สรุปทริปสำรวจเส้นทางประทับใจ แก่งส้มแมว บ้านพุระกำ อ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือป่าเขาโบสถ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877432747
team: เขาโบสถ์ ระยอง
Bike: Anthem X

Re: สรุปทริปสำรวจเส้นทางประทับใจ แก่งส้มแมว บ้านพุระกำ อ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี

โพสต์ โดย เสือป่าเขาโบสถ์ »

เอาภาพสวยๆมาฝากด้วยนะครับพี่ :P นี่ถ้าผมอยู่ใกล้ๆผมคงไม่พลาดแน่ๆครับ
และขอให้พี่ๆทุกคนสนุกกับการปั่นจักรยานผจญภัยนะครับ :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย เสือป่าเขาโบสถ์ เมื่อ 17 ส.ค. 2011, 19:14, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ตอนเล็กๆเป็น Anthem เดี๋ยวโตเมื่อไหร่หนูจะเป็น Glory

[youtube]/watch?v=Ft-zpmPdap0[/youtube]
p.noi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0924160603
team: คนผมน้อย(หัวเหม่ง)
Bike: fuji

Re: สรุปทริปสำรวจเส้นทางประทับใจ แก่งส้มแมว บ้านพุระกำ อ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี

โพสต์ โดย p.noi »

แป้นตกลงไปตามนี้นะครับ นัดเวลาที่หน้าบ้านแป้นนะครับผมไปรับ บอยที่บ้านทวีวัฒนาก่อน 7 น จะมาให้เร็วที่สุดครับ คุณรัตน์และเพื่อนรวมกี่คนครับ แป้น
BikeSunday
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pixie, Peter Pan, Little Imp

โพสต์ โดย BikeSunday »

หวัดดีค่ะพี่แป้น พี่น้อย :)
ขอบคุณที่ให้ร่วมทริปนะคะ รัตน์มีน้องไปด้วย 2 คน
คนนึงอยู่แถวเจริญกรุง อีกคนอยู่แถวสาย 3
รัตน์เอารถเก๋งไปต้องรบกวนฝากจักรยานไปกับพี่ๆ
ทราบว่าน้องได้โทรหาพี่น้อยเรื่องฝากรถไปด้วยแล้ว

ไม่ทราบว่าล่าสุดนัดเจอกันที่บ้านพี่แป้นกี่โมงคะ
จะได้ไม่ผิดเวลา (อยากกินก๋วยเตี๋ยวไข่สุดๆ เลย)
ส่วนเสบียงต่างๆ พี่ๆ ต้องการอะไรเพิ่มอีกไหมคะ ยินดีขนเต็มที่เลย :D
"If you want to make big tracks on the land, you got to step out and start walking."

Louis l'amour ; How the west was won.
p.noi
ขาประจำ
ขาประจำ

BikeSunday เขียน:หวัดดีค่ะพี่แป้น พี่น้อย :)
ขอบคุณที่ให้ร่วมทริปนะคะ รัตน์มีน้องไปด้วย 2 คน
คนนึงอยู่แถวเจริญกรุง อีกคนอยู่แถวสาย 3
รัตน์เอารถเก๋งไปต้องรบกวนฝากจักรยานไปกับพี่ๆ
ทราบว่าน้องได้โทรหาพี่น้อยเรื่องฝากรถไปด้วยแล้ว

