สรุปผลการแข่งขัน "ร้อยโซ่ล้านดวงใจถวายราชกุมารี ๖๐ พรรษา"

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: สรุปผลการแข่งขัน "ร้อยโซ่ล้านดวงใจถวายราชกุมารี ๖๐ พรรษา"

โพสต์ โดย lucifer »

mr.t เขียน:
lucifer เขียน:จัดลงไปใน FaceBook แล้ว 3 album นะครับ

https://www.facebook.com/NokBangluang/m ... 631&type=3

https://www.facebook.com/NokBangluang/m ... 631&type=3

แล้วจะทะยอยลงอีกจนครบ ขอพักแป๊บบบบ ตาลายยยยยย :mrgreen:
เปิดดูไม่ได้ครับ ต้องอนุมัติในเฟสก่อนครับถึงจะเปิดดูได้ คุณ lucifer
เปิดดูได้นี่ครับ ผมลงในลักษณะ public คือ ใครก็ได้สามารถเข้าถึงได้ สามารถcomment ได้ ช่วงนี้รับ friend มาเพิ่มก็อีกหลายคนจากการลง album นี้ครับผม

พอดีวันนี้งานยุ่งทั้งวัน ไว้พรุ่งนี้จะทะยอยลงให้หมด

งานหน้า แจ้งผ่านพัทหรือบ๊วยมาก็ได้นะครับ ยินดีช่วยเสมอ ทำงานเมืองนี้มา 20กว่าปีแล้ว ถือว่าเป็นคนนครปฐมแล้วครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
ติดต่อ:

Re: สรุปผลการแข่งขัน "ร้อยโซ่ล้านดวงใจถวายราชกุมารี ๖๐ พรรษา"

ภาพ ชุดที่ 4 ครับ

หน้าเส้น ตอนที่ 2

ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8430155
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม/ ทีมไก่ขัน
Bike: #1 giant atx 840 aluminum #2giant rock 4800 # 3 specailized hard rock
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.t »

ของวิทวัส สอดสุขครับ
https://www.facebook.com/profile.php?id ... nref=story
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ชุดสุดท้ายครับ

ปล. รูปรับถ้วย ดูจากในกระทู้นะครับ
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม/ ทีมไก่ขัน
Bike: #1 giant atx 840 aluminum #2giant rock 4800 # 3 specailized hard rock
ติดต่อ:

รูปจากนักศึกษามหาวิทยาศิลปากรวิทยาเขตสนามจันทร์

https://www.facebook.com/NakornPathomCyclingClub?ref=hl
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

lucifer เขียน:ชุดสุดท้ายครับ

ปล. รูปรับถ้วย ดูจากในกระทู้นะครับ
ขอบคุณครับอาจารย์
แมวเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 034844432
team: KTB4056
Bike: จักรยานสีเหลือง
ตำแหน่ง: ตลาดกระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร

โพสต์ โดย แมวเหมียว »

เป็น..ความสุขอีกอย่างหลังการออกทริปคือการเปิดเวปไล่หารูปตัวเอง :lol: :lol:

ขอบคุณอาจารย์ลู และช่างภาพทุกท่านนะคะ
chat2549
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 034413058
team: no
Bike: terk
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chat2549 »

cheng เขียน:กติกาการแข่งขัน กรุณาแจ้งให้ทราบทางหน้าเว็ป ว่าดูดได้มั้ย เพราะนักปั่นเสือภูเขาหญิงกลุ่มแรก สับสนกับมาแชลว่าห้ามดูด แต่ทีม WCW ให้ผู้ชายทีมตัวเองมารอลากกลางทาง ถึงเส้นชัยเอาถ้วยพระราชทานครอง

-ถ้วยพระราชทาน น่าจะซื่อตรงกัน
อารมณ์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0922679652
team: ทีมวงแหวนชัชวาลย์(เทียนทะเล)
Bike: trek 4400

โพสต์ โดย อารมณ์ »

ถามว่า กติกา เราเอามาจากไหน เราก็ยึดเอามาจาก UCI ครับ

แต่ปัญหาคืออะไร 

การแข่งขันจักรยานในระดับสากล เขาไม่เคยจัดแข่ง ชาย+หญิงในวันเดียวกัน ไม่มีเสือภูเขาทางเรียบ ไม่มีเสือหมอบแข่งปนกับเสือภูเขา บางอย่างจึงต้องมีการดัดแปลงให้เหมาะสมกัน

