♪♪♪♫...รวมบันทึกการปั่นแบบสบายๆ สไตล์คุณขวัญแก้วค่ะ...♫♪♪♪

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
Rit by Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ♪♪♪♫...รวมบันทึกการปั่นแบบสบายๆ สไตล์คุณขวัญแก้วค่ะ...♫♪♪♪

โพสต์ โดย Rit by Tanin »

สุนทร สมภูมิ เขียน:สวัสดีครับคุณขวัญไม่ได้เข้ามานาน แต่ก็ไม่ลืมนะครับพี่จองงานปั่นที่สุพรรณไว้แล้วครับเดือนหน้าว่างก็มานะครับ
หากมีโอกาสก็คงได้เจอกันนะครับ

คุณขวัญแก้ว ไม่ทราบว่าทางดอยเต่าตอนนี้มีน้ำเพิ่มขึ้นมาบ้างยัง
ถ้าต้นปีหน้ามีน้ำกลับมาเป็นปรกติของในเขื่อน
มีโอกาสได้ไปเที่ยวที่นั้นแน่นอนครับ
โครงการมีไว้แล้ว รอโอกาสอยู่ครับ :shock: :shock: :D :D :D
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034
รูปประจำตัวสมาชิก
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Re: ♪♪♪♫...รวมบันทึกการปั่นแบบสบายๆ สไตล์คุณขวัญแก้วค่ะ...♫♪♪♪

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

สุนทร สมภูมิ เขียน:สวัสดีครับคุณขวัญไม่ได้เข้ามานาน แต่ก็ไม่ลืมนะครับพี่จองงานปั่นที่สุพรรณไว้แล้วครับเดือนหน้าว่างก็มานะครับ
เดือนหน้าติดทริปปั่นเที่ยว 5 วัน 4 จังหวัด ซะแล้วค่ะพี่สุนทร...พึ่งจะชวนกันวันนี้ก็ออกเที่ยวเลยค่ะ... :lol: :lol: :lol:
แบบว่าใกล้ย้ายกลับ กทม. แล้ว ก็เลยอยากปั่นเที่ยวให้ทั่วภาคใต้ก่อนค่ะ...
ปีหน้า..ก็คงปั่นเที่ยวแถวๆ ภาคกลาง...ได้ปั่นกับพี่สุนทรแน่นอนค่ะ...
:mrgreen:
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Rit by Tanin เขียน:
หากมีโอกาสก็คงได้เจอกันนะครับ

คุณขวัญแก้ว ไม่ทราบว่าทางดอยเต่าตอนนี้มีน้ำเพิ่มขึ้นมาบ้างยัง
ถ้าต้นปีหน้ามีน้ำกลับมาเป็นปรกติของในเขื่อน
มีโอกาสได้ไปเที่ยวที่นั้นแน่นอนครับ
โครงการมีไว้แล้ว รอโอกาสอยู่ครับ :shock: :shock: :D :D :D
น่าจะมีนะคะ...กลับไปเดือนที่แล้วก็ไม่ได้ไปดูระดับน้ำเลยค่ะ...
ต้นปีหน้า...กุมภาพันธ์...เตรียมพร้อมไว้แล้วค่ะจะไปปั่นขึ้นดอยอินทนนท์...
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:arrow: วันที่ 1 จากพัทลุง-ตรัง(นอนปากเมง) 100 กม. โดยประมาณ
:arrow: วันที่ 2 จากปากเมง-กันตัง-ปะเหลียน(นอนปะเหลียน) 85 กม. โดยประมาณ
:arrow: วันที่ 3 ปะเหลียน-วังสายทอง-(ล่องแก่งวังสายทอง) 57.4 กม. โดยประมาณ
:arrow: วันที่ 4 วังสายทอง-หาดใหญ่(ช๊อปปิ้งหาดใหญ่) 117 กม. โดยประมาณ
:arrow: วันที่ 5 หาดใหญ่-กงหรา-อ.เมืองพัทลุง(นอนพัทลุง..หรือกลับบ้าน..) 96.3 กม. โดยประมาณ

