สรุปงาน ปั่นเปิดเมือง 2 ชัยนาท

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
mrcola
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863533136
team: IDEAL Bike Shop & 6 A.M. Suphanburi Cycling Club
Bike: Polygon & SWIFT & VISP & Argon18 & S-Works

Re: สรุปงาน ปั่นเปิดเมือง 2 ชัยนาท

โพสต์ โดย mrcola »

Non789 เขียน:
Anna.ann เขียน:ผู้หญิงที่เข้าอันดับที่ 1-2 ที่เข้าพร้อมกับผู้ชายกลุ่ม B กลุ่มแรก มีผู้ชายคอยช่วยลากเข้ากลุ่มตลอดทาง

แฟร์แล้วหรือ..

ขอตอบ คุณแอนนา นะครับ

1.แฟร์ ครับ

2.รบกวนคุณแอนนา กลับไปดู กติกานะครับ ประเภทการแข่งขัน รุ่น A ระยะทาง 79 กิโลเมตร ผู้ที่เข้าอันดับ 1-10 ชาย และ หญิง ได้ ถ้วยรางวัลเพิ่ม เขาปล่อยตัวพร้อมกันครับ แต่หากแบ่งรุ่น เป็น ประเภทหญิง / ชาย ทางผู้จัด เขาจะแยกการปล่อยตัวครับ และ ไม่ควรไปเกาะผู้ชาย เพราะถ้าไปเกาะ นั่นแหละครับ ไม่แฟร์

3.คุณแอนนา ลำดับ 3 หรอครับ ถึง ได้ ถาม ว่า ที่ 1 - 2 แฟร์ ไหม เพราะ ผมก็เห็นทุกอันดับ ปั่นเกาะกลุ่ม ผู้ชาย ทั้งนั้นเลยนะครับ (ก็ปล่อยตัวพร้อมกันใครไม่เกาะ นี่ เรียกว่า ไรดี...)

4.คุณแอนนา ปั่น มาคนเดียว หรือ ? รึว่า ปั่น ตาม ผู้หญิง อย่างเดียว ? ถ้าทำได้ เก่งนะครับ สามารถแยก การปล่อยตัวได้ด้วยตัวเอง (ผมชม ส่วนตัว)

5.ฝากคุณแอนนา รายการนี้ ผู้จัดพยายาม บอกนะครับว่า อันดับ 1-10 เขาไม่อยากแยก เพราะถือว่า ฝีมือเท่าๆกัน เขาอยากให้ปรองดองครับ ไม่ใช่ทริปแข่งขัน ที่ต้องการหาผู้ชนะ อย่างเอาเป็นเอาตาย ทริปหน้า คุณแอนนา ศึกษากติกาให้ดีก่อนนะ เพราะ คุณจะเสียโอกาส หรือ การใช้แทรติค ในการแข่งขัน ครับ

6.จักรยาน ปั่นเพื่อสุขภาพ มิตรภาพ ครับ อย่าโพสอะไร ที่ทำให้คนมารุม ต่อว่า เลยนะครับ ผมเห็นใจ
บ๊ะ

ปล.หรือเค้าดูการแข่งขันเดี่ยว TT มากเกินไป
ต้องปล่อยของแล้วนะครับโผม
Ekkalak2529
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีไครให้เข้าเลย
Bike: Bianchi Oltre xr2
ตำแหน่ง: เพชรบูรณ์

Re: สรุปงาน ปั่นเปิดเมือง 2 ชัยนาท

โพสต์ โดย Ekkalak2529 »

มันแปลกเหรอดูดกันเนี่ย ไม่งั้นจะมาเป็นทีมเพื่อ...
ปั่นไปเรื่อย เมื่อยก็หยุด ไมกูเมื่อยบ่อยจัง
pananew
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย pananew »

ขออนุญาตค่ะ
เรื่องการรับเสื้อตอนเย็น ดีมาก เป็นระบบ รับง่าย
พาปั่นชมเมืองช่วงเย็น ดีมาก ดูอบอุ่น
การปล่อยตัว ตรงเวลา ดีมากกกกก ชอบตรงนี้ที่สุด
จุดแจ้งน้ำ เหมาะสม แต่เราไม่ได้รับนะค่ะ
การรับถ้วยวัดใจ เป็นระบบ ดีมากกก
อาหารกลางวัน เยอะ หลากหลาย ดีมากกก