ถ้ากำหนดแยกเส้นทางกันไปเลย เช่น ชายเส้นทางหนึ่ง หญิงเส้นทางหนึ่ง ปัญหาก็คงจะมีตามมาอีก เช่น ไม่เส้นทางมากพอให้เลือก ไม่มีบุคคลากรมากพอให้อำนวยความสะดวก ปิดกั้นรถเพื่อความปลอดภัย ผู้สมัครในบางประเภทน้อยเกินกว่าจะทำเช่นนั้น อะไรเช่นนี้เป็นต้น

ถ้ากำหนดแยกวันจัดการแข่งขันหละ ปัญหาคือ event บ้านเรามันไม่ได้ใหญ่ขนาดนั้น ไม่มีแรงงานมากพอจะแยกวันจัด

แต่ถ้าดีที่สุดที่ทำได้คือ แยกแข่ง เช้าบ่าย ก็นั่นแหละ เหนื่อยกันทั้งวัน ( สมัยก่อน แข่งเสือภูเขา จะเริ่มกันประมาณ บ่ายโมง ถึง บ่ายสองโมง แยกย่อยประเภท ทะยอยปล่อยกันถึง บ่ายสองโมงกันเลยทีเดียว แล้วเสือภูเขาในสมัยนั้นเป็นทางภูมิประเทศ ทางsingle tract จะมารอดูดกันแบบนี้คงไม่ได้แน่นอน )

คราวนี้ถ้าถามว่า ปล่อยผู้หญิงให้สตาร์ทก่อนสัก 1 ชม. แล้วปล่อยผู้ชายดีไหม ปัญหาก็คือ สุดท้ายกลุ่มนำผู้ชายที่เร็วกว่า จะไปไล่ทันกลุ่มสุดท้ายของกลุ่มหญิง ก็จะเกิดปัญหาการกีดขวาง หรือ อุบัติเหตุคล้ายๆกับกรณีรถด่วนสนามเขียว กับ คนปั่นนิ๊งหน่องที่ไม่ยอมชิดซ้าย โอเค ไม่ปลอดภัยใช่ไหม สุดท้ายก็จบลงด้วยแข่งวันเดียวกัน ปล่อยผู้ชายก่อน ปล่อยเสือหมอบก่อน อะไรทำนองนั้น

แน่นอนหละ ถ้าปล่อยผู้ชายก่อน ยังไงๆก็จะต้องมี"หัวลาก"มาหยุดรอกลุ่มหญิงอยู่ดี

มองกันง่ายๆ จักรยานชาย เกาะจักรยานชาย ในประเภทเดียวกัน อันนี้กติการะบุไว้อยู่แล้วว่าทำได้ ( ยกเว้นการแข่งไตรกีฬาในลักษณะของ Iron man ที่ห้ามdraft ถ้าdraftแบบจงใจ มาแชลสามารถ DQ ได้เลย ) แต่ถ้า draft ตามรถสิบล้อแบบจงใจ ( ปกติแข่งแบบสากล เขาก็ปิดการจราจรหรือเคลียร์จราจรให้โล่งชั่วขณะหนึ่งได้ ) แบบนี้ก็มีค่าเท่ากับ กลุ่มตามแข่งกับรถสิบล้อ ไม่ได้แข่งกับคนนำ

กรณีนี้ รถสิบล้อไม่ได้ร่วมการแข่งขันนะครับ 

เช่นกันครับ นักกีฬาหญิงจงใจเกาะนักกีฬาชาย แบบมีเจตนา (ไม่ใช่ว่า in game แบบหญิงแรงโคตรๆ ไล่กลุ่มชายทัน แต่กลุ่มชายที่ไล่ทันก็คงจะช่วยอะไรไม่ได้หรอก เพราะปล่อยตัวทีหลังยังไล่ทันได้ ) แบบนี้ก็มีค่าเท่ากับว่า นักกีฬาหญิงกลุ่มตามกำลังแข่งกับนักกีฬาชาย ไม่ได้แข่งกับนักกีฬาหญิงประเภทเดียวกันที่เป็นคนนำ

กรณีนี้ นักกีฬาชายก็ไม่ได้ลงแข่งในประเภทเดียวกับนักกีฬาหญิงเช่นกันกับกรณีของสิบล้อ

