ขออนุญาตตำหนินักแข่งและเจ้าหน้าที่ควบคุมการแข่งงานเสือหมอบ สุโขทัย-ศรีสัชนาลัย หน่อยครับ

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
theppithak
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: RIT

Re: ขออนุญาตตำหนินักแข่งและเจ้าหน้าที่ควบคุมการแข่งงานเสือหมอบ สุโขทัย-ศรีสัชนาลัย หน่อยครับ

โพสต์ โดย theppithak »

ขอบคุณ ผจก ทีม W2ที่ได้ออกมาแถลงแล้ว ท่านคงถลอกปอกเปิกกับการแถ ลง พอควร
ผมเป็นพวกปั่นสายท่องเที่ยว ไม่ได้มาสายแข่ง อ่านแล้วก็รับรู้ถึงสปิริตของทีมท่านได้ว่ามีน้อยมากครับ
มันจะเสียหน้ามากไหมครับถ้ายอมรับผิดว่าลูกทีมได้ทำผิดกติกาไป หรือประเทศนี้บ้านเมืองนี้เราไม่กล้ายอมรับผิดกันแล้ว
อย่าเอานิสัยนักการเมืองมาใช้ในวงการกีฬาเลยครับ วงการนี้ต้องการสปิริตที่สูงกว่านั้น
ขอชื่นชมคุณหมอสุรีย์ และนักแข่งหญิงอีกท่านที่ได้ที่ 2 ที่ออกมายอมรับแต่แรกและรู้สึกผิดที่ได้มีส่วนร่วมในการกระทำครั้งนี้
คุณ ผจก.ทีมW2ครับดูทั้ง 2 ท่านนี้เป็นตัวอย่างสิครับ นี่แค่รู้สึกว่าตัวเองมีส่วนร่วมในการกระทำผิดกติกาของทีมท่านนะครับ มีแต่คนสรรเสริญยกย่อง
และพร้อมจะให้อภัย จะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจสังคมไทยเราเมื่อยอมรับผิด มันให้อภัยกันอยู่แล้ว เป็นบ้านอื่นเมืองอื่นผมไม่รู้จะหนักกว่านี้ไหม

ไว้อาลัยแป๊ป
tunpisit_tin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0972934193
team: BKBบ้านโคกไบค์ หนองกี่ กบินทร์บุรี
Bike: giant - trek

Re: ขออนุญาตตำหนินักแข่งและเจ้าหน้าที่ควบคุมการแข่งงานเสือหมอบ สุโขทัย-ศรีสัชนาลัย หน่อยครับ

โพสต์ โดย tunpisit_tin »

อ่านมาจนถึงหน้านี้22 หน้า กับอีกกระทู้ 5-6 หน้า เหนื่อยแทน ดูแล้ว แก้ตัว หรืออธิบายอะไรไป ทีม W2ก็ดูจะ ไม่ไปทาง+ เลย มีแต่- - - เดียวมาตามต่อตอนเย็น อ่านจนมึนหัวไปหมดล่ะ :mrgreen: :lol: :lol: :lol: ผมเองไม่ค่อยรู้เรื่องการแข่งหรอกเพราะไม่เคยลงแข่งแบบมีถ้วยหรืองานแข่งเลย เอาเป็นว่า คนที่ผิดว่ากันไป และเอาใจช่วย คนที่พยายามสู้อยู่ แล้วกัน พิมพ์เอง งง เอง แล้วผม :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
ชมรมจักรยาน บ้านโคกไบค์ BKB ต.หนองกี่ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี่

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=705634
จินจัง
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ภูเขา

โพสต์ โดย จินจัง »

hmee_RD เขียน:ขอตอบเรื่องกล้องนะครับ คนถ่ายภาพก็ไม่ได้จำเป็นต้องมีเลนส์ซูมไกลๆๆนะครับ. แล้วกล้องที่ผมใช้นี่เป็นกล้อง mirrorless ติดเลนส์fix 20 f2 มันคงไกลได้สุดแค่นี้ละครับ

