สรุปผลการแข่งขัน LRT Century Championship สวนผึ้ง ราชบุรี

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
PlugFire
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangmod Team
Bike: Felt F1 , Felt B12, Cannondale Rush, Cannondale Hooligan
ติดต่อ:

สรุปผลการแข่งขัน LRT Century Championship สวนผึ้ง ราชบุรี

โพสต์ โดย PlugFire »

คือบอกเลย ว่าสนุก แต่การปล่อยเป็นกลุ่มอย่างนี้มีได้เปรียบเสียเปรียบอยู่เรื่องของตัวนักแข่งแต่ละกลุ่ม ผมอยู่กลุ่ม 2 เห็นตัวกลุ่ม 1 แล้วยังอยากกระโดดไปเข้ากลุ่มด้วยเลย แต่ก็ต้องตามกติกา แต่สิางที่ยากคือ เราต้องแข่งกับคนที่มองไม่เห็นนี่ซิ เราไม่อาจรู้ได้เลยว่ากลุ่มไหนปั่นเร็วเท่าไหร่ กลุ่มไหนปั่นยังไง ทำให้เราไม่สามารถวางแผนในเกมได้ถูก ต้องแข่งกับคนในกลุ่มก็ลำบากแล้ว ยังต้องแข่งกับคนนอกกลุ่มที่เราไม่เห็นอีก แต่ผมว่าคนปั่นนำแต่ละกลุ่มคงตะหนัก เลยกลายเป็นส่วนใหญ่จะสามัคคีกันในกลุ่มมากกว่า แบบช่วยๆกัน เอาให้เข้ากันทั้งหมดที่ปั่นมานี่แหละ อันดับเดี๋ยวค่อยว่ากัน มันก็สนุกดี เพราะ 3 โลสุดท้ายผมยังหันไปคุยกับคนข้างๆแบบเหมือนปั่นเล่นๆกันอยู่เลย แต่ทสงที่ดีครับ น่าจะมีรางวัลพิเศษสำหรับแต่ละกลุ่มด้วยผมว่าจะดีมาก เพราะกลุ่มนำแต่ละ เวฟก็เต็มที่ และก็เหนื่อยเพื่อแข่งขันกับตัวเอง และใครก็ไม่รู้ที่มองไม่เห็น ผมให้ 7 เต็ม 10 สำหรับทริปนี้ ประทับใจ เรื่องการจับเวลาไม่ขอติครับ ผมว่าโอเคยอมรับได้ แต่ถ้ามีรางวัลเฉพาะแต่ละกลุ่มด้วย ผมให้คะแนนทริปนี้ 9-10 เลย ^_^
รูปประจำตัวสมาชิก
ibo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 321YELL
Bike: BMC TT01, LYNSKY R230
ติดต่อ:

Re: สรุปผลการแข่งขัน LRT Century Championship สวนผึ้ง ราชบุรี

โพสต์ โดย ibo »

ผมเป็นส่วนร่วมรายนึงที่ได้มีโอกาสวางแผนงาน และการตัดสินเวลาในการจัดครั้งนี้ ปัญหาที่ทางทีมงานได้ตระหนักและคิดทบทวนคือ

1 เรื่องความปลอดภัยของนักแข่งทุกคน ปัจจัยคือ สภาพถนน และอากาศที่เราไม่สามารถล่วงรู้ได้มาก วันเสาร์ยังตกทั้งวันอยู่เลย หากมีอุบัติเหตุเกิดขึ้นก็ไม่สบายใจทั้งทีมงาน การปล่อยเป็น wave ก็นับว่าเป็นการตัดสินใจที่ถูกแล้วตามความเห็นของผม

