ผลการแข่งขันชิงแชมป์ภาคเหนือ ส.4 ปายเสือภูเขาครั้งที่ 1 ฉบับ อู๊ด จักรยานแม่แฝก

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
อู๊ด จักรยานแม่แฝก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-1870932
team: จักรยานแม่แฝก
Bike: ทุกยี่ห้อ

ผลการแข่งขันชิงแชมป์ภาคเหนือ ส.4 ปายเสือภูเขาครั้งที่ 1 ฉบับ อู๊ด จักรยานแม่แฝก

โพสต์ โดย อู๊ด จักรยานแม่แฝก »

เริ่มต้นด้วยรุ่นหญิง อายุไม่เกิิน 12 ปีครับ
ผู้ให้เกียรติมอบรางวัลในรุ่นนี้คือ ท่านผู้อำนวยการโรงเรียนปายวิทยาคาร อ.พรเทพ ศุภรากรณ์ ให้เกียรติมอบรางวัลครับ
รูปภาพ

ผลการแข่งขันรุ่น C 1 หญิงอายุไม่เกิน 12 ปี.
อันดับที่ 1. ด.ญ.ศุรดา จันสา ทีม พะเยาไบค์คลับ 20 คะแนน
อันดับที่ 2. ด.ญ.อิสริยา ชั้นฝั้น ทีม ลุ่มน้ำฝางเชียงใหม่ 18 คะแนน

รูปภาพ

ผลการแข่งขันรุ่น 12 ชายอายุไม่เกิน 12 ปี.
ที่ 1 ด.ช. รังสิมันต์ รังการ์ด ทีม สุโขทัย Poly gon (รับถ้วยรางวัลไปก่อนแล้ว) 20 คะแนน
ที่ 2 ด.ช.ทศวรรษ อินกวา ทีม เสือซอย 4 แม่ริมเชียงใหม่ 18 คะแนน
ที่ 3 ด.ช.จิรวัฒน์ อรัญภูมิ ชมรมจักรยานปาย 16 คะแนน
ที่ 4 ด.ช.ติณณภพ วิเตกาศ ชมรมจักรยานปาย 14 คะแนน
ที่ 5 ด.ช.ชานนท์ ชายวิชัย ทีม พะเยาไบค์ึคลับ 12 คะแนน

รูปภาพ

รุ่น 15 ชายอายุไม่เกิน 15 ปี.
ที่ 1 รัชชานนท์ เยาว์รัตน์ ทีม อิสระ เชียงใหม่ 20 คะแนน
ที่ 2 ภูมินทร์ ดีพิจารณ์ ทีม เสือสันกำแพงเชียงใหม่ 18 คะแนน
ที่ 3 อนันต์ จรเสถียร ทีม เสือสันป่าตอง 16 คะแนน
ที่ 4 พีรวัฒน์ กิตติสาย ชมรมจักรยานปาย 14 คะแนน
ที่ 5 ณัฐสาร นำบุญจิตร เสือซอย 4 แม่ริมเชียงใหม่ 12 คะแนน
ที่ 6 จักรนรินทร์ ถาอินแก้ว ชมรมจักรยานปาย 10 คะแนน
ที่ 7 สิทธิโชค วิเตกาศ ชมรมจักรยานปาย 9 คะแนน
ที่ 8 พีรกิต อินทะวงค์ ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ อ.จอมทอง 8 คะแนน
ที่ 9 ปฎิพัทธ์ วีระวัฒนยุทรการ พะเยาไบค์คลับ ไม่เข้าเส้นชัย 5 คะแนน
ที่ 10 ฤิทธิรอน เมืองวงศ์ พะเยาไบค์คลับ 5 คะแนน
ที่ 11 อัศชัย ใจกันทา ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
แก้ไขล่าสุดโดย อู๊ด จักรยานแม่แฝก เมื่อ 13 ก.ค. 2013, 16:49, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ผลการแข่งขันชิงแชมป์ภาคเหนือ ส.4 ปายเสือภูเขาครั้งที่ 1 ฉบับ อู๊ด จักรยานแม่แฝก

โพสต์ โดย อู๊ด จักรยานแม่แฝก »

ผมต้องขออภัยด้วยนะครับ อาจจะช้าไปหน่อย แต่จะพยายามทยอยลงผลการแข่งขันพร้อมคะแนนไปเรื่อยๆ พี่น้องชาวเสือคอยหมั่นแวะเวียนเข้ามาชม เป็นระยะๆ นะครับ พร้อมกับภาพบรรยากาศ การแข่งขันอย่างครอบคลุม ภาพของผมจะมีรายชื่อของนักแข่งขัน ชื่อทีม ที่อยู่เท่าที่จะหาได้ เพื่อเป็นการสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน จะได้รู้จัก ชื่อเสียงเรียงนามกันไว้ ดีกว่าที่เห็นแต่หน้าคุ้นๆ ในแต่ละสนาม แต่ไม่รู้ว่าชื่ออะไรกันบ้าง อยู่ที่ใดกันบ้าง บางครั้งพวกเราอาจจะเข้าไปในพื้นที่นั้นๆ ก็จะได้คิดถึงกันและกัน ในฐานะ คนที่ชื่นชอบกีฬาจักรยานเสือภูเขาด้วยกัน แวะเยี่ยมเยือน กันฉันมิตรครับ....... ด้วยข้อจำกัดในหน้าที่การทำงานของผม รายละเอียดของผมอาจจะช้าไปบ้างต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่ง แต่จะพยายามทำให้สำเร็จให้ได้นะครับ อย่าลืมแวะเข้ามาตรวจสอบผลงานของท่านที่เก็บคะแนน จะรวบลงในเวปนี้ทั้งหมดครับผม
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ผลการแข่งขันชิงแชมป์ภาคเหนือ ส.4 ปายเสือภูเขาครั้งที่ 1 ฉบับ อู๊ด จักรยานแม่แฝก

