...ถึงซะที น้ำตกแม่กระดังลา

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Q_Q
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ...ถึงซะที น้ำตกแม่กระดังลา

โพสต์ โดย Q_Q »

ธรรมชาติที่เราค้นหา ดีใจด้วยที่ไปถึงครับ
..
:mrgreen:
"ถีบ ถ่าย เที่ยว" --------- "น่ า น" --------- --------- "เชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน" ---------
_ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ __ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ _
ความสวยงามมักจะพบระหว่างเดินทางเสมอ
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหอยทาก ปั่นเล่นๆ อยู่แถวสมุทรสงคราม
Bike: DEAN

Re: ...ถึงซะที น้ำตกแม่กระดังลา

โพสต์ โดย เอ หมวกฟาง »

สองปันสิบสี่ เขียน:เหมือนได้ไปปั่นด้วยตัวเองเลยครับ
... :D :D :D ไปเอง สนุกกว่ามากเลยครับ

johnbee เขียน::D ชอบมากเลยครับ เส้นทางแบบนี้ น่าปี่นมาก เห็นแล้วอิจฉา ถ่ายรูปสวยมากครับ
...ขอบคุณครับ :D

lotus เขียน:ทางแบบนี้อีกนานกว่าจะมีนักท่องเที่ยวเข้ามา เพราะต้องเดินลุยป่าอีก 2 ชม ผมรับประกันครับ ไม่มีนักท่องเที่ยวจะทำแบบนั้น
...น่าจะเป็นที่ท่องเที่ยวได้ยากครับ เพราะช่วงหน้าแล้งจะมีน้ำน้อยมาก

fruit-bike เขียน:สุดยอดมากครับ :D :D
...ขอบคุณครับ :D

Q_Q เขียน:ธรรมชาติที่เราค้นหา ดีใจด้วยที่ไปถึงครับ
...ขอบคุณที่มาเยี่ยมครับพี่นู๋ :D

...ได้เห็นรากไม้ที่ยึดเกาะก้อนหินในลำธารแล้ว ยากนักที่มนุษย์อย่างเราจะจัดการกับสายน้ำได้แบบนั้น

มีคนพยายามเข้าไปทำฝายน้ำล้นอยู่หลายจุด แต่ก็ถูกถมเต็มไปด้วยก้อนหินและเม็ดทราย

...ความสมดุลย์ของธรรมชาติ เป็นสิ่งที่เราไม่สามารถเลียนแบบได้ครับ
neko
สมาชิก
สมาชิก
Bike: surly

โพสต์ โดย neko »

ผมชอบองค์ประกอบภาพสวยจัง ;)
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หมาป่าเดียวดาย
Bike: Lapierre audacio 300
ตำแหน่ง: ลำลูกกาคลอง 3

โพสต์ โดย PK.Ranger »

เป็นทริปที่สวยงามมากๆครับ เห็นหลายๆ ภาพแล้วชวนให้คิดถึงเรื่องราวในหนังสือเพชรพระอุมา ผมเคยเดินเที่ยวป่าที่ใต้ ขึ้นไปเที่ยวน้ำตกวังช้างตก (ตั้งชื่อตามประวัติที่เคยมีช้างผลัดหน้าผาตกมาตาย) ที่นครศรีธรรมราช ออกเดินป่าขึ้นเขาตั้งแต่ 7 โมงเช้า ไปทานข้าวเที่ยงที่น้ำตก ผ่านไปไม่กี่ปีกลับไปอีกทีมีถนนเกือบถึงน้ำตกเลย เสียดายสภาพป่าที่เสียไปแต่ก็น๊ะ.....
อดีตกับปัจจุบัน ห่างกันแค่หนึ่งวินาที
และปัจจุบัน ก็เป็นเหตุแห่งอนาคต
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

คุณเอ ลุย บู๊ ขนาดนี้แล้วถ้ายังไม่ถึงอีกในครั้งที่ 5 ผมขอนุญาตแน่ะนำว่าถ้ามีครั้งที่ 6 คงต้องเข้าไปด้วยรถแทรคเตอรแล้วครับ :lol: เยี่ยมจริงๆครับ เป็นผมคงถอดใจไปตั้งนานแล้วครับ แล้วตอนเดินเข้าไป เอารถจักรยานไปจอดกันที่ไหนล่ะครับ ชะนีบนต้นไม้รับฝากเหรอครับ :lol: :lol: :lol:
narakorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บางนาทีม
Bike: Giant tcr advance

โพสต์ โดย narakorn »

