สรุปงานแข่งขันจักรยาน สานฝัน ปั่นด้วยใจ วันที่

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
มหรรณพ ธินิศิริ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850440990
team: สมาคมจักรยานแห่งประเทศไทยฯ
Bike: LA

Re: สรุปงานแข่งขันจักรยาน สานฝัน ปั่นด้วยใจ วันที่

โพสต์ โดย มหรรณพ ธินิศิริ »

สวัสดีครับนักแข่งทุกๆท่าน ผมในฐานะผู้ดูแลการปล่อยตัวนักแข่ง นักกีฬามากจริงๆ การปล่อยตัวอาจทำให้นักแข่งไม่ได้รับความสะดวก ผมต้องขอโทษ นักแข่งท่านใดมีสิ่งใดที่จะให้ทีมผู้จัดทำการปรับปรุงส่งมาได้เลยครับ จะได้นำไปทำการปรับปรุงการแข่งครั้งขันครั้งหน้าให้ดีขึ้น ครั้งนี้ผมยอมรับผิดในการปล่อยตัวนักแข่งทุกเรื่องครับ ต้องขอโทษในสิ่งที่ทำให้ท่านไม่ได้รับความสะดวกในการแข่ง ขอขอบคุณในคำติชมทุกๆคำ เจอกันครั้งหน้าจะทำให้ดีที่สุดครับ :) :) :) :) :)
แก้ไขล่าสุดโดย มหรรณพ ธินิศิริ เมื่อ 21 ต.ค. 2014, 18:48, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
มดฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841119181
team: SlowRide
Bike: XTC Advance3

Re: สรุปงานแข่งขันจักรยาน สานฝัน ปั่นด้วยใจ วันที่

โพสต์ โดย มดฟ้า »

ในฐานะนักผู้เข้าร่วมครั้งนี้ครับ ผมมาตั้งแต่ก่อนวันแข่ง และค้างแรมที่นั่น
สิ่งที่ผมรู้สึกว่าโอเคเลย
ที่พักอาศัยให้ ห้องน้ำที่สะอาด มีทิชชู่พร้อม บางห้องที่ไม่มี อาจมีคนเก็บไป แต่ผมเห็นว่ามีหลายห้อง เพราะข้าศึกบุกตอนเช้า
เรือนนอน ทำมาได้ดีมีฝุ่นเล็กน้อย แต่หลับสบายมาก อากาศดี
จึงได้เห็นการทำงานของพี่น้องทหาร และ จนท จัดงานทุกคนว่าเหนื่อยมากขนาดไหน
บางคนอดหลับอดนอนกันเลยทีเดียว ไหนจะต้องกันรถกันคนมหาศาลอีก
นั่งประกอบถ้วยรางวัลเป็นพันๆอัน แจกเสื้อเป็นพันๆตัว น้ำอาหาร เหลือเฝือ เสื้อ ถ้วย ถ้วยอันดับ
บอกตามตรงจะเหลืองบบริจากมั้ยเนี่ย(ขำๆนะครับ) เห็นว่าจัดเต็มสุดๆ
กิมมิกเล็กๆที่ชอบคือ มีทหารคอยตะเบ๊ะด้วย โก้มากๆ น้องๆก็มีโบกธงแดง กันเส้นทาง พี่ สห กันรถให้
บอกได้คำเดียวว่า ลูกทัพไทย ทอ. เอาใจผมไปเต็มๆ
เรื่องที่ติเล็กน้อย รับหน้างานเยอะไปหน่อย ผมลงรุ่น 46 โล ทางก็โอเคครับ รับได้
ขอบคุณครับ ปีหน้ามาแน่นอน ต้องจัดอีกนะครับ
Model7hyperblack
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: GT Aggressor Expert 27.5

โพสต์ โดย Model7hyperblack »