ส่วนใครจะคิดยังไง ก็ นานาจิตตัง ครับผม ขอบคุณครับ :D

mirror less ติดเลนส์ fix 20 f2.0 เลยเหรอครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย จินจัง เมื่อ 03 ก.พ. 2015, 14:42, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
oils
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0954069575
team: ไอ แอม ปั่น ยาน
Bike: rocky vertex 10+polygon cozmic 1.0 +M4+ครอบครัว fuji slm 3.0+sst1.0+altamira geox team

โพสต์ โดย oils »

1. ไม่ได้นัดกันมาลาก อันนี้ผมไม่รู้ ใครจะไปรู้เรื่องราวด้านหลัง(คงต้องไปคุยอ่านในกระทู้thaimtb) ก็ต้องขึ้นอยู่กับพี่หมี ละครับว่าจะมาเป็นพยานไหม
2. รถกระบะเก็บภาพ เท่าที่มีพยานบุคคลตอนนี้ เก็บภาพเยอะนะครับ เก็บกันเข้าไป 30 กิโลเมตรและคงจะเป็นของขวัญด้วยเก็บภาพให้น้ำดื่มพร้อมเจาะหลอดพร้อมดื่มเรียบร้อย
3. ไปดูภาพในกระทุ้นะครับ แหม เก็บภาพจนบรรยากาศ 2 ข้างทางเปลี่ยนไปเยอะ เก็บกันทั้งขาไป ขากลับ
4. คุณจะหลงทาง กรุณาสังเกตป้ายของทางผู้จัดงานครับ ไม่ใช่ให้มาร์แชลมาลากคุณออกมาและคุณก็ดูดมาร์แชล นี่ตกลงความผิดมาร์แชลใช่ไหม ที่ไม่บอกเส้นทาง มาร์แชลคือกรรมการผู้ตัดสินอันทรงเกียรตินะครับไม่ใช่คนนำทางและคนเซอร์วิสกลุ่ม และคุณบอกว่าปกติ ใช่ไหมครับ ขอบคุณสำหรับการขยายกะลาน้อยๆๆของผมว่าทำได้ ในกติกา
5. นักแข่งคุณ 8 คน จะผลัดกันลาก ผมว่าโอเคได้เลยครับไม่ผิดครับ แต่ทีหลังอย่าชิงหลุดทั้งกลุ่ม8คนครบตั้งแต่ออกตัวนะครับ หรือแผนยังไม่มา แหมๆ แต่เก่งนะครับ ไล่จนทันด้วยความสามารถของทีม แรงนะครับ
6. ประท้วงหน้าเส้น แหม หิริ โอตัปปะ ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย oils เมื่อ 03 ก.พ. 2015, 15:48, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ไอ แอม ปั่นยาน

https://www.facebook.com/profile.php?id=100008256130620
chaichoosit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไบค์กาเอ
Bike: Jamis---Java---Mosso---S work

โพสต์ โดย chaichoosit »

;)
บรรดาผู้ที่เหน็ดเหนื่อยและแบกภาระหนัก จงมาหาเรา และเราจะให้ท่านทั้งหลายหายเหนื่อยเป็นสุข มัทธิว 11.28

พระเยซูรักท่าน ฮา เล ลู ยา
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

จินจัง เขียน:
hmee_RD เขียน:ขอตอบเรื่องกล้องนะครับ คนถ่ายภาพก็ไม่ได้จำเป็นต้องมีเลนส์ซูมไกลๆๆนะครับ. แล้วกล้องที่ผมใช้นี่เป็นกล้อง mirrorless ติดเลนส์fix 20 f2 มันคงไกลได้สุดแค่นี้ละครับ