:arrow: รวม 5 วัน ระยะทาง 455.7 กม. โดยประมาณ

แผนที่วาดได้ดังนี้นะคะคุณตาเฮฮา...ไม่ทราบว่าวาดได้ถูกรึเปล่า... :mrgreen:
[googlemap=https://maps.google.co.th/maps/ms?msid= ... tput=embed]เส้นทาง ทริป 5 วัน 4 จังหวัด พัทลุง ตรัง สตูล หาดใหญ่[/googlemap]
เสือเฮฮา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378730
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพบางแก้ว เฮฮา
Bike: THE HUMBER/Bianchi JAB xc-p/SURLY...Long Haul Trucker
ตำแหน่ง: 616ม.1ต.ท่ามะเดื่อ อ.บางแก้ว จ.พัทลุง

โพสต์ โดย เสือเฮฮา »

:lol: :lol: ทริปนี้..ชื่ออะไรดีครับครู.???
.หากเส้นทางลงตัว ที่พักลงตัว.
.น่าจะเชิญพี่น้องชาวเสือที่สนใจเข้าร่วมบ้างก็ได้นะครับ
:lol: :lol:
ทดลองตั้งชื่อครับ
- ทัวร์ริ่งฉับไว..ตามใจฝัน
- ท่อง ภู..ทะเล..สี่จังหวัดมหัศจรรย์ใต้(ลุงตูลสงตรัง)
- เที่ยวป่า เขา หาดทราย ชายทะเลใต้ 5วัน 4คืน แบบชื่นใจ
- ฯลฯ
..หรือประกวดการตั้งชื่อ ก็ได้ครู.. :lol: :lol:
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865257111
team: Bike ZA ชมรมเสือห้าภาค
Bike: Merida Matt 40D KONA KULA
ตำแหน่ง: 178/247 ม.7หมู่บ้านบัวทอง4 ซ.1/26 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

โพสต์ โดย อาจารย์ปู่ »

อิจฉาจริงๆเลย :o เสือจากชาวใต้ปั่นกันได้ปั่นกันจริงสนุกสวิงลิงโก้ :mrgreen: เสือ ก.ท.ม ปริมณฑลอย่างเรา คงไม่ได้เห็นทะเลมีแต่ถนนยางมะตอยกับรถสิบล้อ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ทุกข์ย่อมไม่มี ถ้าจิตว่าง ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ทุกๆอย่างในโลกนี้ มันเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วมันก็ดับไป มันเป็นเช่นนั้นเอง
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเฮฮา เขียน::lol: :lol: ทริปนี้..ชื่ออะไรดีครับครู.???
.หากเส้นทางลงตัว ที่พักลงตัว.
.น่าจะเชิญพี่น้องชาวเสือที่สนใจเข้าร่วมบ้างก็ได้นะครับ
ทดลองตั้งชื่อครับ
- ทัวร์ริ่งฉับไว..ตามใจฝัน
- ท่อง ภู..ทะเล..สี่จังหวัดมหัศจรรย์ใต้(ลุงตูลสงตรัง)
- เที่ยวป่า เขา หาดทราย ชายทะเลใต้ 5วัน 4คืน แบบชื่นใจ
- ฯลฯ
..หรือประกวดการตั้งชื่อ ก็ได้ครู.. :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: ชวนกันอยู่ครึ่งวัน...เปิดทริปได้ทันใจจริงๆ... :lol: :lol: :lol: :lol:
ชื่อแรกก็เหมาะมากๆ เลยนะคะ...."ทัวร์ริ่งฉับไว...ตามใจฝัน"
แหมชื่อสองก็เข้าที...ท่อง ภู..ทะเล..สี่จังหวัดมหัศจรรย์ใต้(ลุงตูลสงตรัง)
ตามใจคุณตาเฮฮาก็แล้วค่ะ....ให้เกียรติท่านอาวุโสค่ะ...