มหรรณพ ธินิศิริ เขียน:สวัสดีครับนักแข่งทุกๆท่าน ผมในฐานะผู้ดูแลการปล่อยตัวนักแข่ง นักกีฬามากจริงๆ การปล่อยตัวอาจทำให้นักแข่งไม่ได้รับความสดวก ผมต้องขอโทษ นักแข่งท่านใดมีสิ่งใดที่จะให้ทีมผู้จัดทำการปรับปรุงส่งมาได้เลยครับ จะได้นำไปทำการปรับปรุงการแข่งครั้งขันครั้งหน้าให้ดีขึ้น ครั้งนี้ผมยอมรับผิดในการปล่อยตัวนักแข่งทุกเรื่องครับ ต้องขอโทษในสิ่งที่ทำให้ท่านไม่ได้รับความสดวกในการแข่ง ขอขอบคุณในคำติชมทุกๆคำ เจอกันครั้งหน้าจะทำให้ดีที่สุดครับ :) :) :) :) :)
ผมขอแสดงความเห็นหน่อยครับ นักปั่นที่ไม่รักษาเวลา ทำให้การปล่อยตัวล่าช้า นักปั่นบางท่านออกตัวไม่ทันรุุ่นออกของตัวเอง ทำให้การปล่อยตัววุ่นวายครับ น่าเห็นใจคนจัดงานครับ งานใหญ่ขนาดนี้ เข้าใจครับ วุ่นวายเป็นเรื่องธรรมดาครับ
ขอบคุณครับ
Nadir
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT AVAIL xxs

โพสต์ โดย Nadir »

ขอติผู้จัดนิดนึงเรื่องผลการตัดสินละกันค่ะ เผื่อใครยังไม่ทราบว่าอันดับ 10 รุ่น d คือหมายเลข C356 ค่ะ ^__^

ได้ทำการประท้วงผลการตัดสินแล้ว ผู้จัดเรียกอันดับ 10 มาสอบถามเรื่องการออกตัว นักปั่นยืนยันว่าออกพร้อมรุ่น d ผู้จัดจึงให้รับรางวัลไปค่ะ เราไม่ติดใจเอาความอะไร จนมานั่งดูรูปหลังการแข่ง

ภาพจากอัลบั้มของคุณใหญ่ค่ะ https://www.facebook.com/titipong.tunti ... cb04a8e344
จากการที่เรานั่งไล่เพื่อหารูปตัวเองจึงไปพบเข้าโดยบังเอิญค่ะ

นักปั่นที่ได้ที่ 10 ตามลิ๊งนี้ค่ะ
https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... permPage=1
รูปภาพ

หลังจากรูปด้านบนไปราวๆ70 กว่ารูปถึงพบรูปนี้ค่ะ ซึ่งเป็นกลุ่มนำของรุ่น d สังเกตจากเสื้อเป็นนักปั่นที่ได้รับถ้วยอันดับค่ะ
https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... permPage=1
รูปภาพ

ระยะทางจากจุดสตาร์ทถึงหน้าโรงเรียนน่าจะราวๆ 16 km เป็นไปได้แค่ไหนคะ ที่จะมีนักปั่นหญิงฉีกตัวเองคนเดียวนำขึ้นมาอยู่ในกลุ่มนักปั่นชายได้ (แล้วก็ไม่ได้ได้ที่ 1)
ก็ไม่ได้อยากคิดหรอกค่ะว่าเค้าออกตัวพร้อมรุ่น c แต่จากรูปมันก็ชวนให้คิดค่ะ ถ้าเราเข้าใจผิดไปอย่างไรก็ต้องขออภัยนักปั่นที่ได้ที่ 10 ด้วยนะคะ คุณเองก็ไม่มีน้ำใจนักกีฬาที่ลงผิดรุ่นแล้วมารับรางวัลรุ่นนี้ค่ะ ^^

สรุปว่าขอติเรื่อง
- การลงทะเบียนแจกเบอร์รุ่น
- การปล่อยตัว
- การตัดสินที่ให้ C356 รับรางวัลรุ่น d ค่ะ เพราะเค้ายืนยันอย่างเดียวว่าไม่รู้ๆๆ เค้าก็ออกตัวไปพร้อมเสือหมอบคันอื่นค่ะ