ไม่ดีอยู่อย่างเดียว การจัดอันดับ 10 อันดับแรก ไม่ดีมากก
คือถ้าไม่แจกก็ไม่เป็นไร ใครๆก็อยากไปอยู่แล้ว จังหวัดชัยนาท
แต่ถ้าจะแจก ก็ต้องทำให้ดี ไม่ใช่แบบนี้
ปล่อยตัว ก็ไม่แยก ชาย หญิง ปล่อยพร้อมกัน ผู้หญิงบางคนก็อยู่ซะหน้า บางคนอยู่ท้าย ก็คนมันเยอะ
ป้าย ชาย หญิง เอ บี ก็ไม่แยกสี ป้ายก็ไปติดไว้ท้ายรถ
แล้วกรรมการจะรู้ไหมน่ะ คนเข้ามา ชาย หญิง เอ บี
ถ้าจะติดป้ายไว้ท้ายก็คือไม่จัดอันดับ หรือจับเวลาด้วยเซนเซอร์ อันนี้ทำได้
คนแจกป้ายอันดับอยู่ห่างจากเส้นชัย เป็นร้อยเมตร แอบงงมาก
ปกติที่เคยเห็น อยุ่ตรงเส้น พอเราเข้าเส้นเค้าส่งให้เลย เห็นกันชัดๆ อันนี้อยู่ไกล แอบงง
กล้องหน้าเส้นมีหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ

ถ้าเป็นไปได้ ปีัหน้าอย่าแจกถ้วยอันดับเลยค่ะ ถ้าจะจัดอันดับต้องทำให้ดี ให้เป็นมาตราฐาน
ห้ามบอกว่าปั่นเพื่อสุขภาพ สนุกๆ ถ้างั้นจะจัดอันดับทำไม ถ้าทำได้ไม่ดี อย่าจัดเลยค่ะอันดับ เค้าจะว่าเอาเสียชื่อจังหวัดหมดนะค่ะ
ให้จังหวัดชัยนาทเป้นจังหวัดที่คนไปปั่นจักรยานแบบไปแล้วมีความสุขดีกว่า ถ้าจะแข่งให้จังหวัดอื่นเค้าทำดีกว่าค่ะ ชัยนาทมีจุดเด่น และเสน่ห์เป็นของตัวเองอยู่แล้ว

อันไหนดีเราก็บอกว่าดี อันไหนมันยังไม่ดี ก็ต้องบอกว่าไม่ดีใช่ไหมค่ะ
ด้วยความเคารพ
ขอบคุณค่ะ
X_men
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081 668 4775
team: Dragon Turtles group
Bike: Trek 1500 SL Red

โพสต์ โดย X_men »

ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

ผมขอแชร์ในมุมมองของผมนะครับ

สิ่งที่ผมเจอในงานนี้ และผมอยากบอกว่ามันเป็นสำคัญและมีความปลอดภัย ต่อทุกๆคนที่ร่วมงาน

มันกำลังเลื่อนหายไป คือสัญญาณมือจากนักปั่นจักรยานด้วยกัน ครับ

เพราะผมเกิดอุบัตติเหตุทำให้ปั่นไม่จบ ผมเตรียมตัวมางานนี้ ฝึกซ้อม แต่ล้อเกี่ยวล้มจากการไม่ให้สัญญาณมือเพื่อขอเข้ากลุ่มแต่แทรกเข้ามาช่องว่างโดยไม่มีสัญญานขอ

และสิ่งที่ตามมา คือการเสียเวลาและซ่อมจักรยานอันเป็นที่รัก ค่ารักษาพยาบาล ที่ตามมาเป็นต้น

ผมโชคดีที่มีแค่แผลถลอกเล็กน้อยที่หัวเข่า แต่จักรยานผม ตีนผีพังดร็อปเอาร์งอดัดไม่ได้ ล้อต้องตั้งซี่ใหม่ เบาะขาด แฮนด์เป็นรอย