กติกาไม่ครอบคลุม กติกาไม่ชัดเจน ผู้ตัดสินกลางไม่ยอมรับการให้ระบุความชัดเจน และไม่ยอมให้สิทธิมาแชลในการชี้โทษ 
ถ้าเป็นกรณีแบบนี้ แข่งกันกี่ชาติ ก็มีเรื่องคาใจกันตลอดชาติแหละครับ

อะไรก็ตามนะครับ ที่ตัดสินใจโดยผู้มีอำนาจเพียงคนเดียว ก็มักจะมีเรื่องลงเอยแบบนี้เสมอๆ แต่ถ้ามีกรรมการกลางมากัน 3 คน แบบนี้อาจจะได้มติ 3:0 หรือ 2:1 ได้

สุดท้ายนะครับ ผมก็คงจะไม่ออกความเห็นแล้ว เพราะตั้งแต่รู้จักกับการแข่งขันจักรยานในบ้านเรา มาตั้งแต่เริ่มปั่นเสือภูเขาเมื่อ 10กว่าปีก่อน มันมีเรื่องคาใจหลายเรื่อง
และทุกครั้ง คนแพ้หรือพลาด ก็ย่อมเสียใจ แต่ก็มีหลายครั้งที่คนแพ้นั้น ครั้งหนึ่งก็เคยชนะมาก่อนด้วยแทคติกเช่นกัน ยกตัวอย่างเช่น เคยแข่งขึ้นเขื่อนได้ที่หนึ่ง ชนะที่2 กันหน้าเส้น แต่เบื้องหลังในระหว่างขึ้นทางชัน ก็มีนักแข่งชายทีมเดียวกันเอามือดันหลังปั่นส่งให้ แต่พออีกปีหนึ่ง ร่วมเกาะกลุ่มที่ดูดรถยนต์ไม่ไหว แล้วหลุดไปเสียก่อน ( อันนี้มีภาพถ่ายยืนยันว่า ร่วมขบวนการจริง แต่เกาะไม่ติดแล้วหลุด ) คราวนี้พอไม่สมหวัง ก็ออกมาร้องเรียน ร้องทุกข์ ผิดกับคราวที่ได้ที่ 1 ครั้งนั้น มีพยานเห็นเหตุการณ์หลายคน แล้วถามที่ 2 ว่าจะประท้วงไหม จะเป็นพยานให้ แต่คนที่ได้ที่ 2 มีสปิริตดีกว่า บอกคำเดียวว่า "ช่างมัน" ง่ายไหมครับ

วงการจักรยานบ้านเรามันแคบมาก โดยเฉพาะกลุ่มนักกีฬาหญิง ใครทำอะไร ที่ไหน อย่างไร คนในวงการเห็นกันหมด พูดหรือไม่พูด ประท้วงหรือไม่ประท้วง ก็แล้วแต่กรณีของบุคคลไป

รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

สังคมไทย ถูกสอนให้เราเล่นกีฬา เพื่อความสามัคคี ซึ่งแน่นอนครับ มีคนชนะแค่คนเดียว คนที่เหลือจึงต้องเป็นคนแพ้ เขาจึงสอนให้รู้จักคำว่า "รู้แพ้" เป็นวลีนำหน้า
แล้วจึงตามมาด้วยคำว่า "รู้ชนะ" ซึ่งก็มีความหมายในเชิงว่า อย่าลำพอง อย่าลิงโลด หากไม่ได้ชนะอย่างขาวสะอาดมันจะมีความภาคภูมิใจได้อย่างไร 
และสุดท้ายคือ สอนให้รู้จักคำว่า "รู้อภัย" เพราะ คนเราล้วนแล้วแต่มี อกุศลมูล 3 คือ โลภ โกรธ หลง โดยเฉพาะความโลภที่มุ่งหวังหาชัยชนะโดยขาด หิริ และโอตตัปปะ 