มาดูต่อในรุ่น 18 ปี.ครับ
รูปภาพ

รุ่น 18 ชายอายุไม่เกิน 18 ปี.
ที่ 1 ศราวุธ พรหมคำแดง เสือสันกำแพง 20 คะแนน
ที่ 2 สิทธิชัย ต๊ะรังษี เสือดอยคำเชียงใหม่ 18 คะแนน
ที่ 3 ปฐมพงศ์ บุญแท้ ทีมเอเรีย 51 เชียงใหม่ 16 คะแนน
ที่ 4 พัชรพล เดชชุษณะนาถ เสี่ยโรงกลึง สุโขทัย 14 คะแนน
ที่ 5 ศุภณัฐ มั่นใจ เสือซอย 4 แม่ริมเชียงใหม่ 12 คะแนน
ที่ 6 จักริน หอมอาจ เสือซอย 4 แม่ริมเชียงใหม่ 10 คะแนน
ที่ 7 พัสกร ก้อนแก้ว ชมพนาทีมเชียงใหม่ 9 คะแนน
ที่ 8 ปรินทร บุญตันกัน ชมรมจักรยานปาย 8 คะแนน
ที่ 9 ธัญ ตานนท์ ชมรมจักรยานปาย 7 คะแนน
ที่ 10 รชฎ ชัยประสิทธิ์ ทีม เดอ คอนเซพท์ เชียงราย 6 คะแนน
ที่ 11 ณัฐวุฒิ แย้มภายคำ ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน

รุ่นชายทั่วไป
รูปภาพ
ที่ 1 จันทรบูรณ์ เกรียงชัยพนา เสือดอยคำ เชียงใหม่ 20 คะแนน
ที่ 2 ณัฐภูมิ สิทธิขัตย์ ทีมโรงงานสุราฯเชียงใหม่ 18 คะแนน
ที่ 3 พีรวัฒน์ ศรีเมือง เสือเพชรบูรณ์ 16 คะแนน
ที่ 4 ปาริวัฒน์ ตั๋นเหล็ก ทีม Street Fighter Chiangmai 14 คะแนน
ที่ 5 ณัฎฐวัฒน์ เหรียญเพชร ไม่สังกัดทีม 12 คะแนน
ที่ 6 ณัฐวุฒิ เนตรสุวรรณ 10 คะแนน
ที่ 7 สุรชัย สุลี ทีม Street Fighter Chiangmai 9 คะแนน
ที่ 8 Mr.Joe ทีม เสือดอยคำเชียงใหม่ 8 คะแนน
ที่ 9 ธีระพงษ์ แกล้วกล้า ทีม Street Fighter Chiangmai 7 คะแนน
ที่ 10 พงศกร ทองโอฬาร ทีม Street Fighter Chiangmai 6 คะแนน
ที่ 11 ธีรัช สว่างปัญญางกูร ทีม Street Fighter Chiangmai 5 คะแนน
ที่ 12 ทัศนัย พิมพ์ทรัพย์ ทีมหมอรถถีบเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 13 ดำรงสิน อุดมลาภ ทีมแม่ฮ่องสอน 5 คะแนน
ที่ 14 ชาญศิลป์ ศรีวิเศษ แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 15 รพิฉัตร เมฆศิริ ทีม Street Fighter Chiangmai 5 คะแนน
ที่ 16 เทวิน วงค์จู ทีม Street Fighter Chiangmai 5 คะแนน
ที่ 17 เจษฎา เจริญสุข ทีมแดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 18 อรรถพล อ่องเหมก่า ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 19 บุญรักษ์ โกมิตร์ ทีมแดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ขาประจำ
ขาประจำ

ต่อไปรุ่น B3 ครับ หญิงอายุ 30 ปีขึ้นไป
รูปภาพ

ที่ 1 รัฎฎาพร ศรีสุข เสือสันกำแพง 20 คะแนน
ที่ 2 ประภัสสร ดีรักษา ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเมืองด่านซ้าย จ.เลย 18 คะแนน
ที่ 3 ศรีธร กุลนา ทีมแม่สะเรียง 16 คะแนน
ที่ 4 ธัญญา แสนเฉลียว ชมรมจักรยานปาย 14 คะแนน
ที่ 5 น.ส.รุ่งรวิน อินสำราญ ทีมเอเรีย 51 เชียงใหม่ 12 คะแนน
ที่ 6 วิลาวัลย์ เอกกำลังกุล ชมรมจักรยานปาย 10 คะแนน
ที่ 7 นริศรา ทินบัว ชมรมจักรยานปาย 9 คะแนน
ที่ 8 ปราณี อินทะวงค์ ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ อ.จอมทอง 8 คะแนน
ที่ 9 อภิพิม สุรวนิช ชมรมจักรยานปาย 7 คะแนน
ที่ 10 อ.ประณยา ศุภราภรณื ชมรมจักรยานปาย 6 คะแนน
ที่ 11 น.ส.อัมพรรณ พงศ์พล แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ขาประจำ
ขาประจำ

