สรุปทริป ปั่นเดี่ยว กรุงเทพ - เชียงใหม่ 27 ธ.ค 2555 ถึง 31 ธ.ค 2555 รวม 5 วัน

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
PKT_Golf
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7071417
team: กระต่ายบิน (อ.พรานกระต่าย จ.กำแพงเพชร)
ติดต่อ:

Re: สรุปทริป ปั่นเดี่ยว กรุงเทพ - เชียงใหม่

โพสต์ โดย PKT_Golf »

เยี่ยมมาก และขอบคุณที่เก็บประสบการณ์ที่สวยงามมาแบ่งปันกัน อ่านรวดเดียว 10 หน้าเลยผม 555 เหงาหน่อยปั่นคนเดียว
แต่ก็นะ ตามฝันถึงฝั่งฝัน นี่ก็สุดยอดแล้วครับ ...

ถ้าเป็นไปได้อยากให้ ทำลิสรายการของที่เตรียมไปครับ ว่ามีอะไรบ้างและ จัดกระเป๋าอย่างไร ไว้เป็นแนวทางหน่อยครับ
ผมเองก็ฝันเหมอนกัน ... ไปเชียงใหม่ แต่คงยังอีกนาน ภาระเยอะ ทำให้เสร้จหมดก่อน ถ้ายังมีแรง..ไปแน่นอน.... ;) ;) ;) ;)
" สุดท้ายสิ่งที่ได้มาอาจเป็นความเหนื่อยล้าเพียงชั่วข้ามคืน ....
แต่สิ่งที่เหลืออยู่คือ ความภาคภูมิใจกับความสำเร็จ ที่จะอยู่กับเราตลอดไป..."
รูปประจำตัวสมาชิก
tora
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092..47..57..000
team: Joy & Jam
Bike: Trek
ตำแหน่ง: เมืองที่คนตกท่อ

Re: สรุปทริป ปั่นเดี่ยว กรุงเทพ - เชียงใหม่

โพสต์ โดย tora »

เจ๋งมากกกกกกกก
...มีเงิน มีแรง แต่ไม่มีเวลา... 私は虎です
Merida1611
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MJ นครปฐม
Bike: Merida Matt 40;Miyata
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Merida1611 »

สุดยอดครับ(รุ่นเดียวกันเลย) แต่ได้ทำความฝัน ที่หลายๆคนฝันไว้สำเร็จล่วงหน้าไปแล้ว เยี่ยมครับ
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย kobfujar »

พัฒนะพงษ์ เขียน:.... เข้าพักที่ตำรวจทางหลวงเขามีห้องอาบน้ำ ห้องสุขา เขาอัธยาศัยดีมากเลยครับทุกๆที่ ที่ผมไปกางเตนท์นอน นิสัยดีมากเลยครับ
บางจุดพักทางหลวง มีเป็นห้องพัก พร้อมเตียง พัดลมเลยครับ สบาย... เมื่อเดือนต.ค.ที่กุยบุรี ได้ใช้เครื่องซักผ้าอีกด้วย เรื่องน้ำร้อน+กาแฟไม่ต้องห่วงมีทุกจุดทางหลวงครับ :D :D
พัฒนะพงษ์ เขียน:ตอนนี้รถมีน้ำหนักมาก น่าจะประมาณเกือบๆ30 กิโลน่ะครับ อุปกรณ์ซ่อมรถ ยารักษาโรค อาหาร น้ำ แม้แต่เข็มด้ายเย็บผ้ายังมีเลย ฮ่าๆๆๆ
รูปภาพ
แสดงว่า กำลังขาดีขึ้นครับ เลยแบกได้มากขึ้น :D
ยินดีกับความสำเร็จครับ ผมยังไม่เคยปั่น กทม.-เชียงใหม่สักที.. :)
แก้ไขล่าสุดโดย kobfujar เมื่อ 10 ม.ค. 2013, 10:33, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
END
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย END »

สุดยอด ยอดเยี่ยมมากครับ ยินดีที่ทําได้ดั่งใจหวัง :D :D :D
kajon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816899187
ตำแหน่ง: 200/27เมืองทอง 2/1 ถ.พัฒนาการ ประเวศ กรุงเทพฯ 10250
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kajon »

สุดยอดครับ//////////
ปั่น...ก่อน ปั่น...หลัง ไม่สำคัญ มันอยู่ที่..ได้ปั่นด้วยกันก็พอ....!
บ้านของเราครับ
https://www.facebook.com/groups/159984640787251/
GQLF
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย GQLF »

:cry: สนุก ตื่นเต้น และอิจฉาที่เห็นว่าทำได้ครับผม เคยแต่ขับรถรวดเดียวยังเหนื่อย นี่ปั่นจักรยาน สุดยอดครับ ขอบคุณที่แบ่งปันครับพี่
Podsathorn
สมาชิก
สมาชิก
team: TREK/coffee bike
Bike: TREK/Specialized/TREK CRO-MOLY 800

โพสต์ โดย Podsathorn »

