รายงานผลการแข่งขันจักรยาน ตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 TOUR DE PONGNEEP2015

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: รายงานผลการแข่งขันจักรยาน ตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 TOUR DE PONGNEEP2015

โพสต์ โดย ArtKorat »

ขอชี้แจง ผมไม่ใช่เจ้าของทีม ผมเป็นผู้ดูแลงบประมาณของทีม ทำงานร่วมกับทางสต๊าฟครับ คนจะได้ไม่เข้าใจผิด เจ้าของทีมคือนิติบุคลที่เค้าสนับสนุนทีม ขอให้แก้ไขใหม่ให้ถูกต้องนะครับ จะมีคนเข้าใจผิดได้
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

Re: รายงานผลการแข่งขันจักรยาน ตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 TOUR DE PONGNEEP2015

เมื่อวานที่คุยกับคนที่อยู่ในเหตึการณ์จริง คุณไมเคิ้ลเป็นคนพูดใช่หรือไม่ว่าไม่ต้องจับทีมทุ่งสร้างเพราะเป็นรุ่น240ปี เพราะคุณโอ๋บอกว่าเค้าไปก่อนแล้ว เพราะคนนี้ก็คือกุญแจจริงที่เป็นคนรู้ว่าตอนนั้นตัวเองอยู่รุ่น240ปี

คนไหนของทุ่งสร้างช่วยบอกด้วยเพราะผมจะลำดับแบบนี้ครับ

และเหลือที่ค้างคา จะกล่าวอภัยเพื่อนก็จะจบได้ ทำไมก็เพราะเหตุลำดับแบบนี้ครับ ถ้าไม่ถูกก็ช่วยบอกนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 07 พ.ย. 2015, 13:29, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ปีนี้ทีมที่อยากลงรุ่นทั่วไปจริงๆมีทีมเดียวคือทีมพีซีเอส ที่ส่งลง2รุ่น ที่เหลือไม่อยากลงรุ่นทั่วไปแต่อยากลงรุ่นอายุ จะด้วยเหตุป้ายอะไรก็ตามแต่เช้าวันรุ่นขึ้นที่จะสตาร์ทคนไปยืนที่เส้น คุณเพ้งได้ถูกเตือนแลิวจากทางสีคิ้วว่าป้ายผิดเข้าเส้นจะมีปัญหาไปแก้นะ แต่ไม่มีการแก้ไข ตอนนั้นกติกาสมาคมมีชัดว่าป้ายต้องครบและดูตัวต่างๆ ทีมทุ่งสร้างไม่ได้เช็คแบบที่ควรทำใส่ใจเรื่องป้ายผิดน้อยเกินไปเกิดความผิดพลาดทางเทคนิคัล

ตอนเช็คชื่อตนเองถูกเรียกก็เริ่มไปยืนกับทางทีมพีซีเอสพร้อมปีเตอร์ตามเบอร์ที่ผิด พอปล่อยสตาร์ทตัวคิดว่าตนเองอยู่รุ่น240เลยไม่ออกไปพร้อมกับทั่วไปที่ออกไปก่อน มันเกิดการผิดพลาดทางเทคนิกขึ้นมาอีกครั้ง ตรงไปตรงมานะครับ

ตอนนั้นเสือนินอยู่ตรงนั้นก็ยังไม่มีการแก้ไข ผมไม่ทราบนะครับว่าที่คุยกันป้ายไม่ครบเบอร์ไม่ถูกตั้งแต่วันก่อนหน้าถึงเวลาสตาร์ททำไมกรรมการและทีมทุ่งสร้างไม่เคลียรผมก็ไม่รู้แค่ข้องสงสัยของผม จากนั้นคราวนี้เทคนิคอลอีก คุณนินเป่าแตรให้ออกอีกเพราะบอกว่าเป็นทั่วไปที่ค้าง ไม่รู้ว่าเค้าปั่น240 ตอนนั้นทางทุ่งสร้างไม่ได้เคลียรกับทุกคนที่รุ่น240ปีเตอร์ก็ไม่รู้เรื่องครับฝรั่ง เออออกันเองหรือเปล่ามิทราบนะครับ สรุปว่าเทนนิคอลมาตั้งแต่เช้าหลายทีต่อเนื่อง จะต่อลำดับเหตุต่อนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 07 พ.ย. 2015, 13:30, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ก่อนจะต่อเห็นว่า คู่กรณีมี ทุ่งสร้างกับกรรมการวันก่อนและวันปล่อยตัวไม่แก้ไขตั้งแต่วันก่อนถึงวันปล่อยตัว ตรงนี้ค้างๆคาๆ ไม่ว่าเหตุใดปฏิเสธไม่ได้เลยว่าพลาดเทคนิคอลนะครับ จะเพิ่งปั่นตรงนี้คุยกะคุณโอ๋ผมเข้าใจเห็นใจหลายคนเพิ่งปั่นแต่อีกหลายคนไม่ใช่นะครับ เสียดายที่ปลาตายน้ำตื้นผิดพลาดเรื่องเทคนิคอลก่อนสตาร์ทครับ