รุ่น B 2 หญิงทั่วไป ไร้คู่แข่งมาหนึ่งเดียวจ๊ะ ภาวิณี มารมย์ ทีม เดอ คอนเซพท์ เชียงราย 20 คะแนนเต็ม

รูปภาพ

B 1 หญิงอายุไม่เกิน 15 ปี. จิดากา เพียงคิด ทีม ท่าตอน อ.ฝางเชียงใหม่ 20 คะแนน

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

ครับเรามาดูผู้ที่ชนะในรุ่น ชายอายุ 50-54 ปี. รุ่นนี้มีพลิกความคาดหมายน้อยๆครับ พี่มิตรพิดโลกไม่ได้มา เสือแดงไกรนพ มหาวรรณ์ไวตามิลด์เชียงใหม่ก็เช็ดปากหวานหมูไม่ต้องเหนื่อยมาก สุดท้ายเหลือเชื่อครับไกรนพ ปั่นได้รอบเดียวยางโดนเหล็กแบนแต้ 555 สุดท้ายชัยชนะก็ยังตกเป็นของทีม พิษณุโลก ฟอร์ซ ไซคลิ่ง ทีมพี่มิตรอยู่ดีรุ่นนี้ อ.ธีระวัฒน์ สิทธิวงค์ แชมป์เก่าหลายสมัยอยู่ดีครับ
รุ่นนี้ผู้ให้เกียรติมอบรางวัลก็คือ คุณหมอเป็ป ชลิตา สุนันทกรญ์ จากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอปาย คุณนายของท่านหัวหน้าศุนย์จ่ายไฟ อ.ปายหรือป๋าหนุ่ย ของเรานี่เองครับ
ปล. รุ่นนี้มีจิตรโว โจหวิด อ.จงจิตร ปิ่นแก้ว นายสนามแม่โจ้ มาลงแข่งขันด้วยนะครับ แต่ท่านไม่มักน้อย มักมากครับต้องเลข 1 แต่ต้องเป็น 1 คู่กันครับ 555...

รูปภาพ
ที่ 1 อ.ธีรวัฒน์ สิทธิวงค์ ทีม พิษณุโลก ฟอร์ซ ไซคลิง 20 คะแนน
ที่ 2 อ.จำนงค์ ไชยะหมื่น ทีม ลุ่มน้ำฝาง-บ่อน้ำมันฝาง 18 คะแนน
ที่ 3 ศิลป์ คำหน่อแก้ว ทีม เอเรีย 51 เชียงใหม่ 16 คะแนน
ที่ 4 นิวัต ตรีรัตน์ ทีม ไบค์ด็อกเตอร์ พะเยา 14 คะแนน
ที่ 5 เจริญ ปัญญาพรหม ทีม คุ้มเสืิอเชียงใหม่ 12 คะแนน
ที่ 6 ผู้หมวดแอ๊ด ร.ต.ต.ธนวัฒน์ วันชนะเสน ทีม พะเยาไบค์คลับ 10 คะแนน
ที่ 7 อ.เอส พัลลพ น้อยสะปุ๋ง ชมรมจักรยานป่าซาง 9 คะแนน
ที่ 8 อ.บพิตร คำมูล ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเมืองด่ายซ้ายจังหวัดเลย 8 คะแนน
ที่ 9 ณรงค์พล อินต๊ะยศ ทีมเชียงของไบค์ 7 คะแนน
ที่ 10 ว่าที่ร้อยตรี สุพล ตาสิงห์ ทีม เชอรี่ไบค์เชียงใหม่ 6 คะแนน
ที่ 11 อ.จงจิตร ปิ่นแก้ว เสือหนองจ๊อมสันทรายเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 12 สัมพันธ์ อินทะวงค์ ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 13 สุรสีห์ แก้วเดียว เสือเชียงคำ 5 คะแนน
ที่ 14 ร.ต.ศิริ เจริญสุข ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 15 ไกรนพ มหาวรรณ์ ไวตามิลด์เชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 16 คณึง แดงมอเตอร์ห้วยบง เชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 17 วิฑูรย์ สุรินแก้ว เสือหนองจ๊อมสันทรายเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 18 ประสิทธิ์ มุกดา ดรีมทีม สันทรายเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 19 เสือหนุ่ย ศุภกร สุนันทภรญ์ ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 20 ยงยุทธ มูลแก้ว แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 21 สัมฤิทธิ์ ตาชนะ แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 22 นิทัศน์ ปัญญาณะ แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน

ปล.รุ่นนี้ จิตรโว โจหวิด อาจารย์จงจิตร ปิ่นแก้ว แจ๋วกว่าใครๆครับ รับถ้วยเกียรติยศในฐานะเก่งกว่าใครๆ ได้ที่ 1 ตั้ง 2 ตัวครับ 555...

