Bike and Body / Ayuthaya Family แดดสวยฟ้าใส อากาศดี @วังน้ำเขียว

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
ตอบกลับ
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

Bike and Body / Ayuthaya Family แดดสวยฟ้าใส อากาศดี @วังน้ำเขียว

โพสต์ โดย giro »

Team Bike and Body Cycling
ชวนซ้อมกับเส้นทางสุดสนุกสนาน"วังน้ำเขียว" เมื่อวันที่ 21 มิ.ย. ที่ผ่านมา ชาว Bike and Body (KEMO) นักปั่น 7 ชีวิตร่วมกับทีมเซอร์วิสอีก 2 และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆนักปั่นจากซุ้ม Ayuthaya Familyจ.อยุธยา แอบนัดกันไปชมวิว สูดอากาศสบายๆที่เส้นทางสายโอโซนของประเทศไทย รวมนักปั่นและทีมงานตามดูแลกว่า 40 ชีวิต
02 (2).JPG
02 (2).JPG (1.03 MiB) เข้าดูแล้ว 1014 ครั้ง
จุดรวมตัว ตอนแรกนัดพบกันที่วัดป่าเขาใหญ่ กะว่าบรรยากาศร่มรื่น มีต้นไม้เยอะจอดรถทิ้งไว้ไม่ร้อนแน่ แต่ฤกษ์งามยามดีไปถึงมีงานบุญ กำลังบวชนาคกันอย่างสนุกสนานครึ้นเครงลั่นหุบเขา ตณะนักปั่นจึงย้ายไปอดรถที่ลานจอดรถหน้าด่านทางขึ้นเขาใหญ่ฝั่งปากช่อง ใช้เวลาเตรียมตัวกันไม่นานก็รวมพล นัดแนะเส้นทางและถ่ายรูปที่ระลึกด้วยกัน เป็นครั้งแรกที่ชาวทีมไบค์แอนด์บอดี้ฯได้ออกมาพบปะกับสาธารณะชนหลังจากที่แต่ละคนแอบซ้อมเทรนเนอร์ตามคอร์สกันมาร่วมเดือน นานๆทีจะออกมาบนถนนกันสัปดาห์ละครั้ง
รูปภาพ
3 หนุ่มจากทีมไบค์แอนด์บอดี้ฯ ...(หรือแก็งค์ขี้โม้) นายนัท'ยุดยา และพี่โจโจ้ (โปร jojo แห่งโลกโซเชียล) กำลังหารือว่าวันนี้จะขี่กันแบบไหนดีนะ
รูปภาพ
ชาวคณะ Ayuthaya Family รอเตรียมตะลุมพุกมาร่วมทุบเนินกันนานแล้ว
รูปภาพ
สนุกสนานคุยกันเฮฮา ผมแว่วๆว่ามีนัดไปหาอะไรกินกันต่อหลังปั่น ตั้งแต่ก่อนเริ่มออกตัวเสียอีก

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เก็บภาพที่ระลึก จากนั้นเรามานัดแนะเส้นทางกันนิดหน่อย เนื่องจากทีมไบค์แอนด์บอดี้ฯเป็นนักปั่นหน้าใหม่ๆหมาดๆกันหลายคน ดังนั้นขอนัดกันว่าขาไปเราจะไปกันแบบ"เกาะกลุ่ม" เก็บภาพสวยๆกันไปเรื่อยๆ ไปถึงอ่างเก็บน้ำลำพระเพลิงได้ระยะ 50 กม. กำลังสวยแล้ววนกลับนะครับ จบเส้นทาง 100 กม. สบายๆไม่เร่ง เหลือแรงขึ้นเขาใหญ่ต่อกัน
รูปภาพ
ซ้ายมือเสื้อชมพู กำลังนึกในใจ ... "โซนสองอีกแล้ว คำนี้ ได้ยินมา 3 สัปดาห์ยังไม่เจอเลยว่ามันมีจริง)

เอ้าพร้อมแล้ว ออกตัวกันครับ ล้อหมุน มุ่งหน้าอ่างเก็บน้ำลำพระเพลิง ไปกันเป็นขบวนสวยงาม
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

