สรุปงานแข่ง Audax Randonneurs Thailand @KhaoYai 300BRM ครั้งที่2 วันที่ 15 พ.ย. 2557

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
aessmingod
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปงานแข่ง Audax Randonneurs Thailand @KhaoYai 300BRM ครั้งที่2 วันที่ 15 พ.ย. 2557

โพสต์ โดย aessmingod »

bravo!! bravo!!

ขอตะโกนดังๆให้สะใจ สำหรับการแข่งจักรยานทางไกลในรายการ Audax Randonneurs Thailand KhaoYai 300BRM ครั้งที่2 ที่จบลงด้วยความชื่นมื่น ยินดี และประทับใจกับยอดนักปั่นที่ผ่านการสอบครั้งนี้กว่า 111ท่าน(อย่างไม่เป็นทางการ) จากจำนวนที่เข้าร่วม 129ท่าน ซื่งเป็นตัวเลขที่ผู้จัดประทับใจเอามากๆ คิดเป็นร้อยละ 95ที่ผ่านการสอบในครั้งนี้ และแน่นอนว่ามากกว่าครั้งก่อนๆที่ผ่านมา(คิดเป็นร้อยละ)

หลังจาก KhaoYai 300BRM ครั้งแรกจบไป ทีมงานและ ART(Audax Randonneurs Thailand) ได้คุ่นคิดมากตลอดว่าจะแก้ปัญหายังไงกับเส้นทาง KhaoYai 300BRM ที่ถือว่าเป็นสนามระดับยากและมีจุดเสียงอันตรายอยู่หลายจุด ART ได้เสนอให้กรองนักปั่นที่เข้าร่วมว่าจะต้องผ่าน 200BRMขึ้นไปถึงเข้าร่วมงานแข่งได้ ส่งผลในยอดนักปั่นที่เข้าร่วมแข่งตกลงฮวบ จากระดับ 500คนลงมาเหลือระดับ 100ต้นๆ ทีมงานเราแอบน้อยใจอยู่ระยะนึง แต่ก็ยังอุ่นใจขึ้นมาได้ เพราะยังไงๆที่มาร้อยกว่าคนก็หัวกะทิทั้งนั้น

จุดเสียงอันตรายเป็นการบ้านที่ทีมงานต้องทำงานหนักมากๆ(ถึงมากที่สุด) ART ได้เสนอเส้นทางใหม่(ตัดแยกใหม่) ซึ่งมาพร้อมกับระยะทางที่มากกว่าเดิมกว่า 10กิโลเมตร ทีมงานยิ่งต้องทำการบ้านเพิ่มขึ้นไปอีก ทีมงานพูดคุยกันหลายรอบเน้นหลักเกี่ยวกับเรื่องความปลอดภัย แสงสว่างและการนำทาง จนสุดท้ายก็ตัดใจเลือกเส้นทางเดิม แล้วมาโฟกัสเพิ่มในความปลอดภัยของแต่ละจุดดีกว่า ครั้งนี้ทีมงานได้ความร่วมมือจากมูลนิธิสัจจพุทธธรรมกบินทร์บุรี ที่จัดเจ้าหน้าที่และรถพยาบาลคอยดูและติดตามตลอดเส้นทาง ซึ่งเป็นกำลังสำคัญอีกส่วนหนึ่งที่ทำให้งานครั้งนี้ไม่มีอุบัติเหตุร้ายแรงเกิดขึ้นตลอดงาน

อาหารและเครื่องดื่ม หลังจาก KhaoYai 300BRM ครั้งที่แล้วอาหารและเครื่องดื่มที่ทีมงานจัดไว้ให้เหลือเป็นบานตะไท เพราะเมนูที่หลากหลายและส่วนใหญ่เป็นอาหารทานเล่นซะมากกว่า ครั้งนี้ทีมงานจึงโฟกัสอาหารที่ให้พลังเพิ่ม อิ่มท้อง และอยู่ได้นาน จึงได้จัดเมนูเหนียวไก่ เหนียวหมู (แอบตามกระแส) พร้อมกล้วยหลายสิบเครือ กะเอาให้นักปั่นอยู่ท้องเต็มที่ พร้อมเครื่องดื่มเกลือแร่ซันโว้ชนิดเต็มไม่อั่น ส่งผมให้ครั้งนี้ไม่มียอดนักปั่นที่ถอดตัวจากอาการเป็นลมเนื่องขาดน้ำ ขาดอาหารเหมือนครั้งที่แล้ว งานนี้ต้องขอบคุณคุณเบนซ์(ทีมงานบ้านโคกไบค์ตัวใหญ่ๆอ้วนๆ)เจ้าของเมนูให้พลังงานนี้ครับ