มาต่อกันที่ตอนออกตัวกรรมการก็จะลืมจะอะไรก็แล้วแต่ลนลานไปเป่าไล่ให้รีบๆออก ตอนนั้นถ้าดูซ้ายดูขวาไม่เออเอง คุยกับทีมด้านหน้าด้านหลังตั้งแต่แรกก็ไม่มีปัญหาแบบนี้ โดนเตือนหน้าเส้นวันนั้นเลยและมีเวลาเคลียรกับรุ่นอายุแต่ไม่ได้เคลียร เคลียรกรรมการไม่ได้แต่เคลียรกะคนปั่นได้แต่ไม่ได้ทำนะครับ อันนี้ผมบอกเลยว่ามันทะแม่งๆ คู่แข่งเค้ายังไม่เชื่อว่าลงรุ่นอายุ แถมตอนสตาร์ทก็ไปก่อนรุ่นอายุ

เมื่อปล่อยตัวเข้าใจครับนักกีฬาส่วนใหญ่ตอนนั้นไม่รู้สภาวะตัวเองเค้าเป่าให้ไปก็คิดว่าเค้าเป่ารุ่น240ให้ไปก็พุ่งออกไป แถมมีคนเข้าใจผิดไปพร้อมกัน มันก็เป็นเรื่องของทางทุ่งสร้างกับกรรมการนะครับที่ยังนุงนังกันถึงตอนนั้น ผมลำดับให้เห็นจะได้ตามกันทันว่าไปไงมาไง

พอปั่นออกไป พีซีเอสก็มองปั่นเล่นไปตามนั้น เราดูแค่คนที่มาด้วย จากนั้นทุ่งสร้างก็ตามมา เราก็เล่นเกมส์กันตามที่น้องคนนึงว่า เดี๋ยวยิง เดี๋ยวจับ คนนั้นยิงคนนี้จับ เกมส์คงจะแรงขึ้นเรื่อยๆหนักขึ้นเรื่อยๆ คนจับของเราก็ทำหน้าที่ตามที่เค้าต้องทำ มันก็หนักจนถึงจุดหนึ่งคนที่เป็นกุญแจสำคัญที่จะต้องออกมาพูดว่าใครผมไม่รู้ ได้เอ่ยปากบอกกับน้องๆว่าจะมาจับพี่ทำไมเราอยู่คนละรุ่นกัน น้องเค้าเลยปล่อยไป ตรงนี้ทุ่งสร้างเกิดประเด็นกับทางทีมพีซีเอสแล้วนะครับ การเล่นเกมส์ดำเนินมาถึงระดับหนักและยาก ทำไมพีซีเอสจับ ก็เพราะเค้าคิดตลอดว่าทุ่งสร้างไม่ได้อยู่รุ่นอายุ เค้าคิดเสมอว่าอยู่ทั่วไป ผมไม่สามารถบอกได้ว่าคนทุ่งสร้างตอนนั้นคิดอย่างไร แต่ก็มองได้ว่าเล่นสองกองนะครับตรงนี้ไม่ต้องชี้แจงอะไร ทีมนักกีฬาไม่สน จะกี่กองทีมพีซีเอสเค้าก็ทำหน้าที่ตามนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 07 พ.ย. 2015, 13:34, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

แต่ถึงจุดที่ทางทุ่งสร้างต้องเลือก เลือกว่าตัวเองคือใคร จะเลือกกองไหน และคนที่เป็นกุญแจคนนั้นช่วยมาบอกทีครับ (แก้ไขลบบางส่วนที่ทำให้ผิดออกไป)

