สรุปงานแข่งขันจักรยาน สานฝัน ปั่นด้วยใจ วันที่

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
FormatZero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT

Re: สรุปงานแข่งขันจักรยาน สานฝัน ปั่นด้วยใจ วันที่

โพสต์ โดย FormatZero »

มหรรณพ ธินิศิริ เขียน:ผมในฐานะ ผู้รับผิดชอบผลการตัดสิน กฏกติกาได้เขียนใว้ละเอียดถึงเรื่องการประท้วงว่าจะต้องว่างเงินให้การประท้วง เป็นจำนวนเงิน 1000 พันบาทผมคิดว่านักแข่งทราบดี ทางผู้จัดไม่ได้คิดจะเก็บใว้ใช้เลย เมื้อผมประท้วงจบและได้ความถูกต้องก็คืนให้ทั้งหมดโดยที่จะไม่เก็บใว้เลย ถ้าคิดว่าทางผู้จัดจะเก็บเงินดังกล่าวใว้เลย การประท้วงต้องมีหนังสือพร้อมทั้ง เงินจำนวน 1000 บาท ได้แจ้งและลงลายละเอียดใว้ก่อนทำการสมัครแข่งขันแล้ว ถ้าการแข่งขันที่เป็นระบบทุกการแข่งขันจะทำให้การแข่งขันเรียบร้อยก็ต้องทำตามกฎกติกาของทางผู้จัด เมื้อท่านตกลงที่จะทำการแข่งขันในการแข่งขันก็ต้องทำตามกฎของสนามการแข่งขัน ทุกๆคนคิดได้ ทำได้ แต่จะทำได้หรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับนักแข่งเอง ถ้าการแข่งขันไม่มีกฎกติกา ใว้ใช้ ก็ไม่เรียกว่าการแข่งขันนะครับ จะแข่งอย่างไร จะออกตัวแบบไหน จะจบลงแบบไหนก็ไม่ต้องสนใจ ถ้าให้การแข่งขันเป็นไปด้วยความถูกต้องก็ต้องใช้กฎกติกาคู่กับการแข่งขันถึงจะเรียกว่าการแข่งขันนะครับ ผมเสียใจจริงๆที่ผมได้ตั้งกฎกติกาใว้ให้นักแข่งที่มาแข่งขันเป็นกฎกติกาที่ทำให้นักแข่งไม่ได้รับความสะดวก ครั้งต่อไป จะประชุมกรรมการผู้จัดทั้งหมดว่าจะลงความเห็นแบบไหนดี ครั้งนี้ถ้าทางผู้ประท้วงเห็นว่ากฎกติกาไม่สำคัญผมก็ทำใจครับ ตอบไปอาจจะไม่ถูกใจใครหรือนักแข่งท่านใดก็ต้องกราบขอโทษด้วย ผมไม่คิดเลยว่าการตั้งกฎกติกาเพื้อนักแข่งส่วนใหญ่จะทำให้การแข่งมีปัญหา ผมต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ อีกเรื่องที่ท่านได้บอกว่าท่านได้ลากนักแข่งก็ผิดกฎกติาแล้วครับ ในการแข่งขันนักแข่งต้องขี่ด้วยตัวเอง ที่ท่านลงมาในข้อ 2 นั้นก็ถือว่าท่านและนักแข่งก็ทำผิดกฎกติกาแล้วครับถ้าเป็นเรื่องจริงท่านก็ไปคิดเองก็แล้วกันครับว่าท่านได้ทำถูกต้องหรือไม่
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณกรรมการทุกท่านนะครับ แต่ที่ผมชี้แจงไปในโพสก่อนหน้านี้เพื่อแสดงให้เห็นว่าผมไม่ได้หายไปไหนครับ ผมพยายามไปแจ้งประท้วงอย่างเป็นทางการที่โต๊ะรายงานตัวแล้วแต่ไม่มีใครรับเรื่องครับ จนได้ผลลัพธ์อย่างที่ชี้แจงไปแล้วครับ ถ้ากลายเป็นว่าผมไม่ได้ทำตามกฎระเบียบที่ทางกรรมการวางเอาไว้ก็ขออภัยเป็นอย่างสูงด้วยครับ ผมแค่พยายามทำสิ่งที่ผมสามารถทำได้ขณะนั้นจริงๆครับ

