(ยัง) สรุปผลการแข่งขัน ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ ๖ (TOUR DE PONGNEEP2014)

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
ninjapan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 1871 6537
team: khonKaen
Bike: รถฮ้าง

(ยัง) สรุปผลการแข่งขัน ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ ๖ (TOUR DE PONGNEEP2014)

โพสต์ โดย ninjapan »

:idea: :idea: ขออนุญาตจองพื้นที่ไว้ก่อน / กำลังรวบรวมข้อมูลครับ :oops: :oops: :mrgreen:
ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 ใน 1 พฤศจิกายน 2558 เด้อ
http://www.facebook.com/TourDePongneep
รับสมัครที่นี่http://tourdepongneep.com
ninjapan
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: (ยัง) สรุปผลการแข่งขัน ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ ๖ (TOUR DE PONGNEEP2014)

จอง
ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 ใน 1 พฤศจิกายน 2558 เด้อ
http://www.facebook.com/TourDePongneep
รับสมัครที่นี่http://tourdepongneep.com
ninjapan
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: (ยัง) สรุปผลการแข่งขัน ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ ๖ (TOUR DE PONGNEEP2014)

จอง
ninjapan
ขาประจำ
ขาประจำ

:idea: :idea: ท่านใดที่มีข้อเสนอแนะติชมคณะทำงาน/ ความประทับใจ / ความเสียใจ / ขอเชิญบอกเล่าผ่านตรงนี้ได้ ทางเราขอน้อมรับ เพื่อจะได้นำไปปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้นในโอกาสต่อไป

ขอชมภาพสวย ๆ ของแต่ละทีม /แต่ละชมรมฯ ในการเดินทางมา และเดินทางกลับ ด้วยครับ จะได้ทราบว่าท่านมาจากที่ไหนบ้าง?

สุดท้ายขอขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงที่เดินทางมาร่วมรายการ TOUR DE PONGNEEP2014 ในครั้งนี้
:P :D
rocklee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-2359848
team: TREK
Bike: TREK
ตำแหน่ง: จ.มหาสารคาม

โพสต์ โดย rocklee »

ข้อควรปรับปรุงแก้ไข1.)ในรุ่นการแข่งขันระยะทา 180กม. น่าจะมีแบ่งรุ่นอายุนะครับคนจะได้สนใจลงสมัครเยอะๆ เพราะระยะทางไกลแบบนี้หาแข่งยากแต่มาติดสู้เด็กรุ่นทั่วไปไม่ได้นี้แหละครับ คนส่วนใหญ่เลยไม่ลงกันเลยหันไปลงรุ่นระยะทาง 70กม. ที่มีแบ่งรุ่นอายุแทน (น่าเสียดายจริงๆขอบอก)

2.)จุดให้น้ำน้อยกว่าทุกปีนะครับ บนเขาขาดนี้ยิ่งควรมีแต่กลับไม่มี เช่นตั้งแต่ อ.โนนสังข์ จนถึงยอดเขาขาดระยะทางรวม 30กม. ไม่มีน้ำแจกเลยซักจุดปั่นมาเป็น 150กม. แล้วคนมันร้อนจนจะตายน้ำนี่แหละครับเลยเป็นตะคริ้วกันเยอะ

3.)อาหารเที่งยงหมดเร็วมาก+มีน้อยคนที่ปั่นจบระยะทาง 180กม. ส่วนมากไม่ได้กินข้าวเลยครับ

ข้อชมเชยงานแข่งครั้งนี้
1.)กรรมการในการตัดสินที่เส้นชัยปีนี้มีมาตราฐานและเข้มงวดมากขึ้นดีมากๆครับ
2.)ณ จุดเส้นชัยมีน้ำบริการให้เพียงพอหลังจากการแข่งขัน
3.)หน่วยดูแลนักแข่งที่เข้าเส้นชัยเป็นตะคริ้วดูแลได้ดีมากและทั่วถึง และเอาใจใส่ดีมากๆ
4.)ปีนี้แจกเสื้อที่ระลึกถูกใจทุกคนมากๆครับ
แก้วสกาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0805818328
team: khok samrong bike
Bike: Giant กับ

