สรุปทริป สัมผัสมุมเเมอง สามเสนบางซื่อ นนท์ ปากเกร็ด บางบัวทอง ริมคลอง ร่องสวนเจ้าพระยา

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
ชาวชล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-6670969
team: RID LOVE BIKE ชลประทาน /ThaiNCC
Bike: BIKE 2 WORK กับ # Miyata # KONA # GT # GRALY FIGHTSHER # ซาเล็ง เก่า ๆ ราคาถูก ๆ
ตำแหน่ง: กรมชลประทาน ปากเกร็ด
ติดต่อ:

สรุปทริป สัมผัสมุมเเมอง สามเสนบางซื่อ นนท์ ปากเกร็ด บางบัวทอง ริมคลอง ร่องสวนเจ้าพระยา

โพสต์ โดย ชาวชล »

จบทริป ด้วยดี ที่ 90 กว่า กม. รอบเช้า60 กว่า ท่าน ผ่านชุมชน ยกบ้างเข็นบ้างทานกลางวัน เหลือราว 40 กว่าคน เข้าชุมชน สวน แยกย้ายระหว่างทาง ยกบ้าง เข็น บาง จนกลับจากปากเกร็ด สู่สามเสน ชมภาพ ตาม ครับ สมาชิก มาร่วมกว่า 60 คัน

เริ่ม ปั่น ราว 8.00 น. พักเที่ยง ท่าน้ำนนท์ กลับถึงกรมชล สามเสน คันสุดท้าย 18.00 น. ตามนี้ ดูแลไม่ทั่วถึง ขออภัย ทางบางช่วงแคบ จริง เลยลำบากสำหรับรถใหญ่

*** ขอบคุณทุกท่าน ที่มา ร่วมงาน ผิดพลาด อันใด ขอภัย ด้วย นะครับ หวังว่า คงมาร่วมกันอีก ในครั้งต่อไป นะครับ ..ขออภัยเส้นทาง ไม่เป็น ใจ เจอเขตก่อสร้าง ..ครับ

ขอถามหน่อย ท่าน ใดชนกล้วย กันบ้าง แต่ ท่านที่ ล้ม รถตก ลงไปคง ไม่เป็นไร นะ ครับ ...ลืมบกอกไป ต้องระวังทางแคบ หากมาเร็ว หลุดโค้ง แต่งานนี้

ยินดี ..ที่ จบได้ หลายท่าน ผ่านทางวิบากลุยมาด้วยกัน ขอปรบมือ ให้ ดัง เลยครับ ท่าน แน่มาก ๆๆๆ

ขอคุณทีมงาน ที่ช่วยกันดูแล สมาชิก

/สมพร สุทิน (ปูด)
/ น้องอิสระ จากเพชรบุรี
/ พี่สมชาย (ตันซ่งใฮ้)
/คุณ WOODY VUTH จากดอนเมือง

ท่านอื่น ที่ไม่เอ่ยนาม นะครับ ... ขอบคุณ ที่ช่วย กัน จนจบทริป

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

*** หวังว่าเราจะมา ปั่น ร่วมกันอีก นะ...***

รวมกันไป ปั่น

แถมบรรยากาศ ตลาดยิปซี ตอนกลางคืน ครับ ( ตลาด คงอุดม เดิม )
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

ตลาดกลางคืน

--------------------------------------------------------------------------------------------------

ชมผ่าน FB https://www.facebook.com/tanasakda/medi ... 277&type=1
ไฟล์แนบ
16476_627051724092416_4833452459836216134_n.jpg (108.16 KiB) เข้าดูแล้ว 1311 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ชาวชล เมื่อ 24 มี.ค. 2015, 17:59, แก้ไขแล้ว 13 ครั้ง
**
ยิ้มน้อยๆดีกว่าพูดร้อยคำ พูดร้อยคำดีกว่าหน้าบึ้งใส่ หน้าบึ้งใส่ดีกว่าไม่เห็นหัว ไม่เห็นหัวดีกว่าตัวตายจาก
**

https://www.facebook.com/tanasakda
vuthvelo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MASI

Re: สรุปทริป สัมผัสมุมเเมอง สามเสนบางซื่อ นนท์ ปากเกร็ด บางบัวทอง 63/20

โพสต์ โดย vuthvelo »

ขอบคุณสำหรับทริปมันส์ๆครับ :D :D :D
ชมภาพผ่านfaceBook เพิ่มเติมครัช!
https://www.facebook.com/ivuth/media_se ... nref=story
Live The Ride
etomay
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: Folding

Re: สรุปทริป สัมผัสมุมเเมอง สามเสนบางซื่อ นนท์ ปากเกร็ด บางบัวทอง 63/20

โพสต์ โดย etomay »

ทริปสนุกมากๆค่ะ ขอบคุณค่ะ คราวหน้าไปอีกค่ะ
อดทนไว้ลูก ปั่นด้วยใจ ยังไงก็ถึง
peteandtrek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864021070
team: ไปทุกแห่ง
Bike: TREK,MOSSO 29er,รถอะไรก้อขี่ได้
ติดต่อ:

Re: สรุปทริป สัมผัสมุมเเมอง สามเสนบางซื่อ นนท์ ปากเกร็ด บางบัวทอง ริมคลอง ร่องสวนเจ้าพระยา

โพสต์ โดย peteandtrek »