เกมส์มาถึงจุดเอ๊ะใจว่ามีน้องได้ยินจากวอว่าไม่ต้องเร่งแล้วพีซีเอสไม่ไล่ ตอนนี้หมายความว่าอย่างไร จุดเปลี่ยนอีกหรือเปล่าว่าจะกลับมาลงทั่วไปหรือเปล่า น้องคนได้ยินเค้าไม่ทันคิดตอนนั้น แต่ถ้าภาพออกแบบนี้ถึงจุดนี้มันเป็นอะไรกัน คุณโอ๋หนีไปแล้ว คนอื่นไปหมดแล้ว คนที่วอตอนนั้นบอกหน่อยว่าที่พูดว่าพีซีเอสผ่อนแล้วจะกลับมาเล่นทั่วไปหรือเปล่า? เกมส์ไฮโลนี้ทุ่งสร้างตัดสินใจกลับมาแทงสองกองอีกหรือเปล่า มองได้ในมุมนี้ แต่ที่เหลือพีซีเอสยังคิดว่าเล่นกองเดียวอยู่นะครับและเล่นกองอายุไปแล้ว ตรงนี้ต้องเคลียรกันเพราะจะได้รู้ที่มาของความวุ่นวายที่ทำไมถึงขอโทษกันยากเหลือเกิน
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 07 พ.ย. 2015, 08:05, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

จากนั้นก็มาตอนเข้าเส้น ที่ทุ่งสร้างเข้าก่อนใคร ผมว่าตอนนั้นคนในทีมทุ่งสร้างรู้ว่าตัวเองได้ถ้วยแน่ (แก้ไขเพื่อจะได้ไม่มีปัญหาเพราไม่สามารยืนยัน)ไม่ได้คุ้ยเพื่อทะเลาะกันแต่เอาทีละจุดมาเชื่อมต่อกันเพราะเกมส์มันยาวหลายชั่วโมง

คนที่พูดกับทางทีมว่าไม่ต้องจับมาพร้อมกับคุณโอ๋ มาถึงจุดพักหลังเส้นเพื่อจะมาคุยกันเรื่องรุ่นอายุ และย้อนกลับไปไกลถึงจุดสตาร์ทและเสือนินอยู่ตรงนั้นก็ถกเถียงกันนานว่าใครจะได้รุ่นอายุ ซึ่งหลักฐานแน่นมากกว่ารุ่นอายุนั้นทางทุ่งสร้างไม่สามารถมาจุดนั้นเนื่องจากเทคนิคอลจากสองฝ่าย และแม่กระทั่งตอนถูกเตือนจากสีคิ้วก็ไม่มีแอ๊กชั่นตอนนั้น และตอนสตาร์ทก็ไม่ไปสตาร์หลังรุ่นอายุที่เค้าเช็คกันถูกต้อง4ทีมผมว่านี่เป็นจุดทีีโดนจี้หลายครั้งที่ทุ่งสร้างละเลยและมาเกิดปัญหาหน้าเส้นจริงๆ

ผมเสียใจที่ไม่ได้คุยกันก่อนหน้านานแล้วอย่างตรงไปตรงมาเพราะเวลานั้นคุยกันยากแต่วันจันทร์อังคารก็ยังเงียบเชียบ จากคนที่รู้ดีไม่ได้ติดต่อคุยกันเลย แต่ไม่เป็นไรคุยกันแล้วก็แล้วไป ความจริงว่ากันตามความจริงนะครับ มันธรรมดาเกมส์มันดราม่านาน6ชั่วโมงก็แบบนี้ มาต่อกันนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 07 พ.ย. 2015, 08:07, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอนนี้ต้องมาดูกันอีกทีนะครับ คนที่พูดว่าทุ่งสร้างอยู่รุ่นอายุ คนที่วอว่าไม่ต้องเร่งพีซีเอสไม่ไล่คุณรู้ดีว่าทุ่งสร้างกำลังทำอะไรตอนนั้นช่วยชี้แจงด้วยว่าคุณยังเลือกรุ่นอายุอยู่หรือเปลี่ยนหลักการว่าจะเอารุ่นทั่วไป หรือไม่ได้เปลี่ยนหลักเลยเป็นแค่เทคนิคอลแท๊กติกที่พูดมาเพราะเกมส์ทำท่าจะหนักขึ้นเรื่อยๆ? ถ้าเทคนิคอลแท๊กติกที่พูดนี่ผมว่านักกีฬารับได้ครับเพราะธรรมดานะครัย พีซีเอสพลาดเองที่ไม่ระวังมากพอ