2 เรื่องความยุติธรรมกับทุกคน ทุก Wave แน่นอนว่าย่อมไม่เท่ากัน ผมเห็นทีมงานได้ตระหนัก และคิดอยู่แล้ว แต่สภาพความเป็นจริงคือ เมืองไทย ยังไม่มีฐานข้อมูล การจัดอันดับของนักกีฬาแต่ละคน ผู้จัดเองก็ไม่รู้จักทุกคน ทีมงานก็พยายามจัดกลุ่มขาแรงไว้ที่กลุ่มหน้าหมดเท่าที่จะทราบ ตามข้อมูลที่จะหาได้ ก็คงต้องมีตกหล่นบ้างสำหรับ ม้ามืด ฝีมือดีแต่เก็บตัว ฯลฯ ก็ทำให้ตกหล่นไป wave 2-7 กันบ้าง ครั้งนี้จากผลที่ได้มา ก็จะเป็นฐานข้อมูลสำหรับทีมงานในการจัด wave ในครั้งหน้าแล้ว

3 การจับเวลาตัดสินแบบ Chip time ก็ยังเป็นของใหม่ในไทย พฤติกรรมในการออกตัวของคนไทย คือ ออกด้านหน้าไว้ก่อน ให้ได้เปรียบ แล้วตัดสินกันหน้าเส้นใครเข้าก่อนเข้าหลัง ตามความเป็นจริงที่ทางทีมงานต้องตัดสินใจคือ ใช้ Chip time ในการเรียงลำดับ ไม่ว่าจะออกก่อน ออกหลัง เวลาของทุกคนจะเริ่มเมื่อจักรยานผ่านตัว Sensor ออกไป และจะจบการแข่งขันเมื่อ จักรยานผ่านเส้นชัย ก็น่าจะยุติธรรมพอควรตามสถานการณ์เช่นนี้ มิเช่นนั้น ที่จุดสตาร์ทคนที่มาทีหลัง ก็พยายามแทรกไปหน้าๆ หรืออาจสวนทางมาแล้วไปอยู่แถวแรกเลย ไม่ไปต่อแถวหากมาทีหลัง ขณะท่านอื่นก็มาต่อแถวเพื่อออกหน้าๆนานแล้ว (คือแทรกคิว นั่นเอง) ดังเช่นที่เห็นสภาพการออกตัวที่ ดอยอินทนนท์ ที่ผ่านมา (ขออนุญาตอ้างถึง เพราะเห็นสตาร์ทอยู่กลางกลุ่มออกตัวเลย บางคนก็ออกตัวไปก่อนด้วยซ้ำ)

4 การแข่งขันจักรยานในไทยแทบทุกงานตอนนี้จะเป็นรูปผสม ระหว่าง การแข่งขัน และ ใจเกินร้อย ทั้งสองกลุ่มก็มีความต้องการที่ต่างกัน เช่น การให้น้ำ กลุ่มแข่งขันก็จะต้องการให้น้ำบนมอเตอร์ไซต์ ส่วนกลุ่มใจเกินร้อย บางท่านก็อาจไม่มีทักษะพอที่จะรับน้ำแบบกลุ่มการแข่งขันได้ ก็อยากได้แบบจอดและเติมน้ำ เป็นต้น

หลักๆที่ผมอยากแจกแจงให้รายละเอียด ตามที่ผมได้ให้ประชุมกับทีมงานมา (ขออนุญาตพ่อใหญ่ที่จะมาให้ข้อมูลในที่สาธารณะ เพื่อความกระจ่างครับ)
ทางแก้ไข
1 เมื่อผ่านงานนี้แล้ว ทีมงานก็มีฐานข้อมูลนักแข่งมากขึ้น การจัดลำดับการออกตัว ก็จะแม่นยำมากขึ้น
2 การแข่งขันต่อไปหากเป็นไปได้ คือใช้ฐานข้อมูลนักแข่งที่มี จัดลำดับออกตัว กลุ่มแรก ที่จะใช้ระบบ Gun Start (ใครเข้าเส้นก่อนชนะ ใน 10 อันดับแรก) นอกนั้นก็จะใช้เป็น Chip Time ในการรายงานผล
3 การทำงานของ Marshall ของกลุ่มแข่งขัน กับกลุ่ม ใจเกินร้อย ก็จะดูแลนักกีฬาแตกต่างกัน เช่นการให้น้ำ การดูแลเคลียร์ถนน โดยเฉพาะก่อนการเข้าเส้นของกลุ่มนำ
4 การจัดลำดับฝีมือของนักกีฬาจักรยานของไทย ก็ต้องอัพเดตไปเรื่อยๆ สำหรับนักกีฬาหน้าใหม่ที่มีการพัฒนาขึ้นโดยการดูจากผลเวลาการแข่งขัน เพื่อเป็นฐานข้อมูลในคราวหน้า

