ลงเขาใหญ่ด้านปากช่องครั้งแรกมันเป็นอย่างนี้นี่เอง 10 ตุลาคม 2557

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
4p2k
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0883380269
team: สุวรรณภูมิ101
Bike: Trek3900, DG903, GiantSCR1, Pina.prince, Fuji.ab5, Giant.cros34, LG.mv1,108-1009bike
ตำแหน่ง: 544 ปัทมานนท์ ต.สระคู อ.สุวรรณภูมิ จ.101

Re: ลงเขาใหญ่ด้านปากช่องครั้งแรกมันเป็นอย่างนี้นี่เอง 10 ตุลาคม 2557

โพสต์ โดย 4p2k »

sniperthai เขียน:พึ่งไปมาเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ไม่เคยลิ้มรสภูเขาเลย ครั้งแรกเหมือนกัน ใจล้วนๆ ไม่มีขาอ่อนไม่มีขาแรงมารบกวนสมอง อยู่กับตัวเองอย่างเดียว ขึ้นทางปากช่อง ทั้งไปทั้งกลับ อยากบอกว่า ชีวิตขาลงที่เขาใหญ่ สบายจริงๆ

รูปภาพ
:o :o เห็นป้าย..ยังใจเย็นไปถ่ายรูปอีก. :) :) .โอ็ยยยย..นับถือออๆๆๆๆๆๆๆๆ.. :lol: :lol: .คร้าบบ :D :D
ch_doi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เสือภูเขา LOUIS GARNEAU....Rit Touring
ติดต่อ:

Re: ลงเขาใหญ่ด้านปากช่องครั้งแรกมันเป็นอย่างนี้นี่เอง 10 ตุลาคม 2557

โพสต์ โดย ch_doi »

ผมมือใหม่เหมือนกัน เคยปั่นขึ้นเขาใหญ่ด้วยเสือภูเขาทางปากช่อง จนถึงลานกางเต็นท์ลำตะคอง
มีหนักอยู่2เนินพอถึงจุดชมวิวก็ถือว่าผ่านได้ เพราะต่อไปก็เป็นเส้นทางขึ้นลงปกติทั่วไปจนถึงลานกางเต็นท์
เช่นกันปั่นขึ้นดอยสุเทพ หากสามารถปั่นจากตีนดอยถึงจุดชมวิวระยะทางประมาณ6-7กม. โดยส่วนตัวช่วงนี้
ผมมีความรู้สึกว่าหนักกว่าขึ้นเขาใหญ่บ้างเล็กน้อย หากช่วงแรกนี้ทำสำเร็จ จากจุดชมวิวต่อขึ้นไปถึงดอยสุเทพ
ก็น่าจะสบายแล้วครับ ไปยากเอา(โค้งขุนกัณฑ์ฯ)โค้งสุดท้ายก่อนถึงบันไดขึ้นพระธาตุอีกอึกใจเดียวเท่านั้นเอง
ผมปั่นรถเปล่านะครับ หากฟูลโหลนผมคงไม่สามารถครับ... :D
นายเชิงดอยครับ
ขายังอ่อน แรงไม่ดี มีแต่ใจ ไปช้าๆ ไม่ไหวก็กลับครับ...
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

4p2k เขียน:
sniperthai เขียน:พึ่งไปมาเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ไม่เคยลิ้มรสภูเขาเลย ครั้งแรกเหมือนกัน ใจล้วนๆ ไม่มีขาอ่อนไม่มีขาแรงมารบกวนสมอง อยู่กับตัวเองอย่างเดียว ขึ้นทางปากช่อง ทั้งไปทั้งกลับ อยากบอกว่า ชีวิตขาลงที่เขาใหญ่ สบายจริงๆ

รูปภาพ
:o :o เห็นป้าย..ยังใจเย็นไปถ่ายรูปอีก. :) :) .โอ็ยยยย..นับถือออๆๆๆๆๆๆๆๆ.. :lol: :lol: .คร้าบบ :D :D
มีอีกป้ายนึงครับ "ดงงูเห่า" หยดหยอง :lol: :lol: :lol:
phupaa
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 022574880
team: -
Bike: Giant Propel, TCR 1, Giant XTC 29er

โพสต์ โดย phupaa »

ch_doi เขียน:ผมมือใหม่เหมือนกัน เคยปั่นขึ้นเขาใหญ่ด้วยเสือภูเขาทางปากช่อง จนถึงลานกางเต็นท์ลำตะคอง
มีหนักอยู่2เนินพอถึงจุดชมวิวก็ถือว่าผ่านได้ เพราะต่อไปก็เป็นเส้นทางขึ้นลงปกติทั่วไปจนถึงลานกางเต็นท์
เช่นกันปั่นขึ้นดอยสุเทพ หากสามารถปั่นจากตีนดอยถึงจุดชมวิวระยะทางประมาณ6-7กม. โดยส่วนตัวช่วงนี้
ผมมีความรู้สึกว่าหนักกว่าขึ้นเขาใหญ่บ้างเล็กน้อย หากช่วงแรกนี้ทำสำเร็จ จากจุดชมวิวต่อขึ้นไปถึงดอยสุเทพ
ก็น่าจะสบายแล้วครับ ไปยากเอา(โค้งขุนกัณฑ์ฯ)โค้งสุดท้ายก่อนถึงบันไดขึ้นพระธาตุอีกอึกใจเดียวเท่านั้นเอง
ผมปั่นรถเปล่านะครับ หากฟูลโหลนผมคงไม่สามารถครับ... :D

ขอบคุณครับสงสัยต้องลองด้านปากช่องก่อนไปดอยสุเทพ
pomman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Aerothai en Vélo
Bike: Trek 4300 V, Bianchi Sempre Pro 2014, Dahon Board walk D7
ตำแหน่ง: ลำลูกกา คลอง4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pomman »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

อยากไปบ้างเหมือนกันครับ
FinalB
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย FinalB »

อยากไปโว้ย!! แต่อยู่ไกล :lol:
a lone wolf
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: kona sutra

โพสต์ โดย a lone wolf »

ลงด้านปากช่องนี่พอจะนึกตามและเข้าใจถึงความเครียดได้เลยนะครับ
ถนนแคบ รถเยอะ ชัน
ขนาดขับรถมีเอนจิ้นเบรกช่วยยังเครียดเลยครับ
ขึ้นเขาใหญ่ด้านเนินหอมได้ ขึ้นดอยสุเทพนี้พูดได้คำเดียวว่าสบายมากครับ
phupaa
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 022574880
team: -
Bike: Giant Propel, TCR 1, Giant XTC 29er

โพสต์ โดย phupaa »

ขอบคุณครับ
วันชัย คำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0626825062
team: ชมรมวิ่ง พิทักษืหัวหิน
Bike: เหล็กตราหมากลุ๊ก หนักโคตรแต่ทน

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง »

เป็นประโยชน์มากเลย เพื่อนๆกำลังวางแผนว่าจะไปพิชิตเขาใหญ่พอดีเลย
การที่เรารู้ตัวเองว่ากำลังทำอะไรอยู่ นี่แหละครับที่เรียกว่า การมีสติ แล้วจะทำให้เราปลอดถัย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”