โพสต์ โดย แก้วสกาย »

มันส์มากๆครับบอกได้เเค่นี้ครับ
ninjapan
ขาประจำ
ขาประจำ

rocklee เขียน:ข้อควรปรับปรุงแก้ไข1.)ในรุ่นการแข่งขันระยะทา 180กม. น่าจะมีแบ่งรุ่นอายุนะครับคนจะได้สนใจลงสมัครเยอะๆ เพราะระยะทางไกลแบบนี้หาแข่งยากแต่มาติดสู้เด็กรุ่นทั่วไปไม่ได้นี้แหละครับ คนส่วนใหญ่เลยไม่ลงกันเลยหันไปลงรุ่นระยะทาง 70กม. ที่มีแบ่งรุ่นอายุแทน (น่าเสียดายจริงๆขอบอก)

2.)จุดให้น้ำน้อยกว่าทุกปีนะครับ บนเขาขาดนี้ยิ่งควรมีแต่กลับไม่มี เช่นตั้งแต่ อ.โนนสังข์ จนถึงยอดเขาขาดระยะทางรวม 30กม. ไม่มีน้ำแจกเลยซักจุดปั่นมาเป็น 150กม. แล้วคนมันร้อนจนจะตายน้ำนี่แหละครับเลยเป็นตะคริ้วกันเยอะ

3.)อาหารเที่งยงหมดเร็วมาก+มีน้อยคนที่ปั่นจบระยะทาง 180กม. ส่วนมากไม่ได้กินข้าวเลยครับ

ข้อชมเชยงานแข่งครั้งนี้
1.)กรรมการในการตัดสินที่เส้นชัยปีนี้มีมาตราฐานและเข้มงวดมากขึ้นดีมากๆครับ
2.)ณ จุดเส้นชัยมีน้ำบริการให้เพียงพอหลังจากการแข่งขัน
3.)หน่วยดูแลนักแข่งที่เข้าเส้นชัยเป็นตะคริ้วดูแลได้ดีมากและทั่วถึง และเอาใจใส่ดีมากๆ
4.)ปีนี้แจกเสื้อที่ระลึกถูกใจทุกคนมากๆครับ
ขอบคุณครับ สำหรับข้อแนะนำดี ๆ :P

ขอกล่าวถึงนอกรอบก่อน คณะกรรมการที่เส้นชัย นอกจากคณะกรรมการหลักแล้ว ได้รับความอนุเคราะห์จากน้อง ๆ นักศึกษามหาวิทยาลัยขอนแก่น คณะศึกษาศาสตร์

พริตตี้คนสวยก็มาจากรั้ว มข.

ขอบคุณ/ขอบใจลูก ๆ ทุกคนที่เสียสละทุ่มเท ทำให้ได้รับคำชมเชยจากพี่ ๆ เพื่อน ๆ นักปั่น
:P :P :D :D
Dynamic66
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ECT , KiumHuayKK
Bike: BMC SLR02
ตำแหน่ง: Khon Kaen. Thailand.

โพสต์ โดย Dynamic66 »

- เส้นทาง 180km น่าจะเคลียร์เส้นทางซักหน่อยก่อนแข่งขันครับ
เรื่องทางไม่ดีบางช่วงไม่มีปัญหาตามสถานการณ์ แต่หินเล็กข้างทาง หรือ อย่างน้อยตามทางโค้ง
น่าจะเคลียร์หินออกซักหน่อย เสี่ยงจะล้มหลายทีมาก ยิ่งเวลาเข้ากันหลายๆคันเลี้ยวตัดโค้งไม่ได้ต้องลุยหิน

- หน่วยพยาบาล ข้างหน้าผมมีคนล้มรอบนึง เหมือนจะมีกู้ภัยมา แต่ไม่มีชุดปฐมพยาบาล หรือ ใครที่ทำได้ - -"

