รายงานผลการแข่งขันจักรยาน ตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 TOUR DE PONGNEEP2015

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: รายงานผลการแข่งขันจักรยาน ตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 TOUR DE PONGNEEP2015

โพสต์ โดย ArtKorat »

เรียนเพื่อนทางทุ่งสร้าง ประเด็นบอกว่าไม่ต้องจับนั้นมันปรกตินะครับภายใต้ความสับสนผมคิดเองนะครับ

อีกอย่างนักกีฬาตัดสินใจแล้วว่าตรงนั้นเวลานั้นถ้าไม่ใช่ขึ้นมาเค้าต้องไปชี้แจงเพื่อนร่วมทีมว่าขอโทษที่พนันผิดคน อันนั้นเรื่องทีม ภายในเราปรึกษากันเองครับ

ที่จริงแล้วตอนนั้นต้องขอขอบคุณคุณโอ๋และทางทุ่งสร้างที่พยายามเข้ามาเคลียรเพื่อให้มันง่ายสำหรับน้องสองคนจะได้สบายๆกันเพราะต้องเจอกันอีก แต่คำพูดมันออกมาฟังแล้วแปร่ง

ผมอธิบายแล้วน้องๆเข้าใจแล้วนะครับมันไม่มีอะไรไปมากกว่านั้นมันเป็นแบบที่เป็นนั่นแหละ ตามเกมส์ตามกระดานวางแผน คงได้เจอกันและรู้จักกันอีกที ผมต้องขอขอบคุณทุ่งสร้างที่พยายามเคลียรในเวลาที่ลำบากตอนจะรับถ้วยตอนนั้น ผมขออภัยกับทุกท่านที่ลากเป็นประเด็นยาวนานมาร่วมอาทิตย์ เพราะต้องการให้ผู้เสียหายโดยตรงได้ชี้แจง

ผมไม่มีประเด็นค้างแล้ว น้องในทีมไม่มีประเด็นค้างแล้วรอเจอกันแล้วจะพูดอะไรกันก็ตามประสานักกีฬา ประเด็นมองว่าไปดูถูกพี่อ๊อดผู้จัดการทีมมีหลายเคส มีคนขอโทษแกหมดแล้วว่าไม่ได้ดูถูกแกเรื่องเงิน เหลือสองท่านนะครับ คงได้คุยกันในเร็วนี้

ถ้าจะให้แก้ตรงไหนผมยินดีแก้ให้ get fact straightครับ และขออภัยไว้ก่อนเลยถ้าเมืีอคืนที่คุยกันนั้นยังไม่ถูกต้องตรงไหนผมยินดีแก้ให้จรงครับ เพื่อกันคนบางจำพวกเอาไปพูดในทางไม่ดี

ยินดีกับผลงานแข่งขันของทีมทุ่งสร้างนะครับ คงจะได้เจอกันแข่งกันในสถานะการที่ดีกว่านี้ ทีมเรายินดีกับทางทุ่งสร้างครับ คุณคือผู้ชนะพองหนีบ7

ด้วยความจริงใจ
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: รายงานผลการแข่งขันจักรยาน ตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 TOUR DE PONGNEEP2015

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

Kraroknoi เขียน:จบก็คือหยุดโพสต์ครับ

โพสต์ว่าจบ แล้วสักพักพักก็โพสต์ต่อหา.......
คุณ Art เขากำลัง เล่าให้ฟังและสรุป ถึงความเป็นมาเป็นไปตั้งแต่เริ่มจนจบ ว่า สิ่งที่เกิดขึ้น
ผลกระทบมันไปถึงใครบ้าง....ไม่ได้โพสท์ต่อ หา... อะไรแบบที่คุณว่า
.............................. 8-)
และถ้าบังเอิญ คุณอ่านแล้วรู้สึกรำคาญ หรือไม่เข้าใจก็ปล่อยๆไปบ้างก็ดีนะครับ อยู่เฉยๆบ้าง ก็คงจะดี ไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ ด้วยความเคารพ...
;) ;)
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
รูปประจำตัวสมาชิก
pat_s
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมบึงแก่นนคร ขอนแก่น, susco, ทุ่งสร้างขอนแก่น
Bike: 1996 Merlin Extra Light, Giant TCX3, boardman slr 9.8

โพสต์ โดย pat_s »

PCS http://www.pcsgh.com บริษัทใาตำนาน Sponsor ทีม PCS ในตำนานจริงๆ ต้องให้เป็นกรรมาการจัดการทุการแข่งขันเลย. จะได้ไม่มีเรื่องวุ่นๆแบบนี้อีก อัดทุกทีมจนเงียบหมด
TAR_IT
สมาชิก
สมาชิก
team: Ride Rode Ridden
Bike: GIANT PROPEL ISP
ตำแหน่ง: Khon Kaen

โพสต์ โดย TAR_IT »

เอาตามที่สบายใจละกันคับ
kru
สมาชิก
สมาชิก
team: PCS Cycling Team Korat
Bike: TREK Madone 6.5, Elite 9.9 SSL