ส่วนใครจะคิดยังไง ก็ นานาจิตตัง ครับผม ขอบคุณครับ :D

mirror less ติดเลนส์ fix 20 f2.0 เลยเหรอครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
อุ๊ปส์.......ข้อมูลกล้อง เลนส์ ISO ค่ารูรับแสง สปีดชัทเตอร์ มาหมดเรยย... :lol: :lol: :lol: :lol: เทคโนโลยี รู้จักไหมครับ :lol: :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
Clip.jpg (89.78 KiB) เข้าดูแล้ว 535 ครั้ง
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
nibakung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tern Link P9, Fuji Barracuda R, Surly LHT, Cervelo Rม่า, Giant Propel Adv SL
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nibakung »

5555
สวยขาสั้น
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI PALLETTE 2014

โพสต์ โดย สวยขาสั้น »

ฮ่าๆๆๆ เริ่ดเล่อค่ะ
W2 คะฝากไปคิดบ้างนะคะ อ่านให้ครบทุกหน้านะคะจะได้รู้ว่าคนเค้ารู้สึกอะไรยังไง อย่าเลือกอ่านแต่ที่ชอบนะคะ

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้อย่างมากเลยละค่ะ จริงจริ๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงง
secretagent
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Nirone7 / CBoardman SLR9.8

โพสต์ โดย secretagent »

สวยขาสั้น เขียน:

ฮ่าๆๆๆ เริ่ดเล่อค่ะ
W2 คะฝากไปคิดบ้างนะคะ อ่านให้ครบทุกหน้านะคะจะได้รู้ว่าคนเค้ารู้สึกอะไรยังไง อย่าเลือกอ่านแต่ที่ชอบนะคะ

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้อย่างมากเลยละค่ะ จริงจริ๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ให้เค้าตอบแต่ที่ชอบเถอะครับ คนเค้าจะได้ไปที่ชอบๆดังใจหวัง
neoagent2000
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0924827847

โพสต์ โดย neoagent2000 »

หมอสิงห์ เขียน:สวัสดีค่ะ
หมอชือ แพทย์หญิง สุรีย์ ตันทีปธรรม ได้รางวัล อันดับ4 ในรุ่นหญิงอายุ30ปีขึ้นไปค่ะ

หมอได้อ่านข้อความของน้อง ภาวิณีย์ มารมย์ แล้วรู้สึกเห็นใจน้องมากๆค่ะ เพราะเราปั่นด้วยกันตลอดเส้นทาง 130กิโล ทุกคำพูดที่น้องเขียน เป็นจริงทุกประการค่ะ ช่วงกลางๆของการแข่งขัน เห็นน้องเอามือตบขาตัวเองตลอด น้องน่าจะเป็นตะคริว น้องคงต้องอดทนตลอดเส้นทาง นึกแล้วสงสารจริงๆ

หมอเลยตัดสินใจ ขอคืนถ้วยรางวัลและเงินรางวัลให้กับกรรมการค่ะ เพราะหมอรู้สึกว่าหมอก็ทำผิดกติกา เพราะปั่นเกาะกลุ่มมากับทีม W2และน้องที่ได้อันดับ2 ในช่วงขากลับมาจากอุทยานศรีสัชนาลัย โดยมีรถปิกอัพ นำมาเกือบตลอดทาง จนถึงช่วงท้าย มาตัดสินกันในช่วงสปรินท์เข้าเส้น

หมอต้องขออภัย กรรมการการจัดงาน และคณะผู้จัดทุกท่านค่ะ ทุกท่านคงทุ่มเทเพื่อการจัด และบางสิ่งคงมีผิดพลาด แต่หมอเก็บรางวัลนี้ไว้ไม่ได้ค่ะ เพราะเห็นรางวัลนี้ก็คิดภาพแต่น้องที่ปั่นด้วยกำลังของตัวเองด้วยรถเสือหมอบธรรมดา แทบไมมีตัวช่วยเลย รางวัลน่าจะเป็นของน้องด้วย การแข่งขันทุกสนาม หมอไปแข่ง ไม่ได้หวังแต่ถ้วยหรือเงินค่ะ แต่ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดคือ ได้เพื่อน ได้มิตรภาพที่ยิ่งใหญ่ ได้เห๋นน้ำใจของเพื่อนนักแข่ง

