ร้านนครไทยจักรยานดีไหมครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
lukzoza
สมาชิก
สมาชิก
team: FeelFreeCyclingClub, ECT, FastFowardCyclingClub
Bike: Merida-matt miami, Dahon-dove, tRek-MT60, LOUIS GARNEAU-CHASSE EX, tRek-MT220, Fuji-Feather cx+

Re: ร้านนครไทยจักรยานดีไหมครับ

โพสต์ โดย lukzoza »

มาเชียร์ด้วย..
ว่าแต่..ลูกสาวใจดี กว่าเฮีย.. ฮิฮิ..
DrEaM cAtChER
tum rm
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816119696
Bike: Evil Uprising,Santa Cruz Tallboy, Litespeed, Tokyobike, Bianchi Pista via brera, Nicolai ion16
ตำแหน่ง: เอกมัย/สุขุมวิท

Re: ร้านนครไทยจักรยานดีไหมครับ

โพสต์ โดย tum rm »

ร้านนี้คึกคักดีครับ ใช้บริการมาไม่ต่ำกว่าสิบห้าปีแล้ว ตั้งแต่สมัยมีเคาท์เตอร์อยู่ทางหน้าร้าน
ไปจนรู้จักพี่ๆเพื่อนๆนักปั่นที่ร้านก็หลายคนครับ เฮียสมชายใจดีครับ ภรรยาเฮียเวลาทำอะไรก็ตักมาแบ่งลูกค้าชิมอยู่บ่อยๆ อร่อยมากด้วย
ช่างที่ร้าน(พี่รอน/ชัย) ฝีมือไว้ใจได้ครับ ถ้าอะไรไม่ชัวร์ ทำไม่ได้ก็บอกว่าทำไม่ได้
ของในร้านจัดวางอาจจะดูไม่หรูหรา แต่ถามถึงอะไร ส่วนใหญ่แกก็มีหมดครับ แต่บางทีไม่ได้เอามาโชว์
เรื่องราคาไม่แพงกว่าที่อื่นครับ ไม่ค่อยมั่วครับ แต่ยังไงก็แล้วแต่ ทำการบ้านไปก่อนดีที่สุดครับ ^^
บีบเบรคคิดถึงเมีย เปลี่ยนเกียร์คิดถึงเธอ d^^b
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

ถ้าร้านนี้ไม่ดี ก้อไม่มีร้านไหนดีไปกว่าร้านนี้ล่ะครับ

เฮียแกลูกค้าเยอะ ช่างก้อมีงานคิวเปนหางว่าว

Sent from my GT-P6200 using Tapatalk 2
chanbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816403919
team: BLS Bike TEAM
Bike: LA blue line - Trek 4400 - MERIDA MATT 5 - GAINT IGUARA DISC - JAVA Carbon - Trek X-Caliber 9-Trek Superfly 5
ตำแหน่ง: สวนหลวง ร.9
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chanbike »

แสดงว่าลูกสาวน่ารักจริงดูได้ refer อิๆ ใช้บริการแกบ่อยเหมือนกัน
แต่บางครับแกบริการไม่ทั่วถึงครับ ลูกค้าเยอะ ประเป๋าหนักทั้งนั้น เรามันกระเป๋าเบา อิๆ

http://pantip.com/topic/30233444
จำหน่ายอุปกรณ์ตกแต่งจักรยาน
http://www.facebook.com/chanbikeshop

ติดตั้ง WIFI Hotspot, กล้องวงจรปิด ร้านกาแฟ โรงแรม เบเกอรี่ ระบบ internet, Network
http://www.wifi2hotspot.com
Metalhead
สมาชิก
สมาชิก
Bike: #Masi Bikes - Cyclocross - CXR Comp

โพสต์ โดย Metalhead »

ร้านนี้ผมมักจะแวะไปดู (จักรยาน) ให้เกิดกิเลสอยู่เสมอครับ อยากงอก อยากงอก
Bicycle races are coming your way
So forget all your duties oh yeah!
Fat bottomed girls they'll be riding today
So look out for those beauties oh yeah!
u4614348
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DogCry Riders
Bike: De Rosa
ติดต่อ:

โพสต์ โดย u4614348 »

ร้านเฮียแกดูเก๋าประสบการณ์ดีครับ คือดูภายนอกอาจดูไม่น่าสนใจ แต่เข้าไปดูของเจ๋งๆ เยอะเลย โดยเฉพาะเฟรม กับ complete bike ครับ รุ่นเจ็บๆ เยอะ ราคาถูกว่าถูกกว่าหลายร้าน เคยเอารถไปตั้งเกียร์ เกียร์ชอบวืด ช่างแกปรับๆ หมุนๆ นิดหน่อยหายเลย
วีรบุรุษสำราญธนภัทร
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย วีรบุรุษสำราญธนภัทร »

ซื้อยางนอกเดือนที่แล้วเส้นเดว เปลี่ยนฟรีค่าแรงแถมเซอวิสว่ายางหน้าหลังควรสลับ แต่เกรงใจเพราะ19:45 ร้านจะปิด....ช่างยิ้มเลย
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ข้างบนเม้มว่า สูกสาวสวย น่ารัก เดี่ยววันนี้ จะแว่ะไปชมสินค้าหน่อยแล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”