ไม่ทราบว่าล่าสุดนัดเจอกันที่บ้านพี่แป้นกี่โมงคะ
จะได้ไม่ผิดเวลา (อยากกินก๋วยเตี๋ยวไข่สุดๆ เลย)
ส่วนเสบียงต่างๆ พี่ๆ ต้องการอะไรเพิ่มอีกไหมคะ ยินดีขนเต็มที่เลย :D
พี่น้อยตอบนะครับ มาเที่ยวเถอะครับชอบแนวๆเดียวกันรถฝากได้นะบนหลังคายังไปได้ 3 คันเอารถไปขึ้นหน้าบ้านพี่แป้นสักไม่เกิน 7 โมงครับ น้องเขาคุยกับพี่แล้วพี่บอกน้องเขาว่าถ้าเป้หลังว่างก็เอาเสื้อเด็กๆ(เสื้อพี่มีอยู่แล้วเสื้อใหม่นะ)ใส่ไปสัก 2-3 ตัวไปแจกเด็กๆด้อยโอกาสในหมู่บ้าน พุระกำ กันด้วย คิดเสียว่าเป็นการทำบุญไปในตัวเลย แต่ถ้าใครคิดว่าหนักไม่เอาไปก็ไม่เป็นไรนะแล้วแต่ความสมัครใจ เที่ยวแบบพี่แนวสบายใจไม่เน้น ความเร็วเก็บเกี่ยวธรรมชาติไปเรื่อยๆ แต่ถ้าวันไหนอยากเร็วก็มีครับแล้วแต่โอกาสและเวลาที่อยากทำ ถ้าเป็น สองล้อชอบหมดทั้งแบบถีบและมีเครื่องว่างก็มาเที่ยวกันครับ สำหรับเสบียงอาหารอยากซื้ออยากกินอะไรเอามาเถอะครับใช้จ่ายไปเท่าไหร่เอามาลงกองกลางแล้วมาแชร์หารเท่าๆกันครับ เที่ยวกันนานๆครับเที่ยวแบบมีน้ำใจงาม เพื่อนๆดีๆยังมีเยอะครับ
mootong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8972643 หมู่โต้ง
team: ไร้สังกัด
Bike: Merida THF3000 Dahon P8 แดง แดง

โพสต์ โดย mootong »

ถึง พี่แป้น,พี่น้อย
วันเสาร์นี้คงไม่มีโอกาสได้ไปร่วมด้วยแน่นอนแล้วครับ เนื่องจากต้องถูกระดมออกป้องกันเหตุ ชิงทรัพย์-ปล้นทรัพย์ ร้านค้าทองในเขตพื้นที่ เพราะหากเกิดเหตุหัวหน้าสถานีจะต้องโดนย้าย แต่ละ สน.จึงออกคำสั่งระดมกำลังเจ้าหน้าที่เป็นการใหญ่ ซึ่งผมต้องรับผิดชอบในวันเสาร์ ตั้งแต่ 10.00 - 18.00 น.หรือจนกว่าร้านทองจะปิดทำการ เสียดายทริปสนุกสนานแบบนี้มากผมยังไม่เคยได้ลองเส้นทางแบบนี้เลย หากมีโอกาสผมจะเข้ามาติดตามการจัดทริปของกลุ่มพวกพี่ๆ ครับ
p.noi
ขาประจำ
ขาประจำ