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย อู๊ด จักรยานแม่แฝก เมื่อ 13 ก.ค. 2013, 15:12, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ต่อไปเป็นรุ่น 30 ชายอายุ 30-34 ปีครับ
ผู้ให้เกียรติมอบรางวัล คือท่านนายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลปาย ท่าน อ.สมพร เชาว์ฤิทธิ์ ครับ

รูปภาพ

ที่ 1 ศรายุทธ ชัยชนะ ทีม ซอยตันหรรษาเชียงใหม่ 20 คะแนน
ที่ 2 ศรัณย์ ไชยยัง ทีม TCI เชียงใหม่ 18 คะแนน
ที่ 3 รักชัย ศรีนวน เสือดอยคำเชียงใหม่ 16 คะแนน
ที่ 4 ศุภณัฐ สุบินมิตร์ Steet Fighter Chaingmai 14 คะแนน
ที่ 5 นพดล คำป้้อ เสือดอยคำเชียงใหม่ 12 คะแนน
ที่ 6 สงกรานต์ เขมาขะ แม่ริมเชียงใหม่ 10 คะแนน
ที่ 7 ชาญชัย ตุ่นแก้ว ทีม DreamTeam SanSai Chiangmai 9 คะแนน
ที่ 8 นิวัต วุฒิสาร ทีม Chompana Team Chaingmai 8 คะแนน
ที่ 9 อภิชิต กิจทาทอง ทีมแม่ฮ่องสอน 7 คะแนน
ที่ 10 พงศกร หมื่นแสน เสือดอยคำเชียงใหม่ 6 คะแนน
ที่ 11 สิทธิพงศ์ ประสิมธิสุข ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 12 วิชญพล พาณิชย์กุลไพศาล เสือศาลาหางดงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 13 ศักดา คำวัง แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 14 จักรกฤษณ์ ปัญญานะ แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 15 ปริวัตร ศรีคำมูล Chompana Team Chaingmai 5 คะแนน
ขาประจำ
ขาประจำ

มาดูรุ่น 35 ชายอายุ 35-39 ปี กันบ้างครับ งานนี้จ่าเยิ้ม...จากไซเคิลมาเนีย พิษณุโลกนั้นยอมรับว่า เข้าฝักจริงๆครับ มาแรงเป็นที่ 1 เลยครับ สงสัยได้เจอเจ้าแจ๊กกี้...สีเสื้อเดียวกัน เอาขนมโดนัท เสริมเพิ่มพลังกระมังครับท่าน จ่าเยิ้ม..ครับ
ผู้ให้เกียรติมอบรางวัลคือท่านธนพล ไชยะ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งยาวครับ

รูปภาพ

ที่ 1 พ.อ.อ.มานะชัย เดชาสิริบูรณ์ ทีม ไซ เคิลมาเนีย พิษณุโลก 20 คะแนน
ที่ 2 มานพ หน่อแก้ว เสือสันกำแพง 18 คะแนน
ที่ 3 สุรชัย คัมภีระ ทีมซอยตันหรรษา เชียงใหม่ 16 คะแนน
ที่ 4 ปราโมทย์ เมืองเป้ เสือเพชรบูรณ์ 14 คะแนน
ที่ 5 จอมพล คำประดิษฐ์ ทีม คุ้มเสือแม่ริมเชียงใหม่ 12 คะแนน
ที่ 6 ภานุพันธ์ ไทยยันโต ทีม เสือศาลาหางดง เชียงใหม่ 10 คะแนน
ที่ 7 ชัยฤิทธิ์ ณ.ลำพูน เสือสันกำแพง เชียงใหม่ 9 คะแนน
ที่ 8 เสือติ๊ก ธงชัย สมพงษ์ เสือดอยหลวงเชียงดาว 8 คะแนน
ที่ 9 ปราชญา พานิชชาติ ชมรมจักรยานปาย 7 คะแนน
ที่ 10 พงษ์เดช อินทนนท์ ชมรมจักรยานปาย 6 คะแนน
ที่ 11 ทรงวุฒิ เรืองปิ่น ทีมศูนย์บริการทะเบียนภาค 5 เชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 12 วรศิลป์ จิตตมานนท์กุล ทีม แม่ฮ่องสอน 5 คะแนน.
ที่ 13 อนุรัตน์ สาลีโภชน์ ทีม Steet Fighter Chaingmai 5 คะแนน
ที่ 14 ริเริ่ม ศรีวรรณะ ทีม Chompara Team Chiangmai 5 คะแนน
ที่ 15 สวิง ไชยวงค์ เสือดอยคำ เชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 16 ประศาสน์ สายพริ้ง ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 17 มนตรี ศรีโจ้ แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 18 อภินันต์ ภาคน้อย ทีมเชียงของไบค์ 5 คะแนน
ที่ 19 พรเทพ จิตต์ผ่อง ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 20 นรชัย อ่อนศรี (ผ่อหาเสี่ยสอง ตางใดก่ ดาย 555) ทีมไลฟ์ แอนด์ลิฟวิ่งไบค์ เนท 5 คะแนน