โรลลิ่งกันไปเบาๆครับตลอดช่วงแรก เนินมีมาบ้างพอซึมๆ ความชันไม่มาก 2-5% ไปเรื่อยๆ
อากาศดีมากๆท้องฟ้าโปร่ง สลับมีเมฆมาบังแดดเป็นช่วงๆ แต่โดยรวมอากาศเย็น คนกรุงเทพต้องนึกไม่ออกแน่ว่ามันเย็นได้อย่างไร แดดจ้า แต่เย็นผิว
รูปภาพ
รูปภาพ
ชาวไบค์แอนด์บอดี้ฯ จะสัญจรไปขอร่วมปั่นกับพี่ๆเพื่อนๆนักปั่นกลุ่มต่างๆแบบสมานฉันท์นะครับ หรือทริปต่างๆที่เราไปซ้อมกันก็อยากเชิญชวนเพื่อนนักปั่นมาร่วมปั่นด้วยกันได้เลยทุกคร้ง ไม่จำกัดอายุ เพศ ค่ายรถ ยี่ห้อ ถ้าแรงมากไม่ต้องกลัวครับเราตามไม่ทันเอง
รูปภาพ
"นัท 'ยุดยา" กับ KEMO KE-R5 รถแอโร่ฯคู่ใจ วันนี้ได้ลองรถบนเส้นทางสนุกๆ
รูปภาพ
รูปภาพ

เผลอไม่นาน เกิดอะไรขึ้นไม่รู้ กลุ่มขาดยาว แถมมียางรั่วครับต้องหยุดกัน รอกลุ่มหลังเปลี่ยนยางกันพักนึง ยืดเส้นยืดสายพอดี เหมือนวอร์มแล้วโรลลิ่งมารีสตาร์ทอีกรอบ
รูปภาพ
รูปภาพ
ระหว่างรอก็ยืนคุยกันไปเรื่อย ในหัวยังคงจำกันได้อยู่ว่า "ไปเป็นกลุ่มนะ"
รูปภาพ
"เฮียโจ้ 300 วัตต์" หัวรถจักรจักร หัวรถพ่วงทางราบ ที่โดนมาซ้อมเนินให้ได้ก่อนไปงานแข่งแรกที่ระยอง ยังชิลๆ เนินแค่นี้ทำอะไรผมไม่ได้หรอก

เอ้าต่อกันครับหยุดนาน ร้อน
รูปภาพ
รูปภาพ
ขอบคุณภาพจากทีม 347 ด้วยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รถยี่ห้อนี้ขี่แล้วอารมณ์ดี สีสันสดใส หน้าตาเลยออกมาแนวนี้กันหมด
..เห็นมั้ยครับ ต่างกัน
รูปภาพ
ขำๆนะครับอย่าซีเรียส
รูปภาพ
รูปภาพ
"พี่ปุณ" หนึ่งในผู้สนใจที่มาร่วมทดสอบตารางซ้อมของทีม และเคยมาร่วมบันเทิงกับทีมในทริป Endurance 120 กม. ไปแล้ว ทริปนี้แอบไปซุ่มมาด้วยงานสวนผึ้ง วันนี้พร้อมเต็มที่
...อ้าวทำไมจอดอีกแล้ว พี่ jojo เรายังสดชื่น
รูปภาพ
ไปแล้วครับ หนึ่งคน ...อย่าเพิ่งตกใจว่าโดนเนินยำเอาจนน่วมนะครับ ยางรั่วครับ รถเซอร์วิสทีมหลงทางยังไม่มา เลยต้องอาศัยรถทีม 347 ไปก่อน แต่ดูท่าทางดีใจนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ceo ของเราครับ "คุณวีระ" ผู้บริหาร Bike and Body Thailand ลงร่วมปั่นเองด้วย
ยังคงไปเรื่อยๆไม่เร่งรีบ ไม่ขาดตอน คุมโซนกันได้
รูปภาพ
รูปภาพ