mootong เขียน:ถึง พี่แป้น,พี่น้อย
วันเสาร์นี้คงไม่มีโอกาสได้ไปร่วมด้วยแน่นอนแล้วครับ เนื่องจากต้องถูกระดมออกป้องกันเหตุ ชิงทรัพย์-ปล้นทรัพย์ ร้านค้าทองในเขตพื้นที่ เพราะหากเกิดเหตุหัวหน้าสถานีจะต้องโดนย้าย แต่ละ สน.จึงออกคำสั่งระดมกำลังเจ้าหน้าที่เป็นการใหญ่ ซึ่งผมต้องรับผิดชอบในวันเสาร์ ตั้งแต่ 10.00 - 18.00 น.หรือจนกว่าร้านทองจะปิดทำการ เสียดายทริปสนุกสนานแบบนี้มากผมยังไม่เคยได้ลองเส้นทางแบบนี้เลย หากมีโอกาสผมจะเข้ามาติดตามการจัดทริปของกลุ่มพวกพี่ๆ ครับ
ทำงานในหน้าที่ไปก่อนโต้งเรื่องเที่ยวเป็นเรื่องรองนะ โอกาสไปมีอีกเยอะยังเที่ยวได้อีกนาน แป้นเขาคงถ่ายรูปสวยๆมาให้ดู เขาถ่ายรูปเก่งนะครับ โต้งระวังพวกผู้ร้ายให้ดีนะเดี๋ยวนี้มันใช้ปืนเป็นอาวุธกันเยอะหมั่นฝึกยิงบ่อยๆจนชำนาญ อย่าเสียดายกระสุน มันคือชีวิตเลยนะครับ ลูกกระสุนใช้ขนาดอะไรถ้าขาดแคลนบอกได้พี่มีเก็บเกือบทุกขนาดที่ใบอนุญาติออกให้ เก็บเยอะพอสมควรเพราะซ้อมแข่งรัฐวิสาหกิจประจำ พี่เป็นคนคุมทีมยิงปืนที่ทำงานมาเกือบ 20 ปีแล้ว ทริปหน้าก็มีเรื่อยล่ะโต้ง
mootong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8972643 หมู่โต้ง
team: ไร้สังกัด
Bike: Merida THF3000 Dahon P8 แดง แดง

โพสต์ โดย mootong »

p.noi เขียน:
mootong เขียน:
ทำงานในหน้าที่ไปก่อนโต้งเรื่องเที่ยวเป็นเรื่องรองนะ โอกาสไปมีอีกเยอะยังเที่ยวได้อีกนาน แป้นเขาคงถ่ายรูปสวยๆมาให้ดู เขาถ่ายรูปเก่งนะครับ โต้งระวังพวกผู้ร้ายให้ดีนะเดี๋ยวนี้มันใช้ปืนเป็นอาวุธกันเยอะหมั่นฝึกยิงบ่อยๆจนชำนาญ อย่าเสียดายกระสุน มันคือชีวิตเลยนะครับ ลูกกระสุนใช้ขนาดอะไรถ้าขาดแคลนบอกได้พี่มีเก็บเกือบทุกขนาดที่ใบอนุญาติออกให้ เก็บเยอะพอสมควรเพราะซ้อมแข่งรัฐวิสาหกิจประจำ พี่เป็นคนคุมทีมยิงปืนที่ทำงานมาเกือบ 20 ปีแล้ว ทริปหน้าก็มีเรื่อยล่ะโต้ง
ขอบคุณครับพี่น้อย ผมใช้ BERRETTA 9000S ขนาด 9 มม. ตั้งแต่มีลูกชายไม่ค่อยได้ซ้อมเลยครับพี่ (เสียดายตังค์)เก็บไว้อัพจักรยาน :D
p.noi
ขาประจำ
ขาประจำ

แต่ถึงอย่างไรก็ต้องหมั่นซ้อมยิงบ้างนะครับ ถึงเวลาจำเป็นต้องใช้และแค่ครั้งเดียวเราไม่มีโอกาสแก้ตัวนะครับ จำนวนนัดไม่สำคัญเท่ากับความแม่นยำและการตัดสินใจลั่นไก ส่วนมากพี่จะใช้กับเป้ามากกว่า ของโด้งมันเป็นหน้าที่ๆต้องใช้นะครับ ดูแลรักษาตัวดีๆนะครับขอเอาใจช่วย แล้วเมื่อมีโอกาสเรามาขี่รถร่วมกันอีกนะครับ
ซามูไร 2 ล้อ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxx
team: ՏʍíӀҽ ϲӀմБ and novice thailand
Bike: เฟรสสัน ตราจรเข้
ตำแหน่ง: ทุกทีี่ท่อากาศดี