ขอบคุณครับ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับผู้จัดว่าจะตัดสินใจอย่างไร ภายใต้สถานการณ์ที่ต่างกันครับ การออกความเห็นนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเองที่อยากให้วงการจักรยานพัฒนาขึ้นไปครับ
คุณพ่อแม็กซี่
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมคนรักสนามศุภฯ สนามกีฬาแห่งชาติ
Bike: Domane4.5, Merida Matt TFS500, รถเก่าๆอีกคันหนึ่ง

Re: สรุปผลการแข่งขัน LRT Century Championship สวนผึ้ง ราชบุรี

โพสต์ โดย คุณพ่อแม็กซี่ »

การจัดงานโดยรวมดีมากครับขอติงแค่เรื่องการรับส่งชิบที่รอนาน การปล่อยตัวสายไปอาจเกิดจากสถานที่ไม่พร้อมอันนี้สุดวิสัยครับ และการรับถ้วยรางวัลรอนานเกินไปครับ อย่างอื่นเรื่องอาหาร ถนนที่ขี่ เยี่ยมครับ
miraone
สมาชิก
สมาชิก
team: เสือธัญญะ
Bike: GT AVALANCHE HANS REY 27 SPEED 26 นิ้ว

โพสต์ โดย miraone »

ขอขอบคุณผู้ร่วมจัดงานทุกท่าน
ที่ได้ลงมือลงแรงทำให้ได้เห็นถึงความตั้งอกตั้งใจในการที่จะผลิตกิจกรรมการปั่นจักรยาน เพื่อให้เทียบเท่ากิจกรรมอื่น ๆ ให้เป็นที่ประจักษ์แก่สายตาของคนไทยเองและชาวต่างชาติที่จะได้เผยแพร่การท่องเที่ยวและให้เห็นถึงสภาพภูมิประเทศที่บางที ทังเราเองหรือชาวต่างชาติยังไม่รู้ว่า ยังมีสถานที่ดี ๆ ให้สามารถมาปั่นจักรยานท่องเที่ยวได้
ความเห็นของทุกท่าน ถือเป็นแรงผลักดันให้เกิดการพัฒนาในการจัดกิจกรรมในอณาคตที่ดีขึ้น ขออย่างเดียวอย่าหมดกำลังใจในการที่จะทำกิจกรรมที่ดีแบบนี้อีกต่อไป
sodachiw
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek giant

โพสต์ โดย sodachiw »

ผมเข้าที่ 1 รุ่น 85 แต่ได้ที่ 3 ปวดตับกันเลยทีเดียว :lol: :lol: ไม่คุ้มกับตะคิวเลย :lol: :lol:

รูปภาพ
yumruta
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0949956926
team: Flying Sharks
Bike: Columbus "Black Shark"

โพสต์ โดย yumruta »

ขอบคุณพ่อใหญ่สวนธน ที่จัดงานปั่นสนุกๆ แบบทรมาณบันเทิงนะค่ะ อิอิ ทางสวย สภาพถนนดี กั้นรถได้เริ่ด น้ำเย็นน้อยไปหน่อยอาจจะเพราะคนเยอะ เย็นไม่ทัน ขอบคุณค่ะ

