Re: ปั่นเดี่ยวเที่ยวหลายๆที่ ที่ผมไปมาครับ...

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
มั่นหมาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813044404
team: ชอบปั่นเดี่ยวๆ
Bike: SCHWINN moab

Re: ปั่นเดี่ยวเที่ยวหลายๆที่ ที่ผมไปมาครับ...

โพสต์ โดย มั่นหมาย »

:x :D สรุปทริป ปั่นเดี่ยวเที่ยว ระยอง-ช่องแสมสาร-สัตหีบ-บางเสร่-หาดนาจอมเทียน พัทยา-บางแสน 4-6 ก.ย.53
รูปภาพ
ฝนตกต้องเอา สับถังหมอบทัวร์ริ่งอายุมากกว่า 25 ขวบออกครับ..........
ผมเริ่มออกจากบ้านพัก ถ.ประชาชื่น สี่แยกประชานุกูล เช้าวันที่ 4 ก.ย. เวลา 0559 มีคุณเอ_ไอคอน ปั่นไปส่ง เราปั่นออกจากสี่แยกประชานุกูล ไปตาม ถ.รัชดา ถึงสี่แยกอโศกเลี้ยวซ้ายถึงศรีนครินทร์เลี้ยวขวาถึงบางนา-ตราดเลี้ยวซ้าย ช่วงนี้ฝนตกตลอดเส้นทาง จนถึงบางพลี พอเลยบางพลีไม่มีฝน ถนนแห้งเรามาจอดพักที่ปั้มบางจากครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

ออกจากปั้มบางจากมาก็มาถึงแยกไปสนามบินฯ คุณเอ_ไอคอน ก็ขอแยกกลับตรงนี้ครับ ต้องขอขอบคุณคุณเอ_ไอคอนเป็นอย่างมากนะครับที่มาส่ง
รูปภาพ
รูปภาพ

ตอนนี้ผมก็ปั่นคนเดียวไปเรื่อยๆ มองไปข้างหน้าเห็นเมฆฝนมืดไปหมดคงจะตกแถวๆ ชลบุรี พอถึงเลี่ยงเมืองชลฯก็เจอน้ำท่วมขังไหล่ทางเป็นบางช่วง ฝนเพิ่งหยุด ดีนะผมมาช้าถ้ามาเร็วกว่านี้คงต้องเปียกฝนอีกรอบแน่...ปั่นมาถึงแยกที่จะเลี้ยวไปบ้านบึง..ขอจอดถ่ายภาพสักถาพครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

ปั่นมาตามถนนสายบ้านบึง..ต้องปั่นด้วยความระมัดระวังครับเพราะว่าน้ำขังตามไหล่ทางเป็นช่วงๆไม่รู้ว่าลึกหรือตื้นต้องค่อยไปครับ...ถึงบ้านบึงจอดพักกินข้าว
รูปภาพ

ออกมาจากร้านข้าวมาสักกิโลกว่าก็ถึงสี่แยก ผมเลี้ยวขวาครับ...ถนนทางหลวงหมายเลข 3138 เห็นป้ายบอกระทาง ช่วงนี้ถนนแห้งครับ..
รูปภาพ

ปั่นไปเรื่อยๆมีขึ้นเนินลงเนินหลายๆลูกครับ..ไหล่ทางบางช่วงก็ไม่ค่อยดีสักเท่าไหร่แต่ก็ถือว่าไม่ร้ายนักครับ...ปั่นข้ามถนนสาย 331 มาถึงสี่แยกไปปลวกแดง ขอพักเติมพลังหน่อยครับ....
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

หลังจากพักเติมพลังก็ปั่นมาถึงแยกเกาะกลอยผมก็เลี้ยวซ้ายครับ...พักเติมพลังอีกรอบ...(แยกบิ๊กซีระยอง)
รูปภาพ

ถึงที่หมายแรกแล้วครับ.....
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ที่นี่ลมแรงมากสังเกตุดูคลื่นครับ.....เมื่อวันศุกร์เห็นว่ามีเด็กนักเรียนจากขอนแก่นจมน้ำด้วยครับ

ดูเวลาแล้วเหลือเวลาอีกหลาย ชม.กว่าจะค่ำ เลยแวะไปหาญาตมิตรแถวๆปากน้ำระยองก่อน..แล้วก็ไปหาพี่ชายอยู่บ้านพักพนักงาน บ.IRPC (TPIเก่า)ผมค้างที่นี่ครับ.....
แก้ไขล่าสุดโดย มั่นหมาย เมื่อ 12 มิ.ย. 2012, 18:24, แก้ไขแล้ว 8 ครั้ง
>>>มีความสุขกับการได้ปั่นจักรยานไปทุกที่ที่ใจอยากจะไป<<<
>>>ความเร็วผมยอมแพ้ แต่ความอึดผมไม่ยอมใคร...555<<<
....กระทู้ผมครับ...http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=234732
มั่นหมาย
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นเดี่ยวเที่ยว ระยอง พัทยา 4-6 ก.ย.53