ขอความกรุณา แจ้งด้วยนะคะ ว่าจะให้คืนอย่างไรค่ะ
ด้วยความเคารพค่ะ

เยี่ยมครับ สปิริตนักกีฬา แบบนี้ นักกีฬารุ่นเก่าและรุ่นใหม่ ควรเอาเป็นแบบอย่างนะครับ
ส่วนดราม่าเรื่องนี้ ใครผิดถูกก็คงว่ากันตามพยานหลักฐานครับ ที่น่าสงสาร และเซงสุดๆ สงสัยจะเป็นผู้จัดงาน
เอาละครับมีคนติก็แปลว่ามีคนติดตาม งานหน้า ฟ้าใหม่ ต้องควบคุมให้ดีกว่านี้ครับ เป็นกำลังใจกันต่อไป
แก้ไขล่าสุดโดย neoagent2000 เมื่อ 03 ก.พ. 2015, 15:05, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รับบิดสินค้าใน ebay หรือ รับชำระด้วย paypal ทุกรูปแบบครับ เชิญที่
http://www.thai-bid.pantown.com
My_way
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Kuma 26.1

โพสต์ โดย My_way »

nibakung เขียน:

5555
เละเป็นขี้แล้ว ...คุณตากล้อง
Poohri
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08319008xx
Bike: Bianchi,Giant Xtc

โพสต์ โดย Poohri »

nibakung เขียน:

5555
เงิบบบบบ เบยยยยยยยยยยยยยย ช่วยมาตอบด้วยนะครับ ...*แล้วแต่จะคิด นานาจิตตัง 555555
แต่งไว้ลุย !! ไม่ได้แต่ง ... ไว้คุย

***ตั้งสติ .. แล้วอ่าน

การซื้อ - ขาย กับผม ท่านสามารถดูกระทู้เก่าย้อนหลังได้ เพื่อความสบายใจ

และทุกครั้งจะได้รับเลขบัญชีผ่านทาง PM หรือ Line : poohrii หรือพูดคุยผ่าน 083-19008xx เท่านั้น

ขอบคุณครับ

14/4/2557
toteera
สมาชิก
สมาชิก
team: ํYutya Bike Weekend
Bike: Specialized, Merida

โพสต์ โดย toteera »

ว่าจะปูเสื่ออ่าน สงสัยงานนี้ค้องยกเตียงมาอ่านแระ :mrgreen:
zombiezaza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-6615236
team: ชมรมจักรยานศรีสำโรง จ.สุโขทัย
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อย หลายยี่ห้อ
ตำแหน่ง: อ.ศรีสำโรง จ.สุโขทัย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zombiezaza »

แพรไม่มีความเห็นแล้ว
แต่มีคนฝากมา เจ๊นก ด่านซ้ายค่ะ

อันนี้เป็นเรื่องที่เจ๊นก สะเทือนใจที่สุด
ไม่ใช่เหตุการณ์ในภาพไหนนะคะ เหตุการณ์นี้ ไม่มีภาพ
ลากไปแซง! ไม่มีหลักฐาน มีแต่พยาน,,
ไฟล์แนบ
2015-02-03-14-56-15_deco.jpg (85.95 KiB) เข้าดูแล้ว 456 ครั้ง
2015-02-03-14-51-30_deco.jpg (111.68 KiB) เข้าดูแล้ว 456 ครั้ง
neoagent2000
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0924827847

โพสต์ โดย neoagent2000 »

Sniper69 เขียน:ตอนนี้กระแสลบ ดิ่งไม่หยุด สปิริตที่แท้จริงเท่านั้น ที่จะรักษาเกียรติแห่งตนไว้ได้

ขอพลังจงสถิตย์ที่ตัวท่าน :lol: :lol:
รับบิดสินค้าใน ebay หรือ รับชำระด้วย paypal ทุกรูปแบบครับ เชิญที่
http://www.thai-bid.pantown.com
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”