NEPAL best of the best ANNAPURNA

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

Re: NEPAL best of the best ANNAPURNA

โพสต์ โดย oiltrips »

pae_touring เขียน:รูปภาพ

ลากันด้วยภาพยอดเขาเอเวอร์เรส
ลาก่อนเนปาลแสนสวยแล้วฉันจะกลับมาใหม่
:mrgreen: ตามมาเก็บเอาเรื่องที่พักในเมืองโพราคาให้ฉันได้ไหม? ราคาเท่าไหร่ เพื่อฉันจะเดาแน่ เพราะต้องเอาจักรยานเข้าห้องนอนได้ไหม? ช่วยจดที่พักให้หน่อยค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

Re: NEPAL best of the best ANNAPURNA

โพสต์ โดย oiltrips »

:o เมื่อกี้ฉันคุยแชตผ่าน Skype กับ Dipak อยู่ บอกว่าให้มาเดือนเมษายนปีหน้าก็ โอเค. เขายอมรับสภาพบ้านฉันที่โดนน้ำท่วม เลื่อนไปปีหน้า จึงขอข้อมูลที่พักของคุณเสือเป้มาด้วยค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
pae_touring
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: surly kona

โพสต์ โดย pae_touring »

สวัสดีครับเสือออย ที่พักที่โพครามีเยอะหลายระดับราคา ไม่ต้องห่วงไปถึงแล้วค่อยๆดูจนถูกใจก็ได้ โรงแรมที่ผมพักราคา 1000 รูปี ผมว่าแพงไปและไม่ค่อยดี
แต่ผมต้องพักเพราะไปถึงตอนมืดแล้วเหนื่อยด้วย ผมมีแผนที่เมืองโพคราพร้อมระบุโรงแรมถ้าเสือออยสนใจ PM ที่อยู่มาผมจะส่งแผนที่ไปให้
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

:D :D สภาพเส้นทาง สวย และน่าปั่นมากๆเลยครับ...ไม่รู้ว่า จากวัน ที่พี่เดินทาง ตอนนั้น กับเวลาตอนนี้ สภาพอากาศมันจะหนาวขึ้นสักเท่าไหร่...ผมเกลียดความหนาว แบบมากๆซะด้วย.. คงต้องเช่า ชุดเอ๊าท์ดอร์ เอา เพราะชุดใช้ที่หนาว ดันส่งกลับ ร้านตอนผ่านชายแดนทิเบตไปแล้ว...
...ตะกี้ถามเพื่อนคนเนปาล ที่ เปิดร้านจักรยาน ..เขาบอกว่า ช่วงนี้ บริเวณ นั้น จะหนาวมากๆ..ไม่เหมาะ กับการเดินทางเท่าไหร่... :? :? ชักจะไม่ค่อยแน่ใจแล้ว.. :oops: :oops:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
pae_touring
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ๊ตนนท์ เขียน::D :D สภาพเส้นทาง สวย และน่าปั่นมากๆเลยครับ...ไม่รู้ว่า จากวัน ที่พี่เดินทาง ตอนนั้น กับเวลาตอนนี้ สภาพอากาศมันจะหนาวขึ้นสักเท่าไหร่...ผมเกลียดความหนาว แบบมากๆซะด้วย.. คงต้องเช่า ชุดเอ๊าท์ดอร์ เอา เพราะชุดใช้ที่หนาว ดันส่งกลับ ร้านตอนผ่านชายแดนทิเบตไปแล้ว...
...ตะกี้ถามเพื่อนคนเนปาล ที่ เปิดร้านจักรยาน ..เขาบอกว่า ช่วงนี้ บริเวณ นั้น จะหนาวมากๆ..ไม่เหมาะ กับการเดินทางเท่าไหร่... :? :? ชักจะไม่ค่อยแน่ใจแล้ว.. :oops: :oops:
ถ้าแดดออกแล้วก็ไม่หนาวเท่าไหร่ครับก็น่าจะใกล้เคียงทิเบตนะ (เดาเอา)
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย kobfujar »

โอ๊ตนนท์ เขียน::D :D สภาพเส้นทาง สวย และน่าปั่นมากๆเลยครับ...ไม่รู้ว่า จากวัน ที่พี่เดินทาง ตอนนั้น กับเวลาตอนนี้ สภาพอากาศมันจะหนาวขึ้นสักเท่าไหร่...ผมเกลียดความหนาว แบบมากๆซะด้วย.. คงต้องเช่า ชุดเอ๊าท์ดอร์ เอา เพราะชุดใช้ที่หนาว ดันส่งกลับ ร้านตอนผ่านชายแดนทิเบตไปแล้ว...
ช่วงนี้...ที่นั่น...น่าจะเริ่มเข้าหน้าหนาวแล้วหละครับ พระอาทิตย์เริ่มคล้อยลงทางซีกโลกใต้แล้ว เป็นสัญญาณว่า ซีกโลกเหนืออากาศจะเริ่มเย็นลงไปเรื่อยๆ ถ้าใครไม่ชอบหรือไม่ชินจริงๆคงเดินทางลำบากหน่อย :)
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

pae_touring เขียน:
ถ้าแดดออกแล้วก็ไม่หนาวเท่าไหร่ครับก็น่าจะใกล้เคียงทิเบตนะ (เดาเอา)
:mrgreen: :mrgreen: zผมหลบหนีมาจากทิเบตก็เพราะว่ามันหนาว นะแหล่ะครับ... :lol: :lol: มีอยู่เมืองๆนึง...ในตอนเดินทางออกจากทิเบต..เปิดประตูเข้าไปในห้อง นึกถึงห้องเย็นแช่ ปลาเลย.. :P :P

