สอบถามรอยที่เฟรม คาร์บอนแบบ นี้ เฟรมร้าวหรือเปล่าครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kong_kiat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized E5 OSBB

สอบถามรอยที่เฟรม คาร์บอนแบบ นี้ เฟรมร้าวหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย kong_kiat »

สอบถาม รอยที่เฟรม คาร์บอน ท่อด้านล่าง เฟรมตามรูป Trek Madone 4.5 นี้ เฟรม ร้าวหรือเปล่าครับ หรือเป็นแค่ที่สีครับ

ขอบคณครับ

รูปภาพ รูปภาพ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามรอยที่เฟรม คาร์บอนแบบ นี้ เฟรมร้าวหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ต้องไล่ไปทีละขั้นล่ะครับ ก่อนอื่น ทำอะไรมา ถึงมีรอย

เอาไฟฉายแรง ๆ ส่องให้แสงผ่านตัวเฟรม ในห้องมืด ๆ ไม่มีแสง จะเห็นชัดเจนขึ้นนะครับ

ไฟตามห้อง มองไม่ถนัดเลยครับ

ให้ลองบีบดูเลยครับ รอยชัดเจนขนาดนี้แล้ว ร้าวไม่ร้าวก็มีค่าเท่ากัน เพราะไม่ร้าวก็ดีไป แต่ถ้ามันร้าว ขี่ ๆ ไปจะอันตรายครับ

ถ้ามันไม่ได้ร้าว มันจะไม่มีเสียง

ถ้ามันร้าว เวลาบีบมันจะมีเสียงแกร๊บเหมือนเสียงคนขยี้ถุงก็อบแก็บ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”