สรุปงาน ปั่นเปิดเมือง 2 ชัยนาท

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
webicycle
สมาชิก
สมาชิก

Re: สรุปงาน ปั่นเปิดเมือง 2 ชัยนาท

โพสต์ โดย webicycle »

ถ้าห้ามลากเขาจะออกกฏมาชัดเจนเลยครับ ว่าห้ามดราฟ 3x7 เมตร
ถ้าไม่มีในกฏ ก็เทคนิคใครเทคนิคมันครับ
Webicycle คลิ๊ก!!
จำหน่าย ถุงมือ ชุดปั่นจักรยาน แว่นกันแดด ราคาพิเศษ!!!

นายธีรเดช จันทพงษ์พิวัฒน์
ติดต่อ : 089-498-53 หก แปด
บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย
630-2-33455-0
พบชัย
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816319505
team: สองพี่น้อง
Bike: เมอร์ริด้า sampre
ติดต่อ:

Re: สรุปงาน ปั่นเปิดเมือง 2 ชัยนาท

โพสต์ โดย พบชัย »

คุณอยู่หน้าหรือหล้งเขาทำไมรู้ว่าเขามีผู้ชายนำตลอดทางที่3ผู้หญิงก็ห่างต้องเยอะทำไมไม่ตามเขาละไอ้ผู้ชายคนที่ลากเขาผมหรือเปล่าก็ไม่รู๋้ฮาดี
รูปประจำตัวสมาชิก
liamwattanakul
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BianChi Oltre XR

โพสต์ โดย liamwattanakul »

nond9972 เขียน:ท่านอ่านกติกาหรือไม่ เค้าให้ประท้วงผลการแข่งขันได้ภายในกำหนดเวลาเท่าไหร่
ณ เวลาที่อยู่ในกำหนดการประท้วง ท่านไปอยู่ตรงไหนครับ ทำไมไม่ทักท้วง

ท่านมาตั้งข้อสังเกตในกระทู้ เพื่อ :?: :?: :?:

ติเพื่อก่อ อย่าติเพื่อสร้างดราม่า อย่าติเพื่อสร้างวิวาท ครับ ;)
ครับ เขาบอกไม่มีวีดีโอหน้าเส้นครับ

กรรมการบอกไม่เห้น จบน่ะครับ

ไม่เกียวกับข้างบนน่ะ แต่บอกไว้เฉยๆ

ประท้วงแล้วตอบแบบนี้

ทำให้ดีขึ้นคร่าวหน้าน่ะครับ ขอบคุณ
Spesit
สมาชิก
สมาชิก
team: WD
Bike: Specialize allez

โพสต์ โดย Spesit »

bigadisak เขียน:จัดดีคับ เป็นอีกงาน ที่ปีหน้าตั้งใจว่าจะไปอีก มาแชลล์เยอะ จุดให้น้ำหลายจุด ป้ายบอกทางก็ชัดเจนดีมากคับ

หน้าเส้น ไม่ทราบ เพราะไม่มีลุ้นคับ ฮ่าๆๆๆ

ปล. มีอุบัติเหตุ ล้มเป็นกลุ่ม บนถนนเส้นเอเซีย คนกับจักรยานหลายคัน กระเด็นเข้าไปในเลนรถยนต์เลย โชคดี ตอนเกิด ไม่มีรถมาในเลนนั้น

ไม่แน่ใจ ว่าเกิดจากขี่โดยประมาท สุดวิสัย หรือ เพราะทาง ที่ทำไม่เสร็จ

รอบหน้า รบกวนพิจารณาเส้นทางคับ เส้นเอเซีย อาจไม่เหมาะกับการปั่นกลุ่ม ความเร็วสูง เพราะรถตามหลังมาเร็วมาก และ เป็นรถใหญ่ซะเยอะ
Spesit
สมาชิก
สมาชิก
team: WD
Bike: Specialize allez

โพสต์ โดย Spesit »

เป็นเพราะทางที่ทำไม่เสร็จ และไม่มีป้ายเตือนล่วงหน้าครับ
Add_Black Effect
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094-3439125
team: Black Effect Omyai (อ้อมใหญ่) - Team Silent Ekkachai
Bike: felt fr5
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Add_Black Effect »

ปั่นสนุกมากเลยครับ ปีหน้าจัดใหม่นะครับ ลากมันเลย
Machonut
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845355858
team: Bike Thailand & Novice Bkk
Bike: Phaesant ,Radac ,Ecciti
ตำแหน่ง: เสนานิคม1

โพสต์ โดย Machonut »

