เบตง___________ณ. วันนี้ _______( คลิ๊ก! ตามหาเรื่องราวการปั่น...ได้ที่หน้า 1 )___เรื่องล่าสุด..อยู่หน้าท้ายๆครับ...

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
betong bikes club
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: betong team

Re: เบตง___วันนี้________ปั่นไป อลอร์สตาร์ มาเลเซีย รับลุงแมนราธิวาสและเพื่อนๆนักเดินทาง....31/12/2554 - 2/1/2555

โพสต์ โดย betong bikes club »

yabee เขียน:สวัสดีครับ พี่เล็ก........

เร็ว จัง ลงประมวลภาพแล้ว

ผมกำลังคัดเลือกภาพอยู่เลย ถ้าลงหมดเดี๋ยวไม่เปงอันทำงานอื่นแน่

งั้นเด๊ยวเจอภาพประมวลนะครับ

ขอบคุณมากที่มารับ ถึง ALORSTAR และมาส่งถึง คลอกช้าง ขอบคุณคณะทีมงานเบตง มาณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

ว่างๆๆๆมาเที่ยวยะหา DARUSALAM ยินดีต้อนรับ
สวัสดีครับ....ยาบี พอดีคัดรูปเสร็จพอมีเวลาบ้าง ก็เลยลงรูปไปพลางๆ เดี๋ยวจะคอยดูภาพของ ยาบี
ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ.. ที่ได้ต้อนรับและร่วมเดินทางกับ ยาบี และเพื่อนๆต่างถิ่นทุกๆคน
แน่นอนครับ..ถ้ามีเวลาและโอกาส จะไปเที่ยว บาโงยซิแน แน่ๆครับ..
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เบตง___วันนี้________ปั่นไป อลอร์สตาร์ มาเลเซีย รับลุงแมนราธิวาสและเพื่อนๆนักเดินทาง....31/12/2554 - 2/1/2555