มีอีกเรื่องนึงจะฝากถึงเพื่อนนักปั่น ในการปั่นเป็นกลุ่มครั้งนี้ คิดว่าน่าจะมีทั้งนักปั่นมากประสบการณ์ และขาใหม่แรงดีนะคะ อยากฝากถึงการสอนมารยาทในการปั่นให้กับขาใหม่หรือขาเก่าที่ไม่เคยได้รับการแนะนำนะคะ ถึงเวลาแล้วที่เราจะจริงจังกับกฎกติกามารยาทในการปั่นจักรยาน
ในเวฟ 4 สีชมพู ก.ม.ที่ 9 หลังจาก start ตามคลิปที่ลิงค์มานะค่ะ คนที่กลิ้งไปคือทีม DSR 2 ท่าน และ สามีดิฉัน ทีม Flying Sharks 1
ถ้าเราปั่นตามคนประเภทนี้ขี่เลี้อยไปเลื้อยมา ควรชะลอความเร็ว หรือแซงไป พร้อมให้เสียงเตือน
ส่วนน้องเสื้อดำที่กินเจลแล้วเขวี้ยงข้ามหัวเพื่อนนักปั่น แถมยังออกขวาปาดหน้าไปอีกครึ่งเลนของฝั่งตรงข้ามอยู่ คนนี้อยู่ทีมใครฝากไปเตือนด้วยนะคะ
งานสวนผึ้งถนนดี ทางสวย แต่ว่าหลายคนต้องเจ็บและเสียอารมณ์กับความมักง่ายของคนคนเดียว

https://www.facebook.com/photo.php?v=921838294499803

ส่วนคลิปด้านล่างเป็นคลิปแนะนำสำหรับการเลี่ยงอุบัติเหตุและการป้องกันตัวเองขณะปั่นนะคะ

ขอให้ทุกท่านสนุกกับการปั่น และปลอดภัย ค่ะ
Tel 0949956926
Line id. capt.flyingsharks
ทองสุข สร้อยเสนา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898257288
team: กลุ่มยืดเส้น
Bike: gary fisher

โพสต์ โดย ทองสุข สร้อยเสนา »

ขอขอบคุณพ่อใหญ่สวนธนนะครับและพี่คนที่เจ็บโทรศัทค์ให้ครับได้รับของครับ
ottopilt
สมาชิก
สมาชิก
team: CRMA cycling club
Bike: bianchi impulso

โพสต์ โดย ottopilt »

ขอบคุณที่จัดกิจกรรมดีๆให้ไปพิสูจน์ใจตัวเองครับ เส้นทางแอบโหดไปนิด แต่สวยงามมาก เจ้าหน้าที่ดูแลดีมากๆครับ แต่ถ้าจะให้ดี คราวหน้า น่าจะมีเหรียญที่ระลึกให้กับผู้เข้าร่วมกิจกรรมหน่อยก็ไดีนะครับ คนที่ไม่ติด 1-100 จะได้มีอะไรเป็นสิ่งจดจำกับกิจจกรรมดีๆแบบนี้ เพราะกิจกรรมแบบนี้ ขาแรงมาล่ารางวัลแน่ ขาอ่อน มือใหม่ คงหมดสิทธิ์ คว้ารางวัล 1-100 ยังไงคราวหน้าโปรดรับไว้พิจารณาหน่อยนะครับ ขอบคุณสำหรับการดูแลที่ดีมากๆอีกครั้งครับ

คราวหน้าจะพัฒนาตัวเองขึ้น และมาร่วมแน่นอนถ้าไม่ติดภารกิจสำคัญ
World Travel Joy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: World Travel Joy (WTJ)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย World Travel Joy »