ชื่อที่สามก็แหล่ม...
เที่ยวป่า เขา หาดทราย ชายทะเลใต้ 5 วัน 4 คืน(4 จังหวัด) แบบชื่นใจ
เลือกไม่ถูกเลยนะคะเนี่ย... :lol: :lol: :lol: :lol:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

อาจารย์ปู่ เขียน: อิจฉาจริงๆเลย :o เสือจากชาวใต้ปั่นกันได้ปั่นกันจริงสนุกสวิงลิงโก้ :mrgreen: เสือ ก.ท.ม ปริมณฑลอย่างเรา คงไม่ได้เห็นทะเลมีแต่ถนนยางมะตอยกับรถสิบล้อ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:mrgreen: แหมถ้าเรารวมตัวกันได้...ยิ่งจะสุดสนุกสวิงลิงโก้...มากๆ เลยค่ะอาจารย์ปู่....
เหลือเวลาอยู่ภาคใต้อีกไม่ถึงปี...ขอเก็บเกี่ยวความสนุกให้เต็มที่ก่อนค่ะ...
ปีหน้าจะไปสุดสวิงลิงโก้...แถวๆ ภาคกลาง ภาคตะวันออกบ้าง....
:lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
เสือเฮฮา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพบางแก้ว เฮฮา
Bike: THE HUMBER/Bianchi JAB xc-p/SURLY...Long Haul Trucker
ตำแหน่ง: 616ม.1ต.ท่ามะเดื่อ อ.บางแก้ว จ.พัทลุง

:lol: :lol: ฟันธง..ชื่อนี้ครับ. "เที่ยวป่า เขา หาดทราย ชายทะเลใต้ 5 วัน 4 คืน(4 จังหวัด) แบบชื่นใจ.."
กำหนด วัน แน่ชัด 23-27 สิงหาคม 2555 แบบวงกลม..พัทลุง-ตรัง-สตูล-สงขลา
เวลา/สถานที่พัก...อาจมีการเปลี่ยนแปลง..ตามสภาพเหตุการณ์
ผู้ร่วมปั่นหลัก..เสือขวัญแก้ว-เสือเฮฮา..และเพื่อนๆอีกรวมไม่เกิน 5 คนครับ

:lol: :lol: ฝาก อ.ปู่ เป็นพิเศษ และ เพื่อนชาวเสือทุกๆท่านครับ :lol: :lol:
...................................................................................
:lol: :lol: มาแหลงใต้..ต้องหัดแลหนังลุงมั้ง...ลองแลต๊ะ :lol: :lol:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

ชอบค่ะชื่อนี้...เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะคุณตาเฮฮา...
ขอให้ชื่นใจอย่างเดียวนะคะ...อย่าชุ่มฉ่ำสายฝนมากนัก...กลัวจะไม่ไ้ด้ภาพสวยๆ ค่ะ...

:o :shock: เส้นทางมีปั่นขึ้นเขาบ้างรึเปล่าคะ...แบบว่าจะเตรียมตัวล่วงหน้าถูกค่ะ...
อาทิ เช่น สัมภาระ...เลือกบรรทุกที่เบาๆ ไว้ก่อน...แต่ถ้าไม่มีเขาก็คงบรรทุกเต็มพิกัดค่ะ...
แบบว่าเผื่อไว้ไม่เสียหลาย...นะคะ...

:arrow: แต่ก็ไปซ้อมปั่นขึ้นเขามาแล้วค่ะวันนี้....วันนี้ไม่เข็นค่ะ...ชิว ชิว... :mrgreen:
รูปภาพ
เสือเฮฮา
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณขวัญแก้ว เขียน:ชอบค่ะชื่อนี้...เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะคุณตาเฮฮา...
ขอให้ชื่นใจอย่างเดียวนะคะ...อย่าชุ่มฉ่ำสายฝนมากนัก...กลัวจะไม่ไ้ด้ภาพสวยๆ ค่ะ...