การ"รู้อภัย" จึงเป็นข้อสุดท้ายที่ทำใจให้เข้าใจได้ยากที่สุด

ส่วนใครที่คิดว่า"เหมาะสม" หรือ "ไม่เหมาะสม" ผมคิดว่าวิธีดีที่สุด ก็คือ ทำหนังสือเป็นลายลักษณ์อักษร แจ้งปัญหาเรื่องการแข่งขันจักรยานในบ้านเรา และความไม่โปร่งใสของกติกาในบางจุด ไปให้ทาง กกท.ได้พิจารณา ดีกว่าครับ
และจากบทเรียนในหลายๆสนามที่ผ่านมา ก็น่าจะเป็นเรื่องที่ผู้จัดทุกๆฝ่ายเคยเจอกันมาทั้งสิ้น

อย่าทำให้ถ้วยรางวัลอันทรงเกียรติเป็นเพียงแค่วัตถุที่ได้มาโดยปราศจากความภาคภูมิใจเลยครับ ถึงแม้ว่าแท้จริงแล้ว จะเป็นกีฬาเพื่อชัยชนะก็ตาม
( โถ เมืองนอก แชมป์ในตำนาน 7 ปีซ้อน ยังต้องการเอาชนะด้วยการใช้สารกระตุ้นเลยมิใช่หรือ แต่อันนั้นมันมีผลประโยชน์เกี่ยวข้องเยอะมาก สเกลมันใหญ่กว่าเรื่องราวในบ้านเราเยอะ )

ข้างบน

GibKoranuch

โพสต์ 03 เม.ย. 2015, 14:56

lucifer เขียน:ถามว่า กติกา เราเอามาจากไหน เราก็ยึดเอามาจาก UCI ครับ

แต่ปัญหาคืออะไร 

การแข่งขันจักรยานในระดับสากล เขาไม่เคยจัดแข่ง ชาย+หญิงในวันเดียวกัน ไม่มีเสือภูเขาทางเรียบ ไม่มีเสือหมอบแข่งปนกับเสือภูเขา บางอย่างจึงต้องมีการดัดแปลงให้เหมาะสมกัน

ถ้ากำหนดแยกเส้นทางกันไปเลย เช่น ชายเส้นทางหนึ่ง หญิงเส้นทางหนึ่ง ปัญหาก็คงจะมีตามมาอีก เช่น ไม่เส้นทางมากพอให้เลือก ไม่มีบุคคลากรมากพอให้อำนวยความสะดวก ปิดกั้นรถเพื่อความปลอดภัย ผู้สมัครในบางประเภทน้อยเกินกว่าจะทำเช่นนั้น อะไรเช่นนี้เป็นต้น

ถ้ากำหนดแยกวันจัดการแข่งขันหละ ปัญหาคือ event บ้านเรามันไม่ได้ใหญ่ขนาดนั้น ไม่มีแรงงานมากพอจะแยกวันจัด

แต่ถ้าดีที่สุดที่ทำได้คือ แยกแข่ง เช้าบ่าย ก็นั่นแหละ เหนื่อยกันทั้งวัน ( สมัยก่อน แข่งเสือภูเขา จะเริ่มกันประมาณ บ่ายโมง ถึง บ่ายสองโมง แยกย่อยประเภท ทะยอยปล่อยกันถึง บ่ายสองโมงกันเลยทีเดียว แล้วเสือภูเขาในสมัยนั้นเป็นทางภูมิประเทศ ทางsingle tract จะมารอดูดกันแบบนี้คงไม่ได้แน่นอน )

คราวนี้ถ้าถามว่า ปล่อยผู้หญิงให้สตาร์ทก่อนสัก 1 ชม. แล้วปล่อยผู้ชายดีไหม ปัญหาก็คือ สุดท้ายกลุ่มนำผู้ชายที่เร็วกว่า จะไปไล่ทันกลุ่มสุดท้ายของกลุ่มหญิง ก็จะเกิดปัญหาการกีดขวาง หรือ อุบัติเหตุคล้ายๆกับกรณีรถด่วนสนามเขียว กับ คนปั่นนิ๊งหน่องที่ไม่ยอมชิดซ้าย โอเค ไม่ปลอดภัยใช่ไหม สุดท้ายก็จบลงด้วยแข่งวันเดียวกัน ปล่อยผู้ชายก่อน ปล่อยเสือหมอบก่อน อะไรทำนองนั้น