kobfujar เขียน:
ช่วงนี้...ที่นั่น...น่าจะเริ่มเข้าหน้าหนาวแล้วหละครับ พระอาทิตย์เริ่มคล้อยลงทางซีกโลกใต้แล้ว เป็นสัญญาณว่า ซีกโลกเหนืออากาศจะเริ่มเย็นลงไปเรื่อยๆ ถ้าใครไม่ชอบหรือไม่ชินจริงๆคงเดินทางลำบากหน่อย :)
ครับ ความเย็น มันคงตามผมมาเรื่อยๆ เดี๋ยวที่นี่หนาว ผมก็ลงต่อไปอินเดีย อินเดียหนาว ผมก็ลงต่อไปฮ่องกง ไม่ก็ไทย.. :lol: :lol: ตัวยิ่งผอมๆ อยู่ด้วย...ใครมีไขมันเยอะแบ่งผมด่วน... :lol: :lol:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
บุญชัย เสือสระแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Aloneคนบ้าดี
Bike: หนูภูเขา

โพสต์ โดย บุญชัย เสือสระแก้ว »

ได้รับโปสการ์ดเมื่อเช้าแล้วครับขอบพระคุณอย่างสูง ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเข้าเน็ตแต่ตามมาชมเรื่อยๆ น่าอิจฉาเสือเป้จังไปแต่ละทริปเที่ยวคุ้มจริงๆ พรุ่งนี้(2ธค.)จะไปเชียงคานแล้วจะติดรถป๋าโจไปนอนหนาวที่ภูชี้ฟ้าด้วยคน ปีนี้เหนื่อยมากๆขอหลบไปชาร์ตแบตหน่อย555
ทิวากร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-977692สอง
team: ขุนหาญทีม
Bike: เปลี่ยนเป็นเทคแล้ว

โพสต์ โดย ทิวากร »

:D
ได้รับโปสการ์ดแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับป๋า รอรับจากผมบ้างนะครับ ....ขอบคุณกลิ่นไอความเย็นและความสูงจากเนปาลมากครับ
คุณไม่รู้หรอกว่าอะไรคือของปลอม ถ้ายังไม่เคยเห็นของจริง

บึงกาฬ-ชายแดนลาวเวียดนาม-ฮานอย..กดครับ

สำราจเส้นทางสายใหม่ ไปกัมพูชาพริบตาเดียว ชมนครวัด นครธมด้วยกัน..กดเบาๆครับ

อุ้มผาง ทีลอซู ถนนลอยฟ้า http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=267185

เวียงจันทน์-หลวงพระบาง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=332042
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ขุนหาญ
Bike: MISSILE STOUT, thorn sherpa

โพสต์ โดย khunhan »

มัวแต่ไปน่าน ..

ได้รับโปสการ์ดแล้ว ด้วยความขอบคุณอย่างยิ่งค่ะ :D
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

สวัสดีค่ะ...แวะมาส่ง ส.ค.ส.๒๕๕๕ นะคะ... :mrgreen:
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
แม่บักข้าวเหนียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862240407
team: ยังไม่มีทีมใด กล้าให้ ซบอก...
Bike: trek 4300 wsd. SOMA SAGA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว »

รูปภาพ

สุขสันต์วันขึ้นปีใหม่ค่ะพี่เป้
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan
Chompoo
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Chompoo »

Happy New Year :D :D

รูปภาพ

:D :D :D :D :D
kowjee
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kowjee »

:mrgreen: ห วั ด ดี ปี ใ ห ม่ ๒ ๕ ๕ ๕ บ ว ก ต รุ ษ จี น ค รั บ เ ป้
pae_touring
ขาประจำ
ขาประจำ

kowjee เขียน: :mrgreen: ห วั ด ดี ปี ใ ห ม่ ๒ ๕ ๕ ๕ บ ว ก ต รุ ษ จี น ค รั บ เ ป้
Chompoo เขียน:Happy New Year :D :D
คุณขวัญแก้ว เขียน:สวัสดีค่ะ...แวะมาส่ง ส.ค.ส.๒๕๕๕ นะคะ... :mrgreen:
khunhan เขียน:มัวแต่ไปน่าน ..

ได้รับโปสการ์ดแล้ว ด้วยความขอบคุณอย่างยิ่งค่ะ :D
ทิวากร เขียน::D
ได้รับโปสการ์ดแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับป๋า รอรับจากผมบ้างนะครับ ....ขอบคุณกลิ่นไอความเย็นและความสูงจากเนปาลมากครับ
บุญชัย เสือสระแก้ว เขียน:ได้รับโปสการ์ดเมื่อเช้าแล้วครับขอบพระคุณอย่างสูง ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเข้าเน็ตแต่ตามมาชมเรื่อยๆ น่าอิจฉาเสือเป้จังไปแต่ละทริปเที่ยวคุ้มจริงๆ พรุ่งนี้(2ธค.)จะไปเชียงคานแล้วจะติดรถป๋าโจไปนอนหนาวที่ภูชี้ฟ้าด้วยคน ปีนี้เหนื่อยมากๆขอหลบไปชาร์ตแบตหน่อย555
สุขสันต์วันขึ้นปีใหม่ค่ะพี่เป้
ขอขอบคุณทุกท่านที่แวะมามากครับ
ขอให้ทุกท่าน สุขภาพแข็งแรง เงินทองไหลมาเทมา มีความสุขตลอดไปเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”