พารถพับไปเที่ยว.....ลำปาง-อินทนนท์

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
pookhem
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: no
team: ครอบครัวพ่อห่าน มีคันเล็กๆ ตามหลายคัน
Bike: จักรยานล้อเล็กๆ
ตำแหน่ง: ถ. ราชดำเนิน เขตพระนคร กทม 10200

Re: พารถพับไปเที่ยว.....ลำปาง-อินทนนท์

โพสต์ โดย pookhem »

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆ สนุกๆที่ได้อ่านครับ 10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น ดูแต่รูปไม่เท่ากับเห็นด้วยตาตนเอง
อยากไปมากๆ ซักวันนึงคงได้ไปบ้าง :) :mrgreen:
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

Re: พารถพับไปเที่ยว.....ลำปาง-อินทนนท์

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

ยอดเยี่ยมเลย
เก่ง
สวย
หล่อ
เท่
ล้อเล็กใจใหญ่ เจ๋งจริงครับ คุณน้อง คุณก๊วก คุณดิส
:mrgreen:

รูปภาพ
DISS
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย DISS »

.

เห็นมีชื่อ อยู่ด้วย..

แม้มิใช่กระทู้เรา

แต่ ขออนุญาต เข้ามา ขอบคุณน้าซาเล้งฯ ครับผม..55

.
...การเดินทางล่าสุด...
“ ใส่ลิงค์ไม่ได้แล้ว.. ”
met
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817119771
team: Nomad Cyclist , Thai BTC
Bike: ตัวเล็ก ใจใหญ่
ตำแหน่ง: bkk
ติดต่อ:

โพสต์ โดย met »

อิจฉา ทำไมเจ๊ที่บ้านไม่ยอมปั่นเลยนะ ฮึ่ม :evil:
:lol: :lol: :D

อ้อ รถทัวร์กทม-จอมทอง เท่าที่ประสบเอง ท่าทางไม่ชอบจักรยานครับ เคยซื้อตั๋วแล้วคนขับบอกไม่ให้ขึ้นทั้งที่ช่องสัมภาระว่าง :shock: งงเป็นไก่ตาแตก ต้องไปเปลี่ยนตั๋วเปลี่ยนเที่ยว เสร็จแล้วเดินหา พขร.เที่ยวใหม่ที่ในตลาดกำลังกินข้าวแจ้งว่าขออนุญาตนำจักรยานไปด้วยนะครับ พลีสสสสสสสสสสสส :cry:
เชื่อเขาเลย :geek:
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe
ปาน@๑๙
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897890495
team: รถถีบเก่าๆ เมืองนนท์
Bike: Gary"hoo koo e koo"#SCHWINN "moab"
ตำแหน่ง: เมืองนนท์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปาน@๑๙ »

น้าน้อง เขียน:ซื้อตั๋วเสร็จก็มาหานั่งทานของทานเล่น แต่ทานแบบจริงจัง รอรถออกคะ :lol: :lol:
รูปภาพ

รถมาแล้วคะ ค่าระวางขากลับคันละ 100 บาท
รูปภาพ

เด็กรถเขาก็จับวางๆ ให้แล้วก็อัดของเข้าไปทริปนี้ตะแกรงหน้ารถพับของก๊วกเบี้ยวคะ :oops:

ก็ถือว่าเล็กน้อยเพราะการโดยสารรถประจำทางส่วนใหญ่เราก็มักจะได้ของแถมกลับมามากน้อย แล้วแต่ทริปไปคะ

รู้เพียงว่าทริปถัดไปก็ระวังป้องกัน เอามาเป็นประสบการณ์ ตัวอย่างทริปที่แล้วสีเฟรมรถน้องทะลุ :cry: เศร้าทั้งตัวน้องและผู้ร่วมทางที่มิได้ระมัดระวังให้มากกว่านี้

ทริปนี้เราก็ใช้ยางในเก่าตัดครึ่งมาพันเฟรมกัน ;)