เส้นทางปั่นสวยงาม สนุกสนานมาก ๆ ค่ะ

หวังว่า World Travel Joy คงได้ร่วมงานกันอีกนะคะ
:D
World Travel Joy - นิตยสารท่องเที่ยวออนไลน์ 2 ภาษาแห่งแรกของไทย
WTJ+ รับจัดแพคเกจทัวร์ท่องเที่ยวและกีฬาแบบเอ็กซ์คลูซีฟ
WTJ Lifestyle Events - รับจัดงานทางด้านกีฬาและสันทนาการ

http://www.worldtraveljoy.com
http://www.facebook.com/worldtraveljoy
Twitter @Worldtraveljoy
Chatwal
สมาชิก
สมาชิก
Bike: จักรยานเสือภูเขา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chatwal »

ขอฝากเรื่องนึงครับ อยากให้ทำป้ายประชาสัมพันธ์ไม่ให้มอเตอร์ไซค์ประเภทบิ๊คไบค์เข้ามาในเส้นทางแข่งขันครับ เพราะมีมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบค์กลุ่มใหญ่ประมาณ10คัน ขับเร็วและเทโค้งมาเกือบเฉียวชนกับผู้แข่งขันหลายท่าน ผมเห็นจะๆว่านิดเดียวจริงๆ(ผู้ขับบิ๊กไบค์2คันนั้นร้องตะโกนเสียงหลงเลยครับ) ผมว่ามันอันตรายต่อผู้แข่งขันมากเลยครับ ฝากไว้ด้วยครับ
BNZ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896885421
Bike: Bianchi Freccia Celeste

โพสต์ โดย BNZ »

chip start กับ gun start ผลออกมาแตกต่างกันอย่างมาก
ถ้ามาการอธิบายว่า chip start ตอน start เวลาจะไม่เท่ากันทุกคน ใคร start ก่อนเวลาจะเดินก่อน ใคร start หลังเวลาจะเดินทีหลัง ถ้าเข้าเส้นพร้อมกัน คน start ทีหลังจะชนะ ถ้าบอกกันแบบนี้ก่อน อยากถามว่าใครจะออกเป็นคนแรก พอเป่านกหวีด ทุกคนถอยหลังหมด มองดูหน้ากันผ่านไปชั่วโมงก็ไม่มีคนยอมออกไปหรอก ใครจะโง่ออกตัวไปก่อน ถ้าใครออกตัวช้าไปครึ่งนาที หลุดกลุ่มเข้ามาช้ากว่าคนแรกครึ่งนาทีเข้าเป็นคนที่ 30 ยังชนะที่หนึ่งเลย
ดูจากคลิปข้างล่างได้ อันดับหนึ่งถึงสิบ มีเข้าเส้นจริงๆไม่กี่คน ที่เหลือ เข้ามาทีหลังแต่ได้ติดอันดับหนึ่งถึงสิบ คนที่เค้ามา sprint หน้าเส้นแล้วได้เข้าก่อนคนที่หลุดกลุ่มแต่กลับมีอันดับ เค้าจะคิดย่างไง คนเข้าทีหลังกลับได้อันดับดีๆ มันมีแต่ประเทศไทยเท่านั้น ที่ถือว่าถูกต้องยอมรับได้

ไฟล์แนบ
1438817130599_jpg.jpg (83.79 KiB) เข้าดูแล้ว 470 ครั้ง
moodybike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-52555-40
team: Thonburi Cycling Speed (TCS)
Bike: Specialized

โพสต์ โดย moodybike »

ibo เขียน:ผมเป็นส่วนร่วมรายนึงที่ได้มีโอกาสวางแผนงาน และการตัดสินเวลาในการจัดครั้งนี้ ปัญหาที่ทางทีมงานได้ตระหนักและคิดทบทวนคือ

1 เรื่องความปลอดภัยของนักแข่งทุกคน ปัจจัยคือ สภาพถนน และอากาศที่เราไม่สามารถล่วงรู้ได้มาก วันเสาร์ยังตกทั้งวันอยู่เลย หากมีอุบัติเหตุเกิดขึ้นก็ไม่สบายใจทั้งทีมงาน การปล่อยเป็น wave ก็นับว่าเป็นการตัดสินใจที่ถูกแล้วตามความเห็นของผม

