ลูกผสม ดีหรือไม่อย่างไร

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Jumbo A
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อยู่ " ดอนสัก " นิ SuRatThaNi
Bike: Giant Tcr Advance / Trek Superfly / Surly LTH

ลูกผสม ดีหรือไม่อย่างไร

โพสต์ โดย Jumbo A »

สอบถาม ขอความรู้คำแนะนำครับ ผมใช้เสือภูเขา29er ตอนนี้อยากจะปรับแต่งเฟืองหลังจาก 11-42ไปเป็น 11-46 คำถามที่อยากทราบคือ เดิมชุดเกียร์เป็น Sram XO1 11speed 11-42 ถ้าผมมาใช้เฟือง 11-46 ของXT M8000 จะส่งผลอะไรไม๊ครับ จากประสบการณ์เคยลองใส่ของSunrace 11-46 ปรากฎว่าโซ่มันกระโดด(ใช้โซ่ของ Sram)ครับเนื่องจากร่องฟันไม่ตรงกันแต่ถ้าใช้โซ่ของชิมาโน่เงียบไม่กระโดดแต่มามีปัญหากับจานหน้าแทนครับ ปัจจุบันมาใช้จานหน้าใบแต่งของDriveline ก้อเลยคิดว่าถ้าใช้เฟือง XTและโซ่ของชิมาโน่ปัญหาเรื่องกระโดคงจบไป(แต่ยังไม่ได้ลองนะ) ทีนี้เลยอยากทราบว่าจะมีปัญหากับตีนผีของSram อีกหรือป่าวครับเพราะลูกรอกยังคงเป็นSram...ขอความรู้คำแนะนำหน่อยครับ อ่านแล้วไม่ งง นะ555
ถ้าเรามีสิ่งที่ดีอยู่แล้ว"ก้อไม่จำเป็นต้องแสวงหาสิ่งใดมาเปลี่ยนแปลง"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”