ก็คนมันน้อยใจงานแข่งที่ภูทับเบิกครับ

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
YogiRider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Saint Racing Team
Bike: Saint Team SL 29ER, Polygon COZMIC RX3.0, Rocky Mountian Vertex 70
ติดต่อ:

Re: ก็คนมันน้อยใจงานแข่งที่ภูทับเบิกครับ

โพสต์ โดย YogiRider »

ผ่านมาให้กำลังใจผู้จัดครับ เข้าใจว่าการจัดงานแข่งนั้นไม่ง่าย เพราะต้องรับรองผู้เข้าร่วมจำนวนมาก โดยเฉพาะมากเป็นหลักพันนี่ หนักหนาสาหัสอยู่
ปัญหาก็ต้องมีแน่นอน แต่โดยรวมผมให้คะแนนในการจัดครั้งนี้เต็ม 10 เลยครับ สู้ๆต่อไป เพื่อสังคมจักรยานที่เรารักกันครับ
Cycling is great suffer, but receive so little. That's make me tough.
ติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่ กลุ่มเด็กโรงกลึง หรือ Saint Bikes แฟนเพจ
banthoeng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909458402
team: สมาคมกีฬาจังหวัด อุตรดิตถ์
Bike: Backer (Bazooka)
ตำแหน่ง: Uttaradit

Re: ก็คนมันน้อยใจงานแข่งที่ภูทับเบิกครับ

โพสต์ โดย banthoeng »

YogiRider เขียน:ผ่านมาให้กำลังใจผู้จัดครับ เข้าใจว่าการจัดงานแข่งนั้นไม่ง่าย เพราะต้องรับรองผู้เข้าร่วมจำนวนมาก โดยเฉพาะมากเป็นหลักพันนี่ หนักหนาสาหัสอยู่
ปัญหาก็ต้องมีแน่นอน แต่โดยรวมผมให้คะแนนในการจัดครั้งนี้เต็ม 10 เลยครับ สู้ๆต่อไป เพื่อสังคมจักรยานที่เรารักกันครับ
ผ่านมาให้กำลังใจแล้วเลยไปพะเยาเหรอครับอาจารย์
ให้กำลังใจครับ ปัญหามีทุกสนามครับจัดต่อครับอีก 1 เสียง
ประสิทธิ์ สารธรรม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0895525811
team: เสือดอยสะเก็ด
Bike: ิbanchi

โพสต์ โดย ประสิทธิ์ สารธรรม »

เป็นกำลังใจให้กรรมการจัดงาน กรรมการสู้ๆ กรรมการสู้ตาย กรรมการไว้ลาย กรรมการสู้ๆๆๆ ปีหน้าเสือดอยสะเก็ดมาไม่ต่่ำสิบปีนี้ซ้อมบ่ตัน
apinansan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0649787838
team: ตากฟ้า พานิช
Bike: merida TREK BIANCHI JAB Fuji SST
ตำแหน่ง: ตากฟ้า นครสวรรค์

โพสต์ โดย apinansan »

YogiRider เขียน:ผ่านมาให้กำลังใจผู้จัดครับ เข้าใจว่าการจัดงานแข่งนั้นไม่ง่าย เพราะต้องรับรองผู้เข้าร่วมจำนวนมาก โดยเฉพาะมากเป็นหลักพันนี่ หนักหนาสาหัสอยู่

เห็นด้วยครับ ให้กำลังใจทีมงานทุกท่านครับ คงเหนื่อยไม่แพ้นักปั่น ปัญหามีทุกสนามมีมากมีน้อยก็แก้กันไป ถ้าไม่จัดแน่นอนก็ไม่มีปัญหา แต่ก็ขอให้จัดทุกๆปีครับให้เป็นประเพณีไปเลย เรื่องเล็กๆน้อยๆ ผ่านได้ก็ให้ผ่านไปครับ คิดมากปวดหัวครับ
mtb_2009
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982703385
team: คิดดี ทำดี มีความสุข/จักรยานเพื่อสุขภาพเมืองด่านซ้าย
Bike: S-WORKS 2010, TEAM TM9927 29ER
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mtb_2009 »