แล้วเราก็เดินทางกลับถึงบ้านอย่างปลอดภัย รถมาจอดที่หมอชิต คุณDISSปั่นกลับบ้านน้อง แล้วแฟนก็ขับรถมารับกลับบ้านในช่วงสายๆ ของวันนั้นคะ

เป็นอีกทริปที่สนุกกับการเดินทางด้วยจักรยาน :D :D :D

ป.ล. อย่าให้ความกลัวมารั้งขาเราไว้ไม่ให้ออกเดินทางด้วยจักรยาน แต่ให้มาเป็นเพื่อนในการเดินทางใช้สัญชาตญาณ และ สติ ในการตัดสินใจ

เมื่อเราอยู่บนอานจักรยาน บนเส้นทางที่แตกต่างกันไป และ พบกับผู้คนที่ผ่านเข้ามาในชีวิต พบกับมุมมองที่เราอาจจะหลงลืม

ถ้ามีเวลาก็เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ช่วยเหลือกับสิ่งเล็กๆระหว่างทาง ชีวิตการเดินทางแบบนี้อาจจะไม่หรูหรามากมายเหมือนคนอื่น

แต่ขอบอกว่ามีความสุขมากคะ ทำไปเถอะคะ ทำในสิ่งที่อยากทำ โดยไม่ได้สร้างความเดือดร้อน หรือเบียดเบียนคนอื่น พรุ่งนี้จะตื่นหรือเปล่าก็ยังไม่รู้ ชีวิตคนเรา

ไม่ยืนยาวสักเท่าไรหรอกคะ

ขอบคุณผู้ร่วมเดินทาง :D

ขอบคุณน้ำใจของคนปั่นจักรยาน :D

ขอบคุณน้ำใจของผู้คนระหว่างทางที่เราพบเจอ :D

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ติดตามอ่านทริปเล็กๆของน้อง และช่วยกันอัพกระทู้ไม่ให้ตกไปไหน :P :P :P

ขอบคุณมากคะ
:D :D :D
ตามมาอ่าน...สนุกทุกทริปเลยครับ
ชอบความคิดน่านิยมใน ป.ล. นะครับ ขออนุญาติคุณน้อง คุณก๊วก คุณ DISS นำสรุปทริปน่ารักนี้ไปแบ่งปันในมุมมองที่ช่วยสร้างความสุขในครอบครัว และเป็นแรงบันดาลใจให้ก้าวพ้นความกลัวในก้าวที่ยังไม่กล้า แก่พี่ๆ น้องๆที่สนใจนะครับ

ขอบคุณครับ http://www.facebook.com/#!/bannparn

...อย่าให้ความกลัวมารั้งขาเราไว้ไม่ให้ออกเดินทางด้วยจักรยาน แต่ให้มาเป็นเพื่อนในการเดินทางใช้สัญชาตญาณ และ สติ ในการตัดสินใจ

เมื่อเราอยู่บนอานจักรยาน บนเส้นทางที่แตกต่างกันไป และ พบกับผู้คนที่ผ่านเข้ามาในชีวิต พบกับมุมมองที่เราอาจจะหลงลืม

ถ้ามีเวลาก็เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ช่วยเหลือกับสิ่งเล็กๆระหว่างทาง ชีวิตการเดินทางแบบนี้อาจจะไม่หรูหรามากมายเหมือนคนอื่น

แต่ขอบอกว่ามีความสุขมากคะ ทำไปเถอะคะ ทำในสิ่งที่อยากทำ โดยไม่ได้สร้างความเดือดร้อน หรือเบียดเบียนคนอื่น พรุ่งนี้จะตื่นหรือเปล่าก็ยังไม่รู้ ชีวิตคนเรา...
คิด ไม่สำเร็จ
พูด ไม่สำเร็จ
ทำ จึงสำเร็จ>>>>>
หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
>>>>>ชวนเที่ยวในกระทู้ปั่นทางไกลฯ...ล่าสุด@ปั่นให้หรอยปักษ์ใต้บ้านเรา
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