lasman เขียน:สวัสดีครับทุกท่าน เสือเล็กบีที เสือช่าง เสือเส่ง เสือดา เสือลุงแม เสือแส เสือวุธ เสือติดปีก เสือ ฒ นาทวี เสือยาบี เสือปา เสือคอลี ขอให้ทุกท่านโชคดีสบายดีปี หลังจากหยุดยาวช่วงปีใหม่วันนี้เป็นวันแรกที่ได้โอกาสเข้าเน็ต ได้เข้ามาดูความคึกคักของชาวเสือที่ได้เข้ามารายงานทริปช่วงวันหยุด สำหรับลุงมังจะขอชมภาพของเสือเล็กบีที (ภาพสวยมาก) ภาพของลุงแม (คิดว่าน่าจะสวยพอๆ กัน) และภาพของเสือยาบี (ภาพก็คงงั้นๆ) สำหรับของผมห่วยแตกดูไม่ได้เลย .....ก็คงจะเป็นท้ายๆ จะให้พวกเราดูบ้างบางรูปที่คิดว่าใช้ได้..
จากเสือลุงมัง (เสือหยุดดื่ม,หยุดกินตลอดทาง)
____สวัสดีครับ..เสือมัง และกลุ่มดารุสลามทุกท่านรวมเสือที่ร่วมเดินทางผจญความเหน็ดเหนื่อยทุกๆท่าน ขอบคุณมากครับ..ที่ชมว่าภาพสวย :oops: :oops:
เดี๋ยวก็จะได้ดูภาพของ เสือมังบ้างล่ะ..ว่าฝีมือเปงไง.. :mrgreen: :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงแม นราธิวาส เขียน:
lasman เขียน:สวัสดีครับทุกท่าน เสือเล็กบีที เสือช่าง เสือเส่ง เสือดา เสือลุงแม เสือแส เสือวุธ เสือติดปีก เสือ ฒ นาทวี เสือยาบี เสือปา เสือคอลี ขอให้ทุกท่านโชคดีสบายดีปี หลังจากหยุดยาวช่วงปีใหม่วันนี้เป็นวันแรกที่ได้โอกาสเข้าเน็ต ได้เข้ามาดูความคึกคักของชาวเสือที่ได้เข้ามารายงานทริปช่วงวันหยุด สำหรับลุงมังจะขอชมภาพของเสือเล็กบีที (ภาพสวยมาก) ภาพของลุงแม (คิดว่าน่าจะสวยพอๆ กัน) และภาพของเสือยาบี (ภาพก็คงงั้นๆ) สำหรับของผมห่วยแตกดูไม่ได้เลย .....ก็คงจะเป็นท้ายๆ จะให้พวกเราดูบ้างบางรูปที่คิดว่าใช้ได้..
จากเสือลุงมัง (เสือหยุดดื่ม,หยุดกินตลอดทาง)
สวัสดีครับลุงมัง และทุก ๆ ท่านตามที่ลุงมังได้กล่าวไว้นะครับ ผมว่าช่วงปีใหม่พวกเราไม่ได้หยุดเลยนะครับ ปั่นจักรยานตั้งแต่เช้ายันเย็น ท่ามกลางสายฝนที่ตกลงมาอย่างหนักก็ไม่ยอมหยุด วันที่ 2 จากเบตงไปนาทวี แดดร้อนสุด ๆ 3 วัน 3 บรรยากาศครับ ประทับใจจริง ๆ ครับ จะมีก็หยุดดื่ม หยุดกิน หยุดเยี่ยวววววววว บ่อย ๆ เพราะอากาศมันเย็นและหยุดอื่น ๆ 555 วันนี้ว่าจะอยู่ค่อย ๆ อ่านกระทู้ครับ
_____สวัสดีครับ..ลุงแม เปลี่ยนเสื้อตั้แต่เมื่อไหร่นะเนี่ย..เมื่อตะกี้ยังเห็นใสเสื้อสีชมพูอยู่เลย เร็วซะทุกอย่างเลยนะ
ผมอยากจะอ้าง 2 กระทู้ของลุงแมมาตอบในกระทู้เดียว แต่ทำไม่เปงอ่ะ..
ก็ดีใจเป็นอย่างมาก ที่ลุงแมเดินทางกลับบ้านด้วยความปลอดภัย
เห็นด้วยครับว่า ปีใหม่เราไม่ได้พักผ่อนเลย..ยังกับออกศึกต่อสู้กับบรรยากาศรอบข้างทั้ง 3 วัน
แต่ผมมีความสุขมากครับ..ที่ได้ออกทริปข้ามปี พร้อมกับได้พบกับเพื่อนใหม่ที่มาจากหลายถิ่นพร้อมๆกัน สุดยอดครับงานนี้.. :D :D
lasman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0905040732
team: Yaha Bike, จังหวัดยะลา
Bike: khs elite 3000, Ozone

โพสต์ โดย lasman »

@lek_bt เขียน:
____สวัสดีครับ..เสือมัง และกลุ่มดารุสลามทุกท่านรวมเสือที่ร่วมเดินทางผจญความเหน็ดเหนื่อยทุกๆท่าน ขอบคุณมากครับ..ที่ชมว่าภาพสวย :oops: :oops:
เดี๋ยวก็จะได้ดูภาพของ เสือมังบ้างล่ะ..ว่าฝีมือเปงไง.. :mrgreen: :mrgreen:
ก็รูปมันออกมาสวยจริงๆ คำชมที่ออกมาจากก้นบึงของหัวใจเลยละ
แก้ไขล่าสุดโดย lasman เมื่อ 04 ม.ค. 2012, 13:56, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
لا تنس ذكر الله
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
_____เรามาเดินห้างกันต่อครับ..