ไม่นานนัก เรื่อยๆมาเบาๆชั่วโมงกว่าๆก็มาถึงจุดพักครึ่งทาง ร้านอาหารครัวริมเขื่อน อ่างเก็บน้ำลำพระเพลิง ตอนแรกทีมเราจะกลับกันเลยให้เพื่อนๆพี่ๆชาว Ayuthaya Familyได้กินข้าวไปก่อน แต่มีสมาชิกหนึ่งคน "ชายชุดดำ" ขี่เร็วเกินไป หลุดกลุ่มไปนั่งเล่นกับแกะที่ร้านกาแฟ Cup of Love ไปแล้ว ต้องตามกลับมา ผมก็นึกว่าจะต้องขี่ไปตามกันถึงกบินฯแล้ววนกลับปราจีนฯ กร๊ากกกก
...ไม่เป็นไรครับ เรารอได้ ระหว่างรอ จัดหนักใครอยากลองรถ KEMO คันไหน สีอะไร ไซส์ไหน ชี้เลยครับ ทุกคันลองได้หมด
รูปภาพ
รูปภาพ
ลองกระทืบได้เลยครับ ผมละชอบเสื้อทีม Nippo ของพี่เค้าจริงๆ เลือกทีมได้แนวครับ
รูปภาพ
พี่ปุณ ลองเทียบระหว่างเจ้ายักษ์ กับเจ้าขี้โม้
ได้ลองกันไปหลายคน วิ่งวนกันแถวนั้น ...ไม่ต้องห่วงครับ เดี๋ยวจะเอาไปให้กดหนักๆกันถึงอยุธยาเดือนหน้า เอาให้เต็มที่จะได้รู้ลึกๆกันไปเลยนะครับ ไม่นานก็ออกตัววนกลับกัน เพราะ"ชายชุดดำ"ยังไม่กลับมา แต่ชาว Ayuthaya Family อิ่มแล้ว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เส้นทางสวยมากๆครับ จะเที่ยงแท้ๆ แต่อากาศกลับยังเย็นสบายกำลังดีเลย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
กลุ่มปั่นกันเบาๆเลียบอ่างเก็บน้ำไปเรื่อยๆ บรรยากาศดีเกินคุ้มที่มาซ้อมกันเส้นนี้ ขามายังไม่มีอาการอะไรออกกันมาก มากันแบบเรื่อยๆ ขากลับก็ว่าจะปล่อยโอเพ่นความเร็วกันได้เต็มที่ แต่ท่าทางยังติดใจความชิลของวังน้ำเขียว เลยไปกันแบบ"ขี่ไปคุยกันไป" โซนสองมีจริงแล้วครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพสวยมากๆครับ ขอบคุณทีมงานช่างภาพที่มากับรถเซอร์วิส ผบ.นัท 'ยุดยานั่นเอง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
และนี่คือที่มาของภาพมุมสวยๆหลายๆภาพในทริปนี้ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ยิ้มแย้มกันไปก่อน ... พี่ jojo ของเรามาเที่ยวชมนกชมไม้
รูปภาพ

หยุดพักทำอะไรกัน?? นี่แหละครับมืออาชีพของแท้เมื่อโปรโจโจ้ คว้ากล้อง พี่เค้าเป็นช่างภาพอาชีพครับ
รูปภาพ
ดูมุมภาพเสียก่อน
รูปภาพ
รูปภาพ
เมื่อตากล้องถ่ายไม่ได้ดังใจเสียที พี่แกรีบมาจัดเอง
รูปภาพ
ฟริ้งกันซะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภ่ายภาพหมู่กันอีกซักรอบก่อนกลับ
ดูมีเลศนัยอะไรที่มุมปาก ... วางแผนอะไรกันนะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถ่ายกันเยอะอย่างกับจะไปทำปฏิฑินแจกครับ แต่ทุกคนก็เชื่อฟังดีครับ

พับรบมาชมรถแรงกันบ้าง
รูปภาพ
รูปภาพ
และแล้วเขาก็กลับมา "ชายชุดดำ" ที่วันนี้ขี่ทางยังยาวไม่พอ หนีไป Cup of Love กับน้อง Ayuthaya Family อีกหนึ่งคนเฉยเลย
รูปภาพ
รูปภาพ
จัดให้ ceo อีกหลายรูปครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
พี่ jojo เล่นกดไม่ยั้งครับ วันนี้ ceo จัดรถประจำตำแหน่งให้ทดสอบสุดขีด KE-R8 ตัวท็อป อะไหล่ Di2 ล้อและชิ้นส่วน Lightweight ทั้งคัน น้ำหนักเกิน 6 กิโลมานิดเดียวเท่านั้น

...เอ้า ไปต่อครับขากลับระยะทาง 50 กม. รอบนี้สนุกล่ะครับ ชาวคณะ Ayuthaya Family ออกตัวไปก่อน ตามด้วยทีมไบค์แอนด์บอดี้ฯรวมตัวกันไป 4 คน ชายชุดดำหายตัวอย่างลึกลับอีกแล้ว ส่วน นัท'ยุดยา ออกไปกระชากหน้ากลุ่ม และปิดท้ายโดยพี่jojo ออกทีหลังสุดไล่ล่าจากท้ายแถวมาด้านหน้า มาลองดูกันครับว่าจะจบลงอย่างไร

