ร้านนครไทยจักรยานดีไหมครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
kemskillaw
สมาชิก
สมาชิก

Re: ร้านนครไทยจักรยานดีไหมครับ

โพสต์ โดย kemskillaw »

ขอบคุณ คุณfeb55 Thanes RJarnSam มากครับ
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

Re: ร้านนครไทยจักรยานดีไหมครับ

โพสต์ โดย woodyvuth »

หน้าร้านมีช่องเว้าจอดได้แค่สองคันครับ ส่วนใหญ่ผมไปจอดที่แมคโคร ไม่ก็เดอะมอลล์บางกะปิครับ เฮียแกคุยเก่ง ขายเก่ง แต่จะไม่เสียเวลามาคุยนานหรอกครับ...งานแกเยอะน่ะ ส่วนลูกสาว คอนเฟิร์มครับ...น่ารัก และนิสัยดีมากๆ
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
earp00
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Scott, Rocky Mountain, BMC, Santa Cruz, Trek

โพสต์ โดย earp00 »

จอดรถที่ตลาดนครไทยในซ.101/1 ได้ครับ. ร้านนี้ผมไปตลอด ราคาดี ไม่เคยมีปัญหา เสียตรงที่...ลูกค้าแน่นตลอด :)
kemskillaw
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kemskillaw »

earp00 เขียน:จอดรถที่ตลาดนครไทยในซ.101/1 ได้ครับ. ร้านนี้ผมไปตลอด ราคาดี ไม่เคยมีปัญหา เสียตรงที่...ลูกค้าแน่นตลอด :)
ตลาดนครไทยนี่อยู่ไกลจากร้านไหมครับ เเล้วมีที่จอดเยอะไหมครับ
earp00
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Scott, Rocky Mountain, BMC, Santa Cruz, Trek

โพสต์ โดย earp00 »

kemskillaw เขียน:
earp00 เขียน:จอดรถที่ตลาดนครไทยในซ.101/1 ได้ครับ. ร้านนี้ผมไปตลอด ราคาดี ไม่เคยมีปัญหา เสียตรงที่...ลูกค้าแน่นตลอด :)
ตลาดนครไทยนี่อยู่ไกลจากร้านไหมครับ เเล้วมีที่จอดเยอะไหมครับ
อยู่ห่างแค่ 50 ม.เองน่าจะได้ครับ อยู่ฝั่งซ้ายในซอยก่อนถึงร้านครับ
ake_osk113
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08198419XX
Bike: ORBEA AQUA 10-TH, Bianch Kuma 26.1, Java Fit
ตำแหน่ง: Bangkok, Thailand

โพสต์ โดย ake_osk113 »

ที่จอดรถตามที่ท่านอื่นบอก คือช่องเว้าหน้าร้านจอดได้ 2 คัน ถ้าเข้าซอย 101/1 ก่อนถึงร้านสามารถหาที่จอดริมถนนในซอยได้ครับแต่กว่าจะมีที่ว่างให้จอดอาจจะต้องเดินไกลนิดนึง ถ้าขับเลยร้านไปสามารถเลี้ยวเข้าซอย 101/2 แล้ววนผ่านทางหลังร้านกลับมาเข้าซอยแรกได้ครับ
ผมไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องจอดรถเพราะผมปั่นจักรยานไปที่ร้านเลย
ถ้าจำไม่ผิดร้านหยุดทุกวันพฤหัสบดีสุดท้ายของเดือนนะครับ ตัวผมเองพยายามเลี่ยงที่จะไปวันพฤหัสบดีครับเพราะกลัวนับวันผิด
OSK 113
aurisre
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BIANCHI

โพสต์ โดย aurisre »

ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ร้านนี้ :D
taepod
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi

โพสต์ โดย taepod »

แน่นอนครับ
therty
สมาชิก
สมาชิก
team: A&T
Bike: Tern Link D8

โพสต์ โดย therty »

ประทับใจทั้งบริการของเฮีย ลูกๆ และช่าง รวมถึงเรื่องราคาด้วยค่ะ
โดยรวมแล้วราคาคิดว่าไม่แพงกว่าที่อื่นเลย
Ride more for less ❤(◕‿◕✿)
adisorn RAMA 9
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม 9
Bike: Trek 5900

โพสต์ โดย adisorn RAMA 9 »

ลูกค้าแกเหมือนกัน...
ฝากไว้ในอ้อมใจ...เกี่ยวกับงาน interior

http://www.homebuiltin.com
panjap
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No

โพสต์ โดย panjap »

เคยโทรไปถามเฮีย เฮียแกอธิบายดีนะ แม้จะไม่ได้ซื้อยี่ห้อที่แกมีขายก็ตาม
tom3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น่าถีบ(20"ปั่น),พับ-เพียบ
Bike: 2 Topone + STRiDA + 2 Louis Garneau pop + Lamborghini Concetto + Oyama Skyline Pro + Merida Speeder T2 + Louis Garneau RSR-V
ตำแหน่ง: รามคำแหง52

โพสต์ โดย tom3 »

ร้านนี้ ไปถอย "เฟสสัน แม่บ้าน" เมื่อ 30 ปีที่แล้ว :lol:
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง
vicious
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0878003456
Bike: Trek

โพสต์ โดย vicious »

เข้าไปต้องเตรียมใจอย่าไปหลงคารมเฮียมากนะครับเด๋วงบจะบานปลายอิอิ :mrgreen:
แต่ยอมรับว่าเฮียนี่ก็เจ๋งสุดยอดไม่แพ้ใครเหมือนกันครับ
beemza2512
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0972680178
team: ไร้สังกัด
Bike: เสือหมอบ
ตำแหน่ง: ดินแดง

โพสต์ โดย beemza2512 »

เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ ในทางที่ไม่ค่อยดี แต่...

เคยไปด้วยตัวเอง 2-3 ครั้ง โชคดีก็ได้จอดรถหน้าร้าน ถ้าเลยร้านไปเข้าซอยก็หาที่จอดด้านหลังได้ครับ ไม่ลำบาก ที่ร้านของเยอะดี สิ่งที่ผมต้องการส่วนใหญ่ที่ร้านจะมีให้ครบ เวลาคนเยอะๆ เฮียแกก็จะเดินไปเดินมา เพื่อบริการลูกค้าให้ทั่วถึง บางครั้งอาจจะขาดตกบกพร่องไปบ้างก็อภัยกันได้ครับ และถ้าลูกๆ อยู่ด้วยก็จะออกมาช่วยกัน ส่วนช่างที่ร้านผมว่าโอเคเลยครับ พูดจาดี แนะนำสินค้าได้

สรุปว่าร้านนี้ผมก็ยังอยากไปใช้บริการอีกต่อๆ ไป
อำนาจ งามบุญรัตน์
ธนาคารกสิกรไทย 6222082828
chetz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida TFS100D

โพสต์ โดย chetz »

ถึงจะไกลบ้าน ผมยังไปใช้บริการประจำเลยครับ แต่ต้องเข้าใจตอนลูกค้าเยอะด้วยนะคร้บ :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”