทาง ก็ยังดีกว่ามีทีมงานป้อนให้แทบทุกอย่าง แล้วเราไม่ได้แข่งกัน คนถึงก่อนกลับบ้านก่อน กับคนถึงพอดี ก็ถึงเหมือนกัน
Supadej
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Supadej »

bobbagum เขียน:ล่าสุดนี้ไม่รู้จัดดีเกินไปหรือเปล่า มีคนโบกเกือบทุกแยกเลย
ถ้าคิดว่าการศึกษาเส้นทางเป็นส่วนนึงของประสบการ์ณ ผมว่าเวลามีคนบอกทางแล้วรู้สึกไม่ค่อยขลัง โอเค บางคนเคยไป บางคนมีgps ศักยภาพต่างกัน แต่เป็นการเตรียมตัวมาก่อน

แต่ขอบคุณทีมงานที่ช่วยกั้นรถให้ตามแยกใหญ่ๆนะครับ

ส่วนผม
เวลาเห็นเพื่อนๆหลงไป ผมก็รีบตะโกนบอกทางอยู่ ผมว่าความรู้สึกแบบช่วยกันเอง จะปะยางหรือบอกทาง ก็ยังดีกว่ามีทีมงานป้อนให้แทบทุกอย่าง แล้วเราไม่ได้แข่งกัน คนถึงก่อนกลับบ้านก่อน กับคนถึงพอดี ก็ถึงเหมือนกัน
+++ 100 ครับ การศึกษาเส้นทางเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งของ Audax ผมปั่น 200 อยุธยาครั้งแรกปั่นได้ช้ามาก เพราะต้องคอยพะวงเกี่ยวกับจุดเลี้ยว จุดกลับรถต่างๆ ตอนนั้นถึงขนาดวางแผนหาร้านกินข้าวกันเลยทีเดียว ตอนนั้น Audax ในความคิดผม คือไม่มีตัวช่วยอะไรเลย ไม่มีคนบอกทาง ไม่มีรถคอยเก็บคนที่ปั่นไม่ไหว ไม่มีน้ำ ไม่มีอาหารให้ จุด check point มีแต่เจ้าหน้าที่นั่งโต๊ะ คอยจดบันทึกเวลา แค่นั้น พอปั่นจริงๆ ว้าววว Audax มันดีกว่าที่เราคิดไว้อีก :lol: :lol:

หลังๆ นี่ Audax คล้ายกับการปั่นวัดใจเข้าทุกที ผิดกันที่ระยะทางแค่นั้นเอง แต่เสน่ห์มันก็ยังอยู่ :D :D
Attawit thongun
สมาชิก
สมาชิก
team: Bike Junkie
Bike: Trek
ตำแหน่ง: พระรามที่3 กทม

โพสต์ โดย Attawit thongun »

Audax คือการช่วยเหลือตัวเองพึ่งตนเองล้วนๆครับคือการใช้ความสามารถตนเองในการหาเพื่อนหรืออ่านแผนที่ต่างๆเหมือนกับเราปั่นไปเที่ยวต่างจังหวัดคนเดี่ยวนั้นแหละครับศึกษาก่อนครับแล้วจะสนุกไปกับมันเป็นกำลังใจให้ครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพที่ดีขึ้นจริงๆๆๆ
มดฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841119181
team: SlowRide
Bike: XTC Advance3

โพสต์ โดย มดฟ้า »

ผมนี่ล่ะครับคุณหนูตัวจริง แอบหนีหม่อมแม่ไปงานออแดกครั้งแรก เลิฟเลย การทรมานทรกรรมเนี่ย ไม่เคยเจอมาก่อน ชอบมาก ได้บทเรียนชีวิต และมิตรภาพดีๆ ที่หาไม่ได้ตามศูนย์การค้าชั้นนำทั่วไป จุ๊ๆอย่าเอ็ดไปนะ เดี๋ยวที่บ้านรู้อดไปอีก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”