เผอิญมีส่วนได้ส่วนเสียค่ะ ก็เลยติดใจเอาความกันนิดนึงเนาะ ขออภัยผู้จัดอีกครั้งค่ะ แต่เสียอารมณ์จริงๆค่ะ ณ ตอนนี้ ยิ่งถ้าเค้าทำผิดกติกาจริงๆด้วยค่ะ
มหรรณพ ธินิศิริ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850440990
team: สมาคมจักรยานแห่งประเทศไทยฯ
Bike: LA

โพสต์ โดย มหรรณพ ธินิศิริ »

ขอตอบเรื่องการตัดสินหน้าเส้น ตามที่เพื่อนสมาชิกได้กล่าวถึง นักจักรยานลำดับที่ 10 ในเรื่องการเข้าเส้นและลำดับนั้น อาจจะเป็นไปตามที่นักแข่งลำดับเหตุการณืให้ทราบ ต้องขอโทษใว้ด้วยครับถ้าเป็นตามนั้น แต่วันที่แข่งขันจบแล้วประกาศผลการแข่งขันเป็นเวลา 15 นาที่แล้ว มีการประท้วงจริงด้วยวาจา กำลังจะตรวจสอบให้ตามที่รับแจ้ง แต่ว่าทางกรรมการได้สอบถามว่าจะทำการประท้วงหรือไม่ ถ้าจะประท้วงให้ทำหนังสือพร้อมเงินประท้วง 1000 บาทก็หายไปเลย ทางกรรมการก็คอย แต่ก็ไม่ยอมมาติดต่ออีกเลย การประท้วงตามข้อตกลงให้วางเงิน 1000 บาทถ้าการประท้วงเป็นผลก็จะคืนเงินให้ผู้ประท้วง แต่วันนั้นไม่มีใครทำตามกฎกติกาเลย ทางกรรมการได้ประชุมกันแล้วถึงไม่ยอมใส่ผลการแข่งขัน ส่วนเรื่องนักกีฬาจะขึ้นไปรับนั้น คำว่านักแข่งมีใจเป็นนักแข่งก็คงไม่ขึ้นไปรับรางวัล แต่ถ้าไม่มีใจเป็นธรรมก็ตอบคำถามใจของนักแข่งเองครับ ถ้าผมตอบอะไรไม่ถูกใจเพื่อนๆนักแข่งต้องกราบขอโทษด้วยนะ ตอบตามเรื่องจริงครับ หวังว่าท่านคงจะยกโทษให้คณะกรรมการหน้าเส้นนะครับ ขอขอบคุณมากๆ ของคำติชมครับ
sawarop
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sawarop »

งานปั่นสนุกครับ ให้กำลังใจผู้จัดงาน ครั้งหน้ามีอีกก็จะมาอีกครับ :D
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8430155
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม/ ทีมไก่ขัน
Bike: #1 giant atx 840 aluminum #2giant rock 4800 # 3 specailized hard rock
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.t »

leobangna เขียน:อยากทราบว่ากล้องอีก5ตัวได้ทยอยลงรูปยังคับอยากเหตอีกคับ
วันนี้เข้ามา แล้ว 3 ตัว 2000 รูป โพสต์ลงที่เฟสบรุ๊คของ ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม www.facebook.com/np.cycling และ
www.facebook.com/NakornPathomCyclingClub?ref=hl ครับ

ยังมีอีก 2 ตัวยังไม่ได้ส่งเข้ามาครับ และจากคุณโดม จากแพร่ อีก 1 ตัว ถ้าส่งมาแล้วจะรีบโพสต์ลงให้ครับ ที่ไม่ได้โพสต์รูปลงที่ thaimtb จะจำกัดรูป รูปมากๆ ลงไม่ได้ครับ
ทิดเบี้ยว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แล้วแต่เบี้ยว
Bike: เทค 4500 เสือภูเขา/GIANT XTC เสือภูเขา/เทค 750 ทัวร์ริ่ง/Bridgestone วายเวส จานเบี้ยว/Bridgestone มอนเตคาโล่ ล้อ 24"

โพสต์ โดย ทิดเบี้ยว »