แน่นอนหละ ถ้าปล่อยผู้ชายก่อน ยังไงๆก็จะต้องมี"หัวลาก"มาหยุดรอกลุ่มหญิงอยู่ดี

มองกันง่ายๆ จักรยานชาย เกาะจักรยานชาย ในประเภทเดียวกัน อันนี้กติการะบุไว้อยู่แล้วว่าทำได้ ( ยกเว้นการแข่งไตรกีฬาในลักษณะของ Iron man ที่ห้ามdraft ถ้าdraftแบบจงใจ มาแชลสามารถ DQ ได้เลย ) แต่ถ้า draft ตามรถสิบล้อแบบจงใจ ( ปกติแข่งแบบสากล เขาก็ปิดการจราจรหรือเคลียร์จราจรให้โล่งชั่วขณะหนึ่งได้ ) แบบนี้ก็มีค่าเท่ากับ กลุ่มตามแข่งกับรถสิบล้อ ไม่ได้แข่งกับคนนำ

กรณีนี้ รถสิบล้อไม่ได้ร่วมการแข่งขันนะครับ 

เช่นกันครับ นักกีฬาหญิงจงใจเกาะนักกีฬาชาย แบบมีเจตนา (ไม่ใช่ว่า in game แบบหญิงแรงโคตรๆ ไล่กลุ่มชายทัน แต่กลุ่มชายที่ไล่ทันก็คงจะช่วยอะไรไม่ได้หรอก เพราะปล่อยตัวทีหลังยังไล่ทันได้ ) แบบนี้ก็มีค่าเท่ากับว่า นักกีฬาหญิงกลุ่มตามกำลังแข่งกับนักกีฬาชาย ไม่ได้แข่งกับนักกีฬาหญิงประเภทเดียวกันที่เป็นคนนำ

กรณีนี้ นักกีฬาชายก็ไม่ได้ลงแข่งในประเภทเดียวกับนักกีฬาหญิงเช่นกันกับกรณีของสิบล้อ

กติกาไม่ครอบคลุม กติกาไม่ชัดเจน ผู้ตัดสินกลางไม่ยอมรับการให้ระบุความชัดเจน และไม่ยอมให้สิทธิมาแชลในการชี้โทษ 
ถ้าเป็นกรณีแบบนี้ แข่งกันกี่ชาติ ก็มีเรื่องคาใจกันตลอดชาติแหละครับ

อะไรก็ตามนะครับ ที่ตัดสินใจโดยผู้มีอำนาจเพียงคนเดียว ก็มักจะมีเรื่องลงเอยแบบนี้เสมอๆ แต่ถ้ามีกรรมการกลางมากัน 3 คน แบบนี้อาจจะได้มติ 3:0 หรือ 2:1 ได้

สุดท้ายนะครับ ผมก็คงจะไม่ออกความเห็นแล้ว เพราะตั้งแต่รู้จักกับการแข่งขันจักรยานในบ้านเรา มาตั้งแต่เริ่มปั่นเสือภูเขาเมื่อ 10กว่าปีก่อน มันมีเรื่องคาใจหลายเรื่อง
และทุกครั้ง คนแพ้หรือพลาด ก็ย่อมเสียใจ แต่ก็มีหลายครั้งที่คนแพ้นั้น ครั้งหนึ่งก็เคยชนะมาก่อนด้วยแทคติกเช่นกัน ยกตัวอย่างเช่น เคยแข่งขึ้นเขื่อนได้ที่หนึ่ง ชนะที่2 กันหน้าเส้น แต่เบื้องหลังในระหว่างขึ้นทางชัน ก็มีนักแข่งชายทีมเดียวกันเอามือดันหลังปั่นส่งให้ แต่พออีกปีหนึ่ง ร่วมเกาะกลุ่มที่ดูดรถยนต์ไม่ไหว แล้วหลุดไปเสียก่อน ( อันนี้มีภาพถ่ายยืนยันว่า ร่วมขบวนการจริง แต่เกาะไม่ติดแล้วหลุด ) คราวนี้พอไม่สมหวัง ก็ออกมาร้องเรียน ร้องทุกข์ ผิดกับคราวที่ได้ที่ 1 ครั้งนั้น มีพยานเห็นเหตุการณ์หลายคน แล้วถามที่ 2 ว่าจะประท้วงไหม จะเป็นพยานให้ แต่คนที่ได้ที่ 2 มีสปิริตดีกว่า บอกคำเดียวว่า "ช่างมัน" ง่ายไหมครับ