2 เรื่องความยุติธรรมกับทุกคน ทุก Wave แน่นอนว่าย่อมไม่เท่ากัน ผมเห็นทีมงานได้ตระหนัก และคิดอยู่แล้ว แต่สภาพความเป็นจริงคือ เมืองไทย ยังไม่มีฐานข้อมูล การจัดอันดับของนักกีฬาแต่ละคน ผู้จัดเองก็ไม่รู้จักทุกคน ทีมงานก็พยายามจัดกลุ่มขาแรงไว้ที่กลุ่มหน้าหมดเท่าที่จะทราบ ตามข้อมูลที่จะหาได้ ก็คงต้องมีตกหล่นบ้างสำหรับ ม้ามืด ฝีมือดีแต่เก็บตัว ฯลฯ ก็ทำให้ตกหล่นไป wave 2-7 กันบ้าง ครั้งนี้จากผลที่ได้มา ก็จะเป็นฐานข้อมูลสำหรับทีมงานในการจัด wave ในครั้งหน้าแล้ว

3 การจับเวลาตัดสินแบบ Chip time ก็ยังเป็นของใหม่ในไทย พฤติกรรมในการออกตัวของคนไทย คือ ออกด้านหน้าไว้ก่อน ให้ได้เปรียบ แล้วตัดสินกันหน้าเส้นใครเข้าก่อนเข้าหลัง ตามความเป็นจริงที่ทางทีมงานต้องตัดสินใจคือ ใช้ Chip time ในการเรียงลำดับ ไม่ว่าจะออกก่อน ออกหลัง เวลาของทุกคนจะเริ่มเมื่อจักรยานผ่านตัว Sensor ออกไป และจะจบการแข่งขันเมื่อ จักรยานผ่านเส้นชัย ก็น่าจะยุติธรรมพอควรตามสถานการณ์เช่นนี้ มิเช่นนั้น ที่จุดสตาร์ทคนที่มาทีหลัง ก็พยายามแทรกไปหน้าๆ หรืออาจสวนทางมาแล้วไปอยู่แถวแรกเลย ไม่ไปต่อแถวหากมาทีหลัง ขณะท่านอื่นก็มาต่อแถวเพื่อออกหน้าๆนานแล้ว (คือแทรกคิว นั่นเอง) ดังเช่นที่เห็นสภาพการออกตัวที่ ดอยอินทนนท์ ที่ผ่านมา (ขออนุญาตอ้างถึง เพราะเห็นสตาร์ทอยู่กลางกลุ่มออกตัวเลย บางคนก็ออกตัวไปก่อนด้วยซ้ำ)

4 การแข่งขันจักรยานในไทยแทบทุกงานตอนนี้จะเป็นรูปผสม ระหว่าง การแข่งขัน และ ใจเกินร้อย ทั้งสองกลุ่มก็มีความต้องการที่ต่างกัน เช่น การให้น้ำ กลุ่มแข่งขันก็จะต้องการให้น้ำบนมอเตอร์ไซต์ ส่วนกลุ่มใจเกินร้อย บางท่านก็อาจไม่มีทักษะพอที่จะรับน้ำแบบกลุ่มการแข่งขันได้ ก็อยากได้แบบจอดและเติมน้ำ เป็นต้น

