สรุปทริป งานแข่งขัน tour de farm 2 จากทีมบ้านนา...นครนายก

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หมอตี๋+น้องพร 0847849703
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพวัฒนานคร สระแก้ว
Bike: TREK8500-HARO ESCAPE8.3-GIANTcross 3300-GIANTเหลือง
ตำแหน่ง: รพ.วัฒนานคร สระแก้ว

Re: สรุปทริป งานแข่งขัน tour de farm 2 จากทีมบ้านนา...นครนายก

โพสต์ โดย เสือตี๋ »

คนครยก น้ำใจดีทุกคนครับ ผมสัมผัส กับคนครยกบ่อยมากกกกกกกกกกกกกก.3 ขอบอก..ไปแล้วอยากไปอีก
Jimmy_Panther เขียน:
เสือดอนโพธิ์ เขียน:หลังจากรับโค๊กมาซักพัก ทางก็เริ่มมีลูกรังมาปะปน ตะริดติ๊ดชึ่งเป็นระยะๆ ร่างกายจะกระปี้กระเปร่าขึ้นมาทันที..ที่เห็นกล้อง :lol: จากช่วงนี้ไม่มีกลุ่มใหญ่ทั้งข้างหน้าและข้างหลัง ร่างกายเริ่มเข้าที่เข้าทางอีกครั้ง ค่อยๆเพิ่มความเร็วได้อีกครั้ง

รูปภาพ

หลังจากหลุดมาเข้าถนนธนะรัตน์ ช่วงเลี้ยว ผ่านน้องเสือหมอบอีกคนชวนกันไปด้วยกันกะว่า...หาพวกมาช่วยกันลาก ไปกันได้ซักพักหันไปอีกทีหายไปไหนแล้วววว :D ตอนนั้นความเร็วเท่าไร...ไม่รู้ หัวใจเต้นเท่าไร ..ช่างมัน เลี้ยวซ้ายเข้าเส้นมิตรภาพ มีจุดให้น้ำอีกจุด ก็ไม่ได้แวะ ผ่านป้าย 3 กม. ความเร็วยังคงที่ พยายามรักษารอบขาให้สูงเข้าไว้ รู้ว่าถ้าชะลอความเร็วเมื่อไร ..คงหมดอยู่ตรงนั้น
ช่วงเนินสุดท้ายก่อนเข้าเส้น เร่งรอบขาขึ้นมาอีกหน่อยแอบตีหัว..เข้าเส้น แซงเฮียหมี (ปราจีน)อีกครั้ง ไม่รู้แกแอบหนีผมมาเมื่อไร กลางทางพึ่งแซงแกมาหยกๆ :mrgreen: เข้าเส้นชัยแบบสะใจเล็กๆ ที่เอาชนะตัวของตัวเองที่แข้งขาไม่ค่อยจะยอมสู้เอาซะเลย มาเช็คเวลากับเฮียหมี ใช้เวลาประมาณ 3 ชม. 7 นาที
พี่ครับ ผมคือน้องเสือหมอบในรูปน่ะครับ จำได้ว่าบ่นกับพี่อยู่ว่าเมื่อไรจะถึงหนอ
ที่หายไปเพราะว่าตะคริวจะขึ้นน่องสองข้าง เลยจอดพักเติมเกลือแร่ระหว่างทาง เพราะช่วงแรกเห็นขาแรงอัดกันเลยอัดตามเค้าแบบเต็มที่
แบบไม่เจียมสังขารา 555+

แต่ทริปนี้ขอบอกว่า เจอพี่กลุ่มนักปั่นหลายคนทักทายแบบมีน้ำใจมาก คลายเครียดได้ระหว่างทาง
โดยเฉพาะกลุ่มนครนายก ผมเคยไปปั่นกับเพื่อนที่เขื่อนขุนด่าน เจอเสืออิฐกับอาจารย์ ก็พาลากกันกลับ ซึ้งในน้ำใจมากครับ
ระหว่างทางก็เจอเสือนครนายก ทักทายอย่างมีอัธยาศัย ขอชื่นชมครับ
ปั่นครั้งนี้ได้ประสบการณ์มากครับ เหนือฟ้ายังมีฟ้า มีเมฆ เครื่องบิน ดาวเทียม ยานอวกาศ :lol: :lol: :lol:
มิตรภาพ บนหลังอาน ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์
Koonnie
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Entaneer Cycling Club
Bike: Cannondale Super V500 , GIANT TCR Composite ขาวๆอวบๆ ^^ , จ่ายตลาด GIANT Boulder เขียวๆ
ตำแหน่ง: ศรีดอนไชย อ.เมือง จ.เชียงใหม่

Re: สรุปทริป งานแข่งขัน tour de farm 2 จากทีมบ้านนา...นครนายก

โพสต์ โดย Koonnie »

เสือดอนโพธิ์ เขียน:รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
Jimmy_Panther เขียน:
เสือดอนโพธิ์ เขียน:หลังจากรับโค๊กมาซักพัก ทางก็เริ่มมีลูกรังมาปะปน ตะริดติ๊ดชึ่งเป็นระยะๆ ร่างกายจะกระปี้กระเปร่าขึ้นมาทันที..ที่เห็นกล้อง :lol: จากช่วงนี้ไม่มีกลุ่มใหญ่ทั้งข้างหน้าและข้างหลัง ร่างกายเริ่มเข้าที่เข้าทางอีกครั้ง ค่อยๆเพิ่มความเร็วได้อีกครั้ง