บ้านน้อยหลังนี้สุขีเสียจริง อิ อิ

ภาพนี้สุดยอดครับ กำลังจะไปกางเต้นท์ดอยอินท์เดือนกุมภาครับงานใหญ่ประจำปี

บรรยายเยี่ยมเลยครับ
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

หากร่างกายแก่ไปกว่านี้ เกรงจะไม่มีแรงปั่นจักรยานมาถึงจุดหมายแห่งนี้ ....
+++++++++++++++++

ถ้าออกกำลังสม่ำเสมอ ปั่นได้จนแก่ครับ ชาวฝรั่งเศษอายุ 100+11 เดือน สามารถปั่นเสือหมอบคนเดียว 100 กม ใช้่เวลาแค่ 4.27 ชม

ลุงบ้อป TCHA อายุ 84 ปีนี้ สามารถปั่นวันหนึ่งได้ 150-200 กม ครับ เดือนหน้าก็จะไปปั่นทริป กท-หัวหิน 190 กม ของสวนธนด้วย ใช้รถพับเหมือนกัน

ในงานดอยอินท์ครั้งแรก ปี 08 ระยะทาง 42 กม เริ่มจาก กม 6 คนแก่อายุ 71 ปั่นขึ้นดอยอินท์ไม่จูงใช้เวลาแค่ 5 ชม เอง ก็ยังทำได้

ฝรั่งมีคำบอกว่า Use it, or lose it. ถ้าเราใช้ร่างกายเราสม่ำเสมอ มันก็จะยังรับใช้เราได้ แต่ถ้าคร้ัานเมื่อไร เราก็จะสูญเสียความสามารถไปครับ
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813331606
team: สองเรากับสองล้อ
Bike: trek

โพสต์ โดย น้าน้อง »

DISS เขียน:.

เยี่ยม......

จบแล้ว.....

.
หากปล่อยไปนานกว่านี้ น้องอาจจะสรุปทริปไม่จบเพราะลืมแล้วว่าเจออะไรมาบ้างหนอ??? 555555

ต้องไปซ้ำถึงจะจำได้ :mrgreen: :mrgreen:

คนเวียงเก่า เขียน:เข้ามาขอบคุณ คุณน้องที่ถ่ายทอดเรื่องราวได้สนุก และเห็นภาพชัดเจนเลยครับ ผมเคยเจอคุณน้องกับคุณก๊วก ตอนทริปเสือภาค5 ที่ไปทีลอซูนะครับ จำได้ที่หุ่นคุณก๊วกกับรถพับคันเล็กที่ไม่เข้ากันนี่แหละครับ ไม่เจอนานคุณก๊วกหุ่นเหมือนเดิมเลยนะครับ
ขอบคุณพี่ "คนเวียงเก่า" ที่เข้ามาอ่านทริปเล็กๆของน้องคะ ไปทีลอซูครั้งนั้นพี่ต้องปั่นอยู่หน้าๆแถบขาแรงแน่ๆเลย :D :D :D :D

น้องเป็นเด็กท้ายแถวคะ ทีลอซูเป็นทริปที่ประทับใจมากๆคะ

ต้องขอบคุณลุงโสกับทีมงานเสือห้าภาคอีกหลายท่าน ที่จัดขึ้นจริงๆคะ

สนุกกับทางเขาโหดๆที่มีแต่ ขึ้น ขึ้น ขึ้น ถ้ามีลงก็ลงเข็น ขอบคุณทริปนั้นที่ทำให้เจอมิตรดีๆทั่วไทย

รูปจากทริปทีลอซู ที่ ม่อนหินเล็กไฟ แม้จะผ่านมาหลายปี ก็ยังเป็นม่อนในดวงใจคะ
รูปภาพ
แล้วมันก็จะผ่านไป ทำทุกวันให้มีความสุขนะคะ
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

pookhem เขียน:ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆ สนุกๆที่ได้อ่านครับ 10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น ดูแต่รูปไม่เท่ากับเห็นด้วยตาตนเอง
อยากไปมากๆ ซักวันนึงคงได้ไปบ้าง :) :mrgreen:
ถ้าเวลาและโอกาสอำนวย พี่pookhem ไปได้อยู่แล้วคะ

