รบกวนแนะนำครับ จักรยานเสือภูเขาคันแรก

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
Tooee Hirunyasiri
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

รบกวนแนะนำครับ จักรยานเสือภูเขาคันแรก

โพสต์ โดย Tooee Hirunyasiri »

สวัสดีครับ

ตอนนี้ผมวางแผนจะซื้อจักรยานซักคันแบบเสือภูเขา ผมสูงประมาณ 180 หนัก 94 kg ที่ดูๆไว้ ตอนนี้ Trek Marlin 7 size 18.5 ราคาน่าจะประมาณ 15xxx. (โปรตอนนี้)
อยากรบกวนว่า มีรุ่นอื่นที่แนะนำที่น่าสนใจ ในกลุ่ม range ราคานี้ไหมครับ +/- 1000 นึ่งประมาณ

จะได้ไปดู เพื่อการตัดสินใจ ไม่ได้เข้าแข่งนะครับ ขี่รอบๆหมู่บ้านแบบจริงจัง :)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: รบกวนแนะนำครับ จักรยานเสือภูเขาคันแรก

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

รถรุ่นเริ่มต้น ราคาพอกัน คุณภาพไม่หนีกันมาก ซื้อคันแรกดูร้านใกล้บ้านไว้ก่อนครับ
ถ้าร้านใกล้บ้านมีของเข้าตา บริการไม่แย่นัก อุดหนุนกันไว้หน่อย หัดขี่ไหม่ยังไงก็มีปัญหา จะได้กลับไปให้เค้าแก้ได้ง่าย ติดขัดอะไรก็ขอคำแนะนำสะดวกครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”