การตามหมกเนี่ย
แข็งไม่พอก็ยืนระยะไม่ได้นะ
TS57.3 CS35± AV28 LT240
pig123
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0858127919
team: ทุ่งภูเขาทองอยุธยา
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย pig123 »

ขอบคุณรูปภาพสวยๆครีบ และจัดงานได้ดีมาก
ทีมผมไปทั้ง2ปี สนุกมาก อาหารอร่อยเป็นกันเอง
ดูแลดีตลอดเส้นทางปั่น ปีนี้นักปั่นร่วม3พันคน
ยังต้อนรับได้ดีมาก ขอบคุณครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพและมิตรภาพ รางวัลเป็นผลพลอยได้
cnp99
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 40+ Chainat
Bike: Cerve'lo
ตำแหน่ง: ชัยนาท
ติดต่อ:

โพสต์ โดย cnp99 »

ทางผู้จัดงานต้องขอขอบพระคุณนักปั่นทุกๆ ท่านที่มาเข้าร่วมกิจกรรม ‪#‎ปั่นเปิดเมือง2‬# การจัดงานครั้งนี้ ต้องขอขอบพระคุณคณะทำงานทุกท่าน ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท ท่านนายกเทศบาลเมืองชัยนาท ประธานชมรมจักรยานชัยนาท บุคลากรเทศบาลเมืองชัยนาท และหน่วยงานภาครัฐ และภาคเอกชน ธนาคารออมสิน ร่วมถึงจิตอาสาทุกท่าน ใน จ.ชัยนาท มูลนิธิร่วมกตัญญู และต้องขอขอบคุณ ผู้สนับสนุน ทุกๆภาคส่วน ที่ทำให้งานครั้งนี้สำเร็จ ลุล่วงไปได้ด้วยดี แม้จะเจอพายุกระหน่ำ จนเต้นกระจาย ป้ายพัง โดยได้กองช่างเทศบาลเมืองชัยนาท มากู้ จนถึงเช้า การจัดงานครั้งนี้ อาจมีข้อผิดพลาด เกิดขึ้นได้ ทางผู้จัดต้องขออภัยในส่วนที่บกพร่อง ไป และน้อมรับ ทุกคำติชม ขอให้ทุกๆท่าน มีความสุขกับการปั่น ขอบคุณจากใจ #ปั่นเปิดเมือง2#

เรื่องใดๆ ที่ทำให้ไม่สบายใจ ก็คิดว่ามันคือ การปั่นวัดใจนะครับ กินข้าว แล้วนอนห่มผ้า แล้วจะฝันดี ตื่นมาค่อยปั่นกันใหม่ คร้าบ
poky poolbon
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย poky poolbon »

ประทับใจมากๆครับ ต้องขอบคุณทางผู้จัดและทีมงานทุกๆท่านจริงๆ แม้พายุฝนจะกระหน่ำ มาก่อนวันงาน แต่ก็ยังสามารถจัดการได้อย่างดีเรียบร้อย คนกว่า 3 พันคน คงให้ถูกใจทุกๆคนก็คงเป็นไปไม่ได้ ส่วนตัวผมไม่มีอะไรจะติเลยครับ อยากเป็นกำลังใจให้จัดงานดีๆแบบนี้ตลอดไปครับ :D
BMC TMR02///GARMIN EGDE 510///GARMIN VIRB ELITE///GOPRO THAILAND USER
Dukdik
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK Emonda ALR5

โพสต์ โดย Dukdik »

สำหรับนักปั่นขนาดนี้ ลงทะเบียน 2730 คน แต่น่าจะมีเกือบ 3000 คน เป็นการจัดการได้เยี่ยมมาก ประทับใจมากขอชื่นชม และอยากให้จัดได้แบบนี้อีกทุกปีรับรองไปร่วมทุกปีแน่นอน..
download2.jpg (6.69 KiB) เข้าดูแล้ว 317 ครั้ง
Diamond windmill
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: ฟิกเกียร์ เสือหมอบ รถพับ ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย Diamond windmill »

ปั่นวัดใจ จะเอาอะไรมากมายครับ ???