น้องแอบเข้าไปชมภาพในกระทู้ KHS

ปั่นเทนเดมล้อ20"ก็นั่งสาม แล้วยังพ่วงท้ายอีกหนึ่ง โอววววววแข็งแรงจริงๆพี่คนนี้ :shock:

ซาเล้งสีแดง เขียน:ยอดเยี่ยมเลย
เก่ง
สวย
หล่อ
เท่
ล้อเล็กใจใหญ่ เจ๋งจริงครับ คุณน้อง คุณก๊วก คุณดิส
:mrgreen:
ขอบคุณคะพี่ฮูก ขอบคุณที่เข้ามาชมทริปเล็กๆ ทริปหลงทาง ของน้องนะคะ

ซักวันคงมีโกาสได้ปั่นงัดเนินตามหลังพี่ฮูกคะ :D :D :D :D

met เขียน:อิจฉา ทำไมเจ๊ที่บ้านไม่ยอมปั่นเลยนะ ฮึ่ม :evil:
:lol: :lol: :D

อ้อ รถทัวร์กทม-จอมทอง เท่าที่ประสบเอง ท่าทางไม่ชอบจักรยานครับ เคยซื้อตั๋วแล้วคนขับบอกไม่ให้ขึ้นทั้งที่ช่องสัมภาระว่าง :shock: งงเป็นไก่ตาแตก ต้องไปเปลี่ยนตั๋วเปลี่ยนเที่ยว เสร็จแล้วเดินหา พขร.เที่ยวใหม่ที่ในตลาดกำลังกินข้าวแจ้งว่าขออนุญาตนำจักรยานไปด้วยนะครับ พลีสสสสสสสสสสสส :cry:
เชื่อเขาเลย :geek:
ตอนโทรเช็คเที่ยวจะซื้อตั๋ว ฟังดูเป็นมิตรมากๆคะ เฮียปิง

เขาถามเราว่ากี่คันเก๊ะเขาใหญ่ใส่ได้เป็นสิบคัน :lol: :lol: :lol:

ดีนะที่ทำใจมาไว้บ้างแล้ว 8-)

ขอบคุณเฮียปิงที่เข้ามาชมทริปเล็กๆของน้องตั่งแต่ต้นจนจบนะคะ :P :P

เดี๋ยวจะให้ก๊วกเข้าไป เรียนวิชาทางแทรคกับเฮียคะ เข้าแทรคยางจะได้ไม่คดอีก :mrgreen: :mrgreen:
แล้วมันก็จะผ่านไป ทำทุกวันให้มีความสุขนะคะ
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

ปาน@๑๙ เขียน:
ตามมาอ่าน...สนุกทุกทริปเลยครับ
ชอบความคิดน่านิยมใน ป.ล. นะครับ ขออนุญาติคุณน้อง คุณก๊วก คุณ DISS นำสรุปทริปน่ารักนี้ไปแบ่งปันในมุมมองที่ช่วยสร้างความสุขในครอบครัว และเป็นแรงบันดาลใจให้ก้าวพ้นความกลัวในก้าวที่ยังไม่กล้า แก่พี่ๆ น้องๆที่สนใจนะครับ

ขอบคุณครับ http://www.facebook.com/#!/bannparn
ยินดีคะพี่ปาน@๑๙ ขอบคุณที่เข้ามาติดตามทริปเล็กๆของน้องนะคะ :D :D :D :D

lotus เขียน:บ้านน้อยหลังนี้สุขีเสียจริง อิ อิ

ภาพนี้สุดยอดครับ กำลังจะไปกางเต้นท์ดอยอินท์เดือนกุมภาครับงานใหญ่ประจำปี

บรรยายเยี่ยมเลยครับ
ขอบคุณที่เข้ามาชมทริปเล็กๆ ของน้องนะคะ อาจารย์Lotus :D :D :D :D :D