ผมให้กำลังใจเฮียฮ้อและทีมงานครับ ผมว่าทำดีที่สุดแล้ว มองมุมกลับนะครับ คน 2600 คน เสื้อตัวละ 300 ถ้วย 200 ยังค่าอาหาร เบี้ยเลี้ยงคนทำงาน ค่าสมัคร 500 โดนตำหนิอีกกระบุง คนทำงานจะเสียกำลังใจ ปีต่อไปถ้วยอันดับไม่มี ข้าวซื้อกินเองน่าจะดี เอาค่าสมัครทำบุญ
"คนอย่างทิดเบี้ยวมันต้องการความถูกต้อง มากกว่าแค่ความถูกใจ"
Maxzsword
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Rock 5500

โพสต์ โดย Maxzsword »

Maxzsword เขียน:เรียนท่านผู้จัด เสื้อที่ได้รับ ไซต์จะเล็กกว่าขนาดที่ระบุ ทุกไซต์
เพื่อนในกลุ่มทุกคนบอกเล็กกว่ามาตราฐานทุกคนครับ
ตัวอย่างเช่นของผม ไซต์ 3XL แต่รอบอกวัดได้ 44 นิ้ว เท่านั้นเอง (ปกติ 3XL รอบอกจะเป็น 46 นิ้วขึ้นไป)

ขอบคุณครับ ถ้ามี 4XL ให้เปลี่ยนจะดีมากครับ ผมยินดีรับผิดชอบค่าส่งครับ ถ้ามี 4XL ติดต่อ 080-7520481 คุณติ๊ง

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ขอบคุณครับ
atipongk
สมาชิก
สมาชิก
team: อัพแรงก่อนอัพรถ
Bike: Bianci nirone2300 / vento2014

โพสต์ โดย atipongk »

ส่วนตัวนะครับ ชมงานจัดดีกว่าที่เคยไปงานหลายๆงานครับ ทีมงานตั้งใจทำงานนี้จริงๆเพราะผมติดตามความเคลื่อนไหวตลอด
ส่วนเรื่องของการแข่งขัน คือการแข่งขัน กติกาเป็นกติกา ในเมื่อทุกอย่างจบและผ่านไปแล้ว
คนชนะ / แพ้ รู้แก่ใจครับ มันคือความภาคภูมิใจของตัวท่านเอง
เอาหล่อๆลบข้อครหา ทั้งปวง โชว์ เวลา เลยครับ ทุกท่านใช้ garmin หรือ endo อยุ่แล้ว ครับ ผมไม่เชื่อว่า ระดับเทพๆจะปั่นโดนไม่จับเวลาตัวเอง

ให้กำลังใจผู้จัดครับ
oldman2013
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 035703835
team: -
Bike: trek4300

โพสต์ โดย oldman2013 »

เป็นงานที่สนุกมากครับเพือนนักปั้นเยอะมากกว่าทุกงานที่ผ่านมา การที่มีปัญหาที่เกิดขึ้นเป็นปัญหาที่เล็กน้อยมากๆครับสำหรับนักปั้นจักรยาน
แต่ผมคิดว่า ทีมงานทำงานได้เต็มที่แล้วในการรับมือกับนักปั้นจำนวนมากมายขนาดนี้ ขอชมครับในส่วนตันะครับ บรรยากาศในการปั้นดีมาก
และหากจัดเป็นประจำได้ทุกปียิ่งดีครับทำเป็นงานประเพณีไปเลย ผมก็จะพยายามไปทุกปีเช่นกันครับ ให้กำลังใจผู้จัดและทีมงานนะครับ
ได้แรง ได้สุขภาพ ได้บุญด้วยครับ สู้ๆๆๆครับ
Mukzaki
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RNT Cycling Club
Bike: Impulso
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mukzaki »

Maxzsword เขียน:
Maxzsword เขียน:เรียนท่านผู้จัด เสื้อที่ได้รับ ไซต์จะเล็กกว่าขนาดที่ระบุ ทุกไซต์
เพื่อนในกลุ่มทุกคนบอกเล็กกว่ามาตราฐานทุกคนครับ
ตัวอย่างเช่นของผม ไซต์ 3XL แต่รอบอกวัดได้ 44 นิ้ว เท่านั้นเอง (ปกติ 3XL รอบอกจะเป็น 46 นิ้วขึ้นไป)