ส่วนเรื่องลากนักแข่งแล้วมาลุ้นเอารางวัลเป็นการผิดกฎสปิริต อันนี้ต้องขอเรียนว่าผมไม่ทราบจริงๆครับเนื่องจากพวกผมเริ่มปั่นกันได้ครึ่งปี ไม่เคยมีงานแข่งไหนที่เฉียดเข้าใกล้จะได้รางวัลเลยครับ ปั่นกันต๊อกต๋อยสองคนไม่กลุ่มไม่มีทีม ไม่เคยเห็นเลยว่ากลุ่มนำปั่นกันอย่างไร จึงไม่ทราบว่านักแข่งที่ได้รางวัลทุกท่านปั่นกันเดี่ยวๆไม่ได้ปั่นเป็นกลุ่มเป็นทีมเพื่อช่วยเหลือกันเลย ต้องขอบคุณกรรมการและเพื่อนสมาชิกที่ขยายความกฎกติกาให้ผมเข้าใจดีขึ้นครับ
Rupag เขียน:จากข้อ2 ลงคนละรุ่นคนละเพศลงมาลากแฟนเข้าเส้นเพื่อจะเอาอันดับซึ่งอยู่คนละรุ่นมันผิดกฎไม่มีสปิริทมันน่าเกลียดนะสู้กันภายในรุ่นดิ
ข้อนี้ต้องขอโทษจริงๆครับ ก่อนแข่งผมก็ไม่ได้ตั้งใจว่าจะลากเพื่อเอารางวัลนะครับ แค่อยากทำเวลาของตัวเองให้ดีขึ้นๆเท่านั้นเอง แต่ตอนนี้ต้องขอยอมรับผิดแต่โดยดีครับ
oldman2013
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 035703835
team: -
Bike: trek4300

Re: สรุปงานแข่งขันจักรยาน สานฝัน ปั่นด้วยใจ วันที่

โพสต์ โดย oldman2013 »

ผมว่านะให้จบนะครับงานนี้เป็นงานการกุศล นักปั้นทุกคนมาด้วยใจหากใครที่คิดว่ามาเพื่อชัยชนะจะทำผิดทำถูกทุกคนรู้อยู่แก่ใจ
ตัวเองอยู่แล้วทุกคน และเราเป็นนักปั้นกันทุกคนเราต้องมีความภาดภูมิใจในรางวัลที่เราได้รับ ดังนั้นผมอยากให้ทุกอย่างมันจบและ
มีรายการดีๆๆ อย่างนี้เกิดขึ้นอีกในปีต่อไปนะครับ ขอบคุณมากครับ
boy11
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090-664-4642
team: อยู่ราชบุรี_rb_boy
Bike: trek _ venzo

โพสต์ โดย boy11 »

oldman2013 เขียน:ผมว่านะให้จบนะครับงานนี้เป็นงานการกุศล นักปั้นทุกคนมาด้วยใจหากใครที่คิดว่ามาเพื่อชัยชนะจะทำผิดทำถูกทุกคนรู้อยู่แก่ใจ
ตัวเองอยู่แล้วทุกคน และเราเป็นนักปั้นกันทุกคนเราต้องมีความภาดภูมิใจในรางวัลที่เราได้รับ ดังนั้นผมอยากให้ทุกอย่างมันจบและ
มีรายการดีๆๆ อย่างนี้เกิดขึ้นอีกในปีต่อไปนะครับ ขอบคุณมากครับ
ถูกต้องครับ แต่ ขอร้อง ลงภาพงามๆๆให้ชมบ้างแถอะครับ เพื่อเป็นประสบการณ์ชีวิติเก็บไว้
หมูหวาน2523
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานถูกๆ Nirone7....

โพสต์ โดย หมูหวาน2523 »

boy11 เขียน:
oldman2013 เขียน:ผมว่านะให้จบนะครับงานนี้เป็นงานการกุศล นักปั้นทุกคนมาด้วยใจหากใครที่คิดว่ามาเพื่อชัยชนะจะทำผิดทำถูกทุกคนรู้อยู่แก่ใจ
ถูกต้องครับ แต่ ขอร้อง ลงภาพงามๆๆให้ชมบ้างแถอะครับ เพื่อเป็นประสบการณ์ชีวิติเก็บไว้
ขอร้อง +1 รอชมภาพจากมอไซส์ที่ตามเก็บภาพอยู่ครับ รอมา 5 วันแล้วครับอยากมีรูปสวยๆกับคนอื่นบ้าง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
[b]นอกบ้านเป็นนาย...
ในบ้านเป็นบ่าว...[/b]
Khalid_ma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา Lapirre Prorace LTD ม้าทอง นามว่า เพลิงนิล และอีกคัน Polygon นามว่า สายชล
ตำแหน่ง: 102/2 ถนนราษฎร์พัฒนา แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง กทม. 10240

โพสต์ โดย Khalid_ma »

ขอฝาก คลิปที่ทาง ทีมงาน Talon Ontour Team. ของผม มาให้ชมบริเวณจุดหน้าเส้น
กันสักนิดนะครับ