น้องก็ปั่นออกกำลังกายเสมอคะแต่ไม่ได้ออกทริปบ่อยๆเหมือนสองหนุ่ม

เพราะกลัวแดด จะออกปั่นบ้างกับพี่ๆผู้อาวุโส ใกล้บ้าน ในตอนเช้า10-20 กิโลก็กลับบ้านแล้วคะ

เวลาน้องออกทริปก็เลย เป็นแบบที่เห็น ค่อยๆไปไม่รีบร้อนเจอแดดก็จอดพัก

แดดหมดค่อยไปต่อ แหะ แหะ :mrgreen: :mrgreen:
dumrongjaitam
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0979467109
team: สันป่าตอง
Bike: giant ,dahon

โพสต์ โดย dumrongjaitam »

:oops: :oops: วันที่ 30 ธ.ค.55 นี้จะเอาพับไปลอง (กม.31) ไม่กล้าไปยอดดอย เพราะเคยไปเข็นเสือภูเขามาปีที่แล้ว พับผมไส่ชุดขับหมอบครับ :oops:
ไฟล์แนบ
PC230015[1].JPG (85.08 KiB) เข้าดูแล้ว 303 ครั้ง
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รถพี่สีส้มจี๊ด โดนใจดีจังเลยคะ :D :D :D

พี่dumrongjaitam ลองเตรียมอัตราทดไปให้พอนะคะ จะได้ไม่ตึงขามากนัก

KHSของน้องจานใบเล็กสุด 30 ฟันคะ ด้านหลังใหญ่สุดที่ 34 ฟันคะ

ถึงจะเพียงพอสำหรับผู้หญิงตัวเล็กๆอย่างน้อง

ที่ต้องเตรียมเพิ่มก่อนปั่นขึ้นก็น้ำคะ เตรียมไปให้พอ อ้อเสบียงติดตัวไปอีกสักนิดหน่อย :mrgreen:

น้องก็ใช้ดาฮอนอยู่ ดาฮอนของน้องใช้รุ่นนี้คะ แน่นและนิ่งดีคะ แถมประหยัดดีด้วย อิ อิ

แต่ของน้องใส่จานใหญ่ 56 ฟันไว้ปั่นทางเรียบคะ
รูปภาพ

เดินทางท่องเที่ยวอย่างปลอดภัยนะคะ

แล้วกลับมาเล่าให้ฟังด้วยนะคะ :D :D :D :D :D
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้านะครับ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
card2013.JPG (106.91 KiB) เข้าดูแล้ว 268 ครั้ง
met
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817119771
team: Nomad Cyclist , Thai BTC
Bike: ตัวเล็ก ใจใหญ่
ตำแหน่ง: bkk
ติดต่อ:

โพสต์ โดย met »

อ้าว มาช้ากว่านกกลางคืนได้ไง :evil:

ขออนุญาต อวยพรปีใหม่ ขอให้สุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัย สมประสงค์ทุกประการที่หวังครับทั้งสามคนครับ

รูปภาพ
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe
ระ ซอยสิบสี่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891209889
team: 99ซิตี้ไบค์, จักรยานโลโซ ปั่นเล่นอาทิตย์ละวันสองวัน
Bike: Kona Fire Mountain Nine, Rit K9 85, Dahon Archer P18, Dahon Espresso, Bridgestone MB5

โพสต์ โดย ระ ซอยสิบสี่ »

น้าน้อง เขียน: คุณDISSปั่นกลับบ้านน้อง แล้วแฟนก็ขับรถมารับกลับบ้านในช่วงสายๆ ของวันนั้นคะ
หมองเลย รู้กันโดยทั่วไปว่ามีแฟนแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
บันทึกหลังอานของคนรักสองล้อ <---- กดเพื่ออ่าน
ประกันอุบัติเหตุ เริ่มต้นวันละ 2 บาท
บริการประกันชีวิต-วินาศภัยครบวงจร
บริการที่ปรึกษา บัญชี / ภาษี / กฏหมายธุรกิจ / วางแผนมรดก <---- กดดูรายละเอียด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”