โพสต์ โดย ซามูไร 2 ล้อ »

p.noi เขียน:แต่ถึงอย่างไรก็ต้องหมั่นซ้อมยิงบ้างนะครับ ถึงเวลาจำเป็นต้องใช้และแค่ครั้งเดียวเราไม่มีโอกาสแก้ตัวนะครับ จำนวนนัดไม่สำคัญเท่ากับความแม่นยำและการตัดสินใจลั่นไก ส่วนมากพี่จะใช้กับเป้ามากกว่า ของโด้งมันเป็นหน้าที่ๆต้องใช้นะครับ ดูแลรักษาตัวดีๆนะครับขอเอาใจช่วย แล้วเมื่อมีโอกาสเรามาขี่รถร่วมกันอีกนะครับ
:o พี่น้อยครับของผมมีอยู่หนึ่งกระบอกครับ(ทีเหลือขายไปหมดแล้ว)ผมกลัว ผ.บ ชวนทะเลาะแล้วมายิงผมทิ้งครับ ตอนนี้ก็กลัวๆๆอยู่ด้วยครับ กลัวมันเอามีดมาตัดให้เป็ดกิน แล้วหาไม่เจอครับ ถ้าเป็นอย่างนี้ทำไงดีพี่น้อย :P :P
rwt1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815838200
Bike: van nicholas zion (Ti), gary fisher, trek

โพสต์ โดย rwt1 »

เสือป่าเขาโบสถ์ เขียน:เอาภาพสวยๆมาฝากด้วยนะครับพี่ :P นี่ถ้าผมอยู่ไกลๆผมคงไม่พลาดแน่ๆครับ
และขอให้พี่ๆทุกคนสนุกกับการปั่นจักรยานผจญภัยนะครับ :mrgreen:
คงได้ร่วมปั่นกันสักวันครับ k.กุ้ง
p.noi เขียน:แป้นตกลงไปตามนี้นะครับ นัดเวลาที่หน้าบ้านแป้นนะครับผมไปรับ บอยที่บ้านทวีวัฒนาก่อน 7 น จะมาให้เร็วที่สุดครับ คุณรัตน์และเพื่อนรวมกี่คนครับ แป้น
คิดว่า น้องรัตน์ + เพื่อนอีก 2 รวมเป็น 3 มั้งครับ
BikeSunday เขียน:หวัดดีค่ะพี่แป้น พี่น้อย :)

เจอกันประมาณ 7.30 น. ok มั๊ยครับ พี่น้อยไปรับ k.บอย 7 โมง มาถึงบ้านพี่น่าจะประมาณ 7.30 น. ครับ
ส่วนเสบียง ไม่ต้องการอะไรแล้วครับ ขอแค่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มาปั่นจักรยานด้วยกันก็พอแล้วล่ะ

ก๋วยเตี๋ยวไข่ ร้านคุณแหม่ม อยู่ในเมือง ข้างโรงพยาบาลพร้อมแพทย์
ก๋วยเตี๋ยวไข่ สูตรคุณยาย อยู่แถวสวนผึ้ง ถนนซอยเทศบาล 9 ก่อนถึง อ.สวนผึ้ง
อยากกินร้านไหนอ่ะ
mootong เขียน:ถึง พี่แป้น,พี่น้อย
ระวังรักษาตัวเองดีๆนะครับ mootong
ทริปหน้าถ้าว่างมาด้วยกันนะครับ