วงการจักรยานบ้านเรามันแคบมาก โดยเฉพาะกลุ่มนักกีฬาหญิง ใครทำอะไร ที่ไหน อย่างไร คนในวงการเห็นกันหมด พูดหรือไม่พูด ประท้วงหรือไม่ประท้วง ก็แล้วแต่กรณีของบุคคลไป

สังคมไทย ถูกสอนให้เราเล่นกีฬา เพื่อความสามัคคี ซึ่งแน่นอนครับ มีคนชนะแค่คนเดียว คนที่เหลือจึงต้องเป็นคนแพ้ เขาจึงสอนให้รู้จักคำว่า "รู้แพ้" เป็นวลีนำหน้า
แล้วจึงตามมาด้วยคำว่า "รู้ชนะ" ซึ่งก็มีความหมายในเชิงว่า อย่าลำพอง อย่าลิงโลด หากไม่ได้ชนะอย่างขาวสะอาดมันจะมีความภาคภูมิใจได้อย่างไร 
และสุดท้ายคือ สอนให้รู้จักคำว่า "รู้อภัย" เพราะ คนเราล้วนแล้วแต่มี อกุศลมูล 3 คือ โลภ โกรธ หลง โดยเฉพาะความโลภที่มุ่งหวังหาชัยชนะโดยขาด หิริ และโอตตัปปะ 

การ"รู้อภัย" จึงเป็นข้อสุดท้ายที่ทำใจให้เข้าใจได้ยากที่สุด

ส่วนใครที่คิดว่า"เหมาะสม" หรือ "ไม่เหมาะสม" ผมคิดว่าวิธีดีที่สุด ก็คือ ทำหนังสือเป็นลายลักษณ์อักษร แจ้งปัญหาเรื่องการแข่งขันจักรยานในบ้านเรา และความไม่โปร่งใสของกติกาในบางจุด ไปให้ทาง กกท.ได้พิจารณา ดีกว่าครับ
และจากบทเรียนในหลายๆสนามที่ผ่านมา ก็น่าจะเป็นเรื่องที่ผู้จัดทุกๆฝ่ายเคยเจอกันมาทั้งสิ้น

อย่าทำให้ถ้วยรางวัลอันทรงเกียรติเป็นเพียงแค่วัตถุที่ได้มาโดยปราศจากความภาคภูมิใจเลยครับ ถึงแม้ว่าแท้จริงแล้ว จะเป็นกีฬาเพื่อชัยชนะก็ตาม
( โถ เมืองนอก แชมป์ในตำนาน 7 ปีซ้อน ยังต้องการเอาชนะด้วยการใช้สารกระตุ้นเลยมิใช่หรือ แต่อันนั้นมันมีผลประโยชน์เกี่ยวข้องเยอะมาก สเกลมันใหญ่กว่าเรื่องราวในบ้านเราเยอะ )

ได้ความรู้เยอะเลยค่ะ ขอบคุณที่สละเวลามาให้ความรู้ค่ะ _/|\_

ข้างบน

ตู่มอ'ไซค์

โพสต์ 03 เม.ย. 2015, 15:17

ขอบคุณ ป๋าลู ที่มาอธิบายครับมองเห็นหลายๆด้านเลยละครับ(เข้าข่ายหลายประเด็นเลย)

ข้างบน

อารมณ์

โพสต์ 03 เม.ย. 2015, 23:47

มชอบข้อความนี้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย 3 เมื่อ อารมณ์, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง.

ข้างบน

อารมณ์

โพสต์ 03 เม.ย. 2015, 23:49

ผมชอบข้อความข้างบนนี้ครับ..รู้แพ้ รู้ชนะ อภัยครับ......
........ไม่มีอะไรมากครับแพ้สนามนี้สนามหน้าสู้ใหม่มีทั้งปีครับ แต่ผมว่าที่ดูจากคอมเม้นแต่ละคนผมว่าเอาแค่พอดีครับอาจจะ
สะใจอีกฝ่ายแต่อย่าลืมนึกถึงอีกฝั่งนะครับผมว่านักปั่นเขาซ้อมมาเหมือนกันหมดละครับ เหตุการณ์แบบนี้มีหมดละครับไม่ว่าถ้วยใหญ่
ถ้วยเล็กแต่เราก้อควรเคารพในการตัดสินของคณะกรรมการครับ....ผมว่าคิดให้เปนเกมกีฬาครับมีอะไรไปสู้กันในสนามครับและควรศึกษา
กติกาดีๆให้ถีถ้วนครับแล้วจะได้ไม่ต้องมีปัญหาแบบนี้อีกครับ..ส่วนคนแพ้ก้อน่าจะเก็บความพ่ายแพ้ไปคิดว่าเพราะอะไรหรือมีอะไรมากกว่า
ส่วนคนชนะก้อเก็บไปคิดว่าสนามหน้าจะชนะอย่างไรให้เคลียครับ...