ฝากด้วยนะครับ เอามาดูเล่น ๆ ชิว มีช่วงที่รถล้มหน้าเส้น โดยบังเอิญด้วยครับ
เก็บเอามาให้ชมกัน

http://www.youtube.com/watch?v=-b0Aeu2ZieI
ก้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฟ้าใส
Bike: s-work M5, tarmac pro

โพสต์ โดย ก้อง »

ไปดูมา เยี่ยมมากครับ
Khalid_ma เขียน:ขอฝาก คลิปที่ทาง ทีมงาน Talon Ontour Team. ของผม มาให้ชมบริเวณจุดหน้าเส้น

ฝากด้วยนะครับ เอามาดูเล่น ๆ ชิว มีช่วงที่รถล้มหน้าเส้น โดยบังเอิญด้วยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=-b0Aeu2ZieI
E23SVI 144.0625MHz.
ปั่นจักรยานให้เหงื่อออกตามขุมขน ดีกว่าขี้เกียจแล้วป่วยระทม จนน้ำล้นออกทางตา
nobi10
สมาชิก
สมาชิก
team: B3O Team
Bike: BMC SLR 02, cboardman Team

โพสต์ โดย nobi10 »

เป็นกำลังใจให้ฝ่ายจัดการแข่งขัน ดีใจที่ได้มีส่วนร่วมครับ อย่างน้อยที่สุดนะครับนอกเหนือจากเสื้อที่ได้ ถ้วยที่ได้ และมิตรภาพที่ได้ ถือว่านักปั่นทุกท่านได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์จากวัตถุประสงค์ของการจัดงานครับ ปีหน้าถ้าได้จัดก็จะเข้าร่วมแน่นอนครับ
สิงห์น้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815499777
team: โรงพยาบาลบ้านโป่ง
Bike: la

โพสต์ โดย สิงห์น้อย »

น่าจะมีห้องติ-ชม และ ห้องรวมรูป แยกกันนะครับ.. :D :D
ยาวไป---ยาวไป---
BADBOYD69
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 09-5156-1798
team: INTO ACTION (ปั่นโต๋เต๋)
Bike: fuji barracuda TREK 4300
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BADBOYD69 »

6วันแล้วครับ ยังไม่ได้ดูรูประหว่างทางเลย......
sorrawats
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CK.CylingClub / ลำโพชวนปั่น / ปั่นคนเดียวสบายใจ
Bike: Bizango / Infinito CV / Trek4300
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sorrawats »

รอดูรูปมุมอื่นๆ เพิ่มเติมอยู่นะครับ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
kovit18@gmail.com
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863558063
team: ทีมนักปั่นลอยลม
Bike: merida BIG 7 , NICH KEM 2014
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kovit18@gmail.com »

[/album]จากกล้องของช่างภาพ MAN https://www.facebook.com/tanapoom.man/m ... 116&type=1
leobangna
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0918879245
team: เสือหอบ
Bike: Trek
ตำแหน่ง: bangyai
ติดต่อ:

โพสต์ โดย leobangna »

รอดูปอีกนะคับเห็นบอกว่ามีกล้องใหญ่5ตัวไม่ทราบว่าลงหรือยังคับอยากดูหลายๆมุมคับขอบคุนคับ
เสืออ่อนซ้อม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816662981
team: HR TEAM
Bike: Bianchi, Giant, Fuji, Gary Fisher

โพสต์ โดย เสืออ่อนซ้อม »

Khalid_ma เขียน:ขอฝาก คลิปที่ทาง ทีมงาน Talon Ontour Team. ของผม มาให้ชมบริเวณจุดหน้าเส้น

ขอบคุณสำหรับวีดีโอครับผมเป็นหนึ่งในสามที่ล้มหน้าเส้นคนใส่เสื้อขาว-เขียวครับงานนี้หมวกแตก-แว่นก็หาย :D :D :D ถ้ามีใครเจอช่วยแจ้งให้หน่อยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง :D
Khalid_ma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา Lapirre Prorace LTD ม้าทอง นามว่า เพลิงนิล และอีกคัน Polygon นามว่า สายชล
ตำแหน่ง: 102/2 ถนนราษฎร์พัฒนา แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง กทม. 10240

โพสต์ โดย Khalid_ma »

เสืออ่อนซ้อม เขียน:

ขอบคุณสำหรับวีดีโอครับผมเป็นหนึ่งในสามที่ล้มหน้าเส้นคนใส่เสื้อขาว-เขียวครับงานนี้หมวกแตก-แว่นก็หาย :D :D :D ถ้ามีใครเจอช่วยแจ้งให้หน่อยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง :D
หายไว ๆ นะครับ มาเร็วล้มแรงน่าดู
:D
franky1
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0800548816
team: nongpladukbike
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย franky1 »

รอดูรูปอีกนะคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”