สุดท้ายต้องขอบคุณนักปั่นทุกท่าน ที่เข้าร่วมแข่งด้วยใจเกินร้อย ด้วยแรงกายเกินร้อย จนทำให้มียอดนักปั่นผ่านการสอบเกือบ 100% ขอบคุณนักปั่นที่จุดCHECKPOINT3 ทุกท่าน ที่ช่วยทีมงานตะโกนเรียกเพื่อนนักปั่นที่จ้องมองแต่ป้ายปั้มปิโตสนาสอย่างเดียว ซึ่งปั้มปิโตนาสโดน TakeOver ไปเป็นปั้มซัสโก้ ก่อนการปั่นไม่กี่สัปดาห์ ขอบคุณป้าๆหมอนวด ที่นวดจนทำให้นักปั่นต่างชาติฟินน์... จนผมแทบอย่างลงไปขอนวดด้วยคน ขอบคุณครับ

แล้วพบกัน KhaoYai 300BRM

ภาพจะทยอยอัพเดทเป็นระยะๆนะครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย aessmingod เมื่อ 17 พ.ย. 2014, 14:36, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
Kovit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863444056
team: BST Bike Club & Bannchang Rayong Team
Bike: SPECIALIZE SIRRUS
ติดต่อ:

Re: สรุปงานแข่ง Audax Randonneurs Thailand @KhaoYai 300BRM ครั้งที่2 วันที่ 15 พ.ย. 2557

โพสต์ โดย Kovit »

ผมมาปั่นเป็นครั้งแรกและประทับใจมากครับ...ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
SiR_TooR
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling Team
Bike: Bianchi, Giant and Cervelo

Re: สรุปงานแข่ง Audax Randonneurs Thailand @KhaoYai 300BRM ครั้งที่2 วันที่ 15 พ.ย. 2557

โพสต์ โดย SiR_TooR »

ปักไว้รอรูปสวยๆคับ อิอิ เสียดายที่ไม่ได้ร่วมดวลคาร์โบเหลวด้วยกันที่เส้นชัย เพราะทีมงานงอมมาก ไว้ปีหน้าเจอกันอีกทีนะคับ อิอิ
:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
รูปภาพ
mek777
ขาประจำ
ขาประจำ
team: (- -" )
Bike: Java Decaf TT

โพสต์ โดย mek777 »

เศร้าจาย ไปคนเดียวไม่มีรูปเท่ห์ๆกะเค้ามั่ง กล้องตัวเองก็มีแต่จักรยานกับวิว :cry: :cry:
รอแอบดูกล้องชาวบ้านดีกว่า เผื่อติดเราจะได้ save ไปให้ท่านที่บ้านดู ว่าเราไม่ได้หนีเที่ยว :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
sirichai_a
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300 2005 ,Bianchi Impulso ,Bianchi Jab ,JAVA

โพสต์ โดย sirichai_a »

ต้องขอบคุณทีมงานจัด Audax300BRM Khao Yai มากๆครับ ในเรื่องการเตรียมอาหาร และเครื่องดื่มตรงจุดเช็คพ๊อยท์ ที่มีให้นักปั่นทานได้อย่างเต็มที่ ซึ่งเป็นปัจจัยสำคัญที่ทำให้นักปั่นสามารถปั่นได้ตลอดรอดฝั่ง ทำให้ผมไม่ต้องใช้เสบียงที่เตรียมมาเองเลย หน่วยกู้ภัย ที่คอยติดตามดูแลเรื่องความปลอดภัย หมอนวดตรงเช็คพ๊อยส์ 2 และมิตรภาพที่มีให้กันของเพื่อนนักปั่นด้วยกัน ประทับใจมากครับ ขอบคุณครับ

ขออนุญาตแชร์ภาพครับ ขอบคุณครับ
19,000 HPs
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida, Ceepo, Rit

โพสต์ โดย 19,000 HPs »

