ถามเรื่องทริปด่านชนด่าน

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
almondseven
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tern UNO

ถามเรื่องทริปด่านชนด่าน

โพสต์ โดย almondseven »

ถามเรื่องทริปด่านชนด่าน (ไม่ได้กวนนะครับ) ถามแบบโง่ๆเลย
ทริปด่านชนด่าน คือ...ปั่นจากด่านเนินหอมไปลองฝั่งปากช่อง
แล้วปั่นขึ้นจากปากช่องมาลงฝั่งเนินหอมใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ...
ปล.ปกติปั่นแต่ในกรุงเทพเลยอยากรู้ครับ
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: ถามเรื่องทริปด่านชนด่าน

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ผมก็สงสัยว่า คำว่าด่านชนด่านเขาใหญ่ คือ
1. ด่านปราจีน - ด่านปากช่อง
หรือ 2. ด่านปราจีน - ด่านปากช่อง - ด่านปราจีน

เพราะเคยคุยกันกับบางท่าน แล้วเข้าใจไม่ตรงกัน

แต่โดยส่วนตัวที่เข้าใจ ต้องแบบที่ 2.ด่านปราจีน - ด่านปากช่อง - ด่านปราจีน
Darwin
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Darwin »

ผมคิดว่า เริ่มจากจุดไหนก็กลับมาจุดนั้นให้ได้ ถือว่า ด่านชนด่าน..ถ้ากลับมาที่จุดเริ่มต้นไม่ได้ก็ถือว่าไม่เป็น ด่านชนด่านครับ
Lam_merison
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กาญจนบุรี
Bike: BMC ALR 01, Bianchi Vertigo

โพสต์ โดย Lam_merison »

ด่านเดิม ชนด่านเดิม

ถ้าด่านชนด่่นแค่ขาเดียว แล้วจะกลับยังไง ??ยกขึ้นรถ ??
ปั่นปีละ 10,000 กม.ก็พอ จะเอาอะไรมากมาย
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

Lam_merison เขียน:ด่านเดิม ชนด่านเดิม
ถ้าด่านชนด่่นแค่ขาเดียว แล้วจะกลับยังไง ??ยกขึ้นรถ ??
ไช่ครับ
เขามีรถขับตาม แล้วยกขึ้นรถ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”