รูปภาพ

หลังจากหลุดมาเข้าถนนธนะรัตน์ ช่วงเลี้ยว ผ่านน้องเสือหมอบอีกคนชวนกันไปด้วยกันกะว่า...หาพวกมาช่วยกันลาก ไปกันได้ซักพักหันไปอีกทีหายไปไหนแล้วววว :D ตอนนั้นความเร็วเท่าไร...ไม่รู้ หัวใจเต้นเท่าไร ..ช่างมัน เลี้ยวซ้ายเข้าเส้นมิตรภาพ มีจุดให้น้ำอีกจุด ก็ไม่ได้แวะ ผ่านป้าย 3 กม. ความเร็วยังคงที่ พยายามรักษารอบขาให้สูงเข้าไว้ รู้ว่าถ้าชะลอความเร็วเมื่อไร ..คงหมดอยู่ตรงนั้น
ช่วงเนินสุดท้ายก่อนเข้าเส้น เร่งรอบขาขึ้นมาอีกหน่อยแอบตีหัว..เข้าเส้น แซงเฮียหมี (ปราจีน)อีกครั้ง ไม่รู้แกแอบหนีผมมาเมื่อไร กลางทางพึ่งแซงแกมาหยกๆ :mrgreen: เข้าเส้นชัยแบบสะใจเล็กๆ ที่เอาชนะตัวของตัวเองที่แข้งขาไม่ค่อยจะยอมสู้เอาซะเลย มาเช็คเวลากับเฮียหมี ใช้เวลาประมาณ 3 ชม. 7 นาที
พี่ครับ ผมคือน้องเสือหมอบในรูปน่ะครับ จำได้ว่าบ่นกับพี่อยู่ว่าเมื่อไรจะถึงหนอ
ที่หายไปเพราะว่าตะคริวจะขึ้นน่องสองข้าง เลยจอดพักเติมเกลือแร่ระหว่างทาง เพราะช่วงแรกเห็นขาแรงอัดกันเลยอัดตามเค้าแบบเต็มที่
แบบไม่เจียมสังขารา 555+

แต่ทริปนี้ขอบอกว่า เจอพี่กลุ่มนักปั่นหลายคนทักทายแบบมีน้ำใจมาก คลายเครียดได้ระหว่างทาง
โดยเฉพาะกลุ่มนครนายก ผมเคยไปปั่นกับเพื่อนที่เขื่อนขุนด่าน เจอเสืออิฐกับอาจารย์ ก็พาลากกันกลับ ซึ้งในน้ำใจมากครับ
ระหว่างทางก็เจอเสือนครนายก ทักทายอย่างมีอัธยาศัย ขอชื่นชมครับ
ปั่นครั้งนี้ได้ประสบการณ์มากครับ เหนือฟ้ายังมีฟ้า มีเมฆ เครื่องบิน ดาวเทียม ยานอวกาศ :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณมากครับ สำหรับรูปภาพสวยๆ และเรื่องราวดีๆ ;)

ผมใส่เสื้อ SAXO BANK สีน้ำเงิน (รูปที่ 2) เพื่อนร่วมทีมกับคุณ Jimmy_Panther กับอีก 2 ท่านข้างๆ

แต่ผมหลุดไปไกลแล้วววว :lol: :lol: :lol:
ผมทิ้งเค้าไป 16 ปี แต่ตอนนี้ผมกลับมาหลงรักเค้าอีกแล้วครับ "จักรยานจ๋า" ตอนนี้ก็สามปีละนะ ^_^

" Save our Cyclists. "
โล้นซ่าร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-9240912
team: หนุ่มไบค์เซอร์วิสเชียงใหม่
Bike: ฺBianchi Methanol

โพสต์ โดย โล้นซ่าร์ »

wan@noble bike เขียน:รูปภาพ

พี่คนนี้เป็นคนมอบถ้วยให้ผมด้วย :mrgreen:
ท่านเป็น รองกรรมการผู้จัดการ ด้านอาหารและวัตถุดิบ ครับผม..ชื่อคุณวิรัตน์ เป็นคนเชียงใหม่ครับพี่โต้ง[/quote]

:D แม่นครับเป็นคนเจียงใหม่ปัดคำเมืองใส่ผมเลย ใจดีด้วยครับท่านนี้ เป็นคนมอบถ้วยผมด้วยครับรุ่น 60 โล :D
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5711528
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จันทน์ต้น »

[quote="เสือดอนโพธิ์"]รูปภาพ

ผมเองครับ :mrgreen:

สวัสดีชายโต้ง หากไม่มีงานเข้า พี่คงได้เจอ ชายโต้ง ในงานนี้แน่ๆเลย :D :D คิดถึง นะครับ :D :D :D :D

:o :? อ้อ พี่ชอบภาพที่กล้องมันลั่นเองโดยไม่ได้ตั้งใจ น่ะครับ ชายโต้ง :lol: :lol: :lol:
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
ก้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฟ้าใส
Bike: s-work M5, tarmac pro

โพสต์ โดย ก้อง »

ตามหาเสือภูเขา 107โล ไม่เห็นเลย ใครมีลงหน่อยครับ
E23SVI 144.0625MHz.
ปั่นจักรยานให้เหงื่อออกตามขุมขน ดีกว่าขี้เกียจแล้วป่วยระทม จนน้ำล้นออกทางตา
นัส-0819879642
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819879642
team: Turtle Cycling Club

โพสต์ โดย นัส-0819879642 »

คลิป XXX :lol:

I Am Suratthanian
ปรับความเร็วตามแขก แวะกินตลอดทาง สองข้างทางคือที่หมาย คนสุดท้ายคือผู้ชนะ ตามนั้น
https://www.facebook.com/groups/TCCT69/
http://www.molddieeng.com
รับออกแบบและผลิตแม่พิมพ์ฉีดพลาสติก ปั้มโลหะทุกชนิด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”