ภาพจากงานเขื่อนขุนด่านปราการชลใจเกินร้อย ครั้งที่ 4 By ตากล้องวัยทอง

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiyan thongkham
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0838170621
team: nang rong bike club
Bike: trek,lapierre

Re: ภาพจากงานเขื่อนขุนด่านปราการชลใจเกินร้อย ครั้งที่ 4 By ตากล้องวัยทอง

โพสต์ โดย chaiyan thongkham »

:D :D :D :D ขอขอบคุณ...สำหรับภาพสวยๆ คะ
:)
RCPM
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว เที่ยวไปทั่ว
Bike: TREK 4300 / WHEELER EAGLE 30
ตำแหน่ง: เมืองปราสาทหิน ถิ่นไทรงาม นามวิมายะปุระ

Re: ภาพจากงานเขื่อนขุนด่านปราการชลใจเกินร้อย ครั้งที่ 4 By ตากล้องวัยทอง

โพสต์ โดย RCPM »

chaiyan thongkham เขียน::D :D :D :D ขอขอบคุณ...สำหรับภาพสวยๆ คะ
ครับผม :mrgreen:
ปั่นตามใครไม่ทันจึงหันมาสร้างภาพ
FB
https://www.facebook.com/umnuay.yiangsuea
๊UnijunG2519
สมาชิก
สมาชิก
team: เสือโสธร/ฅนหลังอาน
Bike: Totem

โพสต์ โดย ๊UnijunG2519 »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ นะค่ะ ^^
sittichompoo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PDPcycling (ปั่นดากเปียก)
Bike: Boardman FS Pro 2014, On-One 456Evo, Voodoo Hoodoo 2013, Orange Alpine 6 2017, Orange Clockwork Evo 2021
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sittichompoo »

ไม่รู้ว่าผมเห็นคนเดียวรึเปล่า แต่ผมสังเกตได้ว่า อันดับสองของประเภทเสือภูเขาหญิงมีสิ่งแปลกๆ
นั่นคือ...จักรยานสามารถแปลงร่างได้ครับ!
จากตอนปล่อยตัวจนขึ้นถึงสันเขื่อนเป็นจักรยานไฮบริด ล้อ700C ตะเกียบหน้า Mosso M3
แต่พอเข้าเส้นชัยถ่ายรูปร่วมกับนักปั่นที่ได้อันดับอื่นๆ จักรยานสามารถแปลงร่างเป็นเสือภูเขาได้ มีโช้ค XCT ล้อ CrossRide ยาง Saguaro เฉยเลยครับ
เข้าใจตามกฏของงานนี้คือ รถไฮบริด รถพับ ฟิกเกียร์ ต้องไปลงประเภทเสือหมอบไม่ใช่เหรอครับ
อยากให้คณะกรรมการผู้จัดตรวจสอบครับ ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์ประหลาดแบบนี้บ่อยๆในสังคมจักรยานครับ

#a_bike_that_can_transform
ช่วงขึ้นสันเขื่อน
6GaoeO.JPG (49.95 KiB) เข้าดูแล้ว 977 ครั้ง
เข้าเส้นชัย ตรวจสอบรถ จัดอันดับ รอรับรางวัล
66065.jpg (113.95 KiB) เข้าดูแล้ว 977 ครั้ง
ด้วยความเคารพ!
Youtube channel: PDPcycling
https://www.youtube.com/channel/UCd-3iHXAdz0eVm7C4V60UVA
arunrat2004
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida
ติดต่อ:

โพสต์ โดย arunrat2004 »

ขอบคุณสำหรับรูปสวย ๆ และขออนุญาต copy รูปตัวเองครับ
Suthara
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานHCC
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย Suthara »

ขอบคุณภาพสวยๆค่ะ ฟ้องด้วยภาพเลยว่าตัวเองก็เข็นขึ้น.. ^-^
แก้ไขล่าสุดโดย Suthara เมื่อ 30 เม.ย. 2016, 21:03, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Mercredi
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Mercredi »

sittichompoo เขียน:ไม่รู้ว่าผมเห็นคนเดียวรึเปล่า แต่ผมสังเกตได้ว่า อันดับสองของประเภทเสือภูเขาหญิงมีสิ่งแปลกๆ
นั่นคือ...จักรยานสามารถแปลงร่างได้ครับ!
จากตอนปล่อยตัวจนขึ้นถึงสันเขื่อนเป็นจักรยานไฮบริด ล้อ700C ตะเกียบหน้า Mosso M3
แต่พอเข้าเส้นชัยถ่ายรูปร่วมกับนักปั่นที่ได้อันดับอื่นๆ จักรยานสามารถแปลงร่างเป็นเสือภูเขาได้ มีโช้ค XCT ล้อ CrossRide ยาง Saguaro เฉยเลยครับ
เข้าใจตามกฏของงานนี้คือ รถไฮบริด รถพับ ฟิกเกียร์ ต้องไปลงประเภทเสือหมอบไม่ใช่เหรอครับ
อยากให้คณะกรรมการผู้จัดตรวจสอบครับ ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์ประหลาดแบบนี้บ่อยๆในสังคมจักรยานครับ