ขอบคุณครับ ถ้ามี 4XL ให้เปลี่ยนจะดีมากครับ ผมยินดีรับผิดชอบค่าส่งครับ ถ้ามี 4XL ติดต่อ 080-7520481 คุณติ๊ง

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ขอบคุณครับ

เสื้อ sizeM ผมใส่ ไม่ได้ มันฟิตไปนิด
sawarop
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sawarop »

Maxzsword เขียน:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ขอบคุณครับ
เสื้อยี่ห้อนี้เขาตัดไม่ได้ไซด์ที่ระบุไว้ทุกงานครับ เสื้องานที่ได้รับถ้าเป็นยี่ห้อนี้3XLผมก็ใส่ไม่เคยได้ แล้วใหญ่สุดเขาก็มีแค่3XL แต่การตัดเย็บกับเนื้อผ้าเขาก็ดีนะครับ เสียดายเหมือนกัน
Maxzsword
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Rock 5500

โพสต์ โดย Maxzsword »

อดใส่เสื้อเลยครับ เห็นสวยดี อยากใส่โฆษณาสปอนเซอร์ให้ซะหน่อย
ขอบคุณครับ :D :lol: :mrgreen:
boy11
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090-664-4642
team: อยู่ราชบุรี_rb_boy
Bike: trek _ venzo

โพสต์ โดย boy11 »

มหรรณพ ธินิศิริ เขียน:ขอตอบเรื่องการตัดสินหน้าเส้น ตามที่เพื่อนสมาชิกได้กล่าวถึง นักจักรยานลำดับที่ 10 ในเรื่องการเข้าเส้นและลำดับนั้น อาจจะเป็นไปตามที่นักแข่งลำดับเหตุการณืให้ทราบ ต้องขอโทษใว้ด้วยครับถ้าเป็นตามนั้น แต่วันที่แข่งขันจบแล้วประกาศผลการแข่งขันเป็นเวลา 15 นาที่แล้ว มีการประท้วงจริงด้วยวาจา กำลังจะตรวจสอบให้ตามที่รับแจ้ง แต่ว่าทางกรรมการได้สอบถามว่าจะทำการประท้วงหรือไม่ ถ้าจะประท้วงให้ทำหนังสือพร้อมเงินประท้วง 1000 บาทก็หายไปเลย ทางกรรมการก็คอย แต่ก็ไม่ยอมมาติดต่ออีกเลย การประท้วงตามข้อตกลงให้วางเงิน 1000 บาทถ้าการประท้วงเป็นผลก็จะคืนเงินให้ผู้ประท้วง แต่วันนั้นไม่มีใครทำตามกฎกติกาเลย ทางกรรมการได้ประชุมกันแล้วถึงไม่ยอมใส่ผลการแข่งขัน ส่วนเรื่องนักกีฬาจะขึ้นไปรับนั้น คำว่านักแข่งมีใจเป็นนักแข่งก็คงไม่ขึ้นไปรับรางวัล แต่ถ้าไม่มีใจเป็นธรรมก็ตอบคำถามใจของนักแข่งเองครับ ถ้าผมตอบอะไรไม่ถูกใจเพื่อนๆนักแข่งต้องกราบขอโทษด้วยนะ ตอบตามเรื่องจริงครับ หวังว่าท่านคงจะยกโทษให้คณะกรรมการหน้าเส้นนะครับ ขอขอบคุณมากๆ ของคำติชมครับ
ก่อนอื่น ต้อง ทำการเสียใจกับ บุคคลที่ถูกปล้นชัยชนะนะครับ
ต้องบอกว่าผมเองแข่งมาหลายสนามนักแข่งทุกคนกลุ่มนำเขาจะรู้ว่าในกลุ่มมีกีตัวครับเวลาแข่งกันสมควรให้เขาประท้วง
แต่ที่เขาไม่มาสงสัยเงิน1000 บาท สูงไปไหม้
ผมแข่งเสือภูเขา B 70 โล ตอนปล่อยตัว ยังมีผู้หญิง หนึ่ง คนมาปล่อยด้วยเลยงง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”