สิ่งที่ผมเล่ามาข้างต้น แค่อยากให้ตระหนักถึงการให้สัญญาณมือครับ ขอบคุณครับ :mrgreen: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย X_men เมื่อ 26 มี.ค. 2015, 20:58, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ลื้อเอาเงินเขามาต้องตอบแทนเขาเท่าเทียมหรือมากกว่าที่เขาให้ลื้อมาถึงจะเรียกว่า การค้า

จาก พี่ท่านหนึ่งที่ผมรู้จัก
Spesit
สมาชิก
สมาชิก
team: WD
Bike: Specialize allez

โพสต์ โดย Spesit »

เห็นด้วยเช่นกันครับ และตรงเส้นทางสายเอเชียซึ่งเป็นทางตรงและนักปั่นอาจต้องเพิ่มความเร็ว แต่กับมีจุดที่ทำถนนลาดยางใหม่แต่ทำไม่เสร็จ เป็นจุดที่มีความต่างระดับในช่วงไหล่ทางกับเลนถนนซ้ายสุด ก่อนที่จะเลี้ยวซ้ายเข้าทุ่ง มันเป็นจุดเสี่ยงมากครับ การมากันเป็นกลุ่มใหญ่ที่มีความเร็ว เกิดอุบัติเหตุตรงจุดนี้ ร่วม 10 คัน ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เกิดอุบัติเหตุ ตีลังกาหัวทิ่มพื้น จนหมวกแตก อานเบี้ยวอื่นๆพอดัดได้ และมีอีกหลายคันต้องเสียของรัก ยังดีครับไม่มีใครกระเด็นเข้าไปในเลนถนน ตรงนี้ถ้ามีป้ายเตือนให้ลดความเร็วคงจะปลอดภัยแน่ แต่ไม่มีครับ
การจัดงานจะดี 100 เปอร์เซ็นต์ อุบัติเหตุต้องเป็นศูนย์ ครับ
cnp99
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 40+ Chainat
Bike: Cerve'lo
ตำแหน่ง: ชัยนาท
ติดต่อ:

โพสต์ โดย cnp99 »

น้อมรับ และจะนำทุกข้อไปแก้ไขปรับปรุ่ง ครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ
ผัดไทเส้นหมี่
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: FOCUS/CUBE
ตำแหน่ง: สมุทรปราการ

โพสต์ โดย ผัดไทเส้นหมี่ »

งานออกมาดี มือใหม่พามาม่าซะงั้น :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
หนุ่ม ศรีสมัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0979465659
team: เต่ากัดยาง
Bike: GIANT XTC
ตำแหน่ง: สระบุรี

โพสต์ โดย หนุ่ม ศรีสมัย »

:D ภาพถ่ายสวยมากครับ
พวกผมนักปั่นสายบันเทิง จ.ชัยนาท จัดเมื่อไรไปอีกครับ
Line ID :0979465659
pmv2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือบางไทร "Bangsai cycling club"
Bike: Giant TCR composite,Giant Anthem GT,ภูเขาทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: 51 หมู่ 3 ต.ห่อหมก อ.บางไทร จ.อยุธยา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pmv2008 »