มาแล้วครับพี่jojo เริ่มออกตัวไล่จากหลังสุด
รูปภาพ
รูปภาพ

เจอเหยื่อยกลุ่มแรกแล้ว ...ทีมไบค์แอนด์บอดี้นี่เอง รวมตัวกันได้ 4 คนพร้อมพี่ปุณและพี่สอง 6 ชีวิตตั้งใจจะแพ็คทีมไปด้วยกัน ประคองกันอย่าให้หลุดค่อยๆไล่เก็บไปช้าๆ
รูปภาพ
ตี 2 สองคู่กันไปครับ ด้านหลังแถวเดียวจะได้พักได้เยอะหน่อย นำโดยผมและ"เฮียโจ้ 300" ที่ทดสอบกำลังทำหน้าที่หัวรถจักร
รูปภาพ
อยู่กันครบนะ ... เอ้าไปต่อกันเลย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ไล่กันมาไม่นานก็พบกับกลุ่มแรกแล้วครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
และเลยไปข้างหน้าอีกพักหนึ่งก็มีอีกกลุ่มรวมตัวไปด้วยกันอยู่
รูปภาพ
อีกกลุ่มครับ กลุ่มนี้ความเร็วไม่น้อยเลยด้วย
รูปภาพ
รูปภาพ
ก้มหัวทักทายเนินวังน้ำเขียวอีกคนแล้วครับ ..นักจักรยานเราสุภาพครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ไหลลงกันสบายๆก็ได้พัก มีขึ้นก็มีลงครับอย่าเพิ่งท้อ
รูปภาพ
นี่ครับกลุ่มหน้าสุด ดูซิใครลากมา
รูปภาพ
มีหลุดหัวมาด้วยนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ไล่ล่ะครับ ระยะห่างไม่ไกลแบบนี้ ต้องตามเก็บ
รูปภาพ
กลุ่มหลังเองก็พยายามไล่ให้ทัน เมื่อความเร็วเริ่มสูงขึ้น ก็เริ่มถูกกำจัดออกไปทีละคน
รูปภาพ
รูปภาพ
จากที่เป็นกลุ่มใหญ่กันก็ค่อยๆแตกออก ใครหลุดก็ทิ้งระยะห่างออกไป
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
มาแล้ววววว หัวรถจักรไอน้ำ "เฮียโจ้ 300 วัตต์" ของชาวไบค์แอนด์บอดี้ รับหน้าที่ตามเก็บมาเรื่อยๆ ขึ้นเนินได้เนิบๆแต่ไหลลงของให้เรียก
รูปภาพ
ยอดเนินนี้ เตรียมสละยานครับ ใกล้หมดหน้าที่
รูปภาพ
เฮียโจ้ลากไล่เก็บมาได้หลายคน และใช้ความเร็วค่อนข้างสูงเลยครับ คนที่หลุดจากกลุ่มหน้าๆค่อยๆผ่านไปทีละคนสองคน
รูปภาพ
"แจ็คกี้" สมาชิกทีมไทบค์แอนด์บอดี้ที่ทนพิษบาดแผลจากเฮียโจ้ไม่ได้ หลุดเอง ใครจำได้มั้ยครับ? คนนี้นักดำน้ำ นักไต่เขาที่โดนลากมาหัดขี่ หัดซ้อมจักรยานได้ไม่นาน งานนี้อาจไม่เร็ว แต่ไปกลับไม่ขึ้นรถ ไม่หยุดไม่ขาด มีแค่ตะคริวมาหาตอนใกล้จบเท่านั้น ซ้อมทุกครั้งสู้ไม่หวั่นครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
...มาแล้ววว ไล่ล่าใกล้เข้ามาเรื่อยๆแล้ว
รูปภาพ
ปั่นกันสนุกสนานครับ หลุดกลุ่มก็ยังเฮฮา ไม่ซีเรียส
ขี่จักรยานต้องอารมณ์ดี ไม่เครียดกันครับแบบนี้เจอกันได้บ่อยๆก็สนุกกันได้เรือ่ยๆ
รูปภาพ
หัวรถจักร ... สละหน้าที่แล้วครับ "ทำเพื่อทีม" จากนี้ไปเฮียโจ้หนังชีวิตไปจนจบเช่นกันครับไม่ขึ้นรถ ถ้ามีรุ่นน้ำหนก ส่งลงเลยแน่นอน
รูปภาพ
รูปภาพ

พี่ jojo ยังคงไล่ล่าอยู่แบบสบายๆ
รูปภาพ
ยืนยันความสบาย
รูปภาพ
รูปภาพ

เกิดอะไรขึ้น เห็นเหตุไม่ปกติลิบๆ
รูปภาพ
ไปแล้วครับ ceo ของบริษัท
รูปภาพ
คราวหน้าติดโกโปรบนเราเก็บเลยครับ
รูปภาพ