ชอบมากครับ...งานใหญ่(ใจต้องใหญ่ :D )
มีรถทหารมาคอยบริการ และทราบว่ายังมี ฮ.เตรียมพร้อมในภาวะวิกฤติตลอดช่วงการแข่งขัน (ไม่ธรรมดา :D )
มีเจ้าำหน้าที่ตำรวจรักษาความปลอดภัยและอำนวยความสะดวกตลอดเส้นทางการแข่งขัน(ไม่ธรรมดา :D )
มีเด็กๆเยาวชน ประชาชน ชาวหล่มเก่า โบกมือ ส่งเสียงเชียร์ ให้กำลัง พร้อมร้อยยิ้มที่อบอุ่นตลอดเส้นทาง(สิ่งดีๆที่เกิดขึ้น :D )
มีที่จอดจักรยานจัดเรียงไว้เป็นระเบียบ ปลอดภัย(สิ่งดีๆที่เกิดขึ้น :D )
มีทีมงานที่ดี ทำหน้าที่กันอย่างแข็งขัน
มีนักกีฬาจักรยานเข้าร่วม(ชุมนุม)กิจกรรมด้วยความสงบ มากกว่า 1,300 คน (เยอะจริงๆ :D ) (ปีหน้า สองพันแน่ๆ :mrgreen: )
มีน้ำเต้าหู้ โอวัลติน กาแฟ น้ำดื่ม กล้วย พร้อมปาท๋องโก๋แป้งนุ่มอร่อยถูกใจ (ฟรี :D )
มีแม่ครัวมาปรุงข้าวต้ม หม้อใหญ่(หลายหม้อ) อร่อยถูกใจนักกีฬาและผู้ติดตามก่อนการแข่งขัน(ฟรี :D )
มีกิจกรรมการแสดงวิถีชุมชุนคนพื้นที่(หล่มเก่า)แสดงต้อนรับนักกีฬา ครอบครัว และผู้ติดตามในช่วงเย็นก่อนการแข่งขัน
มีตากล้องถ่ายภาพ บันทึกความประทับใจตลอดเส้นทางการปั่นทะลุเมฆ (ฟรี :D )
มีโฆษก พิธีกร ทั้งช่วงปล่อยตัวและหน้าเส้นชัย(ฟังเพลิน :D ) ระหว่างนั่งฟังโฆษก พิธีกรดำเนินรายการอยู่บยอดภูทับเบิก
ปรากฏ...มีเด็กๆเยาวชน อายุ ๘ ขวบปั่นจักรยานจากจุดปล่อยตัว จนถึงยอดภูทับเบิก ความสุง 1,767 เมตร
(แบบสมัครใจปั่นทะลุเมฆ...พิชิตยอดภูทับเบิกพร้อมครอบครัว ทางทีมงานต้องรีบรับตัวมาสัมภาษณ์และมอบของที่ระลึก พร้ัอมค่าขนม เพื่อเป็นกำลังใจให้เด็กตัวน้อยๆ ที่มีหัวใจใสบริสุทธิ์ สามารถเอาชนะใจตัวเองและทำความสำเร็จให้กับตัวเองได้ตั้งแต่ยังเด็ก(ความสำเร็จของเด็กเยาวชน มีความสำคัญและยิ่งใหญ่เสมอ)
มีอากาศบริสุทธิ์ ตลอดเส้นทางการแข่งขัน
มีบรรยากาศ(ความรู้สึก) อบอุ่น ปลอดภัย และมีความสุขที่ได้เข้าร่วมกิจกรรมปั่นทะลุเมฆ...พิชิตภูทับเบิก พร้อมนักกีฬาและผู้ที่รักสุขภาพด้วยการปั่นจักรยาน
ไม่มี...กลิ่นสารเคมี กลิ่นพิษจากการเกษตร ทำให้เสียสุขภาพแต่อย่างใด :D
มีอีกมากมาย ฯลฯ สิ่งๆดีที่เกิดขึ้น และคงจะได้ต่อยอด ขยายผล ให้ทั่วท้องถิ่นแดนไทย
เป็นกำลังใจให้ทีมงาม และทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้อง ทำได้ดีแล้วครับ...สำหรับผม
เด็กเยาวชนที่ดี คือ อนาคตของประเทศ
สุขภาพที่แข็งแรง คือ อนาคตของผู้อายุเริ่มสูงที่ดี
คิดดีทำดี_KiddeeTumdee.net
โครงการจักรยานเพื่อการพัฒนาเด็กเยาวชนในชนบท
panpan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: (◕‿‿◕。)
team: PNT,Noble Bike, SDCCC
Bike: Jamis#Bianchi#Merida
ตำแหน่ง: บ้าน

