+++ สบายดี หลวงพระบาง 18-24 ตุลาคม 2552 +++

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
jeepffw
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: +++ บันทึกการเดินทาง : "สบายดี หลวงพระบาง"

โพสต์ โดย jeepffw »

อ่านเพลินเลยครับเสืออิฐ :)
ออเอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1782-8304
team: แก๊งลูกหมูบางแสน ชลบุรี
Bike: klein
ตำแหน่ง: 11 ซ. 3 ถ.มิตรสัมพันธ์ ต.แสนสุข อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130

Re: +++ บันทึกการเดินทาง : "สบายดี หลวงพระบาง"

โพสต์ โดย ออเอ๋ »

สวัสดีค่ะ เสืออิฐ
ภาพสวยมาก ๆ โดยเฉพาะยามค่ำคืน
บรรยายได้สาระความรู้มากค่ะ
ทีมงานเยี่ยม อ่านเพลินเลย
หากมีโอกาสปรารถนาออกทริปด้วยอ่ะ
(เมื่อไหร่ไม่รู้จ้า จองไว้ก่อนนะ)

สวัสดีปีใหม่ 2553
ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ
แก๊งลูกหมู..รักจริงไม่ทิ้งกัน..
sanan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-9538-2348
team: คนชานเมือง
Bike: SPECIALIZED

โพสต์ โดย sanan »

ติดตามผลงานของเสืออิฐอยู่เหมือนกัน ชอบอ่าน

เขียนได้ดี เห็นความตั้งใจจริงแล้วบอกได้ว่า นับถือ

ขอให้สุขภาพดีตลอดปี 2553 นะครับ

รูปภาพ
สรุปปั่นเพื่อน้อง 7 ก.ค. 56 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=739401
สารบัญเลขหน้ากิจกรรม
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... tart=19440
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

jeepffw : ...สวัสดีครับ "ท่านพี่จิ๊บ" :D
...ขอบคุณครับพี่ที่เข้ามาติดตาม :mrgreen:

ออเอ๋ : ...สวัสดีครับ พี่อ๋อเอ๋ :D

...ผมก็อยากเป็นหนึ่งใน ขบวนจักรยานอลังการของศิษย์หลวงพ่อพูน เช่นกันครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...ขอบคุณมากครับที่เข้ามาติดตาม + ทักทาย

+++ สวัสดีปีใหม่ 2553 มีความสุข มากๆ เช่นกันครับ +++

sanan : ...ขอบคุณ พี่ sanan ที่เข้ามาติดตามชมนะครับ :mrgreen:
...ชมกันขนาดนี้เดี๋ยวก็ได้ "ลอย" ไปชน "ดาวเทียม" หรอกครับพี่ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

+++ สวัสดีปีใหม่ 2553 สุขภาพแข็งแรงเช่นกันครับผม :mrgreen: +++
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
met
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817119771
team: Nomad Cyclist , Thai BTC
Bike: ตัวเล็ก ใจใหญ่
ตำแหน่ง: bkk
ติดต่อ:

โพสต์ โดย met »

รูปภาพ

หมั่นไส้นายแบบมาก :mrgreen: แล้วคำลี่ไปไหน ไปตามหาถึงหลวงพระบางระวังคำลี่ที่ครยกจะฟ้อนเล็บใส่เอา :lol:
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe
เสี่ยวภูธร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847-9505-20
team: พังโคนทีม
Bike: CHALLENGER
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสี่ยวภูธร »

......สวัสดีปีใหม่ ขอให้เสืออิฐ คนหลังอานและสมาชิกทุกท่านมีความสุขทุกด้าน.....
ไม่มีทุกข์ ไม่มีโศก ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ อันตรายภัยใดๆไม่มากลายกล้ำ
แข็งมีแรงตลอดปี 2553 และปีต่อไป.......
เสือห้าภาค ปั่นทั่วทิศ มิตรทั่วไทย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=5730
ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

สบายดีหลวงพระบาง เป็นทริปที่เย้ายวนใจเป็นอย่างยิ่งครับ เลยขออนุญาตเข้ามาเก็บข้อมูลทั้งหมด เพื่อวันหนึ่ง คงมีโอกาสได้สัมผัสเส้นทางนี้กะเขาบ้าง ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่แสนจะละเอียดมัก ๆ ครับ... :P
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

สวัสดีปีใหม่ครับ เสืออิฐ คนหลังอาน และเพื่อน ๆ ชาวจักรยานทุกท่าน

ขอความเป็นสิริมงคล จงบังเกิดแก่ท่าน และครอบครัว
...ดลบันดาลให้พบแต่ความสุข และมีสุขภาพที่แข็งแรง เช่นกันครับ
...ขอบพระคุณเสืออิฐ ฯ ที่ PM ไปอวยพรปีใหม่
เป๋า แมวบ้าน
สมาชิก
สมาชิก
team: Probike
Bike: Klien
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เป๋า แมวบ้าน »

สบายดี :)

ผมสวนกับกลุ่มเสืออิฐทริปนี้พอดี ระหว่างกิ่วกะจำ - ภูคูณนะครับ
หวังว่าวันหลังอาจได้ร่วมเดินทางด้วยกันบาง

(รูปสวยบรรยายก็สนุก)
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

met : ...หมั่นไส้ผมอย่างเดียวพอนะครับ ห้ามทำร้ายร่างกายนะครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...ว่าที่ ผบ. ผมเป็นคนมีเหตุผลครับ คุยกันได้...แต่ไม่ค่อยรู้เรื่อง :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