ประทับใจมากครับกับการจัดการของทีมงาน ครบครันและพร้อมเพรียงในทุกๆเรื่องครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ แล้วเจอกันใหม่ครับ :D
sirichai_a
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300 2005 ,Bianchi Impulso ,Bianchi Jab ,JAVA

โพสต์ โดย sirichai_a »

https://www.facebook.com/sirichai.atiwa ... 436&type=3

ภาพบางส่วนครับ เชิญเซฟไปได้เลยครับ เพื่อนนักปั่นที่ปั่นมาด้วยกัน อย่าลืมแอ๊ดผมด้วยนะคร๊าบ
anny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพลาดยาว,สี่สายน้ำ
Bike: TREK 7.3, 8500. Madohe6.5
ตำแหน่ง: รพ.ลาดยาว

โพสต์ โดย anny »

5555ใครติดใจฝีมือแม่หมอ 13ธันวา. แม่หมอจะไปปูเสื่อรอที่ชัยนาทนะจ๊ะๆๆๆ. ด้วยการสนุนสนุนจากเจ้จือสุดสวยจร้า
บุญชัย เสือสระแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Aloneคนบ้าดี
Bike: หนูภูเขา

โพสต์ โดย บุญชัย เสือสระแก้ว »

300brmครี้งที่แล้วสมัครตามกติกาทุกอย่างแต่พอถึงวันแข่งดันมาป่วยเสียก่อน ครั้งนี้เลยแก้เคล็ดมาร่วมปั่นโดยไม่ได้สมัคร ประทับใจทีมงานaudaxครับโดยเฉพาะอย่างยิ่งทีมงานจากบ้านโคกไบค์BKBทุกท่านที่ให้ความเมตตาและความเป็นกันเองอย่างมาก และเส้นทางนี้สวยโหดดีครับ มีโอกาสจะมาร่วมปั่นอีกขอบคุณมากนะครับ
aessmingod
ขาประจำ
ขาประจำ

บุญชัย เสือสระแก้ว เขียน:300brmครี้งที่แล้วสมัครตามกติกาทุกอย่างแต่พอถึงวันแข่งดันมาป่วยเสียก่อน ครั้งนี้เลยแก้เคล็ดมาร่วมปั่นโดยไม่ได้สมัคร ประทับใจทีมงานaudaxครับโดยเฉพาะอย่างยิ่งทีมงานจากบ้านโคกไบค์BKBทุกท่านที่ให้ความเมตตาและความเป็นกันเองอย่างมาก และเส้นทางนี้สวยโหดดีครับ มีโอกาสจะมาร่วมปั่นอีกขอบคุณมากนะครับ
ยินดีครับ :D
poonkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: ใช้รถตามประเภทครับ

โพสต์ โดย poonkiat »

ขอชมว่า ทีมงานพร้อม ข้อมูลเพียบ อาหาร/น้ำ/เครื่องดื่มเกลือแร่ แทบไม่ต้องซื้อเลย ขอบคุณบ้านโคกไบค์และทีมงานทุกท่าน เจอกันรอบที่สามแน่ (ขอรูปพวกขาโรยด้วยนะครับ เห็นแต่ขาแรง)
aessmingod
ขาประจำ
ขาประจำ

poonkiat เขียน:ขอชมว่า ทีมงานพร้อม ข้อมูลเพียบ อาหาร/น้ำ/เครื่องดื่มเกลือแร่ แทบไม่ต้องซื้อเลย ขอบคุณบ้านโคกไบค์และทีมงานทุกท่าน เจอกันรอบที่สามแน่ (ขอรูปพวกขาโรยด้วยนะครับ เห็นแต่ขาแรง)
งานนี้เราจับตากล้องประจำทีมมาดูแลนักปั่นแทนอ่ะครับ อาจไม่ได้ภาพสวยๆต้องขออภัยด้วยนะครับ
aessmingod
ขาประจำ
ขาประจำ

เคดิตภาพสวยๆจากคุณ Sirichai Atiwattananon

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
99 Cafe' Racer
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816487800
team: 99 Cafe' Racer
Bike: Peugeot PA10

โพสต์ โดย 99 Cafe' Racer »

ทีมงานสุดยอดมากๆครับ ขอบคุณอย่างจริงใจ ในการดูแลพวกเราครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”