โพสต์ โดย panpan »

ไม่ต้องจัดหรอกค่ะปีหน้าน่ะ :arrow: จัดปลายปีนี้เลยดีกว่า :lol: :lol:
ตอนปั่นอาจไม่สบายตัว แต่ที่ชัวร์ๆ ปั่นแล้วสบายใจ
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

ขอขอบคุณทุกข้อความและทุกกำลังใจ :D ขอสักปีละครั้งเถอะครับ :mrgreen:
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
wanarat7777
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BMC SLX01 /Oyama/KHS F20 T3/Zunow

โพสต์ โดย wanarat7777 »

ผมไปลงทะเบียนคนท้ายๆ ตอนดึกนั่งคุยกับพี่พี่ผู้จัด ฟังแล้วบอกตามตรงครับไม่ใจเกินร้อยจริงจัดไม่ได้ครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม งานแค่เรื่องคนก็งอกมากแล้ว 800 กลายเป็น 1300 ยิ่งกว่าปูในกระด้งอีก ขอบคุณที่ทำให้ได้ปั่นแล้วได้เห็นวิวผ่านหยาดเหงื่อ แค่เท้าไม่แตะพื้นผมก็ดีใจมากแล้วครับ :mrgreen:
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Korat Bike
Bike: cannondale

โพสต์ โดย Rosso »

ขอโทษที่ตอนแรกตำหนิไป :( ตอนนี้ขอร่วมเป็นกำลังใจ สู้ต่อไปนะครับ :) (ไม่ได้ไปแข่งกับเขาหรอก) :o
Mameawfha
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือศรีสวัสดิ์
Bike: Mosso Merida

โพสต์ โดย Mameawfha »

ขอบพระคุณ คณะกรรมการจัดงาน-จนท-ช่างภาพ และผู้ที่มี่ส่วนเกี่ยวข้องทุกท่าน

ขอเป็นกำลังใจให้จัดเป็นงานประเพณีทุกปีไปเลยค่ะ

;) ;)
รังสี PPK
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 039311611
team: ท่าช้าง จันทบุรี
Bike: Wheeler

โพสต์ โดย รังสี PPK »

จัดได้ดีมากแล้วครับสำหรับนักปั่นกว่า 1300 คัน แถมตอนรุ่งสางมีฝนกระหนำ่่ลงมาอย่างมากมาย
แต่ทุกอย่างก็ผ่านไปด้วยดี สนุกมากครับคุ้มค่าสำหรับการเดินทางไป-กลับ 1400 โล ขอบคุณทีมงานทุก ๆ ท่านครับ
ที่ช่วยให้มีรายการดีดีอย่างนี้เกิดขึ้นในประเทศไทย[/color] :D :D :D :D
juab
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896322724
team: ศน.เชียงใหม่,เสือดอยคำ
Bike: merida

โพสต์ โดย juab »

