รบกวนสอบถาม : ต้องการเข้าร่วมกลุ่มปั่นไปทำงาน/กลุ่มผู้ใช้จักรยานในชีวิตประจำวันครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
skullman071
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866105619
Bike: Giant tcr SLR / cronus pd3.0

รบกวนสอบถาม : ต้องการเข้าร่วมกลุ่มปั่นไปทำงาน/กลุ่มผู้ใช้จักรยานในชีวิตประจำวันครับ

โพสต์ โดย skullman071 »

ลองพยายามหาดูทั่วๆเว็บแล้ว ไม่เจอกลุ่มลักษณะ bike to work หรือ daily life cycling เลยครับ
(เท่าที่เจอ จะเป็นแบบตั้งเป็นกระทู้ขึ้นมา ไม่เหมือนกับชมรมต่างๆที่ตั้งเป็นกลุ่มของตัวเองขึ้นมาเลย
ซึ่งมีการเกาะกลุ่ม ยึดโยง และมีความสัมพันธ์ต่อเนื่องที่เหนียวแน่นกว่ากระทู้ที่ลอยหายไปได้ง่าย)

หรือถ้าเป็นเพราะผมยังหาไม่ละเอียด
รบกวนท่านที่พอทราบกรุณาชี้เป้าให้ด้วย ก็จะเป็นพระคุณมากๆเลยครับ

+ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :D +
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

Re: รบกวนสอบถาม : ต้องการเข้าร่วมกลุ่มปั่นไปทำงาน/กลุ่มผู้ใช้จักรยานในชีวิตประจำวันครับ

โพสต์ โดย mod_gb! »

ไม่ได้เข้า ThaiMTB มานาน
แต่เท่าที่เคยๆ ผ่านตามา
ไม่มีกลุ่มแบบนี้ในเวปนี้โดยตรงครับ
จะมีก็แบบที่เจ้าของกระทู้ว่าไว้
แต่มีเป็นเพจ facebook นะครับ
ลองดูอย่างเพจ...
bike to work, bkkwheel
(ไว้ว่างๆ เปิดคอมทำลิ้งค์ให้นะครับ ในโทรศัพท์ไม่ถนัด)
กับถ้ามีเพจอื่นอีก เดี๋ยวมาบอกเพิ่มครับ
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
skullman071
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866105619
Bike: Giant tcr SLR / cronus pd3.0

Re: รบกวนสอบถาม : ต้องการเข้าร่วมกลุ่มปั่นไปทำงาน/กลุ่มผู้ใช้จักรยานในชีวิตประจำวันครับ

โพสต์ โดย skullman071 »

ขอบคุณมากๆครับผม :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”