พี่น้อย... เค้ามีหลายกระบอกเลยล่ะ ถ้าเบื่อกระบอกไหน มีคิวรอรับอยู่นะคับ
ซามูไร 2 ล้อ เขียน:
p.noi เขียน:แต่ถึงอย่างไรก็ต้องหมั่นซ้อมยิงบ้างนะครับ ถึงเวลาจำเป็นต้องใช้และแค่ครั้งเดียวเราไม่มีโอกาสแก้ตัวนะครับ จำนวนนัดไม่สำคัญเท่ากับความแม่นยำและการตัดสินใจลั่นไก ส่วนมากพี่จะใช้กับเป้ามากกว่า ของโด้งมันเป็นหน้าที่ๆต้องใช้นะครับ ดูแลรักษาตัวดีๆนะครับขอเอาใจช่วย แล้วเมื่อมีโอกาสเรามาขี่รถร่วมกันอีกนะครับ
:o พี่น้อยครับของผมมีอยู่หนึ่งกระบอกครับ(ทีเหลือขายไปหมดแล้ว)ผมกลัว ผ.บ ชวนทะเลาะแล้วมายิงผมทิ้งครับ ตอนนี้ก็กลัวๆๆอยู่ด้วยครับ กลัวมันเอามีดมาตัดให้เป็ดกิน แล้วหาไม่เจอครับ ถ้าเป็นอย่างนี้ทำไงดีพี่น้อย :P :P
เสือมืด ขนาดเมียดุอย่างนี้ ยังกล้าแอบไปสำรวจอ่างอีกนะ ร้ายจริงๆๆ 5555
สารบัญ สรุปทริปท่องเที่ยวธรรมชาติ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=378978
p.noi
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอบแป้นนะสั้นน่ะเหลืออีก 7 ยาวเหลืออีก 9 ขายไปเท่าไหร่จำไม่ได้แต่ก็เยอะทีเดียวแหละ อยากปล่อยวันไหนจะบอกเสือแป้นก่อนเลยนะแต่ก็ต้องเก็บไว้สอน สาวๆด้วยสอนมาหลายคนแล้ว สำหรับเสือมืดนะก็เก็บลูกกระสุนไว้คนละที่ก็แล้วกันปลอดภัย เป็ดมันคงไม่กินของเสือมืดแล้วมันเห็นมันก็ตกใจตายแล้ว เรื่องเป็ดมีเรื่องขำๆไว้เจอกันนะจะเล่าให้ฟังรับรองฮากลิ้งนะเสือมืด คิดถึงน้องเสมอ ทริปจักรยานพี่มีทุกอาทิตย์นะเสือมืดเพื่อนๆพี่นะไม่น้อยหรอกครับ อยู่ที่ว่าพี่อยากจะไปหรือไม่ไปเอง หรือบางครั้งก็โทรหากันชวนกันไป ถ้าชอบทางไกลนะเราก็อยากไปแต่มันลางานไม่ได้ ราชการเขาไม่ให้ลาหลายวันก็ต้องหาโอกาส แต่ปั่นแนวๆ off road รอไว้ได้เลยมีประจำเสือมืด
ซามูไร 2 ล้อ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxx
team: ՏʍíӀҽ ϲӀմБ and novice thailand
Bike: เฟรสสัน ตราจรเข้
ตำแหน่ง: ทุกทีี่ท่อากาศดี

โพสต์ โดย ซามูไร 2 ล้อ »

p.noi เขียน:ตอบแป้นนะสั้นน่ะเหลืออีก 7 ยาวเหลืออีก 9 ขายไปเท่าไหร่จำไม่ได้แต่ก็เยอะทีเดียวแหละ อยากปล่อยวันไหนจะบอกเสือแป้นก่อนเลยนะแต่ก็ต้องเก็บไว้สอน สาวๆด้วยสอนมาหลายคนแล้ว สำหรับเสือมืดนะก็เก็บลูกกระสุนไว้คนละที่ก็แล้วกันปลอดภัย เป็ดมันคงไม่กินของเสือมืดแล้วมันเห็นมันก็ตกใจตายแล้ว เรื่องเป็ดมีเรื่องขำๆไว้เจอกันนะจะเล่าให้ฟังรับรองฮากลิ้งนะเสือมืด คิดถึงน้องเสมอ ทริปจักรยานพี่มีทุกอาทิตย์นะเสือมืดเพื่อนๆพี่นะไม่น้อยหรอกครับ อยู่ที่ว่าพี่อยากจะไปหรือไม่ไปเอง หรือบางครั้งก็โทรหากันชวนกันไป ถ้าชอบทางไกลนะเราก็อยากไปแต่มันลางานไม่ได้ ราชการเขาไม่ให้ลาหลายวันก็ต้องหาโอกาส แต่ปั่นแนวๆ off road รอไว้ได้เลยมีประจำเสือมืด
:lol: :lol: ครับผม งั้นผมลองทำตามเสือแป้นและพี่น้อยดู ถ้ายังไง ฝากเนื้อ ฝากตัวคนอิอิ :P :P
p.noi
ขาประจำ
ขาประจำ