แต่ถ้าทุ่งสร้างยืนยันในหลักการของตน มันก็แปลกนะครับว่ายืนรับถ้วยทั่วไปได้ไง555

มาถึงตอนนี้การคุยกันว่ารุ่นอายุนี่ไม่ได้แน่แล้วทางขรุขระแน่ แต่ถ้วยทั่วไปนี่น่าจะได้ตามกรรมการเข้าใจตามป้ายที่ติด ก็จะต้องมีการเจรจากับทางทีมรุ่นทั่วไปขึ้นมาครับ และคนที่เป็นกุญแจที่บอกว่าตัวเองอยู่รุ่นอายุไม่ต้องจับนี่ไม่ใช่คุณโอ๋ เพราะแกยิงออกไปข้างหน้านานแล้ว แต่เป็นอีกคนนั้นของทุ่งสร้างเป็นใครผมไม่ได้ถามชื่อนะครับ แต่ให้คุณโอ๋มาคุยเพื่อบอกน้องสองคนนั้นว่าถึงตอนนี้ทุ่งสร้างจะเอารุ่นทั่วไปแล้วตามกรรมการและตามปัญหาเทคนิคอล ครั้งที่เคยพูดไว้ว่าทีมตนอยู่240นั้นไม่ใช่แล้ว ยังไงต้องเคลียรกันก่อนจะรับถ้วย

ตอนนี้คู่กรณีย้ายจากเรื่องรุ่นอายุจะมาพันกับรุ่นทั่วไปแล้ว ถึงเวลานี้ทีมทั่วไปพีซีเอสกำลังจะโดนลูกหลงจากรุ่นอายุแล้ว เราไม่ได้ทำอะไรผิดไปกว่าคิดว่าทุ่งสร้างคือรุ่นอายุ ตอนนั้นทุ่งสร้างตัดสินใจแล้วตนไม่ได้อยู่รุ่นอายุแระจะเป็นรุ่นทั่วไปแน่นอน100% เหลือกองเดียวกองสุดท้าย และทีมได้รับถ้วยแน่กรรมการยืนยันว่าจะเอาตามป้ายแน่

การคุยกันจะทำอย่างไร ถึงจะเคลียรกับนักกีฬาได้ คุณโอ๋เป็นตัวแทนครับที่เปิดประเด็นเรื่องนี้ แต่ค้างที่เพื่อนไปบอกมาก่อนหน้าว่าไม่ต้องจับ เพราะอยู่รุ่นอายุ ถ้าตอนนั้นเพื่อนไม่พูดง่ายขอหลุดไปงานจะไม่ยากแบบนี้ ถ้าตอนนั้นปล่อยเกมส์ไปตามเกมส์งานจะไม่กระอักกระอ่วนแบบนี้ครับ แต่ตอนนั้นเวลาวินาทีนั้นมีคนพูดขอให้ปล่อย
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 07 พ.ย. 2015, 08:28, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
TAR_IT
สมาชิก
สมาชิก
team: Ride Rode Ridden
Bike: GIANT PROPEL ISP
ตำแหน่ง: Khon Kaen

โพสต์ โดย TAR_IT »

กรูว่าแล้ว ไม่จบ
เบื่อแร่ะ เลิกๆไปทำมาหากิน
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

บรรดาไซด์ไลน์นั่งนิ่งๆนะครับไม่ต้องมาชี้แจงแทนเขาเล่าว่าอะไรนะครับตรงนี้ประเด็นสำคัญครับ