รูปภาพ

รูปภาพ
_____ในห้างหาของกินที่ถูกใจยากมาก เราจึงออกมาหากินตามตลาดโต้รุ่งแถวๆโรงแรมกินกัน
แก้ไขล่าสุดโดย betong bikes club เมื่อ 10 ม.ค. 2012, 01:35, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
_____บะกุ๊ดแต๋อร่อยมากๆ....ชามละ 6.5 RM ( 65 บาท ) หากใครได้ลองแล้วจะติดใจ.. :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย betong bikes club เมื่อ 09 ม.ค. 2012, 11:34, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
_____คืนนี้ผมนอนไม่ค่อยจะหลับครับ.. ไม่ทราบว่าคนอื่นนอนหลับรึป่าว
เพราะใต้หอคอยมีเวทีฉลองค้าวดาวกัน เสียงดังกระหึ่ม....จนบานกระจกหน้าต่างสั่นยังกะเจ้าเข้า
พอเที่ยงคืนก็ยิงพุค้าวดาว ช่างมีความสุขจิงๆ..
โอ้ย..ถ้าไม่ได้หลับ พรุ่งนี้จะไปรอดมั้ยนะเนี่ย....
:cry: :shock: :shock:

รูปภาพ
_____สวัสดีปีใหม่ 2555 :D :D

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ
_____ช่างเป็นปีใหม่ที่สดชื่น ชุ่มฉ่ำซะจิงๆ สายฝนตกลงมาตั้งแต่ฟ้ายังไม่สาง และทำทีท่าว่าจะไม่หยุด..

รูปภาพ
_____จะทำไงดี
แก้ไขล่าสุดโดย betong bikes club เมื่อ 10 ม.ค. 2012, 01:36, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ
_____ลุงแมบอกว่า ถ้าไม่ไปวันนี้ก็ไม่ถึงเบตง :mrgreen:

รูปภาพ
_____หลังจากทานอาหารเช้า ก็ตัดสินใจลุยอย่างงี้แหละ :mrgreen: :mrgreen:
เสือติดปีก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819900041
Bike: trek 4500
ตำแหน่ง: 42/19 ถนนเทศบาล4 ตำบลสะเตงนอก อำเภอเมือง จังหวัดยะลา 95000

โพสต์ โดย เสือติดปีก »

สวัสดีครับ พี่เล็ก และเสือเบตงทุกๆ ท่าน เห็นภาพร้านขายบักกุ๊ดเต้ ร้านนี้แล้ว ยังน้ำลายใหลอยู่เลย ได้ไปนั้งกินกับป๋าวุฒิ ฟันธงว่าอร่อยมากว่าที่หาดใหญ่อร่อยที่สุดแล้วน่ะ ยังเจอเหนือกว่าเขาต้มยังไงก็ไม่รู้ร้อนจนช้อนสุดท้ายที่ตักซด แถมราคาถูกกว่าอีกแนะ แค่ 6.5 Rm เอง สงสัยต้องปั่นไปกินอีก (เสียเวลาเดินหาของกินแถวห้างเดินตั้งนานแถมหากินไม่ได้สักที)

สวัสดีปีใหม่เสือทุกท่าน ที่ได้ร่วมทริป และที่ได้ต้อนรับเป็นอย่างดีและอบอุ่นมากครับ ทั้งที่เบตง และนาทวี ต้องขอบคุณมากๆ แถมยังเจอเพื่อนใหม่ๆที่ร่วมทริปอีกเยอะ น้ำใจดีทุกท่านเลยครับ ระหว่างทางทริปนี้ เหนื่อยทั้งเหนื่อย แต่ก็มันส์อย่างสุดๆ ชักจะติดใจทริประห่ำของลุงแมซะแล้วสิ สงสัยคงต้องได้แจมอีกแน่ แต่คราวหลังจะเอาเป้เล็กๆ ไปใบเดียวแบบลุงแมแล้วกันน่ะ เขาที่บาลิ่ง มันยาวเหลือเกิน ทำให้เสืออย่างผมกลายเป็นเต่าไปทันที 555555
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
_____และแล้ว พวกเราก็ออกเดินทางท่ามกลางสายฝนในเวลาประมาณ 8.10 น.
ผ่านบริเวณหน้าลานมัสยิดอันสวยงามที่เมื่อวานนี้ ตั้งใจว่าจะเก็บภาพไว้มากๆ แต่..ฮือๆ...
:cry: :cry:

รูปภาพ

รูปภาพ
_____วิ่งมาได้ประมาณครึ่งชั่วโมง รถพี่ดา ยางรั่ว นายช่างเลยต้องช่วยจัดการ
lasman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0905040732
team: Yaha Bike, จังหวัดยะลา
Bike: khs elite 3000, Ozone

โพสต์ โดย lasman »

เสือติดปีก เขียน:สวัสดีครับ พี่เล็ก และเสือเบตงทุกๆ ท่าน เห็นภาพร้านขายบักกุ๊ดเต้ ร้านนี้แล้ว ยังน้ำลายใหลอยู่เลย ได้ไปนั้งกินกับป๋าวุฒิ ฟันธงว่าอร่อยมากว่าที่หาดใหญ่อร่อยที่สุดแล้วน่ะ ยังเจอเหนือกว่าเขาต้มยังไงก็ไม่รู้ร้อนจนช้อนสุดท้ายที่ตักซด แถมราคาถูกกว่าอีกแนะ แค่ 6.5 Rm เอง สงสัยต้องปั่นไปกินอีก (เสียเวลาเดินหาของกินแถวห้างเดินตั้งนานแถมหากินไม่ได้สักที)

สวัสดีปีใหม่เสือทุกท่าน ที่ได้ร่วมทริป และที่ได้ต้อนรับเป็นอย่างดีและอบอุ่นมากครับ ทั้งที่เบตง และนาทวี ต้องขอบคุณมากๆ แถมยังเจอเพื่อนใหม่ๆที่ร่วมทริปอีกเยอะ น้ำใจดีทุกท่านเลยครับ ระหว่างทางทริปนี้ เหนื่อยทั้งเหนื่อย แต่ก็มันส์อย่างสุดๆ ชักจะติดใจทริประห่ำของลุงแมซะแล้วสิ สงสัยคงต้องได้แจมอีกแน่ แต่คราวหลังจะเอาเป้เล็กๆ ไปใบเดียวแบบลุงแมแล้วกันน่ะ เขาที่บาลิ่ง มันยาวเหลือเกิน ทำให้เสืออย่างผมกลายเป็นเต่าไปทันที 555555
แต่เตาก็ยังชนะพวกกระต่ายอย่างพวกผมอยู่ดี แฮะๆ
لا تنس ذكر الله
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือติดปีก เขียน:สวัสดีครับ พี่เล็ก และเสือเบตงทุกๆ ท่าน เห็นภาพร้านขายบักกุ๊ดเต้ ร้านนี้แล้ว ยังน้ำลายใหลอยู่เลย ได้ไปนั้งกินกับป๋าวุฒิ ฟันธงว่าอร่อยมากว่าที่หาดใหญ่อร่อยที่สุดแล้วน่ะ ยังเจอเหนือกว่าเขาต้มยังไงก็ไม่รู้ร้อนจนช้อนสุดท้ายที่ตักซด แถมราคาถูกกว่าอีกแนะ แค่ 6.5 Rm เอง สงสัยต้องปั่นไปกินอีก (เสียเวลาเดินหาของกินแถวห้างเดินตั้งนานแถมหากินไม่ได้สักที)

_____สวัสดีครับ..คุณโต ก็อย่างที่บอกนั่นแหละ ชักอยากจะกลับไปกินบักกุ๊ดเต๋ที่นั่นอีก ถ้าไม่กลัวเหนื่อย :mrgreen: :mrgreen:
นี่ล่ะที่พื่ประทับใจที่ได้เพื่อนๆที่รวยน้ำใจอย่างนี้ล่ะ
เสือกลายเป็นเต่าในบางครั้ง บางเวลา บางสถานที่ มันเรื่องธรรมดา แต่อย่ากลายเป็นเสือปีกหักซะล่ะ มันซ่อมไม่ได้นะจะบอกให้.... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”