ขอบคุณมากๆครับ ทริปสนุก เส้นทางดีมากๆๆๆ เลยครับ อยากไปเอง กลัวหลง555 คราวหน้าจัดอีกขอแจมเหมือนเดิมครับ
ชาวชล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-6670969
team: RID LOVE BIKE ชลประทาน /ThaiNCC
Bike: BIKE 2 WORK กับ # Miyata # KONA # GT # GRALY FIGHTSHER # ซาเล็ง เก่า ๆ ราคาถูก ๆ
ตำแหน่ง: กรมชลประทาน ปากเกร็ด
ติดต่อ:

Re: สรุปทริป สัมผัสมุมเเมอง สามเสนบางซื่อ นนท์ ปากเกร็ด บางบัวทอง ริมคลอง ร่องสวนเจ้าพระยา

โพสต์ โดย ชาวชล »

ขอบคุณ ภาพ จาก คุณ " Woody VUTH " มากครับ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ไฟล์แนบ
vud.jpg (33.75 KiB) เข้าดูแล้ว 1306 ครั้ง
**
ยิ้มน้อยๆดีกว่าพูดร้อยคำ พูดร้อยคำดีกว่าหน้าบึ้งใส่ หน้าบึ้งใส่ดีกว่าไม่เห็นหัว ไม่เห็นหัวดีกว่าตัวตายจาก
**

https://www.facebook.com/tanasakda
Ktr78
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Ktr78 »

สนุกมากครับ ได้ฝึกใช้เกียร์เบา ฝึกการทรงตัวในที่แคบ ปั่นลัดเลาะในสวนนี่สบายจริงๆ อากาศดี ต้นไม้เขียวเย็นตา
ขอบคุณพี่ชาวชล และพี่ร่วมทริปทุกท่านที่ดูแลกันเป็นอย่างดีครับ
ชมภาพและคลิปบางส่วนได้ที่เฟสของผมครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id ... nref=story
crazy_fuji
สมาชิก
สมาชิก
team: กระทิงหนุ่ม'81
Bike: Fuji/Wheeler/Trek/Mini Noname[540]/Kuwahara/NeoBike/3Rensho/Panasonic
ตำแหน่ง: ท่าพระ/ฝั่งธนฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย crazy_fuji »

ม่ายเข็ด จัดอีกก็จะมา แต่มีข้อแม้นะ ว่าทริปหน้าต้องโหดกว่านี้หน่อย :lol: :mrgreen:
สุขใจเหนืออื่นใด เมื่อความแข็ง.. แรงยังมี!
luda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Fuji barracuda R

โพสต์ โดย luda »

ต้องขอโทษผู้จัดจากใจครับ ที่ลงชื่อไว้แต่ติดธุระไปไม่ได้จริงๆ มาดูทริปแล้วน่าไปมาก (แต่ทางแอบเหนื่อย55) โอกาสหน้าขอร่วมทริปด้วยใหม่นะครับ
จันทพงศ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0906952564
team: ---------------------------------
Bike: Hybrid 2015 Mongoose REFORM
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จันทพงศ์ »

สวัสดีครับ..ขอขอบคุณพี่โอ๋ พี่ปูด และอีกหลายๆคนที่ไม่ได้เอ่ยถึง ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ได้ร่วมทริปกันในครั้งนี้ ร่วมดูแลช่วยเหลือกันและกันจนจบทริป ถามว่าเหนื่อยมะก็เอาการ(91 กิโลเมตร กว่าๆ) เพราะบางช่วงต้องแบกจักรยานขึ้นๆลงๆ เพื่อข้ามสะพาน บางช่วงทางแคบมากซ้ายขวาเป็นล่องสวนและน้ำ ฝ่าดงกล้วย ผ่านใจกลางชุมชนหลายๆที่ๆเราไม่เคยได้สัมผัส ได้ไปกราบไหว้พระหลายๆวัด แต่ถ้าถามว่าสนุกมะ ขอตอบว่าสนุกมากวัดใจและท้าทาย ยิ่งได้มาชมภาพที่ได้ถ่ายกันไว้ยังอดยิ้มไม่ได้ ประทับใจมากๆครับ..โอกาศหน้าจัดอีกก็จะตามไปอีกครับ..ขอบคุณครับ พี่โอ๋ พี่ปูด และพี่ๆอีกๆหลายคน
kotzen
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เหล็กไหล
Bike: VOODOO BIZANGO / KHS F20 T3 / Specialized Stumpjumper / Surly Disc Trucker / Tarmac SL4

โพสต์ โดย kotzen »

มีโอกาสขอร่วมทริปด้วยนะครับ น่าสนุกมาก
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC
Bike: Trek / Dahon / Chevrolet / LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ »

เส้นทางลึกลับแบบนี้ คุณชาวชลเขาเก่ง ยกให้เป็นเทพเลยละ

ของทดลองลงรูปแรกก่อน.....ที่จุฬามีสามแยกปากหมา เด็กวิศวะเขาแซวเด็กอักษรที่เดินผ่าน....มาทริปนี้ได้เจอสี่แยกตอแหลที่บางซื่อ
ไฟล์แนบ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek / Dahon / Chevrolet / LA
ติดต่อ:

คุณป้าท่านนี้ร้องบอก รอเดี๋ยว ขอถ่ายรูปหน่อย แล้วก็คว้ากลองมาถ่ายพวกเรา
ไฟล์แนบ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ได้พบชาวบ้านใช้จักรยานเพื่อการสัญจร น้องคนนี้ไม่เห่อกระแสมอเตอร์ไซค์
ไฟล์แนบ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ชีวิตที่เฉียดคุก
ไฟล์แนบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”