มือใหม่หัดปั่น ควรเลือกเสื้อผ้าแบบไหนยังไงครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
Peenut
สมาชิก
สมาชิก

มือใหม่หัดปั่น ควรเลือกเสื้อผ้าแบบไหนยังไงครับ

โพสต์ โดย Peenut »

น้องชายผมไม่รู้นึกครึ้มใจอะไรซื้อจักรยานคันใหม่ให้เป็นของขวัญวันเกิด หรือเห็นว่าผมเริ่มลงพุงหรือป่าวหว่า 555 เลยว่าจะหาเวลาว่างๆ ไปเทส Drive ซักหน่อย แต่ติดปัญหาอยู่นิด พวกหมวกกันน็อค ปลอกแขน ถุงมือ มีมาให้ครบพร้อมแล้ว แต่ดั้นไม่มีชุดมาให้นี่ซิ สงสัยจะลืม ปกติผมก็มีแต่ชุดใส่อยู่บ้าน เสื้อยืด เสื้อโปโล อะไรประมาณนี้ พอใช้ได้ไหมครับ หรือผมควรไปซื้อชุดสำหรับปั่นจักรยานโดยเฉพาะจะเวิร์คกว่า
รูปประจำตัวสมาชิก
tee001
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0854833374
ตำแหน่ง: 82/8 ม.7 ต.บางเตย อ.สามโคก จ.ปทุมธานี 12160

Re: มือใหม่หัดปั่น ควรเลือกเสื้อผ้าแบบไหนยังไงครับ

โพสต์ โดย tee001 »

ก็ใช้เสื้อยึดกางเกงขาสั้นไปก่อนได้ครับเมื่อก่อนที่จะใส่ชุดปั่นผมก็ใช่เสื้อผ้าปกตินี้ละครับ แนะนำว่ารองเท้าควรเป็นผ้าใบอย่างน้อยจะได้ช่วยเชพตี้ได้ดีกว่ารองเท้าเตะ
ถ่ายรูป จักรยาน
Sweetme
สมาชิก
สมาชิก

Re: มือใหม่หัดปั่น ควรเลือกเสื้อผ้าแบบไหนยังไงครับ

โพสต์ โดย Sweetme »

เรื่องพื้นฐานเลย จะปั่นจักรยานต้องแต่งตัวให้ดูทะมัดทะแมง ชุดที่ใส่ควรจะกระชับและไม่มีอะไรรุงรังระหว่างปั่น ไม่จำเป็นต้องชุดนักปั่นจัดเต็มก็ได้ แค่เป็นเสื้อผ้าที่ระบายความร้อนดีๆ หน่อยก็โอเคแล้วครับ อย่างเสื้อ Airism ของยูนิโคล่ เอามาใส่ออกกำลังกายใช้ได้อยู่นะครับ เวลาเสื้อเปียกก็ไม่หนัก เหงื่อแห้งไวดีด้วย เสื้อกล้าม เสื้อยืดมีให้เลือกพอสมควร ส่วนรองเท้าสำหรับมือใหม่แนะนำให้ใช้เป็นรองเท้าผ้าใบใส่เป็นตัวเลเยอร์ข้างในไปก่อนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”