หลักๆที่ผมอยากแจกแจงให้รายละเอียด ตามที่ผมได้ให้ประชุมกับทีมงานมา (ขออนุญาตพ่อใหญ่ที่จะมาให้ข้อมูลในที่สาธารณะ เพื่อความกระจ่างครับ)
ทางแก้ไข
1 เมื่อผ่านงานนี้แล้ว ทีมงานก็มีฐานข้อมูลนักแข่งมากขึ้น การจัดลำดับการออกตัว ก็จะแม่นยำมากขึ้น
2 การแข่งขันต่อไปหากเป็นไปได้ คือใช้ฐานข้อมูลนักแข่งที่มี จัดลำดับออกตัว กลุ่มแรก ที่จะใช้ระบบ Gun Start (ใครเข้าเส้นก่อนชนะ ใน 10 อันดับแรก) นอกนั้นก็จะใช้เป็น Chip Time ในการรายงานผล
3 การทำงานของ Marshall ของกลุ่มแข่งขัน กับกลุ่ม ใจเกินร้อย ก็จะดูแลนักกีฬาแตกต่างกัน เช่นการให้น้ำ การดูแลเคลียร์ถนน โดยเฉพาะก่อนการเข้าเส้นของกลุ่มนำ
4 การจัดลำดับฝีมือของนักกีฬาจักรยานของไทย ก็ต้องอัพเดตไปเรื่อยๆ สำหรับนักกีฬาหน้าใหม่ที่มีการพัฒนาขึ้นโดยการดูจากผลเวลาการแข่งขัน เพื่อเป็นฐานข้อมูลในคราวหน้า

ขอบคุณครับ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับผู้จัดว่าจะตัดสินใจอย่างไร ภายใต้สถานการณ์ที่ต่างกันครับ การออกความเห็นนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเองที่อยากให้วงการจักรยานพัฒนาขึ้นไปครับ
กระจ่างเลยครับ เยี่ยมๆ เป็นกำลังใจให้ทีมงานพ่อใหญ่และผู้จัดทุกท่านครับ
TCS https://www.facebook.com/groups/TCS.CYCLINGCLUB/

" การแข่งไม่ใช่ว่าเราจะต้องชนะเสมอไป น้ำใจมารยาทสำคัญที่สุด "(พี่โหน่ง)
talerngkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024600000
team: PPP CYCLING CLUB
Bike: ROAD BIKE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย talerngkiat »

ขอ แสดงความเห็น บางอย่าง เพื่อให้งานดีขึ้นอีกครับ
เครื่อง จับสัณญาณ ไม่ควรจะรีบเก็บจนกว่านักแข่งคนสุดท้ายยังไม่เข้าเส้นนะครับ
รายการที่ เมืองนอก ไม่มีแบบนี้ คุณต้องรอจนคนสุดท้ายที่เค้าตั้งใจมาร่วมงานคุณ ตั้งใจปั่นจนครบ แม้ตะคริวจะขึ้น ทั้ง2ขา มีหลายคน เข้ามา4 ชม 50
มาถึง กดคอมดู ไม่มีการจับสัญญาณ รอบ 2 เจ้าหน้าที่ตอบสั้นๆ ว่า ปิดเครื่องแล้วค่ะ
ขอให้เอาไปปรับปรุงนะครับ
auddy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7007270
team: TTL
Bike: S5 , S3 , OLTRE

โพสต์ โดย auddy »

ขออนุญาติแสดงความเห็นเรื่อง clip time หน่อยครับ

ถ้ามีการแจ้งรายละเอียดการตัดสินผลการแข่งขันก่อนstart
ผมคิดว่านักแข่งทุกท่านรับได้ และคงไม่มีการไปแย่งสปริ้นทร์กันหน้าเส้น
เพราะทุกท่านจะมีแต้มต่อจากการออกตัวช้า (ไม่มีใครอยากออกตัวก่อน)

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ไปประท้วงเรื่องนี้ แต่ก็เคารพการตัดสินใจของทีมงาน
และหวังว่าจะพัฒนาในทิศทางที่ดีขึ้น
พ่อใหญ่ LRT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LRT Love Riding Thailand
Bike: S-WORKS

โพสต์ โดย พ่อใหญ่ LRT »

ขอบคุณพี่โบ้ ที่มาช่วยทำให้กระจ่างเรื่องการตัดสิน
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
พรุ่งนี้ จะเริ่มทะยอยลงรูปจากทีมงานครับ
LRT Love Riding Thailand
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”