- จุดให้น้ำบางช่วงก็ถี่ บางช่วงก็ห่างเกินไปครับ

แต่ยังไงก็นับว่าการจัดการโดยร่วมดีแล้วครับ ปีหน้าเจอกันครับไปอีกๆ เหนื่อย สนุก ทรมาร ร้อน แต่ไม่เคยเข็ด 555+
oils
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0954069575
team: ไอ แอม ปั่น ยาน
Bike: rocky vertex 10+polygon cozmic 1.0 +M4+ครอบครัว fuji slm 3.0+sst1.0+altamira geox team

โพสต์ โดย oils »

ในนามทีมเดอคอนเซพท์เชียงราย
ขอขอบพระคุณ

ผู้จัดงานที่จัดระเบียบงานและแจกน้ำระหว่างทางไม่ได้ขาด
เด็กๆ+ครู+ชาวบ้านทุกหมู่บ้าน ที่ส่งเสียงเป็นกำลังใจให้ น่ารักมากๆๆ น้องๆๆที่เป็นstaff ทำงานตั้งแต่เช้า ยันเย็น บริการดี
อปฟร. ทุกหมู่บ้านที่อำนวยความสะดวกทุกแยก เพื่อกันรถและโบกให้ทาง
หมา 2 ตัวนั้น ที่ยืนขวางแบบหล่อๆๆได้เห็นหมาแบบกระชั้นชิด งูที่เลื้อยข้ามถนนอย่างเท่ห์
ขอบคุณธรรมชาติที่จัดสถานการณ์มาแบบเลวร้ายสุดๆๆสำหรับผมชุด 180 กิโลเมตร ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่ดีที่สุดและบทเรียนที่ลำบากบทหนึ่งในชีวิต

เป็นปีแรกที่สนุกมาก 100 กิโลเมตรแรกสบายๆๆ เล่นเกมส์ได้ 50 กิโลสุดท้ายนี่มันทรมานและไม่บันเทิงชัดๆๆ ปีหน้าจะไปใหม่แน่นอน ชอบ+สนุกสะใจมันเกินขอบเขตดี วนทางอย่างนี้แหละมันส์

ถ้าชม
วางแผนระบบงานได้ดี+เส้นทางได้ดี
การบริการในภาพรวมถือว่าดีแล้ว สำหรับระยะทาง 180 กิโลเมตร ที่ชอบ คือการมีส่วนร่วมของชุมชน
แค่บัตรคูปองไม่ทันได้ใช้แค่นั้นเองส่วน70กิโลเมตรเด็กในทีมใช้คูปองกันสบาย

ข้อเสีย
ลมแรงไปนิด แดดร้อนมากไปนะ ท้องฟ้าจะปลอดโปร่งอะไรกันขนาดนั้น
คณะทีมาร่วมทำงานสงสัยจะไม่ได้ปั่นจักรยาน เลยตอบแบบ โยนไปโยนมา

แต่ในภาพรวมก็ดีครับ ในเรื่องความพร้อมและความตั้งใจ
ไอ แอม ปั่นยาน

https://www.facebook.com/profile.php?id=100008256130620
นายปกรณ์ ธีรวิโรจน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8486381
team: หนองกี่ไบค์คลับ
Bike: เสือหมอบ Trek Domane 5.2 ปี 2013

โพสต์ โดย นายปกรณ์ ธีรวิโรจน์ »

ร่วมปั่น 180 ก.ม.มาแล้ว 2 ปี ปีนี้ลองใจเกินร้อยหมอบชาย 76 ก.ม.มันส์ และสนุกอีกอารมณืหนึ่ง โดยเฉพาะช่วงเข้าเส้นชัย วางยาได้ดีมาก ขาอ่อน ขาแข็ง จูงระนาว แต่ตัวผมเอง..ทีมหนองกี่ไบค์ อ.หนองกี่ จ.บุรีรัมย์ ฟิตมาพอสมควร เลยผ่านฉลุย..โดยเท้าไม่แตะพื้น..ขอบคุณเจ้าภาพจัดงานได้ดีทุกปี..แต่อาหารเช้าค่อนแข็งน้อย และห่อเล้กไปนิดหนึ่ง..ส่วนอาหารเที่ยงอิ่มหมีพีมัน..ให้คะแนนเต็มร้อยครับ..ปีหน้าไปอีกแน่นอนครับ
ShEGoRII
สมาชิก
สมาชิก
team: เปรียว