งานนี้ยืนยันด้วยภาพถ่าย ว่าเสี่ยสองมาแข่งขันด้วย 555

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

ข้ามมารุ่นน้ำหนักกันบ้างครับ A 1 น้ำหนัก 85 ก.ก.อายุไม่เกิน 35 ปี.มาดูทีม Stree Fighter Chiangmai ของเสี่ยกิตติพันธ์ และเสี่ยจักรี เขาแบ่งเค็กกันครับ แชมป์รุ่นนี้หนีทีมนี้ไม่ออกซะแล้ว มาแรงตลอด เสริมทีมให้ยิ่งใหญ่ขึ้น ยิ่งมีพ่อใหญ่ สุชาติ สุบินมิตร์ กะเสือน้อง 2 พ่อลูกเข้ามาเสริมทีมอีก ทำให้ทีมยิ่งใหญ่จริงๆครับ ยินดีกับความสำเร็จของทีม Stree Fighter Chiangmai ในสนามนี้ด้วยนะครับ
ผู้ที่ให้เกียรติมอบรางวัลคือ ท่านรองผู้อำนวยการ โรงเรียนปายวิทยาคาร และ รองประธานชมรมจักรยานปาย อ.ชุมพล วิจิตรพร ครับ

รูปภาพ

ที่ 1 กิตติพันธ์ สุนทรวรเชรษฐ์ Stree Fighter Chiangmai 20 คะแนน
ที่ 2 จักรี ทะสี Stree Fighter Chiangmai 18 คะแนน
ที่ 3 สงกรานต์ ปงจันตา ทีม เอเรีย 51 เชียงใหม่ 16 คะแนน
ที่ 4 ปรีชา คำภีระ ทีม สพป.มส.2 แม่ฮ่องสอน 14 คะแนน
ที่ 5 ภูมิฌาณ พฤไพยภา ทีม เดอ คอน เซพท์ เชียงราย 12 คะแนน
ที่ 6 สราวุธ หลุ่ยบุญเป็ง ทีม ไลฟ์ แอนด์ ลีฟวิ่ง ไบค์เนท 10 คะแนน
ที่ 7 ทวีศักดิ์ ทาสุธะ ครีมทีมสันทราย เชียงใหม่ 9 คะแนน
ที่ 8 ปิยะพงษ์ บุญอินทร์ ชมรมจักรยานปาย 8 คะแนน
รูปประจำตัวสมาชิก
จงจิตร ปิ่นแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0433617
team: เทศบาลหนองจ๊อม
Bike: มอสโซ่

โพสต์ โดย จงจิตร ปิ่นแก้ว »

อู๊ด จักรยานแม่แฝก เขียน:ครับเรามาดูผู้ที่ชนะในรุ่น ชายอายุ 50-54 ปี. รุ่นนี้มีพลิกความคาดหมายน้อยๆครับ พี่มิตรพิดโลกไม่ได้มา เสือแดงไกรนพ มหาวรรณ์ไวตามิลด์เชียงใหม่ก็เช็ดปากหวานหมูไม่ต้องเหนื่อยมาก สุดท้ายเหลือเชื่อครับไกรนพ ปั่นได้รอบเดียวยางโดนเหล็กแบนแต้ 555 สุดท้ายชัยชนะก็ยังตกเป็นของทีม พิษณุโลก ฟอร์ซ ไซคลิ่ง ทีมพี่มิตรอยู่ดีรุ่นนี้ อ.ธีระวัฒน์ สิทธิวงค์ แชมป์เก่าหลายสมัยอยู่ดีครับ
รุ่นนี้ผู้ให้เกียรติมอบรางวัลก็คือ คุณหมอเป็ป ชลิตา สุนันทกรญ์ จากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอปาย คุณนายของท่านหัวหน้าศุนย์จ่ายไฟ อ.ปายหรือป๋าหนุ่ย ของเรานี่เองครับ
ปล. รุ่นนี้มีจิตรโว โจหวิด อ.จงจิตร ปิ่นแก้ว นายสนามแม่โจ้ มาลงแข่งขันด้วยนะครับ แต่ท่านไม่มักน้อย มักมากครับต้องเลข 1 แต่ต้องเป็น 1 คู่กันครับ 555...

