จบลงไปแล้วครับ ปั่นเปิดเมือง2014 ที่ชัยนาท

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
ตอบกลับ
cnp99
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 40+ Chainat
Bike: Cerve'lo
ตำแหน่ง: ชัยนาท
ติดต่อ:

จบลงไปแล้วครับ ปั่นเปิดเมือง2014 ที่ชัยนาท

โพสต์ โดย cnp99 »

จบลงไปเรียบร้อยครับกับ ปั่นเปิดเมืองชัยนาท 2014 ทางผู้จัดงานทุกภาคส่วนต้องขอขอบพระคุณนักปั่นทุกๆท่านที่มาร่วมงานปั่นเปิดเมือง2014 ในวันนี้ ทางผู้จัดขอน้อมรับ คำติชม ของทุกๆ ท่านและพร้อม จะนำคำติชม ดังกล่าวไป ปรับปรุง และแก้ไข ในโอกาศต่อไปครับ ขอให้ทุกท่านเดินทางกลับโดย สวัสดิภาพ ครับ แล้วเจอกันใหม่ กับปั่นเปิดเมือง ครั้ง ต่อไปครับ ท่านใดมีคำติชมสามารถ โพสไว้ได้เลยนะครับ

รูปภาพทั้งหมด รบกวนตาม link ด้านล่างนะครับ

https://www.facebook.com/Chainatcycling ... e=bookmark
รูปประจำตัวสมาชิก
สุพัตร เอี่ยมสนธิ
สมาชิก
สมาชิก

Re: จบลงไปแล้วครับ ปั่นเปิดเมือง2014 ที่ชัยนาท

โพสต์ โดย สุพัตร เอี่ยมสนธิ »

:lol: :lol: ขอชมว่าทางจังหวัดชัยนาทจัดงานนี้ได้ดีมากทั้งความปลอดภัยเส้นทางการบริการทางการแพทย์ อาหารการกินมีหลายจุดไม่ต้องเข้าแถวค่อยนานและมีมากไม่ต้องกล้วหมดและไม่ได้ทานกัน สุดยอดมากๆๆครับ
Apple CW
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0854803740
team: Arena Bicycle Shop
Bike: BH

Re: จบลงไปแล้วครับ ปั่นเปิดเมือง2014 ที่ชัยนาท

โพสต์ โดย Apple CW »

ในความคิดผมขออนุญาตชมเลยว่าเป็น 1 ในงานแข่งจักรยานสมัครเล่นที่ดีที่สุดของประเทศไทย
มีข้อติเล็กๆน้อยๆ ครับ เช่น เวลาเริ่ม rolling start เดิมบอก 8.00-8.30 แต่จริงๆ เรียกแถวตั้งแต่7.30
แล้วไปรอที่จุด start เกือบครึ่งชั่วโมง start จริง 8.00 ซึ่งบางท่านอาจคิดว่า rolling start ตอน 8.00 แล้ว start จริง 8.30
เห็นบางท่านยังประกอบรถไม่เสร็จเลย
ตอนรับรางวัลเหมือนแถวจะยาวและดูชุลมุมนไปนิด เพราะต้องต่อแถวลงชื่อก่อนรับรางวัล พื้นที่ตรงนั้นอาจจะแคบไปหน่อยนึงครับ
ถ้าให้ผมเป็นกรรมการให้คะแนนแบบมวย ผมให้ ยก 1 และ ยก 12 เก้าคะแนน นอกนั้น 10 คะแนนเต็มโล้ด.....
สุดท้าย อยากขอบคุณหัวลากที่ใส่เสื้อประจำการแข่งขัน แต่มี screen ชื่อด้านหลัง ถ้าจำไม่ผิด เขียนว่า คน ต (ขออภัยถ้าไม่ถูกต้อง)
ลากได้ประทับใจมากครับ ไม่เร็วไป ไม่ช้าไป AV 35 ออกมากำลังสวยเลยครับ(จะเอาไปแทงหวยงวดหน้า อิอิ)
ชีวิตเป็นของเรา เงินในกระเป๋าเป็นของเมีย
bannokjung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 035705044
team: NXP Cycling Club, WD Cycling Club, Bang Pa-In Cycling Club, Phatthalung Cycling Club
Bike: Trek Madone 2.1, RIT Siam87
ตำแหน่ง: บางปะอิน พระนครศรีอยุธยา

โพสต์ โดย bannokjung »

:) สำหรับผม ขอเก็บเป็นอีก 1 งานจักรยานในรอบปี ที่จะพยายามไม่พลาด นอกเหนือจาก Tour De Farm, อินทนนท์, หัวหิน, ปั่นสไตล์เมืองเหน่อ สุพรรณ และ พิชิตดอยบ้านไร่ ครับ (ถ้าสมัครทัน และติดธุระจริงๆ อาจสุดวิสัย ^_^)

ไปถึงงานก็รู้สึกได้ทันที ว่าเจ้าภาพตั้งใจทำงานจริงๆ หน้าตายิ้มแย้มแจ่มใส่ อาหารอร่อย เพียงพอ เจ้าหน้าที่ถือถุงดำรอรับขยะ กันหลายๆ คนเชียว(เรื่องขยะเป็นเรื่องที่หลายครั้งชาวจักรยานโดนบ่น แต่งานนี้ เค้าจัดการป้องกันปัญหา แถมสะดวกนักปั่นด้วย เรื่องเล็กๆ ที่ผู้จัดไม่มองข้าม ชื่นชมจริงๆ)