โพสต์ โดย kru »

ลูกผู้ชายถ้าผิดกล้ารับผิด ถูกยอมรับถูก สังคมยอมให้อภัยครับ
ง่ายๆและแฟร์ดีครับ เพราะเราต้องพบกันและปั่นจักรยานร่วมกันอีก
pat_s
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมบึงแก่นนคร ขอนแก่น, susco, ทุ่งสร้างขอนแก่น
Bike: 1996 Merlin Extra Light, Giant TCX3, boardman slr 9.8

เราก็ต้องมาดูว่าใครทำได้แล้วก็ให้อภัย แล้วก็ไปแข่งกันอีกนะครับ อยากให้แข่งกันเยอะๆ ทะเลาะกันน้อยๆ แล้วมาร่วมมือ check การทำงานของผู้จัดก่อนที่จะแข่ง มากกว่าที่จะไปยึดติดกับผลแข่งนะครับ

ผมยังอยากให้ไปแข่งที่ไหนการแข่งขันก็สนุกครับ
pat_s
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้ข่าวว่า. PCS จะเปิดร้านจักรยานในโคราช ด้วย. เปิดแล้วจะแวะไปสนับสนุนนะครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

ครับ ตัวแทนจำหน่ายจรวดไปอวกาศ และผลิตเรือดำน้ำ และ รับซ่อม F16 อะไรอีกดี มือตบป้ายรถสะท้อนแสง เครื่องนับคะแนนโหวด 5555 ช่วยอุดหนุนด้วยครับ ล้อเล่นนะครับ ผู้สนับสุนของเราไม่ได้ผลิตจำหน่ายอะไรที่คุณpatได้ยินมานะครับ แต่ถ้าผลิตอะไหล่ส่งโตโยต้านี่เยอะอยู่ครับ

ถ้าตัวผมเองคิดจะเปิดขนาดร้านจักรยานคงจะไม่ครับ ซ่อมไม่เป็นใช้เป็นอย่างเดียวครับและพูดผ่าซากแบบนี้ ค้าขายของให้เศรษฐีคนมีตังไม่ได้หรอกครับ ทำได้แค่คุมบัญชี หาคนอุดหนุนยากรู้ตัวดีครับไม่บังอาจครับ สงสัยอะไรส่วนตัวถามผมตรงได้นะครับ จะได้ไม่ไฮแจ๊กกระทู้ไปเป็นเรื่องอื่นครับคุณpat
aod_bison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818766116
team: Bison mtb korat.
Bike: Kona Giant rocky bianchi

โพสต์ โดย aod_bison »

:roll: :roll: :roll: :roll: :roll:
มองหารถเก๋งมือสอง สภาพเยี่ยมไปที่ 044 CAR GROUP
PCS.CYCLING TEAM.............
pat_s
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมไม่ Hi-Jack กระทู้หรอกครับ มันก็คือเรื่องเดิม คือผลการแข่งขัน แต่ผมก็ไม่อยากให้มันมีอะไรมากไปกว่า การติอย่างสร้างสรร (ถึงแม้ว่าจะติ แบบขวานผ่าทรากนะครับ) เพราะถ้าเราติอย่างสร้างสรร แล้วก็มองหาทางออกว่าทำยังไงให้ ปัญหาที่มันเกิดวันนี้หมดไป แล้วคนที่มาปั่นก็สร้างเพื่อนและมิตร อันนี้ผมว่าสำคัญมากกว่านะครับ

ผมเองก็ลงแข่งแต่ไม่แข่งในรุ่น 180 เพราะว่าซ้อมไม่ถึงมีแรงขี่แค่ 60-70โลที่ AV 32-33 ผมเองก็เห็นว่ามันมีจุดบกพร่องมาก แล้วก็มีจุดอันตราย แล้วก็ comments ไปกับผู้จัดแล้วก็เจ้าภาพ ผู้สนับสนุนว่า มาตราฐานการจัดการทำให้ มีเรื่องที่ นักแข่งมาทะเลาะกัน ผมเองก็เชื่อว่าเงิน แค่ 1-2 หมื่นเป็นเรื่องขี้ประติ๋วสำหรับคุณอ๊าทที่เป็นคนใจกว้าง (ต้องในระดับหนึ่งละ) ไม่งั้นคงไม่ได้เป็นคนที่มาสนับสนุนทีม PCS หรอกครับ สำหรับทุ่งสร้างเอง ทุกคนสนับสนุนตัวเองและพวกพ้อง (นิดหน่อยตามอัฐภาพ) และรวมถึงสนับสนุนตัวเองในการจ้างโค๊ช และหารถ service มา support กัน ไม่ได้ทำเพราะต้องการผลกำไร (จะหากำไรอะไรได้ลงทุนกันเป็นหลายแสน เงินรางวัลไม่กี่หมื่น งานอื่นๆก็แค่หลักพัน) ทุกคนซ้อมเพราะสนุก ต้องการสุขภาพที่ดี แล้วก็อยากมีเพื่อน ไม่ได้คิดว่าจะไปเอาเปรียบ หรือแกล้งใครครับ แล้วก็​ support ทุกคนที่มาแข่งด้วยครับ ผมเองแข่งเสร็จก็ไปขันรถ Service เก็บตกคนที่ช้ากว่าคนอื่น แล้วก็ได้ Service ทีม PCS และทีมอื่นๆด้วยเพราะคิดว่าทุกคนเป็นเพื่อนที่มาแข่ง (หรือว่าผมคิดผิดครับ)