:o :shock: เส้นทางมีปั่นขึ้นเขาบ้างรึเปล่าคะ...แบบว่าจะเตรียมตัวล่วงหน้าถูกค่ะ...
อาทิ เช่น สัมภาระ...เลือกบรรทุกที่เบาๆ ไว้ก่อน...แต่ถ้าไม่มีเขาก็คงบรรทุกเต็มพิกัดค่ะ...
แบบว่าเผื่อไว้ไม่เสียหลาย...นะคะ...

:arrow: แต่ก็ไปซ้อมปั่นขึ้นเขามาแล้วค่ะวันนี้....วันนี้ไม่เข็นค่ะ...ชิว ชิว... :mrgreen:
รูปภาพ
:lol: :lol: ขาดเขา..แล้วเราจะรู้สึก..ง่วง ครับ..งานนี้เตรียมตัว..พิชิตเขาพับผ้า
..เขาควนกาหลง(ฟังดูซิครับ..ขนาดกา..ยังหลง..แล้วคนละ)..อิอิ..พิชิตหลายลูกอยู่ครับครู
..ขอให้นำสัมภาระเบาๆมากๆเข้าไว้ครับ วัน เวลา ไม่เปลี่ยนแปลง..แต่สถานที่พักค้าง.
.อาจเปลี่ยนไปตาม..สภาพความเหมาะสมครับ
เสือเฮฮา
ขาประจำ
ขาประจำ

:lol: :lol: วันที่ 12 สิงหาคม 2555..ไปซ้อมปั่นกิจกรรมของโรงพยาบาลนาทวี ครับ
ระยะ 85 กม. ครูไปเที่ยวไหม ครับ :lol: :lol:

คลิกดูกิจกรรมครับ..
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=480603
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:o :shock: เขาควนกาหลง
กายังหลงเลย...แล้วคนจะรอดมั้ยเนี่ย.... :lol: :lol: :lol: :lol:
8-) จะพยายามค่ะ...จะบรรทุกสัมภาระให้น้อยที่สุดเท่าที่จะน้อยได้.... :mrgreen:
รูปภาพ

ส่วนวันที่ 12 ขอเก็บตัวก่อนค่ะ... :mrgreen:
แบบว่านักกีฬาก่อนออกแข่งก็ต้องมีการเก็บตัวพักผ่อนก่อนไงคะคุณตา...
เสือเฮฮา
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณขวัญแก้ว เขียน::o :shock: เขาควนกาหลง
กายังหลงเลย...แล้วคนจะรอดมั้ยเนี่ย.... :lol: :lol: :lol: :lol:
8-) จะพยายามค่ะ...จะบรรทุกสัมภาระให้น้อยที่สุดเท่าที่จะน้อยได้.... :mrgreen:
รูปภาพ

ส่วนวันที่ 12 ขอเก็บตัวก่อนค่ะ... :mrgreen:
แบบว่านักกีฬาก่อนออกแข่งก็ต้องมีการเก็บตัวพักผ่อนก่อนไงคะคุณตา...
:lol: :lol: พาคันนี้หรือ...soma..ที่ชวนไปเขาน้ำค้าง..ไปเที่ยว+ชมเฉยๆ.. ครับครู..ผมยังไม่เคยไป
..ข่าวว่าที่สวยมากๆ..มีอุโมงค์ของโจรจีน..สมัยก่อนด้วย..
แถม มีอาหารบริการมากมาย..แต่คนมาสุดท้ายเขาเผื่อหรือเปล่า..เราไม่ทราบ อะอะ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:arrow: คาดว่าจะพาไปทั้งสองคันค่ะ...คุณเสือจะใช้คันน้องฟ้า ส่วนคุณขวัญแก้วปั่นน้อง soma ค่ะ... :mrgreen:
ไปไหนก็ไปกันค่ะ..เราไปเที่ยว...ยืดหยุ่นได้ตามใจเรา...ไม่มีกฎเกณฑ์ตายตัว...

♪♪♪♫♫ สบาย สบาย ♫♫♪♪♪ ถูกใจก็เที่ยวกันไป ♪♪♪ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”