แป้นสำหรับอาหารเย็นวันเสาร์สั่งให้ปุ๊กทำ ผัดกระเพราหมู ไข่เจียวหมูสับ ผัดผักพื้นเมืองตามฤดู แกงเขียวหวานไก่ 4 อย่างพอหรือเปล่าเพิ่มเติมอะไรบอกนะ พี่จะเอาซี่โครงหมูไปย่างแทน สเต็ก ก็แล้วกัน เช้ามีข้าวต้มหมูกับขนมปังปิ้ง ไข่ดาว หมูแฮม ไส้กรอก ok หรือเปล่าช่วยถามเพื่อนๆด้วยนะจะให้ตัดอะไรแล้วเพิ่มอะไรตามความสมัครใจครับ
rwt1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815838200
Bike: van nicholas zion (Ti), gary fisher, trek

โพสต์ โดย rwt1 »

พี่น้อยครับ
แกงเขียวหวาน ยุ่งยากไปหรือเปล่า
อาจเปลี่ยนเป็นต้มยำปลา หรือแกงส้ม ดีมั๊ยครับ

เจอกันเสาร์ที่ 20 เวลา 7.30 น. บ้านผม ปากซอยศาลายา 13 จอดรถในซอยครับ

เตรียมตัวก่อนไป
1. เช็คเบรค
2. ยางควรจะขนาด 2.0 ขึ้นไป ควรมีดอกยางค่อนข้างสูง
3. ผู้หญิง ควรใส่สนับเข่าและสนับศอก ผู้ชายที่ดาวน์ลงเร็วๆ ควรจะใส่ด้วย ถ้าลงช้าๆ ก็ไม่จำเป็น
4. อาหารกลางวันแบบง่ายๆ สำหรับมือเที่ยงวันที่ 20 สิงหาคม 2554

รายชื่อผู้ที่ confirm แล้ว
1. พี่น้อย
2. k.บอย
3. เจ๊ชู
4. k.อ๊อด
5. แป้น
6. น้องอ้อ
7. เกี้ย
8. เจ๊นิ
9. น้องรัตน์
10. เพื่อนน้องรัตน์ 1
11. เพื่อนน้องรัตน์ 2

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ดูแลสุขภาพตัวเองดีๆ
เวลานอนถ้าใครนอนดิ้น แนะนำให้ใส่เสือยืดชั้นใน ก่อนใส่ชุดนอนนะครับ

สารบัญ สรุปทริปท่องเที่ยวธรรมชาติ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=378978
p.noi
ขาประจำ
ขาประจำ

แป้นพี่โทรสั่งปุ๊กไปแล้วปุ๊กบอกไม่มีปัญหาทำได้ ก็สั่งไป 4 อย่าง ต้มยำเดี๋ยวคิดว่าสั่งเพิ่มเติมที่โน่นก็ได้ครับ ส่วนเรื่องนอนพี่คิดว่าไม่น่าเป็นห่วงๆแต่คนอื่นครับ ใครนอนใกล้ๆพี่ก็ลำบากหน่อยนะ พี่ทั้งนอนกรน และตด กลางคืนนอนตดดังสนั่นบ้านมาแล้วเพื่อนรู้ดีถามแฟนพี่ดิ ตดจากบ้านโน่นได้ยินมาถึงบ้านนี้คิดเอาเองก็แล้วกันว่าดังขนาดไหน ไม่ได้โม้นา....?
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”