เรื่องถามผมไม่มีอะไรจะถามครับเพราะผมไม่ได้อยากที่จะรู้อะไรมากไปกว่าที่ได้อ่านในกระทู้นี้ครับทุกเรื่องที่รู้เป็นเรื่องที่เพื่อนๆในหลายๆจังหวัดมาเล่าให้ฟังนะครับ

ขอบคุณครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ครับ รับทราบถึงความคิดครับ ขอบคุณมากครับที่ชี้แจงนะครับ น้อมรับครับ เห็นด้วยทุกประการครับคุณ Pat S ผมก็ไม่อยากให้มันเกิดเลย เราอยากมาปั่นเฉยๆ ได้ทำกิจกรรมร่วมกันเหมือนเป็นการตอบแทนน้องๆที่ทำโครงการร่วมกันทั้งปี เราไม่อยากเจอแบบนี้ เราแพ้ได้ครับเพราะแพ้ตลอดอยู่แล้วไม่เป็นไรเลยครับ

เรียนว่าผมเป็นคนคุมงบประมาณที่ได้มาเท่านั้น ไปบอกว่าเป็นทีมผม งานจะเข้าผมอีกครับ เรียนขอความกรุณาครับ พูดแบบไม่อาย คุณ Pat S อย่าให้เครดิตผมขนาดนั้นครับ จึงขอความกรุณา ผมไม่ใช่เจ้าของทีมจริงๆ มีโครงสร้างของเค้าอยู่ครับ ผมแค่บริหารงบประมาณที่ได้มาให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ กรรมการที่พิจารณาก็มีอยู่ ผมไม่เกี่ยวอะไรเลย ถามคนที่รู้ได้ ผมอยู่ปากช่องน้องๆอยู่ในตัวโคราชนานๆเจอกันทีครับ ผมไม่เคยรู้เรื่องไปกว่างบถูกต้องตามที่เบิก วัตถุประสงค์ถูกต้องตามที่เสนอ แค่นั้นจริงๆครับ

เมื่อก่อนสามปีที่แล้วผมเขียนโครงการขอฟาร์มไทยเดนมาร์คให้สนับสนุนนมUHTแก่โครงการที่โคราชครับไม่ใช่โครงการผมแต่เป็นของพี่ท่านหนึ่งที่นับถือกัน ผมแค่คนหางบผ่านคอนเน็กชั่นที่พอมีเท่านั้นเองนะครับ จริงๆครับ ผมละอายมากที่ใครต่อใครมาเรียกว่าผมเป็นเจ้าของนะครับ จิตตก

ขอน้อมรับความคิดเห็นติชมทุกเรื่องครับคุณ Pat S ถ้าได้ไปขอนแก่นอีกครับจะขอพบที่สำนักงานครับ ต้องขอคุณpat s ในคำเสนอแนะ อีกครั้งด้วยความจริงใจ และเคารพครับ
ธนะเมศฐ์ บีทวิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-6772994
team: เสืออยากปั่นแต่แรงไม่มี
Bike: Mosso

โพสต์ โดย ธนะเมศฐ์ บีทวิน »

ยินดีด้วยนะครับที่จบลงด้วยดี อยากให้พี่ๆน้องชาวเสือรักษามิตรภาพที่ดีๆต่อกันไว้ครับ ผมก็เป็นอีกคนที่ชอบขี่เสือและเห็นทีมพีซีเอสตามรายการแข่งขันอยู่บ่อยๆ ชื่นชมในระบบบริหารจัดการทีมครับ ที่สำคัญผมไม่เคยเห็นทีมนี้มีปัญหากับใครมาก่อนครับ สู้และทำทีมต่อไปนะครับ
Peng-design
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0897093821
team: TCP-SHADOW
Bike: KAZE KANON

โพสต์ โดย Peng-design »

้ิเอ้า......เรียนท่านผู้จัดงานกล่าวปิดงานหน่อยค้าบบบบบ
Lookdap
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0800096859
team: FREEDOM TEAM
Bike: PANASONIC PIERRE VINTAGE&Giant​ propel​ advanced​ sl

โพสต์ โดย Lookdap »

เจริญพร...โยมนักปั่นทั้งหลายยยย :D
เรียวแรงยังพอมี ยังพอมีแรงอยู่
https://www.youtube.com/watch?v=bozHJN7XR_Q&hd=1
nengkittisak
สมาชิก
สมาชิก
team: ตูดติดอาน (อ.แวงน้อย จ.ขอนแก่น)
Bike: Turbo Fullsus

โพสต์ โดย nengkittisak »

:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”