คุณปั่นเพื่อแข่ง หรือปั่นเพื่อนความสุข ??? ไม่ใช่งานล่าถ้วยประราชทานอย่าสร้างดราม่าเลยครับ

ผู้จัดเขาก็ทำงานกันเหนื่อยน่าเห็นใจเขานะครับ จะมั่วมานั่งเขียนกระทู้ดราม่าทำไม
รถจะแรง แรงที่น่อง !!!
gazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xx89894888x
team: Speed Limit AV25TH, Turtle Cycling Club TH
Bike: Canyon Ultimate
ตำแหน่ง: จรัญสนิทวงค์ 96/1
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gazz »

ผมว่ากระทู้ไม่ดราม่า แล้วละครับ คนๆ นั้น น่าจะเป็นมือใหม่ในวงการจักรยาน ไม่รู้จักการแข่งที่ดีพอ
เค้าเข้ามายิงกระแส แป๊ปๆ แล้วก็หายไป ถ้า พี่ๆ น้องๆ มายก Quote ของเค้ามันจะยาว

เชื่อผมป่ะ เราไม่สนใจ ไม่ตอบโต้ เด๋วเค้าจะหายไปเอง :mrgreen: :mrgreen:
จักรยานอะไร ปั่นไวๆ ก็เหนื่อยเหมือนกันหมด :mrgreen:
itti17 watee
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0878131134
team: ดุ้ยดุ่ยอรัญประเทศ
Bike: TEAM9000

โพสต์ โดย itti17 watee »

ผมว่าจัดแบบปีที่แล้วดีกว่านะครับ ไม่มีอันดับไม่มีรางวัลทุกท่านเข้าเส้นชัยรับถ้วยทุกท่าน ถ้ามีการแข่งขันรับรางวัลเมื่อไหร่ปัญหาการชิงอันดับจะมาทันทีครับ กลุ่มผมมา2ครั้งแล้วครับสนุกดีได้มิตรภาพที่แสนดีได้ที่นี่ชัยนาท ทุกคนได้สนุกสนานปั่นไปคุยกันไปแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ ...... ปีนี้ก้อยังจัดได้ดีกว่าปีที่แล้วอีกครับขอชมครับ มีโอกาสจะมาครั้งที่3อีกแน่นอนครับ ประทับใจครับ
Non789
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: Sempre pro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Non789 »

Anna.ann เขียน:ผู้หญิงที่เข้าอันดับที่ 1-2 ที่เข้าพร้อมกับผู้ชายกลุ่ม B กลุ่มแรก มีผู้ชายคอยช่วยลากเข้ากลุ่มตลอดทาง

แฟร์แล้วหรือ..

ขอตอบ คุณแอนนา นะครับ

1.แฟร์ ครับ

2.รบกวนคุณแอนนา กลับไปดู กติกานะครับ ประเภทการแข่งขัน รุ่น A ระยะทาง 79 กิโลเมตร ผู้ที่เข้าอันดับ 1-10 ชาย และ หญิง ได้ ถ้วยรางวัลเพิ่ม เขาปล่อยตัวพร้อมกันครับ แต่หากแบ่งรุ่น เป็น ประเภทหญิง / ชาย ทางผู้จัด เขาจะแยกการปล่อยตัวครับ และ ไม่ควรไปเกาะผู้ชาย เพราะถ้าไปเกาะ นั่นแหละครับ ไม่แฟร์

3.คุณแอนนา ลำดับ 3 หรอครับ ถึง ได้ ถาม ว่า ที่ 1 - 2 แฟร์ ไหม เพราะ ผมก็เห็นทุกอันดับ ปั่นเกาะกลุ่ม ผู้ชาย ทั้งนั้นเลยนะครับ (ก็ปล่อยตัวพร้อมกันใครไม่เกาะ นี่ เรียกว่า ไรดี...)

4.คุณแอนนา ปั่น มาคนเดียว หรือ ? รึว่า ปั่น ตาม ผู้หญิง อย่างเดียว ? ถ้าทำได้ เก่งนะครับ สามารถแยก การปล่อยตัวได้ด้วยตัวเอง (ผมชม ส่วนตัว)

5.ฝากคุณแอนนา รายการนี้ ผู้จัดพยายาม บอกนะครับว่า อันดับ 1-10 เขาไม่อยากแยก เพราะถือว่า ฝีมือเท่าๆกัน เขาอยากให้ปรองดองครับ ไม่ใช่ทริปแข่งขัน ที่ต้องการหาผู้ชนะ อย่างเอาเป็นเอาตาย ทริปหน้า คุณแอนนา ศึกษากติกาให้ดีก่อนนะ เพราะ คุณจะเสียโอกาส หรือ การใช้แทรติค ในการแข่งขัน ครับ

6.จักรยาน ปั่นเพื่อสุขภาพ มิตรภาพ ครับ อย่าโพสอะไร ที่ทำให้คนมารุม ต่อว่า เลยนะครับ ผมเห็นใจ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”