เข้าเส้นชัย ตรวจสอบรถ จัดอันดับ รอรับรางวัล
ตามกติกา เสือภูเขา ยาง 1.9 มีโช๊ค ภาพแรกผิดกติกาชัดเจน แต่ตอนตรวจเป็นอีกคัน
Yanawat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: 1.เสือหมอบ (ISSARAPHAP49)

โพสต์ โดย Yanawat »

อยากได้ถ้วยมากขนาดนั้นเลย แล้วความภูมิใจอยู่ตรงไหน ไม่มีความซื่ิอส้ตย์ต่อตัวเอง
แล้วคุณจะซื่อสัตย์กับใครได้..
AE770
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841021115

โพสต์ โดย AE770 »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ และ บางภาพฟ้องด้วยภาพเห็นกัน จะจะ
e20oqz
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ้านแพ้ว
Bike: Bianchi Jab, Bianchi Sempre Pro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย e20oqz »

ถ้าเป็นจริงอย่างในภาพ น่าจะตั้งใจเลยนะเนี่ย
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

sittichompoo เขียน:ไม่รู้ว่าผมเห็นคนเดียวรึเปล่า แต่ผมสังเกตได้ว่า อันดับสองของประเภทเสือภูเขาหญิงมีสิ่งแปลกๆ

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น คณะกรรมการมีการทำงานเป็นระบบเพื่อควบคุมการแข่งขันให้เกิดความบริสุทธิ์ยุติธรรม แต่สิ่งหนึ่งที่ผู้จัดการแข่งขันในทุกสนามไม่สามารถเข้าถึงได้คือมารยาทและจิตสำนึก เคารพกฎกติกาของความเป็นนักกีฬาบางคน ที่ทำทุกวิถีทางเพื่อให้ได้มาซึ่งชัยชนะทั้งตั้งใจหรือไม่ก็ตาม ในกรณีนี้ต้องขอขอบคุณผู้บันทึกภาพได้อย่างชัดเจนเพื่อเป็นหลักฐานในการท้วงสิทธิ์ให้กับนักกีฬาท่านถัดไป ซึ่งขณะนี้เจ้าน้อมรับในสิ่งกระทำลงไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์แล้ว และคณะกรรมจึงขอคืนถ้วยอันดับที่ 2 คืนตามเหตุผลข้างต้นต่อไป
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
Yanawat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: 1.เสือหมอบ (ISSARAPHAP49)

โพสต์ โดย Yanawat »

ใช่ครับ สิ่งที่ควบคุมยากที่สุดคือ จิตรสำนึก ของผู้เข้าแข่งขันพวกเราต้องช่วยกันสอดส่องดูแลไม่ให้ คนพวกนี้กระทำการแบบนี้อีก
suvaree Oun
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0858063833
team: No
Bike: folding bike

โพสต์ โดย suvaree Oun »

ขอบคุณมากค่ะ ได้รูปสวยๆๆ ของตัวเอง มา 4 รูป ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ
RCPM
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว เที่ยวไปทั่ว
Bike: TREK 4300 / WHEELER EAGLE 30
ตำแหน่ง: เมืองปราสาทหิน ถิ่นไทรงาม นามวิมายะปุระ

โพสต์ โดย RCPM »

suvaree Oun เขียน:ขอบคุณมากค่ะ ได้รูปสวยๆๆ ของตัวเอง มา 4 รูป ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ
RCPM เขียน:
suvaree Oun เขียน:ขอบคุณรูปสวยๆๆๆ ค่ะ รอชมต่อค่ะ ยังมะเจอรูปตัวเองเลยง่ะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
11:05 ถ้าหลังจากนี้ผมลงเขาแล้วครับ
ยินดีด้วยครับ ผมรออยู่จนนักปั่นมาห่าง ๆ คิดว่าน่าจะหมดจึงขับรถลงจากเขา
ที่ไหนได้ยังค่อย ๆ ทยอยขึ้นมาอีก จอดพักบ้าง น่าจะเกินร้อย
ปั่นตามใครไม่ทันจึงหันมาสร้างภาพ
FB
https://www.facebook.com/umnuay.yiangsuea
Talom
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818798316
team: Ride on my way
Bike: TREK
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Talom »

ขอบคุณภาพสวยๆเนี้ยบๆครับ จารย์....กลุ่มผมติดกล้องจารย์ทุกคนเลย..ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”