รูปภาพ
ที่ 1 อ.ธีรวัฒน์ สิทธิวงค์ ทีม พิษณุโลก ฟอร์ซ ไซคลิง 20 คะแนน
ที่ 2 อ.จำนงค์ ไชยะหมื่น ทีม ลุ่มน้ำฝาง-บ่อน้ำมันฝาง 18 คะแนน
ที่ 3 ศิลป์ คำหน่อแก้ว ทีม เอเรีย 51 เชียงใหม่ 16 คะแนน
ที่ 4 นิวัต ตรีรัตน์ ทีม ไบค์ด็อกเตอร์ พะเยา 14 คะแนน
ที่ 5 เจริญ ปัญญาพรหม ทีม คุ้มเสืิอเชียงใหม่ 12 คะแนน
ที่ 6 ผู้หมวดแอ๊ด ร.ต.ต.ธนวัฒน์ วันชนะเสน ทีม พะเยาไบค์คลับ 10 คะแนน
ที่ 7 อ.เอส พัลลพ น้อยสะปุ๋ง ชมรมจักรยานป่าซาง 9 คะแนน
ที่ 8 อ.บพิตร คำมูล ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเมืองด่ายซ้ายจังหวัดเลย 8 คะแนน
ที่ 9 ณรงค์พล อินต๊ะยศ ทีมเชียงของไบค์ 7 คะแนน
ที่ 10 ว่าที่ร้อยตรี สุพล ตาสิงห์ ทีม เชอรี่ไบค์เชียงใหม่ 6 คะแนน
ที่ 11 อ.จงจิตร ปิ่นแก้ว เสือหนองจ๊อมสันทรายเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 12 สัมพันธ์ อินทะวงค์ ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 13 สุรสีห์ แก้วเดียว เสือเชียงคำ 5 คะแนน
ที่ 14 ร.ต.ศิริ เจริญสุข ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 15 ไกรนพ มหาวรรณ์ ไวตามิลด์เชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 16 คณึง แดงมอเตอร์ห้วยบง เชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 17 วิฑูรย์ สุรินแก้ว เสือหนองจ๊อมสันทรายเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 18 ประสิทธิ์ มุกดา ดรีมทีม สันทรายเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 19 เสือหนุ่ย ศุภกร สุนันทภรญ์ ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 20 ยงยุทธ มูลแก้ว แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 21 สัมฤิทธิ์ ตาชนะ แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 22 นิทัศน์ ปัญญาณะ แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน

ปล.รุ่นนี้ จิตรโว โจหวิด อาจารย์จงจิตร ปิ่นแก้ว แจ๋วกว่าใครๆครับ รับถ้วยเกียรติยศในฐานะเก่งกว่าใครๆ ได้ที่ 1 ตั้ง 2 ตัวครับ 555...

รูปภาพ
สนามปายสนุกมากครับ ได้กลับมาลงสนามหลังจากหายไป 2 ปีกว่าครับได้เจอพี่ ๆ เพื่อน น้อง ๆ นักปั่นมีความสุขยิ่งกว่าได้ยืนบนโพเดียมครับลุง.. 555 อยากปั่นในสนามบริเวณอบต.ทุ่งยาวครับ แทร็กขี่ได้สนุกมากครับ ฝีมือใครครับลุง ช่วยตอบผมหน่อยครับ ไมรู้จริง ๆ ครับลุงอู๊ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

.......... " สนามปายสนุกมากครับ ได้กลับมาลงสนามหลังจากหายไป 2 ปีกว่าครับได้เจอพี่ ๆ เพื่อน น้อง ๆ นักปั่นมีความสุขยิ่งกว่าได้ยืนบนโพเดียมครับลุง.. 555 อยากปั่นในสนามบริเวณอบต.ทุ่งยาวครับ แทร็กขี่ได้สนุกมากครับ ฝีมือใครครับลุง ช่วยตอบผมหน่อยครับ ไมรู้จริง ๆ ครับลุงอู๊ด.."...........

อาจารย์ครับ อย่าลืมมาเยี่ยมห้องนี้บ่อยๆนะครับ ผมจะทยอยลงไปเรื่อยๆ มีภาพสวยๆเด็ด อีกจำนวนมาก โดยเฉพาะภาพอาจารย์จงจิตร แบบที่กล้องท่านอื่นไม่มีนะครับ แทรคแบบนี้ของชอบอาจารย์ครับ เอาไว้ถ้าบุญของผมยังมีมากได้รับความไว้วางใจ สนามแม่โจ้ แทรคต้องมากกว่านี้ครับ ปล.ให้เพียงอาจารย์ไว้ซ้อมเท่านั้นนะครับ วันแข่งขันต้องทำหน้าที่นายสนามแบบเต็มตัวครับ 555...
รูปประจำตัวสมาชิก
จงจิตร ปิ่นแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0433617
team: เทศบาลหนองจ๊อม
Bike: มอสโซ่

โพสต์ โดย จงจิตร ปิ่นแก้ว »

อู๊ด จักรยานแม่แฝก เขียน:.......... " สนามปายสนุกมากครับ ได้กลับมาลงสนามหลังจากหายไป 2 ปีกว่าครับได้เจอพี่ ๆ เพื่อน น้อง ๆ นักปั่นมีความสุขยิ่งกว่าได้ยืนบนโพเดียมครับลุง.. 555 อยากปั่นในสนามบริเวณอบต.ทุ่งยาวครับ แทร็กขี่ได้สนุกมากครับ ฝีมือใครครับลุง ช่วยตอบผมหน่อยครับ ไมรู้จริง ๆ ครับลุงอู๊ด.."...........