แต่ยังมีอีกหลายคนยังไม่ยอมแพ้ครับ ร้อนแดดยามบ่าย เนินก็ไม่หมดเสียที แต่ก็ยังสู้ครับ
รูปภาพ
ใครช้าจะโดนคนนี้ตามตีก้นครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
"แจ็คกี้" ได้สัมผัสวินาทีแห่งเจ้า kom ในสตราวาเป็นครั้งแรก เมื่อัพเส้นทางลงไปแล้วได้อันดับ 1 ของเส้นทางนี้ในปีนี้ไปครองได้หนึ่งวัน

พี่ปุณ สุดยอดมากครับ ปั่นมาด้วยกันกับผม แทบหมดแล้วแต่ไม่ยอมแพ้เลย สู้จนจบ
รูปภาพ
รูปภาพ
"กี่วัตต์??"
รูปภาพ
ดูเหมือนข้างหลังจะหลุดไปแล้วและไม่เหลือใครแล้ว จากนั้นผมก็ไล่เก็บโดยไม่รอ ต้องขออภัยด้วยครับที่ทิ้งห่างไปดื้อๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เห็นมั้ยครับ นักปั่นมารยาทงามทุกคน ก้มหัวทักท่ายกันทั้งนั้น ใครว่าเราปั่นกันเกะกะระราน
รูปภาพ

ระยะต่อไปด้านหน้ากลุ่มห่างกันมากครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
คนนี้แหละครับตัวการ ระเบิดเสียห่างเลย
รูปภาพ
จบแล้วครับ คนแรกที่สิ้นสุดเส้นทางมาถึงรถเซอร์วิสก่อนไหลกลับที่จอดรถกันไป "นัท'ยุดยา" ที่แรงวันแรงคืนจากตารางซ้อมบวกกับออกปั่นร่วมกับ Ayuthaya Family
รูปภาพ
คนที่สองครับ
รูปภาพ
พี่ jojo ไล่ล่ามาได้เป็นคนที่สาม ตารางซ้อมผสมกันครับ ทั้งขี่ยาวๆบ่อยๆตามสายร้อยรอบ และเจออินเทอร์วัลสร้างฐานของโครงการไบค์แอนด์บอดี้เข้าไปอีก
รูปภาพ
4 และ 5 ครับ ...ผมก็หมดครับตอนหลังอัดยับทุกเนินเหมือนกัน ตะคริวจะมาหาอยู่เรื่อยๆ
รูปภาพ
จากนั้นก็ค่อยๆทะยอยกันเข้ามาเรื่อยๆครับ
รูปภาพ
[img]https://scontent-sin1-1.xx.fbcdn.net/hp ... 4415_o.jpg[/img
[img]https://scontent-sin1-1.xx.fbcdn.net/hp ... 7326_o.jpg[/img

เป็นทริปที่สนุกสนานมาก และเป็นกันเองครับ ทริปเล็กๆ ไม่ได้จัดเอาสปอนเซอร์ ไม่ได้มีเสื้อแจก ไม่มีเหรียญหรือโล่ห์ให้ แต่มีความสนุกสนาน มีความฮา ทีมเซอร์วิสจะพยายามฝึกการดูแลนักปั่นให้ดีขึ้น จะพยายามหัดเก็บภาพสวยๆมาฝากกันเรื่อยๆนะครับ
ขอขอบคุณที่ติดตามและฝากเนื้อฝากตัวกับชาว Bike and Body ด้วยครับ
ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆนักปั่นจาก Ayuthaya Family ทีมงานดูแล ช่างภาพ และความเป็นกันเองทุกอย่าง

ติดตามข่าวสารและกิจกรรมของ Bike and Body ได้ที่
https://www.facebook.com/bikeandbodythailand?fref=ts
หรือ http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=926
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
รูปประจำตัวสมาชิก
อภิญญาโน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878220089
Bike: Merida XC 500 D
ตำแหน่ง: 726 หมู่บ้าน ธนดี ต.พะวง อ.เมือง จ.สงขลา
ติดต่อ:

Re: Bike and Body / Ayuthaya Family แดดสวยฟ้าใส อากาศดี @วังน้ำเขียว

โพสต์ โดย อภิญญาโน »

เข้ามาตามอ่านยังมันส์เลยครับ. เสินทางนี้ถืิว่าผ่านหน้าบ้านเลยครับ เสียดายไม่ได้อยู่ตอนรับ ..คร้ังหน้าเมาอีกนะครับหลังออกพรรษาอากาศดีสุดๆครับ
" ศีลธรรม " คือสมบัติที่แท้จริงของมนุษย์
http://www.seaw-diving.com
รูปประจำตัวสมาชิก
pisit86
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0915757571
Bike: Bike Friday

Re: Bike and Body / Ayuthaya Family แดดสวยฟ้าใส อากาศดี @วังน้ำเขียว

โพสต์ โดย pisit86 »

:) :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”