ความเร็วในการปั่นจักรยานทางไกล

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ผัดไทเส้นหมี่
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: FOCUS/CUBE
ตำแหน่ง: สมุทรปราการ

Re: ความเร็วในการปั่นจักรยานทางไกล

โพสต์ โดย ผัดไทเส้นหมี่ »

พื้นฐานสภาพร่างกายสภาพตวามพร้อมของแต่ละคนไม่เท่ากัน

ผมเคยไปไกลสุดก็แค่หัวหิน ใช้เวลาเกือบ 12 ชม ผมบอกได้แค่แม่_มความเหนื่อยล้ามันสาดกระหน่ำตั่งแต่ช่วงขึ้นสะพานข้ามแม่กลอง กัดฟันจนถึงแยกวังมะนาวเริ่มหมดกำลังใจ เมียงมองหารถสองแถว สองจิตสองใจจะเลิก ถึงชะอำบ่ายสี่ครึ่ง มีความรู้สึกว่าร่างพัง ขาแขนหลัง ล้า ระบม เหน็ดเหนื่อยแทบขาดใจ

สุดท้ายเกือบสองทุ่มถึงหัวหินตามเป้าหมาย ทฤษฏีไหนก็ใช้ไม่ได้ถ้าใจไม่สู้ ร่างกายไม่แข็งแรงพอ

การปั่นเดี่ยวทางไกลใช้ใจนำหน้าจริงๆ
kimsophon
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: รังสิตคลอง 8 ธัญบุรี
ติดต่อ:

Re: ความเร็วในการปั่นจักรยานทางไกล

โพสต์ โดย kimsophon »

ส่วนผมจะออกปั่นเฉพาะเสาร์และอาทิตย์ จะปั่นไปและกลับประมาณ 50โลแบบไม่พักใช้ความเร็วอยู่ประมาณ 25 - 29/ต่อชั่วโมง ครับ
ชนะใครไม่เท่าชนะใจตัวเอง
kimsophon
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[quote="kimsophon"]ส่วนผมจะออกปั่นเฉพาะเสาร์และอาทิตย์ จะปั่นไปและกลับประมาณ 50กม.แบบไม่พักใช้ความเร็วอยู่ประมาณ 25 - 29 กม./ชม.ครับ
kimsophon
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ส่วนผมจะออกปั่นเฉพาะเสาร์และอาทิตย์ จะปั่นไปและกลับประมาณ 50กม.แบบไม่พักใช้ความเร็วอยู่ประมาณ 25 - 29 กม./ชม.ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”