:D ;) :mrgreen: :P สวยครับ
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหอยทาก ปั่นเล่นๆ อยู่แถวสมุทรสงคราม

neko เขียน:ผมชอบองค์ประกอบภาพสวยจัง ;)
...ขอบคุณครับ แค่เห็นว่าสวยก็กดเลยครับ :mrgreen:

PK.Ranger เขียน:เป็นทริปที่สวยงามมากๆครับ เห็นหลายๆ ภาพแล้วชวนให้คิดถึงเรื่องราวในหนังสือเพชรพระอุมา ผมเคยเดินเที่ยวป่าที่ใต้ ขึ้นไปเที่ยวน้ำตกวังช้างตก (ตั้งชื่อตามประวัติที่เคยมีช้างผลัดหน้าผาตกมาตาย) ที่นครศรีธรรมราช ออกเดินป่าขึ้นเขาตั้งแต่ 7 โมงเช้า ไปทานข้าวเที่ยงที่น้ำตก ผ่านไปไม่กี่ปีกลับไปอีกทีมีถนนเกือบถึงน้ำตกเลย เสียดายสภาพป่าที่เสียไปแต่ก็น๊ะ.....
...แต่ก็น๊ะ อยากให้ป่าสวยๆคงอยู่ตลอดไป

pomroland เขียน:คุณเอ ลุย บู๊ ขนาดนี้แล้วถ้ายังไม่ถึงอีกในครั้งที่ 5 ผมขอนุญาตแน่ะนำว่าถ้ามีครั้งที่ 6 คงต้องเข้าไปด้วยรถแทรคเตอรแล้วครับ :lol: เยี่ยมจริงๆครับ เป็นผมคงถอดใจไปตั้งนานแล้วครับ แล้วตอนเดินเข้าไป เอารถจักรยานไปจอดกันที่ไหนล่ะครับ ชะนีบนต้นไม้รับฝากเหรอครับ :lol: :lol: :lol:
... :lol: จักรยานเอาซุกไว้ข้างทาง ตรงทางเข้าน้ำตกครับ

narakorn เขียน::D ;) :mrgreen: :P สวยครับ
...ขาประจำ ขอบคุณที่มาเยี่ยมครับ :D
พิชิตต์ พิศาลสารกิจ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT

โพสต์ โดย พิชิตต์ พิศาลสารกิจ »

ถ่ายรูปสวยมากครับ ใจถึงจริงๆไปกันแค่สองคน
panawan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0847698915
team: ปั่นด้วยใจไปด้วยกัน/บางบ่อ
Bike: trek4500,infinite spacecom

โพสต์ โดย panawan »

:o :o :o :o น่าไปมากเลยครับ....รูปสวยมากถ่ายยังกะมืออาชีพ :o :o :o
panawan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0847698915
team: ปั่นด้วยใจไปด้วยกัน/บางบ่อ
Bike: trek4500,infinite spacecom

โพสต์ โดย panawan »

:o :o :o :o น่าไปมากเลยครับ....รูปสวยมากถ่ายยังกะมืออาชีพ :o :o :o
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ

พิชิตต์ พิศาลสารกิจ เขียน:ถ่ายรูปสวยมากครับ ใจถึงจริงๆไปกันแค่สองคน
...ขอบคุณครับ ถ้าไปคนเดียวคงไม่ถึงน้ำตกครับ

panawan เขียน::o :o :o :o น่าไปมากเลยครับ....รูปสวยมากถ่ายยังกะมืออาชีพ :o :o :o
... :lol: มือสมัครเล่นครับ กล้องคอมแพค+ขาตั้งกล้องเล็กๆ
chien2501
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896151351
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพยาสูบ
Bike: เสือภูเขา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chien2501 »

:|
ลม ลำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Free

โพสต์ โดย ลม ลำเพย »

ติดตามทริปคุณหมอครับ :D
ติดต่อเบอร์นี้ครับ ** 089--556--4322 ** (เบอร์อื่นๆโจร)

วัยรุ่น......... มีเวลา มีแรง แต่ไม่มีเงิน
วัยทำงาน... มีแรง มีเงิน แต่ไม่มีเวลา
วัยชรา....... มีเงิน มีเวลา แต่ไม่มีแรง
i.am.pump
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย i.am.pump »

สวยดีจังเลยครับ ดูสบายๆ กับธรรมชาติ ได้มีโอกาสพบเห็นชะนีด้วย :D
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ

ลม ลำเพย เขียน:ติดตามทริปคุณหมอครับ :D
...ขอบคุณครับ
i.am.pump เขียน:สวยดีจังเลยครับ ดูสบายๆ กับธรรมชาติ ได้มีโอกาสพบเห็นชะนีด้วย :D
...ธรรมชาติสวยงามครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”