คนแต้อู้เล่นน่ะจร้า
ความคิดเห็นส่วนบุคคลเท่านั้นห้ามเอาไปคิดมาก
ในเมื่อคนเราออกกำลังกายเพื่อลดน้ำหนักหนึ่งละเพื่อให้สุขภาพร่างกายแข็งแรงและเพื่อแข่งขันเอามันหรือล่ารางวัลเพื่อเป็นอาชีพนี่น้อยมากแต่ส่วนใหญ่เพื่อออกกำลังกายให้รูปร่างน้ำหนักสมส่วนซะมากกว่า
ในเมื่อวันนี้เป็นวันของท่านเสือที่มีน้ำหนักเกิน85กก.ผิดหวังต่อแต่นี้ไปตั้งความหวังไว้เรย วันนี้จะซ้อม ซ้อม ซ้อม เพื่อให้น้ำหนักน้อยกว่านี้จะผอมเพรียวกว่านี้และสักวันหนึ่งจะผอมเพรียวและกลับมาแข่งรายการเสือในรุ่นอายุซึ่งน้ำหนักน้อยกว่า85กก. นี่คือจุดสุดยอดและความสำเร็จในการออกกำลังกายและปั่นเสือมากกว่าครับ ผมเชื่อแน่ว่าไม่มีใครที่ปั่นเสือแล้วอยากให้น้ำหนักมากๆๆๆกว่าที่เป็นอยู่เชื่อแน่ไม่มีหรอกครับ ในวันนี้ผมได้มาพูดคุยเล่นๆๆๆไม่จริงจังอะไรมากแค่อยากให้นักกีฬาที่มีน้ำหนักมากๆๆๆๆมาเป็นผู้เพรียวลมและมีน้ำหนักไม่เกิน85กก.และเพรียวๆๆๆๆดังเช่นชาวเสือเพื่อนบ้านที่ในประเทศไม่มีคนน้ำหนักมากแม้แต่คนเดียวครับขอบคุณครับที่ได้แชร์ประสบการณ์ด้วย
weeragon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818261207
team: นครนายก
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย weeragon »

ในภาพรวมจัดการแข่งขันได้ดีเยียมประทับใจมากครับ ธรรมดา เรื่องอาหาร เรื่องถ้วย เนื่องจากคนมาก แต่ไม่ใช่ปัญหาของนักปั่น จุดมุ่งหมายคือให้ถึงยอดภูทับเบิกตามเวลาที่กำหนด เรื่องอื่นเล็กน้องมาก ถ้วยไม่พอก็ส่งตามหลังไปได้ครับ เหมือนดอยอินทนนท์
PraphaPhan
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย PraphaPhan »