ภาพรวมจัดได้ดี อาหารการกินอุดมสมบูรณ์ น้ำท่าพร้อม ติก็ตรงปั่นบนถนนอยู่ดีๆมีขอบทางลาดยางที่ทำไม่เสร็จโพล่ขึ้นมา เสียงวาบเกือบพลิกแล้ว น่าจะทำอะไรเป็นที่สังเกตุ หรือเอากรวยบังไว้ก่อนถึง ปั่นเป็นกลุ่มใหญ่ๆมาข้างหลังไม่เห็นจะเกิดอุบัติเหตุได้
แต่ที่อยากบอกก็คือ เราจัดแบบนี้ อย่ามีถ้วยอันดับเด็ดขาด ให้เขาแข่งกันเองในกลุ่มนั่นล่ะ ใครเข้าที่หนึ่งถึงสิบก็ไปดูกันเอาเอง
มันมีปัญหามากเรื่องนี้ ถ้าจะจัดแบบมีอันดับ ให้แบ่งรุ่น ชายหญิง อายุ และจำกัดจำนวน ให้ไม่เกิน 500 คน
ผมเข้าใจคนจัด อยากให้ทุกคนมาสนุกกัน ออกกำลังมาหลายอาทิตย์ มาวัดใจ วัดกำลังกันหน่อย แต่บางคนเขาไม่ได้คิดด้วย อยากได้ถ้วยเป็นรางวัลเกีรยติยศ
เลยจริงจัง ว่าไม่แฟร์ โน่นนั่นนี่ เห็นมาเยอะแล้ว ผมปั่นงานแบบนี้จนถ้วยและเหรียญเยอะแยะตั้งฝ่นจับหมดแล้ว เสื้อที่ได้มาก็เอาไปแจกเด็กๆหมด
เห็นงานไหนงานนั้นถ้ามีถ้วยอันดับประท้วงกันวุ่นไป ขอให้จัดให้มีสมบูรณ์เรื่องความปลอดภัย อาหารการกินเพียงพอ ที่พักเพียงพอ ที่จอดรถสะดวก งานมันก็สนุกเองครับ จะไปเครียดทำไมงานปั่นเพื่อสุขภาพ จริงไหมครับ
http://www.facebook.com/pramotev
zone 1 99-119
zone 2 119-139
zone 3 139-158
zone 4 158-178
zone 5 178-198
neoagent2000
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0924827847

โพสต์ โดย neoagent2000 »

pmv2008 เขียน:ภาพรวมจัดได้ดี อาหารการกินอุดมสมบูรณ์ น้ำท่าพร้อม ติก็ตรงปั่นบนถนนอยู่ดีๆมีขอบทางลาดยางที่ทำไม่เสร็จโพล่ขึ้นมา เสียงวาบเกือบพลิกแล้ว น่าจะทำอะไรเป็นที่สังเกตุ หรือเอากรวยบังไว้ก่อนถึง ปั่นเป็นกลุ่มใหญ่ๆมาข้างหลังไม่เห็นจะเกิดอุบัติเหตุได้
แต่ที่อยากบอกก็คือ เราจัดแบบนี้ อย่ามีถ้วยอันดับเด็ดขาด ให้เขาแข่งกันเองในกลุ่มนั่นล่ะ ใครเข้าที่หนึ่งถึงสิบก็ไปดูกันเอาเอง
มันมีปัญหามากเรื่องนี้ ถ้าจะจัดแบบมีอันดับ ให้แบ่งรุ่น ชายหญิง อายุ และจำกัดจำนวน ให้ไม่เกิน 500 คน
ผมเข้าใจคนจัด อยากให้ทุกคนมาสนุกกัน ออกกำลังมาหลายอาทิตย์ มาวัดใจ วัดกำลังกันหน่อย แต่บางคนเขาไม่ได้คิดด้วย อยากได้ถ้วยเป็นรางวัลเกีรยติยศ
เลยจริงจัง ว่าไม่แฟร์ โน่นนั่นนี่ เห็นมาเยอะแล้ว ผมปั่นงานแบบนี้จนถ้วยและเหรียญเยอะแยะตั้งฝ่นจับหมดแล้ว เสื้อที่ได้มาก็เอาไปแจกเด็กๆหมด
เห็นงานไหนงานนั้นถ้ามีถ้วยอันดับประท้วงกันวุ่นไป ขอให้จัดให้มีสมบูรณ์เรื่องความปลอดภัย อาหารการกินเพียงพอ ที่พักเพียงพอ ที่จอดรถสะดวก งานมันก็สนุกเองครับ จะไปเครียดทำไมงานปั่นเพื่อสุขภาพ จริงไหมครับ
:) เยียม....
รับบิดสินค้าใน ebay หรือ รับชำระด้วย paypal ทุกรูปแบบครับ เชิญที่
http://www.thai-bid.pantown.com
Teegsb
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ไฮบริด ขาว

โพสต์ โดย Teegsb »

คิดมากครับ ปั่นเอามัน ผมยังเจ็บตัวแผลหลายที่หมวกร้าวช่วงสะพานท่าฉนวน ความเร็ว 45 แต่ลุกปั่นจนถึง อุทัยธานี ก็ไปปั่นยังไม่หายดี มันครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”