.............โอกาสมีมาไม่บ่อยต้องรีบค้วาครับ.....ไม่งั้นจะหลุดมือครับ........
.............อย่าทนงว่าตนเองเก่งที่สุด ก่อนที่ยังไม่รู้จักคนอืน.........

ข้างบน

ตอบกลับโพส

21 โพสต์ ย้อนกลับ 1 2

อปมาจากอีกกระทู้ของThai mtb ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สรุปผลการแข่งขัน จักรยานทางเรียบ "ร้อยโซ่ล้านดวงใจถวายราชกุมารี ๖๐ พรรษา "

รุ่นเสือหมอบชาย A
1-ชนะเลิศ รับถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ จอ.เจษฎา สุทธิวิริยะกุล ทีมคัลเจอร์ไซค์ลิท์
2-รองชนะเลิศอันดับ 1 นายธนพนธ์ จาตุรงค์โชค ทีม LOVER BIKE
3-รองชนะเลิศอันดับ 2 นายพีระฉัตร พุกพิพัฒน์ ทีมนครชัยศรี
4-รองชนะเลิศอันดับ 3 นายภัทรพล แจ่มประทีป ทีมสาครไบค์
5-รองชนะเลิศอันดับ 4 นายอนุศักดิ์ เอี่ยมรอด ทีมทางตันไบค์
6-รองชนะเลิศอันดับ 5 นายธีรภาพ โตทัพ ทีม KPS
7-รองชนะเลิศอันดับ 6 นายมีศักดิ์ ปักชัยภูมิ ทีม PM RACING
8-รองชนะเลิศอันดับ 7 นายวรพงษ์ ลาภนิตย์พันธ์ ทีม ต้วมเตี้ยม (PSR)
9-รองชนะเลิศอันดับ 8 นายจันทร์วิวัฒน์ จุลพัยธ์ ทีมเสือสมองโพรง
10-รองชนะเลิศอันดับ 9 นายกมลนิตย์ กุ่ยรักษา ทีมไวล์ไลส์
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รุ่นเสือหมอบหญิง B
1-ชนะเลิศ รับถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ คุณจีรวรรณ สระประทุม ทีมเพื่อเพื่อนมนุษย์ราชบุรี
2-รองชนะเลิศอันดับ 1 คุณคุณสุภาภรณ์ อารยางกูร ทีมเพื่อเพื่อนมนุษย์ราชบุรี
3-รองชนะเลิศอันดับ 2 คุณ อภัสรา ปัดจิ้งหรีด ทีมเหนื่อยโฮก
4-รองชนะเลิศอันดับ 3 คุณสุปราณี สุดยอดดี ทีมกระทุ่มแบน 4056
5-รองชนะเลิศอันดับ 4 คุณเอกวีนา โภคาเสริมส่ง ทีม ทีมเฮงไบค์
6-รองชนะเลิศอันดับ 5 คุณภิญญดา กลักวงค์ ทีมกินลมชมวิว ห้วยพลู
7-รองชนะเลิศอันดับ 6 คุณอรจิรา ฐิตาภิชิต ทีม Fiying Dragon
8-รองชนะเลิศอันดับ 7 พญ.อัญรินทร์ วงษ์จารุวัจน์ ทีม หวานเย็นเพชรบุรี
9-รองชนะเลิศอันดับ 8 น.ส.ปสุตา วงศ์วัฒนไพบูลย์ ทีม อิสละ
10-รองชนะเลิศอับ 9 คุณธนานุช ปัญจะ ทีมเทศบาลเมืองสามพราน
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รุ่นเสือภูเขาชาย C
1-ชนะเลิศ รับถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ นายณพวัฒน์ สร้อยทอง YesMan
2-รองชนะเลิศอันดับ 1 นายกิตติ เซี่ยงฉิม SKฺB สาครไบค์ทีม
3-รองชนะเลิศอันดับ 2 นายปุรวัฒน์ วัฒนะนุพงษ์ ทีมนครชัยศรี