mtb_2009 เขียน:ชอบมากครับ...งานใหญ่(ใจต้องใหญ่ :D )
มีรถทหารมาคอยบริการ และทราบว่ายังมี ฮ.เตรียมพร้อมในภาวะวิกฤติตลอดช่วงการแข่งขัน (ไม่ธรรมดา :D )
มีเจ้าำหน้าที่ตำรวจรักษาความปลอดภัยและอำนวยความสะดวกตลอดเส้นทางการแข่งขัน(ไม่ธรรมดา :D )
มีเด็กๆเยาวชน ประชาชน ชาวหล่มเก่า โบกมือ ส่งเสียงเชียร์ ให้กำลัง พร้อมร้อยยิ้มที่อบอุ่นตลอดเส้นทาง(สิ่งดีๆที่เกิดขึ้น :D )
มีที่จอดจักรยานจัดเรียงไว้เป็นระเบียบ ปลอดภัย(สิ่งดีๆที่เกิดขึ้น :D )
มีทีมงานที่ดี ทำหน้าที่กันอย่างแข็งขัน
มีนักกีฬาจักรยานเข้าร่วม(ชุมนุม)กิจกรรมด้วยความสงบ มากกว่า 1,300 คน (เยอะจริงๆ :D ) (ปีหน้า สองพันแน่ๆ :mrgreen: )
มีน้ำเต้าหู้ โอวัลติน กาแฟ น้ำดื่ม กล้วย พร้อมปาท๋องโก๋แป้งนุ่มอร่อยถูกใจ (ฟรี :D )
มีแม่ครัวมาปรุงข้าวต้ม หม้อใหญ่(หลายหม้อ) อร่อยถูกใจนักกีฬาและผู้ติดตามก่อนการแข่งขัน(ฟรี :D )
มีกิจกรรมการแสดงวิถีชุมชุนคนพื้นที่(หล่มเก่า)แสดงต้อนรับนักกีฬา ครอบครัว และผู้ติดตามในช่วงเย็นก่อนการแข่งขัน
มีตากล้องถ่ายภาพ บันทึกความประทับใจตลอดเส้นทางการปั่นทะลุเมฆ (ฟรี :D )
มีโฆษก พิธีกร ทั้งช่วงปล่อยตัวและหน้าเส้นชัย(ฟังเพลิน :D ) ระหว่างนั่งฟังโฆษก พิธีกรดำเนินรายการอยู่บยอดภูทับเบิก
ปรากฏ...มีเด็กๆเยาวชน อายุ ๘ ขวบปั่นจักรยานจากจุดปล่อยตัว จนถึงยอดภูทับเบิก ความสุง 1,767 เมตร
(แบบสมัครใจปั่นทะลุเมฆ...พิชิตยอดภูทับเบิกพร้อมครอบครัว ทางทีมงานต้องรีบรับตัวมาสัมภาษณ์และมอบของที่ระลึก พร้ัอมค่าขนม เพื่อเป็นกำลังใจให้เด็กตัวน้อยๆ ที่มีหัวใจใสบริสุทธิ์ สามารถเอาชนะใจตัวเองและทำความสำเร็จให้กับตัวเองได้ตั้งแต่ยังเด็ก(ความสำเร็จของเด็กเยาวชน มีความสำคัญและยิ่งใหญ่เสมอ)

มีอากาศบริสุทธิ์ ตลอดเส้นทางการแข่งขัน
มีบรรยากาศ(ความรู้สึก) อบอุ่น ปลอดภัย และมีความสุขที่ได้เข้าร่วมกิจกรรมปั่นทะลุเมฆ...พิชิตภูทับเบิก พร้อมนักกีฬาและผู้ที่รักสุขภาพด้วยการปั่นจักรยาน
ไม่มี...กลิ่นสารเคมี กลิ่นพิษจากการเกษตร ทำให้เสียสุขภาพแต่อย่างใด :D
มีอีกมากมาย ฯลฯ สิ่งๆดีที่เกิดขึ้น และคงจะได้ต่อยอด ขยายผล ให้ทั่วท้องถิ่นแดนไทย
เป็นกำลังใจให้ทีมงาม และทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้อง ทำได้ดีแล้วครับ...สำหรับผม
:D :D ขอเป็นกำลังใจให้ผู้จัดงานสู้สู้ต่อไปค่ะ :D
[color=#0000FF]ทีมเพื่อนมนุษย์ราชบุรี[/color]
sc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867386124
team: แอร์พอร์ตกรุ๊ปพิษณุโลก
Bike: LA
ตำแหน่ง: พิด'โลก

โพสต์ โดย sc »

เข้ามาให้กำลังใจและขอบคุณคณะผู้จัดงานครับ
งานใหญ่ขนาดนี้คงต้องมีข้อผิดพลาดกันบ้าง
การเสนอแนะและติชมกันแบบสร้างสรร
จะช่วยให้การจัดงานครั้งหน้าสมบูรณ์แบบยิ่งขึ้น
พยายามนึกถึงคนอื่นให้มากกว่าตัวเรา
แล้วสังคมจักรยานจะน่าอยู่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”