สุดยอดๆนับถือๆผมเชื่อว่าทุกคนมีฝันรอแค่เพียงเวลาและโอกาสที่เหมาะสมเท่านั้นผมก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วย
พยายามจะหาเพื่อนปั่นแต่ก็นั่นแหละหยุดไม่ตรงกัน โอกาสครั้งต่อไปไม่พลาดแน่ แต่ปั่นคนเดียว
ต้องอาศัยความกล้าอย่างเดียวไม่พอ ต้องเพิ่มความบ้าเข้าไปด้วย เจอกันแน่ความฝัน?
(ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่)ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่ดีและบอกต่อ ถ้าผมทำฝันของตัวเองสำเร็จ
หวังว่าจะได้มาเล่าสู่กันฟังนะครับ สู้ๆๆโว้ย555
XC_Num
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898960160
team: BPMTB/Bikeloves
Bike: Intense tracer2/BMC
ตำแหน่ง: นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย XC_Num »

แจ๋วจริงๆ ครับ ;)
ป่อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864454209
Bike: trek 4300

โพสต์ โดย ป่อง »

ผมไปมาเมื่อปลายเดือนตุลา ไป 3 คน ใช้เวลา 6 วัน คืนแรกสิงห์บุรี คืนสองลาดยาว นครสวรรค์ คืนสาม ตาก คืนสี่ สบปราบ ลำปาง คืนห้า บ้านทา ลำพูน คืนหกเชียงใหม่ รุ่งขึ้นดอยสุเทพ ส่วนใหญ่เช่าห้องพักกับบ้านเพื่อน มีคืนสองที่นครสวรรค์นอนวัด

ช่วงผมไปอากาศยังร้อนมากปั่นไปนึกในใจกูปั่นมาทำไมวะ ทั้งเหนื่อยทั้งร้อน ถึงเชียงใหม่คิดอย่างเดียวว่าไม่เอาอีกแล้ว ความบ้าหายไปหมด แต่กลับมาได้ ไม่กี่เดือนนึกอยากอีก ความบ้ามันค่อยๆ เพิ่มขึ้นมายังตะงิดอยู่ใครมาชวนคงไปอีก

ของผมดูไม่มากเท่าคุณพัฒนะพงษ์ เพราะผมเตรียมซักผ้าทุกคืนเสื้อผ้าเลยไม่มาก ตลอดทริปมีชุดปั่นชุดเดียว ชุดนอนอีกชุดเท่านั้น
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

พัฒนะพงษ์ เขียน:เออนิดนึงสำหรับเพื่อนๆที่จะกางเต้นท์นอนไม่นอนโรงแรม เข้าพักที่ตำรวจทางหลวงเขามีห้องอาบน้ำ ห้องสุขา เขาอัธยาศัยดีมากเลยครับทุกๆที่ ที่ผมไปกางเตนท์นอน นิสัยดีมากเลยครับ
+1 ครับ :D

...รู้สึกดีกับ "ตำรวจทางหลวง" ตอนมาปั่นจักรยานนี่หล่ะครับ เพราะพี่ท่านบริการดีมาก, เป็นกันเอง, เอื้อเฝื้อเผื่อแผ่ :D แต่ถ้าขับรถยนต์อีกเรื่องนะครับ ต้องว่าเป็นรายๆ ไป :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

ปล. ทัวร์ริ่งของพี่ดูเป็น "มืออาชีพ" กว่าผมอีกครับ
รูปภาพ

...ของผมตอน "ทัวร์ริ่ง" ครั้งแรก มันดูแปลกๆ ยังไงๆ ก็ไม่รู้ ดูแล้วไม่เป็น "มืออาชีพ" เหมือนของพี่เลย :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

เสืออิฐ คนหลังอาน

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
funyang51
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9384030
team: ชมรมเสืออรัญ
Bike: MIYATA-CANF3-SPA1
ตำแหน่ง: อ.อรัญ จ.สระแก้ว

โพสต์ โดย funyang51 »

ฝากคุณพัฒนะพงษ์--ไว้เป็นแนวทางแม่ฮ่องสอน
ผมก็ชอบปั่นคนเดียว--ประเทศของเราไปไหนก็สบายๆ

http://www.weekendhobby.com/mtb/web/Que ... sp?ID=2369
ปั่น2ตะวัน6คืน7วัน869กม
http://www.weekendhobby.com/mtb/web/Que ... sp?ID=2419
ปั่นเดี่ยวทะลุหมอก6คืน7วัน1864โค้ง693กม
http://www.weekendhobby.com/mtb/web/Que ... sp?ID=2369
tamee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: MERIDA crossway สำหรับทัวร์ริ่ง , Bianchi สำหรับทางเรียบ , mini java สำหรับชิลๆจ่ายกับข้าว

โพสต์ โดย tamee »

สุดยอดครับ....ต้องมีซักวันๆ
แม้ว่าช้า แต่ถึงชัวร์

ผมคบเพื่อนในโลกแห่งความจริง...
ไม่ใช่คลื้นเคลงในโลกออนไลน์ แต่เดียวดายในชีวิตจริง
(ไม่แกล้งทำเก่ง ไม่แกล้งทำดี แค่บนคีย์บอรด์ เค้าเรียก ตอแหล ...ผมไม่นิยม...)
เสือ กร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0876606348
team: nk การปัก
Bike: merida matt40 chavy20"
ตำแหน่ง: เชียงใหม่

โพสต์ โดย เสือ กร »

นับถือใจน้ามากเลยครับ ผมเองก็ฝันอยากทำบ้างแต่ วีซ่าไม่ผ่านสักกะที5555
todsutti
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0838953387
Bike: vintage bike
ตำแหน่ง: ถ.บรมราชชนนี กทม.

โพสต์ โดย todsutti »

like
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”