วันที่สองของการเดินทาง...เช้าวันที่ 5 ก.ย. วันนี้ตั้งใจจะไปไหว้พระครับ..ออกจากที่พัก 0630
รูปภาพ

ปั่นผ่านบ้านฉาง มาถึง ปั้ม ปตท.ข้างสนามบินอู่ตะเภา ก่อนถึงแยก กม.10 แวะพักจิบกาแฟสักแก้วครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ออกจากปั้มมาถึงแยก ก.ม.10 เลี้ยวซ้ายครับ.....
รูปภาพ

ถึงแล้วครับ...วิหารหลวงพ่อดำ ช่่องแสมสาร...
รูปภาพ
รูปภาพ

ด้านหลังวิหารฯ....ที่มองเห็นไกลๆนั่นเกาะแสมสารครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

ออกมาจากวิหารหลวงพ่อดำก็มาแวะวกราบพระบรมสารีริกธาตุ ณ วัดช่องแสมสาร วัดแห่งนี้มีห้องน้ำสะอาดติดอันดับ 4 ของประเทศเลยนะครับ อันดับ 1 ของภาคตะวันออก...
วิหารหลวงพ่อทัต อรุตตโฆ ภายในวัด
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

อุโบสถ ด้านล่างอุโบสถ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ด้านบนอุโบสถซึ่งประดิษฐาน พระบรมสารีริกธาตุ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

แล้วก็ออกเดินทางต่อครับ...ก่อนจะออกพ้นช่องฯ ขอเก็บภาพสักภาพซิ....
รูปภาพ
รูปภาพ

ปั่นออกมาปากทางผมเลี้ยวซ้ายครับ (ปกติต้องเลี้ยวขวาเพื่อจะออก ถ.สุขุมวิท ที่ กม.6) มาดูซิว่าทางนี้จะไปสัตหีบได้ป่าว ปั่มมาได้สักพักก็เจอร้านไก่อบโอ่งจ่า....(จำไม่ได้) พี่ๆทางนี้ผ่านไปสัตหีบได้ป่าวครับ....ได้ครับแต่ต้องแลกบัตรผ่านทางหน่วยรักษาชายฝั่ง (สอ.รฝ.) จักรยานไม่ต้องแลกก็ได้ ผ่านไปได้เลยครับ...อีกคนแซกมา ครับๆ..ผมอุดหนุดไก่ครึ่งตัวครับ.....(ซึ่งชื่อเต็มๆของหน่วยทหารฯนี้ผมจำชื่อไม่ได้ครับ)
ปั่นเข้ามาในหน่วย สอ.รฝ.ได้สักพักก็เจอนี่เลยครับ...จอดถ่ายรูปสักรูปซิ...
รูปภาพ

ออกจากหน่วยทหารฯก็ทะลุออกมาอ่าวสัตหีบที่เขาแข่งเรือใบเป็นประจำ...น้ำทะลเกำลังลงมองเห็นชายหาดยาว...
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

อาหารมื้อนี้ครับไก่อบโอ่ง....
รูปภาพ

อิ่มท้องก็ไปต่อครับ....วัดหลวงพ่ออี๋ครับ....
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ออกจากสัตหีบก็ออกมา ถ.สุขุมวิท แล้วก็เลี้ยวซ้ายเข้าบางเสร่...แวะเข้าวัดบางเสร่...วิหารหลวงพ่อทองอยู่
รูปภาพ
รูปภาพ

ออกจากวัดมาแวะชายหาดบางเสร่....
รูปภาพ

ออกจากชายหาดบางเสร่ มา ถ.สุขุมวิทมุ่งหน้าชายหาดนาจอมเทียน พัทยา...ถึงแล้วครับ หาดนาจอมเทียน
รูปภาพ

ปั่นเลาะชายหาดมาสักพักก็เจอกลุ่มคนเสือแดงวันอาทิตย์เขามาจัดกิจกรรมที่นี่แวะทักทายนิดหน่อย....ฮิๆๆๆพวกเดียวกันครับ...
รูปภาพ

วันนี้ปั่นมาได้ 101 กิโล ผมพักที่นี่บ้านญาตครับ......
>>>มีความสุขกับการได้ปั่นจักรยานไปทุกที่ที่ใจอยากจะไป<<<
>>>ความเร็วผมยอมแพ้ แต่ความอึดผมไม่ยอมใคร...555<<<
....กระทู้ผมครับ...http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=234732
มั่นหมาย
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นเดี่ยวเที่ยว ระยอง พัทยา 4-6 ก.ย.53

ตื่นเช้า วันที่ 6 ก.ย. 0730 ออกจากหาดนาจอมเทียน พัทยา.....ก่อนออกมาสักภาพ.....
รูปภาพ

วิ่งมาตามถนนสุขุมวิท....ถึงแยกแหลมฉบัง.....
รูปภาพ

แล้วก็ปั่นมาเรื่อย....แล้วก็อดไม่ได้ที่จะแวะครับ....นี่เลยครับหาดบางแสน.....
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

หลังจากหาอะไรกินอิ่มท้องแล้วก็เดินทางต่อครับ...ปั่น ถ.สุขุมวิท ผ่านชลบุรี แม่น้ำบางปะกง.....
รูปภาพ