เสี่ยวภูธร : ...สวัสดีปีใหม่ 2553 ครับ ท่าน "เสี่ยวภูธร" :mrgreen:
...ขอคำอวยพร สะท้อนกลับไปยังท่านด้วยนะครับ :D
...ต่อไปนี้ หากผมนึกถึง อ.พังโคน จ.สกลนคร ผมจะไม่นึกถึง "ไก่ย่างพังโคน" อย่างเดียว ผมจะคิดถึง ท่าน "เสี่ยวภูธร" ด้วยครับ :mrgreen:

ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ : ...สวัสดีครับท่าน "ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ " :mrgreen:
...ด้วยความยินดี เป็นอย่างยิ่งเลยครับ :mrgreen:

ลุงแซม : ...สวัสดีครับ ท่าน"ลุงแซม " :D
...ในที่สุด คุณลุงก็หา PM ผมเจอจนได้ ผมเฝ้ารอมาหลายวันแล้ว :mrgreen:
...โอกาสหน้าเจอกันใหม่ครับ :mrgreen:

เป๋า แมวบ้าน : ...สวัสดีครับท่าน "เป๋า แมวบ้าน " :mrgreen:

...ช่วงพูคูน - กิ่วกะจำ ช่วงนั้น กำลัง หูอื้อ ตาลาย คล้ายจะเป็นลม เลยครับ :mrgreen:

...ยังนึกเสียดาย ที่ไม่ได้หยิบกล้อง มาชักภาพ พวกพี่ๆ ไว้ครับ :(

...หวังไว้เหมือนกันครับ โอกาสดีๆ น่าจะได้ร่วมทริปกับ ท่านพี่ เป๋า แมวบ้าน บ้างนะครับ

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
mtb.hilander
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893058544
team: THAI BIKE TOURING CLUB
Bike: trek 6500

โพสต์ โดย mtb.hilander »

สวัสดีปีใหม่ นายอิฐ คนหลังอาน

ถาพนี้ชอบมากเป็นพิเศษ มอบเป็น ส.ค.ส .แด่คนพิเศษเช่นนาย...

จาก Khonburi MtB

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

mtb.hilander : ขอบคุณ ท่านพี่เอี้ยง,เกรียงไกร, mtb hilander (คนไร ชื่อเยอะจัง) :mrgreen:

...ที่ส่ง สคส. มาให้

...benz คันนี้ผมก็เห็นเหมือนกันครับพี่ สวย คลาสสิค ดูดี มีชาติตระกูล เป็นอย่างยิ่ง น่าจะมีคันเดียวในหลวงพระบาง เผลอๆ มีคันเดียวทั้งประเทศลาว :D

...ว่าแต่ พี่บอกว่าผมเป็น "คนพิเศษ" นี่ พี่คิดอะไรกับผมป่าวครับ :? :? :?

...ถ้าพี่คิด เดี๋ยววันหลัง ปั่นไปหาที่ "ครบุรี" ใหม่ก็ได้ครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

เสือแสนย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-9307203
team: ชุมเสือบ้านคลองพิษณุโลก
Bike: Specialized Rockhopper A1

โพสต์ โดย เสือแสนย์ »

:lol: ..สวัสดีปีใหม่ครับเสืออิฐ ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีเงินทอง การงานรุ่งเรือง ตลอดปี 53นะครับ... :lol: มาอวยพรช้าหน่อยนะ เพราะเพิ่งวางแก้วใด้สองวัน พอจะมีแรงหน่อย มีเวลามาเข้าเวป ก็ช่วงนี้แหละ วันศุกร์ต้องยกแก้วต่ออีก เห้อเหนื่อยจิงๆๆ อิอิ...
..ชุมเสือบ้านคลองพิษณุโลก...

http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=43
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือแสนย์ เขียน: :lol: ..สวัสดีปีใหม่ครับเสืออิฐ ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีเงินทอง การงานรุ่งเรือง ตลอดปี 53นะครับ... :lol: มาอวยพรช้าหน่อยนะ เพราะเพิ่งวางแก้วใด้สองวัน พอจะมีแรงหน่อย มีเวลามาเข้าเวป ก็ช่วงนี้แหละ วันศุกร์ต้องยกแก้วต่ออีก เห้อเหนื่อยจิงๆๆ อิอิ...
...สบายดี อ้ายแสนย์ คาสโนว่า แห่งเมืองพิษณุโลกสองแคว :mrgreen:

...สวัสดีปีใหม่นำเด้ออ้าย :D

...ยังไงซะก็เพลาๆ ยกแก้ว หน่อยเด้ออ้าย ยกบ่อยๆ เดี๋ยว "ตับ" มันซิแข็งแฮง :mrgreen: :lol:

..."ตับแข็ง" กะ "ขาแข็ง" มันบ่คือกันเด้อ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

..."คิดฮอดอีหลี" โซคดีปี 53 เด้ออ้ายแสนย์ :mrgreen:

ปล."ขออภัย" หากสำเนียง ขาดๆ เกินๆ :lol:

ขาประจำ
ขาประจำ

+++ เกิดปัญหาซะแล้วครับพี่น้องงงงงงงงงง +++

...กระผมฝากรูปไว้ที่ uppicweb

...ตอนนี้ไม่รู้เป็นอะไร รูปเกือบทั้งหมดขึ้น "X" ทำให้ดูไม่ได้เลย

...ต้องใช้เวลาแก้ไข สักพัก :? :? :? :cry: :cry: :cry:

....อย่างเซ็ง เลย :? :? :?

+++ ใครเป็นมั่ง ช่วยบอกหน่อยเถอะครับ ว่ามันเกิดจากอะไร ;)

ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”