ถึงเวลาต้องทำงานกระอักกระอ่วนใจที่ตอนนี้จะได้ขึ้นแป้นจะต้องเคลียรปัญหาทั้งหมดทั้งปวงให้สะอาดอย่างไร คุณโอ๋เข้ามาเพื่อเจรจายกเลิกสัญญาที่มีคนเอ่ยไว้ และนั่นผิดคำพูดที่ให้ไว้กับน้องสองคน แต่มาเพราะคนที่ไปบอกว่าอย่าตามให้มาคนละรุ่นนั้นไม่พูดเอง แต่ส่งคุณโอ๋มาพูดแทนจึงต้องกระอักกระอ่วนที่จะพูดเป็นธรรมดา คำพูดที่เตรียมไว้ไม่ได้กรองอย่างถี่ถ้วนเพราะเพิ่งจะโล้งเล้งกันกับรุ่นอายุมานานพอ พอจะเอ่ยคำออกมา ใจความไม่ได้เป๊ะๆอย่างที่ทุ่งสร้างเขียนหรอกนะครับแต่ไดัเนื้อความแนวนั้น แต่เนื้อความที่พูดออกมานั้นสองแง่สองง่ามกว่านั้นด้วยความไม่ตั้งใจเพราะมีเวลาเตรียมน้อยไปและอารมณ์คุๆจากการถกเถียงรุ่นอายุ จึงเป็นที่มาของคนในกลุ่มยืนอึ้งกับข้อเสนอ ที่สารสำคัญจริงๆในเนื้อหาคือขอเลิกสัญญาที่ให้ไว้ว่าไม่ได้อยู่รุ่นอายุแล้วกรรมการเอาตามป้ายพี่คิดว่าพี่สมควรจะได้ และจะมาพูดให้น้องเข้าใจว่าพี่เปลี่ยนใจ

อย่าฟังเป็นเรื่องเลวร้ายนะครับ มันเป็นสถานการกระอักกระอ่วนที่จะต้องบอกเลิกสัญญา การยกเลิกสัญญามันจะต้องทำอย่างไรเพื่อชดเชยสัญญานั้น ทางเลือกดันพลาดอีก ไม่น่าพูดเรื่องเงิน ตรงนั้นคุณโอ๋บอกผมเองเสียใจเพราะมันโยกประเด็นแตกเป็นหลายประเด็นกระทบวงกว้างทันที
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 07 พ.ย. 2015, 08:30, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

TAR_IT เขียน:กรูว่าแล้ว ไม่จบ
เบื่อแร่ะ เลิกๆไปทำมาหากิน
จบครับ ขอโทษกันแล้ว
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

คนแรกคือน้องๆในทีม
คนที่สองผู้จัดการทีมที่คำพูดตอนพูดอีกครั้งมันลัดเกินไป มันสั้นกว่าครั้งแรกและมันรวบจนเป็นแบบพี่อ๊อดได้ยิน มันกลายเป็นคนละเรื่องกันเลยครับ พี่อ๊อดไม่ผิดเลยครับ คุณโอ๋ที่พูดก็ไม่ได้ผิดอะไรแค่เลือกคำพูดยกเลิกสัญญามาพูดซ้ำผิดไป

คนที่สามด้วยคำพูดนั้นลามมาประเด็นของทางผม ซึ่งเกี่ยวกับความโปร่งใสของกราทำงานของโครงการ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณคุณโอ๋อย่างที่สุดที่กรุณาช่วยเคลียรทั้งตัวนักกีฬาทีมพีซีเอส ช่วยเคลียรว่าทีม และผมเองไม่ได้มีส่วนในความเข้าใจผิดเรื่องคำพูดที่ตีความส่อไปในทางสแง่สองง่ามจนโดนตั้งคำถามจากผู้สนับสนุนโครงการถึงที่มาและวัตถุประสงค์จนผมนั่งไม่ติด แต่ตอนนี้คุณโอ๋เคลียรแล้วกับผม

อันที่สองคุณโอ๋รวบลัดคำพูดเกินไปและทำให้พี่อ๊อดได้ยินคำที่ไม่ได้ตั้งใจที่จะพูดแบบนั้น ผมจะพยายามชี้แจงกับพี่อ๊อดผู้จัดการทีมให้ดีที่สุดผมจะโทรหาพี่อ๊อดเช้านี้เลยว่าทางทุ่งสร้าง โดยเฉพาะคุณโอ๋ไม่ได้หมายความเพื่อจะเจรจาต่างตอบแทนแบบนั้น แต่มันเป็นคำพูดที่สรุปมาสั้นเกินไปจากการคุยกันยืดยาวจากรุ่นอายุที่นุงนัง
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 07 พ.ย. 2015, 13:41, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Kraroknoi
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0868519453
team: ชมรมจักรยานบึงทุ่งสร้าง
Bike: ภูเขา Merida Matts TFS 500 ปี 2012, หมอบ Cannondale CAAD 10 ปี 2013
ตำแหน่ง: ค่ายสีหราชเดโชไชย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kraroknoi »