อาจารย์ครับ อย่าลืมมาเยี่ยมห้องนี้บ่อยๆนะครับ ผมจะทยอยลงไปเรื่อยๆ มีภาพสวยๆเด็ด อีกจำนวนมาก โดยเฉพาะภาพอาจารย์จงจิตร แบบที่กล้องท่านอื่นไม่มีนะครับ แทรคแบบนี้ของชอบอาจารย์ครับ เอาไว้ถ้าบุญของผมยังมีมากได้รับความไว้วางใจ สนามแม่โจ้ แทรคต้องมากกว่านี้ครับ ปล.ให้เพียงอาจารย์ไว้ซ้อมเท่านั้นนะครับ วันแข่งขันต้องทำหน้าที่นายสนามแบบเต็มตัวครับ 555...
ส่วนมากจะแวะมาเยี่ยมห้องนี้เป็นประจำ อยากรู้ว่าถ้าลงแข่งแล้วเราสามารถเดาได้เลยว่า ถ้าเราซ้อมมาเท่าไร จะได้อันดับเท่าไรครับลุง รู้เขา รู้เราครับลุงอู๊ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

มาดูรุ่นน้ำหนักต่อครับ A2 ชายน้ำหนัก 85 ก.ก. อายุ 35 ปีขึ้นไป รุ่นนี้ต้องยกให้เลขาฯชมรมจักรยานปาย อ.ฤิทธิชัย ดำรงค์ชีพ ผช.ผอ.โรงเรียนปางแปกครับ เจ้าถิ่น และ เป็นทีมทำสนามเอง ซ้อมทุกวัน ท่านหวงถ้วยอันดับที่ 1 รุ่นนี้มากๆประกาศไว้ก่อนแข่งขัน ว่าขอถ้วยอันดับที่ 1 ไว้ที่ อ.ปายซักใบ แล้วก็เป็นอย่างนั้นจริงๆครับ ได้ด้วยความสามารถของท่านเท่านั้น คนอื่นๆช่วยท่านไม่ได้ ขอแสดงความยินดีด้วยครับท่านเลขาฯชมรมจักรยานปาย...งานนี้ท่านประธานชมรมจักรยานปาย ผอ.โกศล เชาว์เลขา ต้องมอบรางวัลด้วยตนเองครับ และรุ่นนี้ต้องขอขอบพระคุณ ท่าน พชร อมราภรณ์กุล จากทีมทองมือสอง ศาลาลัย อ.สามร้อยยอด จ.ประจวบคีรีขันธ์ ที่เดินทางมาพร้อมครอบครัวมาตั้งแต่วันศุกร์ที่ 5 มาถึง อ.ปายตอนสายๆวันที่ 6 ทันลองสนามและท่องเที่ยว อ.ปายดังฝันของท่าน และกลับถึง จ.ประจวบวันที่ 9 สุดยอดจริงๆ ผมก็ช่วยลุ้นพี่ท่าน ให้ได้แชมป์ภาคเหนือของเราให้ได้ครับ ขอบพระคุณเป็นกำลังใจให้เสมอครับผม

รูปภาพ

ที่ 1 อ.ฤิทธิชัย ดำรงค์ชีพ ชมรมจักรยานปาย 20 คะแนน
ที่ 2 พี่หน่อง ศุภกิจ ศรีสุกใส ทีมเสี่ยโรงกลึง สุโขทัย 18 คะแนน
ที่ 3 พชร อมราภรณ์กุล ทีมทองมือสองศาลาลัย จ.ประจวบคีรีขันธ์ 16 คะแนน
ที่ 4 ธีรศักดิ์ รุ่งเจริญ ทีม Steet Fighter Chaingmai 14 คะแนน
ที่ 5 กฤษดา แซ่เดียว ทีม Steet Fighter Chaingmai 12 คะแนน
ที่ 6 พิพัฒน์ ศูนย์กลาง ชมรมจักรยานปาย 10 คะแนน
ที่ 7 วสุพงศ์ ฉลาดวงค์ ชมรมจักรยานปาย 9 คะแนน
ที่ 8 ครรชิต สกุลรัตน์ ทีม เชียงของไบค์ 8 คะแนน
ที่ 9 พี่จ๊อด ร้านหนูนาปาย พัฒนา มณี ชมรมจักรยานปาย 7 คะแนน
ที่ 10 หิรัญ แสงน้อย ชมรมจักรยานปาย 6 คะแนน
ที่ 11 ชูชาติ แสงต่าย ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 12 กรัณย์ อนันต๊ะ เสือดอยหลวงเชียงดาว 5 คะแนน
ขาประจำ
ขาประจำ

รุ่น 60 ชายอายุ 60 ปีขึ้นไป รุ่นนี้คุณลุงสุชาติ ท่านประเดิมสีเสื้อใหม่ ได้อย่างสวยหรูครับ ไม่มีผิดหวังสำหรับทีม Street Fighter Chaingmai ครับ รุ่นนี้ก็เป็นท่านผู้ใหญ่ที่ผมเคารพนับถือมาตลอด ต้องขอบพระคุณเป็นกรณีพิเศษ ก็คือพี่วิทยาธรณ์ สุขาวดี ครับพี่เดินทางมาจาก จ.เพชรบูรณ์ และแจ้งสมัครล่วงหน้าในลำดับต้นๆ ด้วยความมั่นใจครับขอบพระคุณมากๆจริงๆครับพี่
ผู้ให้เกียรติมอบรางวัลในรุ่นนี้คือ ท่านรองประธานชมรมจักรยานปาย อ.ชุมพล วิจิตรพร รอง ผอ.โรงเรียนปายวิทยาคารครับผม