คนใหญ่คนโต ประธาน อย่างผู้ว่า นายกเล็ก ผู้นำท้องถิ่น ก็ดูยิ้มแย้มแจ่มใส เป็นมิตร เป็นเจ้าบ้านที่ดี ที่ต้อนรับนักปั่น

อาจจะรู้สึกว่าถนน ไม่เรียบเท่าไหร่ หลายๆ จุด แต่เข้าใจได้ว่าถนนสายหลัก รถใหญ่วิ่งเยอะ ตรงจุดนั้นนอกเหนือการควบคุมของผู้จัดครับ ^_^

โดยรวม ประทับใจมากๆ ครับ ปีหน้ารับรอง ปิดรับสมัคร(เพราะว่าเต็ม) เร็วกว่าปีนี้แน่นอนครับ ^_^
Up รถคงไม่ไหว Up ใจดีกว่า
เสฏฐวุฒิ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หนองกรับไบค์คลับ
Bike: Bianchi XTR

โพสต์ โดย เสฏฐวุฒิ »

ประทับใจมากๆเลยครับที่ได้มาออกกำลังกายป้่นจักรยานถึงชัยนาทเรื่องอาหารเรื่องน้ำรักษาความปลอดภัยเยี่ยมมากและที่ประทับใจมากที่สุดคือท่านสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ผู้ว่าชัยนาทท่านให้ความเป็นกันเองอย่างมาก ทักทายเป็นกันเองอย่างดี ทีแรกก็นึกว่าเป็นนักปั่นทั่วไปแต่เห็นคนยกมือไหว้หวัดดีครับผู้ว่า ก็รู้สึกตกใจนิดหน่อยแต่ก็เหมือนเพื่อนๆนักปั่นทั่วไปแต่พอบอกท่านว่ามาจากระยองท่านบอกโอ้โฮมาใกลนี่ แล้วท่านก็บอกว่าท่านมาจากแหลมงอบตราด ท่านว่ามาจากระยองมีหลวงปู่ทิมคล้องคอไหมผมบอกว่ามีครับท่านก็เอาของท่านให้ดูผมก็แขวนหลวงปู่ทิมผมขนลุกซู่เพราะว่าท่านแขวนคอรุ่นเดียวปี พศ เดียวกันกับผมเลยนี่แหละครับที่อยากจะบอกความประทับใจที่มาปั่จักรยานเปิดเมืองชัยนาท ปีหน้าจัดอีกมาอีกครับ
เฒ่า HARO
ขาประจำ
ขาประจำ
team: UNITHAI CYCLING CLUB

โพสต์ โดย เฒ่า HARO »

;) ผมไปมาหลายจังหวัดต้องขอยกนิ้วให้คนชัยนาท เป็นตัวอย่างให้เห็นว่าความจริงใจและจริงจัง ความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันของทีมงานทุกท่าน ที่จะให้ชัยนาทเป็นเมืองที่สนับสนุนการปั่นจักรยาน สุดยอดครับแม้เป็นครั้งแรกก็ตาม อาหารการกินไม่อั้นมีหลายจุดบริการอิ่มทั้งนักปั่นและผู้ติดตามเป็นที่ชื่นชมทั้งงาน เส้นทางการดูแลของเจ้าหน้าที่ตลอดเส้นทางดีครับ ขอบคุณทุกท่าน น้ำดื่มน้ำใจมีให้พวกเราตลอดเส้นทาง ผมให้เต็มร้อยครับข้อผิดเล็กๆน้อยมองแทบไม่เห็น ทำดีแล้วครับและทำต่อไป ขอปรบมือและเป็นกำลังใจให้ครับ
tomaxe191
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864039488
Bike: giant propel advance
ตำแหน่ง: 38/10 moo 13 chokchai4 ladprol bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tomaxe191 »

ขอชม เลยครับจัดปีแรกยังจัดได้ดีขนาดนี้ ปีหน้า ขอซัก 3 รุ่น เพิ่ม 120 km อีกซักรุ่นล่ะ แจ๋วเลยครับ
อย่าจุดเดี๋ยวหมดแรง
Guplrtoys
สมาชิก
สมาชิก
team: K Three BIKE
Bike: Merida Matt 40D 2013
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Guplrtoys »

เป็นงานครั้งแรกที่จัดออกมาดีมากเลยครับ

Patty Wor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: TREK1.2 / TREK Madone 5 / TREK Marlin 6
ตำแหน่ง: บางบอน กทม.

โพสต์ โดย Patty Wor »

เป็นการจัดงานที่ดีที่สุดตั้งแต่เคยไปปั่นมาเลยครับ ยกนิ้วให้เลยครับว่า เยี่ยมจริงๆ ข้อบกพร่องนิดหน่อยเชื่อว่ามันน้อยนิดจนคนแทบไม่รู้สึกเลย ปีหน้าถ้าจัดอีกจะไปอย่างแน่นอนครับ :D
TREK FC. :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”