ปั่นสิงห์ปาร์คเชียงราย 11พ.ย.61 Singha Bangkok Airways Road Classic 2018

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
l2abbit-l3ankZ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SINGHA
Bike: Specilized Allez Comp, Fixed Gear Fuji Declaration

ปั่นสิงห์ปาร์คเชียงราย 11พ.ย.61 Singha Bangkok Airways Road Classic 2018

โพสต์ โดย l2abbit-l3ankZ »

กิจกรรมจักรยาน สิงห์ บางกอกแอร์เวย์ โร้ดคลาสสิค ประจำปี 2561
วันอาทิตย์ที่ 11 พฤศจิกายน 2561 ณ จังหวัดเชียงราย

รูปภาพ

บริษัท สิงห์ คอร์เปอเรชั่น จำกัด และ บริษัท การบินกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) ร่วมกับ สิงห์ปาร์คเชียงราย และ เครือข่ายชมรมจักรยานจังหวัดเชียงราย จัดกิจกรรมจักรยาน รายการ “สิงห์ - บางกอกแอร์เวย์ โร้ดคลาสสิค 2018” (Singha – Bangkok Airways Road Classic 2018) ในวันอาทิตย์ที่ 11 พฤศจิกายน 2561 โดยใช้สิงห์ปาร์คเชียงรายเป็นจุดเริ่มต้น และเส้นชัย

รายการนี้ไม่จำกัดประเภทของจักรยาน ซึ่งเป็นการปั่นจักยานแบบใจเกินร้อย โดยใช้เส้นทางภายในในจังหวัดเชียงรายเพื่อส่งเสริมและสนับสนุนการออกกำลังกายโดยการขี่จักรยาน และเพื่อประชาสัมพันธ์สถานที่ท่องเที่ยวที่สำคัญในจังหวัดเชียงราย ให้แพร่หลายสู่ประชาชนทั้งในประเทศและต่างประเทศ โดยผู้ที่สามารถเข้าเส้นชัยได้ตามเวลาที่กำหนด จะได้รับเหรียญสิงห์ใจเกินร้อย
โดยในปีนี้ เราได้แบ่งระยะทาง ดังนี้
- ระยะทาง 40 กิโลเมตร ต้องใช้เวลาไม่เกิน 2 ชั่วโมง
- ระยะทาง 60 กิโลเมตร ต้องใช้เวลาไม่เกิน 3 ชั่วโมง
- ระยะทาง 100 กิโลเมตร ต้องใช้เวลาไม่เกิน 4.30 ชั่วโมง
- ระยะทาง 150 กิโลเมตร ต้องใช้เวลาไม่เกิน 6 ชั่วโมง
- ระยะทาง 180 กิโลเมตร ต้องใช้เวลาไม่เกิน 7 ชั่วโมง
รูปภาพ

รายละเอียดค่าสมัครเข้าร่วมกิจกรรม
สมัครร่วมกิจกรรม วันนี้ถึง 31 กรกฎาคม 2561 ราคาพิเศษเพียง 500 บาท จากราคาปกติ 650 บาท รับเสื้อ Road Classic มูลค่า 800 บาท ความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุ, อาหารกลางวันและเครื่องดื่ม พร้อมลุ้นเป็นผู้โชคดีรับของรางวัลจากผู้ให้การสนับสนุนต่างๆอีกมากมาย
และพิเศษ!!! สมัครร่วมกิจกรรมในราคา 1,450 บาท จากราคาปกติ 1,600 บาท รับเสื้อรุ่นพิเศษ Road Classic Pro ราคา 2,850 บาท ฟรีทันที พร้อมความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุ, อาหารกลางวันและเครื่องดื่ม พร้อมลุ้นเป็นผู้โชคดีรับของรางวัลจากผู้ให้การสนับสนุนต่างๆอีกมากมาย ภายในวันที่ 31 กรกฎาคม นี้เท่านั้น

และท่านสามารถสมัครร่วมกิจกรรมโดยไม่รับเสื้อ ราคา 300 บาท รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุ, อาหารกลางวันและเครื่องดื่ม และลุ้นเป็นผู้โชคดีรับของรางวัลจากผู้ให้การสนับสนุนต่างๆ เช่นกัน

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ รูปภาพ
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม
- Officail Line Account : @singhaparksports
Facebook fanpage : singhabangkokairwaysroadclassic
แก้ไขล่าสุดโดย l2abbit-l3ankZ เมื่อ 25 ก.ย. 2018, 09:31, แก้ไขแล้ว 14 ครั้ง
Chuantrek
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek2.1
ติดต่อ:

Re: ล็อควัน ! ปั่นสิงห์ปาร์คเชียงรายเลยจ้า 11พ.ย.61 Singha Bangkok Airways Road Classic 2018 คร้าบบบบบ

โพสต์ โดย Chuantrek »

ไปด้วยครับ
จองๆๆ
พรชัย ไตรเพิ่ม
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819367697
Bike: road bike : Fondriest tf3

Re: ล็อควัน ! ปั่นสิงห์ปาร์คเชียงรายเลยจ้า 11พ.ย.61 Singha Bangkok Airways Road Classic 2018 คร้าบบบบบ

โพสต์ โดย พรชัย ไตรเพิ่ม »

จัดไป…รอจองครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specilized Allez Comp, Fixed Gear Fuji Declaration

**** ขออนุญาติตั้งไว้ก่อน ไว้อัพเดทรายชื่อผู้เข้าร่วมงานครับ *****
Songphon
สมาชิก
สมาชิก

Re: ปั่นสิงห์ปาร์คเชียงรายจ้า 11พ.ย.61 Singha Bangkok Airways Road Classic 2018 คร้าบบบบบ