รูปภาพ

ที่ 1 สุชาติ สุบินมิตร์ ทีม Street Fighter Chaingmai 20 คะแนน
ที่ 2 อ.จรัญ รัตนศรี ทีม เสือสันป่าตอง 18 คะแนน
ที่ 3 บุญทวี เกตุสุจา ทีมคุ้มเสือแม่ริมเชียงใหม่ 16 คะแนน
ที่ 4 วิทยาธรณ์ สุขาวดี เสือเพชรบูรณ์ 14 คะแนน
ที่ 5 กำนันสุรพงษ์ กาสุริยะ แม่แฝกใหม่ สันทรายเชียงใหม่ 12 คะแนน
ขาประจำ
ขาประจำ

มาดูรุ่นพิมพ์นิยมกันครับ งานนี้ชัยชนะเป็นของเสือป๋อง จาก TCi การไฟฟ้าเชียงใหม่นายสนามบ้านปง ในวันที่ 11 ส.ค. 56 นี้ครับ นอกจากนั้นก็ยังมีขาแรงจากพิดโลกอย่างคุณเฉลียว จากเพชรบูรณ์อย่างคุณวีระพันธ์ แล้วก็ยังมี เสือโดดเดี่ยวอย่างเสือโล้นซ่าร์ และที่คนที่ไม่เคยพลาดรายการผมก็คือเสือจุ๋ม อนุชิตจากทีมเสือสันกำแพงครับ งานนี้ได้เชิญพี่แต้มสันกำแพง มาให้เกียรติเก็บภาพสวยๆ ฝากให้กับเพื่อนนักแข่งขันด้วย ต้องกราบขอบพระคุณพี่แต้ม สันกำแพงเป็นอย่างสูงด้วยนะครับ มีนักแข่งขันในรุ่นนี้ 27 ท่านครับ
ผู้ให้เกียรติมอบรางวัลในรุ่นนี้คือ ท่านบุญส่ง แจ่มแจ้ง รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งยาว ให้เกียรติมอบรางวัลครับ

รูปภาพ

ที่ 1 ทาชล อินใจมา ทีม TCI การไฟฟ้า จ.เชียงใหม่ 20 คะแนน
ที่ 2 เฉลียว คชพงษ์ ทีมพิษณุโลก ฟอร์ช ไซคลิ่ง 18 คะแนน
ที่ 3 วีระพันธ์ หงษ์หนึ่ง เสือเพชรบูรณ์ 16 คะแนน
ที่ 4 ชัยณรงค์ วงค์จันตา แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 14 คะแนน
ที่ 5 อภิณห์ศักดิ์ มูลจรินทร์ เสือโดดเดี่ยวโล้นซ่าร์ 12 คะแนน
ที่ 6 สุนทร รุ่งโรจน์ ชมรมจักรยานปาย 10 คะแนน
ที่ 7 สมคิด กาวิชา Dream Team SanSai Chiangmai 9 คะแนน
ที่ 8 เสือจุ๋ม อนุชิต บุญศิริ เสือสันกำแพงเชียงใหม่ 8 คะแนน
ที่ 9 สุกิตต์ ประเสริฐ์ พะเยาไบค์คลับ 7 คะแนน
ที่ 10 ดุจรินทร์ คำฟู เชียงของไบค์ 6 คะแนน
ที่ 11 อุทัย ทองจ่าม เสือสันป่าตอง 5 คะแนน
ที่ 12 ด.ต.วิชาญ เดชอุดมชัย ทีมแม่สะเรียง แม่ฮ่องสอน 5 คะแนน
ที่ 13 อดุลย์ เมืองมา ทีมแม่ริมเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 14 วรวิทย์ คำมั่น ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 15 พงษ์พันธ์ การะเกตุ ไม่สังกัดชมรม 5 คะแนน
ที่ 16 เดวิท วอทอง ทีม แม่ฮ่องสอน 5 คะแนน
ที่ 17 อดุลย์ ดวงสร้อย Dream Team SanSai Chiangmai 5 คะแนน
ที่ 18 อำนวย ส่านุ ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 19 นิคม แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 20 สมัย เชื้อสระคู แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 21 ประสิทธิ์ เจียมภักดี ทีมสำนักงานพัฒนาชุมชน อ.ปาย 5 คะแนน
ที่ 22 เฮียไก่ เจ้าของ ปอ อา ยอ รีสอร์ต ศุภกิจ พ่อค้า ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 23 เสี่ยกาละแม วรมัน นวลเพชร ไลฟ์แอนด์ลีฟวิ่ง ไบค์เน็ท-บ่อน้ำมันฝาง 5 คะแนน
ที่ 24 สวัสดิ์ พงษ์แปง เสือศาลาหางดง เชียงใหม่ 5 คะแนน
ที่ 25 พิพิชญ์ ภัทรางกุล ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 26 ผอ.นิรันดร์ ตาคำ ชมรมจักรยานปาย 5 คะแนน
ที่ 27 ณรงค์ จันต๊ะวารี แดงมอเตอร์ห้วยบงเชียงใหม่ 5 คะแนน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”