4-รองชนะเลิศอันดับ 3 นายมณฑล ตั่งสมบูรณ์ ทีมอ๊อด อ๊อด สามพราน
5-รองชนะเลิศอันดับ 4 นายนายประยูร เม่งฉายา SKBสาครไบค์ทีม
6-รองชนะเลิศอันดับ 5 นายภานุพัฒน์ อมรนิมิตร ทีมหวานเย็นเพชรบุรี
7-รองชนะเลิศอันดับ 6 นายนายพิชานัน ตั่งธนะวัฒน์ ทีมพระปฐม
8-รองชนะเลิศอันดับ 7 นายนัฐนงค์ กล่องแคลง ทีม CulTure CyCliste
9-รองชนะเลิศอันดับ 8 นายนายพีรพันธ์ พราหมณกุล ทีมแป๊ะไซกลิ้ง-อรุณศิลป์
10-รองชนะเลิศอันดับ 9 นายไพศาล สุขศิริ ทีมเฮงไบค์
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รุ่นเสือภูเขาหญิง D
1-ชนะเลิศ รับถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ น.ส.สุดารัตน์ คุณเวียง ทีม WCW
2-รองชนะเลิศอันดับ 1 ทีมเพื่อนมนุษย์ราชบุรี (หัวหน้ากลุ่มรับถ้วยไปแล้ว)
3-รองชนะเลิศอันดับ 2 คุณพาชื่น พิสุทธอานนท์ ทีมจอมบึง
4-รองชนะเลิศอันดับ 3 คุณมณีรัตน์ พฤกษากร ทีมเพื่อนมนุษย์ราชบุรี
5-รองชนะเลิศอันดับ 4 น.ส.เรณู น้ำตาล ทีม WCW
6-รองชนะเลิศอันดับ 5 น.ส ธัญญางามขำ ทีม PEA
7-รองชนะเลิศอันดับ 6 สท.อรัญญา อุณหเลขจิตร ทีมเทศบาลเมืองสามพราน
8-รองชนะเลิศอันดับ 7 คุณชลนาค มงคลพณิช ทีมรับส่งตะวัน
9-รองชนะเลิศอันดับ 8 น.ส.ภคพร นวลทา ทีม AF อยุธยาแฟร์มิรี่
10-รองชนะเลิศอันดับ 9 น.ส.อุษณี ศรีพรม ทีม MRTA
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ทีมงานผู้จัด อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา ขอตอบปัญหาการประท้วง 4 รุ่น ได้รับรางวัล 40 ท่าน มีการประท้องเสือภูเขาหญิง 1 ท่าน โดยการประท้วงครั้งแรก กรรมการตัดสินชี้ขาดไปแล้ว ซึ่งยอมรับทั้งสองฝ่าย เพราะมติที่ประชุมใหญ่ 50 เสียงเห็นชอบด้วยกับการดูดท้ายจักรยานเข้าเส้นชัย ถือว่าไปผิดกติกา กรรมการผู้ตัดสินชี้ขาด ก็ได้ประกาศที่หน้าเส้นปล่อยตัว ถึง 4 ครั้ง แต่เมื่อผู้ประท้วงออกจากห้องรับประท้วงไปแล้ว กลับเข้าประท้วงรอบสอง กรรมการชี้ขาดก็ยังยืนกรานไม่ยอม ซึ่งทางนักกีฬาที่ได้เข้าอันดับ รองชนะเลิศอันดับ 1 ไม่ยอมรับถ้วยรางวัล แต่หัวหน้าทีม ให้คนขึ้นไปรับถ้วยรางวัลรองชนะเลิศอันดับหนึ่งแทนไป ซึ่งต่อมาทางทีมงานผู้จัดก็ไม่ทราบว่าจะไปประท้วงต่อที่ไหน แต่ทางทีมผู้จัดได้มอบหมายอำนาจให้ผู้ตัดสินชี้ขาดไปแล้วถือว่าผลการตัดสินเด็ดขาด โดยทางทีมงานจะไม่ไปก้าวก่ายหน้าที่ผู้ตัดสินที่สมาคมแต่ตั่งมาครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”