โพสต์ โดย ShEGoRII »

ถ้าแบ่งอายุ 180 ผม 1-10 แน่ๆ ปีนี้ปีแรกที่ไป หวังว่าจะแบ่งอายุ ดันเอากองรวมกันหมด - - ตั้งใจไปเลยต้องไปครับ
ผมเข้า 5.59ชม. รีบกลับป้ายหมายเลขอะไรก้อไม่ได้ส่ง ใบประกาศจะได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
jhonadison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6222750
team: บึงแก่นนคร
Bike: TREK 4700 Giant TCR COMPOSITE 0
ตำแหน่ง: วราสิริ มิ่งเมือง

โพสต์ โดย jhonadison »

ขอชมเพื่อนนักปั่นทุกท่านครับ ทุกคนมีน้ำใจดีกันทุกคน
ขอบคุณเพื่อนนักปั่น (ทั้งที่ไม่รู้จัก) ที่ให้ความช่วยเหลือเมื่อตอนที่ล้ม
ขอบคุณทีมเซอร์วิสของผู้จัดการแข่งขันที่ให้การช่วยเหลืออย่างรวดเร็ว
ขอบคุณหน่วนกู้ภัย อบต.นาหว้า
ขอบคุณโรงพยาบาลอำเภอภูเวียง
ขอบคุณพี่นินและทีมงานที่ไปเยี่ยมที่โรงพยาบาล ถึงจะไม่ได้เจอกันเพราะเข้าห้องผ่าตัดอยู่ พอกลับมาเห็นดอกไม้สวยๆก็ปลื้มใจแล้วครับ
ผมไม่โทษใครครับ ผมผิดเองผมเข้าลายผิด และยังต้องโทษตัวเองที่ทำให้เพื่อนนักปั่นล้มไปด้วย สองสามคน ยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ

เรื่องที่ติครับ
น้ำที่แจกผมว่ามันขวดใหญ่เกินไปนะครับ เพราะบางคนทิ้ง ทั้งที่น้ำยังเหลืออยู่
เรื่องเส้นทาง (180 กม.) ไม่เห็นมีใครบ่นกันเลยครับ สงสัยเป็นเส้นทางคลาสสิคไปแล้วครับ
ผมขอตั้งชื่อใหม่นะครับ Pong Neep Roubaix 2015 :o :o :lol: :lol: :P :P

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ ปีหน้าไม่พลาดแน่ครับ
GOTO NEXT STEP
nutnichaa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0934323263

โพสต์ โดย nutnichaa »

:mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย nutnichaa เมื่อ 03 ม.ค. 2015, 14:54, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

ผมในนามเสือเพชรบูรณ์ต้องขอขอบคุณทุกท่าน ทุกฝ่าย ทุกหน่วยงาน ที่เกี่ยวข้องที่ร่วมมือร่วมใจกันจัดงานนี้จนเป็นประเพณีหนึ่งเดียวของเมืองไทย และขอให้คงเอกลักษณ์ 180 กิโลเมตรให้คงอยู่ตลอดไป ไม่ว่าจะแข่งในรูปแบบใดผมก็จะมาร่วมทุกครั้งแน่นอน ไหน ๆ ก็มาร่วมปั่นเป็นครั้งที่ 6 แล้วครับ ขอบคุณครับ
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
เลวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: bmc

โพสต์ โดย เลวัน »

ช่วงสุดท้าย ขึ้นเนินเขาที่มีจุดพักรถ แล้วก็มีเนินลงยาวๆๆ มีช่วงนึงถนนมีหลุม ถ้าไม่ระวังสังเกตถนนอันตรายมากครับ ปีที่แล้วก็มีไม่รู้ว่าเป็นจุดเดิมรึเปล่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”