โพสต์ โดย Songphon »

ไปด้วยครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นสิงห์ปาร์คเชียงรายจ้า 11พ.ย.61 Singha Bangkok Airways Road Classic 2018 คร้าบบบบบ

รายละเอียดแผนที่เส้นทางปั่น เอามาให้ทุกท่านได้ศึกษากันนะคร้าบบบบบบบ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ssttphan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: bike sunday
Bike: Cerve'lo S3
ติดต่อ:

Re: ปั่นคลาสสิคสิงห์ปาร์คเชียงราย 11พ.ย.61 Singha Bangkok Airways Road Classic 2018 เตรียมสมัครเลย

โพสต์ โดย ssttphan »

สอบถามเส้นทางหน่อยครับ ว่าเป็นทางราบ เนินหรือภูเขาครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นคลาสสิคสิงห์ปาร์คเชียงราย 11พ.ย.61 Singha Bangkok Airways Road Classic 2018 เตรียมสมัครเลย

ssttphan เขียน:สอบถามเส้นทางหน่อยครับ ว่าเป็นทางราบ เนินหรือภูเขาครับ
สวัสดีครับ ขออนุญาติตอบคำถามเรื่องเส้นทางปั่นนะครับ
ระยะ 40 กม. ในปีนี้จะมีทางชันนิดหน่อยครับ เพราะเป็นเส้นทางที่เราเลือกแล้วว่า สวยงามเหมาะแก่การปั่นแบบชมวิวฟรุ้งฟริ้งงงที่สุดครับ เส้นทางน้ำตกขุนกรณ์ครับผม รับประกันความสวยงาม
ระยะทาง 60 เป็นต้นไป : เส้นทางจะเป็นทางราบยาว ๆ แต่ด้วยลักษณะภูมิประเทศของเชียงราย จะมีเนินที่เรียกกันว่า เนินซึม ๆ อยู่ตลอดเส้นทาง ก็ถือว่าได้ความท้าทายแตกต่างจากการปั่นทางเรียบทั่วไปครับ :) ได้กำลัง ได้ Feel ได้ความสนุก แน่นอนครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

พรชัย ไตรเพิ่ม เขียน:จัดไป…รอจองครับ
เปิดรับสมัครเรียบร้อยแล้วนะครับ จัดไปเลยยยยยครับพี่
Bantoon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0844481840
team: พะเยา 60
Bike: Orbea

Re: ปั่นสิงห์ปาร์คเชียงราย 11พ.ย.61 Singha Bangkok Airways Road Classic 2018

โพสต์ โดย Bantoon »

สมัครโดยใช้บัตรเครดิต ขึ้นสถานะ "รอการชำระเงิน" ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่จะเปลี่ยนสถานะเป็น สมัครสำเร็จชำระเงินแล้วครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นสิงห์ปาร์คเชียงราย 11พ.ย.61 Singha Bangkok Airways Road Classic 2018

Bantoon เขียน:สมัครโดยใช้บัตรเครดิต ขึ้นสถานะ "รอการชำระเงิน" ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่จะเปลี่ยนสถานะเป็น สมัครสำเร็จชำระเงินแล้วครับ
สวัสดีครับพี่นักปั่น เบื้องต้นทางทีมงานจะรีบแจ้งรายละเอียดไปที่ www.thaimtb.com ให้ตรวจสอบทันทีนะครับ
อยากรบกวนขอ ชื่อ-นามสกุล เพื่อทางทีมงานเร่งประสานงานทาง เว็บไซต์สมัครนะครับ :)
ต้องขออภัยสำหรับความล่าช้าด้วยนะครับ :)
Bantoon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0844481840
team: พะเยา 60
Bike: Orbea

โพสต์ โดย Bantoon »

สมัคร ปั่น 100 กม.ลำดับที่ 155 นายสุรเดช เมืองมา ฝากตรวจสอบด้วยครับ
ssttphan
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ เมื่อวานนี้, 13:48

ssttphan เขียน:
สอบถามเส้นทางหน่อยครับ ว่าเป็นทางราบ เนินหรือภูเขาครับ

สวัสดีครับ ขออนุญาติตอบคำถามเรื่องเส้นทางปั่นนะครับ
ระยะ 40 กม. ในปีนี้จะมีทางชันนิดหน่อยครับ เพราะเป็นเส้นทางที่เราเลือกแล้วว่า สวยงามเหมาะแก่การปั่นแบบชมวิวฟรุ้งฟริ้งงงที่สุดครับ เส้นทางน้ำตกขุนกรณ์ครับผม รับประกันความสวยงาม
ระยะทาง 60 เป็นต้นไป : เส้นทางจะเป็นทางราบยาว ๆ แต่ด้วยลักษณะภูมิประเทศของเชียงราย จะมีเนินที่เรียกกันว่า เนินซึม ๆ อยู่ตลอดเส้นทาง ก็ถือว่าได้ความท้าทายแตกต่างจากการปั่นทางเรียบทั่วไปครับ :) ได้กำลัง ได้ Feel ได้ความสนุก แน่นอนครับ
ขอบคุณครับ
ssttphan
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ไม่มีความเคลื่อนไหวเลย
khate70
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0929144847
team: เสือสมอโพรงหัวหิน - basbike
Bike: bianchi impulso

โพสต์ โดย khate70 »

ถ้าไปไม่ได้เสื้อส่งให้ป่าวครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”