ถึงบางบ่อแวะพักปั้ม ปตท. ....อุ้ย...ลืมขแม่วท้อง...ฮิๆๆๆ :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
ถึงแล้วครับ...ที่หมายสุดท้ายของการเดินทางในครั้งนี้ครับ....ผมขอปิดทริปนี้ตรงใต้สะพานทางด่วนแยกประชานุกูลเลยก็แล้วกันนะครับ รวมระยะทางในการเดินทางในครั้งนี้ 490 กิโลเมตร ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ผมต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่แวะมาดูมาชม โอกาศหน้าพบกันใหม่ครับ ขอให้ทุกๆท่านโชคดีมีสุขภาพแข็งแรงและมีเงินใช้ตลอดไปนะครับ...สวัสดีครับ
Drago63
สมาชิก
สมาชิก
team: ซอย6
Bike: optima

โพสต์ โดย Drago63 »

สุดยอดเลยครับ ทั้งซัฟทั้งภาพประกอบ ดูแล้วสนุกเหมือนตามไปด้วยเลย ผมปั้นแค่ 25 กิโล ก็ต้องเอาขึ้นรถกลับแล้ว 5555
สนิมเหล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเดี่ยวเที่ยวตามใจ
Bike: จักรยานวันสุข....
ตำแหน่ง: สัตหีบ ชลบุรี

โพสต์ โดย สนิมเหล็ก »

สุดยอดครับ อยากจะหาเวลาอย่างนี้เหมือนกัน
thailoei92
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-7103008
team: เลย เลย เลย ฮักสาวไทเลย
Bike: พลังM(5) พลังใจ เกินร้อย

โพสต์ โดย thailoei92 »

ฟ้าสวย ทะเลสวย เห็นแล้วอยากไปทะเลๆ จังเลย..
สุดยอดมากเลยพี่.. น้องๆขับรถยนต์เที่ยวเลยอ๊ะ.. ปีหนึ่งได้กี่กิโล ครับเนี๊ยะ.. สงสัยไมล์ตีกลับหลายรอบแน่ๆ
hanuman1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819289641
team: ไม่มีสังกัด
Bike: mermida

โพสต์ โดย hanuman1 »

สุดยอดเลยครับ ขอบคุณที่แบ่งปันภาพให้ชม จะรอชมทีปหน้าครับ
jim jazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 7292709
team: ถลางจ ภูเก็ต
Bike: cannondale
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jim jazz »

สุดยอดไปเลยครับพี่ประสิทธิ์200ก.ม ใน7ชั่วโมง ขนาดฝนตกและถนนก็ไม่ดียังขี่ได้ขนาดนี้
แสดงว่าสภาพร่างกายฟิตสุดยอดไปเลยครับ

ภาพก็สวย วิวก็สวย มีโอกาสคงได้ปั่นด้วยกันนะครับ :D
faroh26
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Gary Fisher >>>>>>> Father of MTB

โพสต์ โดย faroh26 »

ปั่นเดี่ยว ต้องใจถึงจริงๆครับ :P :P
<<< If you don't aim high, you shall never hit high. >>>
Gary Fisher Father of MTB
มั่นหมาย
ขาประจำ
ขาประจำ

ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่แวะมาเยี่ยมชมและทักทายกันนะครับ......
Red Lion
ขาประจำ
ขาประจำ
team: WBC + 99 City + 331 NM + OSK Cycling
Bike: GT AV 3.0 + BC B4P

โพสต์ โดย Red Lion »

:shock: :shock: สุดยอด ทั้งกาย และ ใจ ครับ :D :D
RSRS = RIDE SMART RIDE SAFE
bailey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: klein Brompton

โพสต์ โดย bailey »

สุดยอดจริง ผมชอบอ่านเเนวการเดินทางเเบบนี้มาก..... อยากจะเดินทางเเบบนี้สักครั้งถ้ามีโอกาส..
win_f
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 023792299
Bike: TREK 8500

โพสต์ โดย win_f »

อยากไปแบบนี้จัง แต่คงเป็นที่หัวหินครับ :D :D
smith
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813761226
team: 99 citybike
Bike: GT I-DRIVE 5 4.0 ROCKY MOUNTAIN
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว71

โพสต์ โดย smith »

สุดยอดเลยพี่ เข้ามาอ่านเส้นทางที่ไปเหมือนได้ไปด้วยเลยครับ ดูแลสุขภาพและออกทริปมาให้ติดตามใหม่นะพี่ น่าสนุกดีผมคงไม่มีโอกาสที่จะทำได้ไม่มีแรงและเวลาไม่อำนวย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ik
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 980 88XX
team: B.J. / SATHU - RAMA III
ตำแหน่ง: สวนผัก / ตลิ่งชัน

โพสต์ โดย ik »

.. ยอดเยี่ยมครับปั่นคนเดียว ไม่ต้องรอใคร และใครรอ ..
จักรยานถูกแพงไม่สำคัญ เป็นเพื่อนกันสำคัญกว่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”