จบก็คือหยุดโพสต์ครับ

โพสต์ว่าจบ แล้วสักพักพักก็โพสต์ต่อหา.......
สิ่งที่ได้จากการปั่นจักรยานครบ 1 ปี
- น้ำหนักตัว ที่ลดลงจาก 94 เหลือ 77 กก. น้ำหนักตัวลดลงทำให้เดินคล่องขึ้น ปวดขาน้อยลง บุคลิกดีขึ้น
- ร่างกายแข็งแรงขึ้นมาก เหนื่อยช้า หายเหนื่อยเร็ว
- ลงแข่งขันตามรายการต่างๆ ได้ประสบการณ์ และถ้วยรางวัล
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณโอ๋แกจะไปขอโทษพี่อ๊อดต่อหน้านะครับเวลาจะจัดไว้อีกที ขอโทษไม่ใช่ขอโทษที่ไปดูหมิ่นแกแต่การพูดที่ออกไปนั้นใจคิดอย่างแต่รวบคำพูดแล้วออกมาเป็นอีกแบบนึง ผมเข้าใจนะครับจะพูดให้พี่อ๊อดเข้าใจครับ ผมว่าแกเป็นผู้ใหญ่มากๆในทีม แกรับฟังครับ และไม่ได้เป็นการลบหลู่ทีมแกอย่างนั้นแคไม่ว่าอะไรหรอกครับคุยกะแกตอนวันและเวลาที่เหมาะสมที่คุยกันไว้ครับ

ส่วนเรื่องนักกีฬานะครับ ทางคุณโอ๋ถูกส่งมาพูดแทนว่าสัญญาจะยกเลิกแล้ว ตอนนี้ทุ่งสร้างจะเอาถ้วยรุ่นทั่วไปแล้ว ติดที่คำสัญญาที่มีคนในทีมกล่าวไว้ จึงอยากจะชดเชยคำสัญญานั้นด้วยคำขอโทษ และ(ดันมีตัวซวยคือเงินที่พูดออกมาแล้วทำให้ยุ่งกว่าเดิม) ผมจะคุยกับน้องๆในทีมหลายคนอยากไปงาน ที่จะมาถึงแต่โครงการโดนระงับทั้งหมดเนื่องจากประเด็นอาทิตย์ที่ผ่านมา ถ้ามีการชี้แจงได้ถูกต้อง คุณโอ๋เจอน้องคนนั้นที่งานและได้ขอโทษน้องเค้าตัวต่อตัวทั้งสองคนดั่งใจหวังครับ คราวนี้คงไม่มีประเด็นอื่นใดนะครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

Kraroknoi เขียน:จบก็คือหยุดโพสต์ครับ

โพสต์ว่าจบ แล้วสักพักพักก็โพสต์ต่อหา.......
คุณอยู่ห่างๆ เรื่องอะไรของคุณ

คนจำนวนมากโดนกระทบ ในที่กว้างมันต้องชัดเจนกันการพูดผิดๆ การเอาไปพูดภายหลังผิดๆ การเอาไปนินทาผิด จากนี้ใครพูดต่างจากความจริง ทีมผมเสียหายมีนิติบุคลรองรับพร้อมดำเนินทางตามกฏหมายทุกเวลากับคนที่พูดผิดจากความจริงที่เกิด คุณพร้อมเอาเงินเอางานเอาชีวิตคุณวางบนโต๊ะมั๊ย ถ้าไม่พร้อมนั่งห่างๆ

ผมชี้แจงเหตุที่เกิดไม่ได้ให้ทางใคร และให้ทุกคนดูไว้เวลาเค้าเคลียรประเด็น มันจะได้ไม่มีคนไม่รู้เรื่องเที่ยวพูดกากๆแบบมาท้าแข่ง ไปฟ้องศาลโลก จบแล้วต้องเงียบไม่ต้องบอกอะไร
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”