ล้อ reynold assault 41 mm Vs Fulcrum racing zero nite ช่วยเทียบหน่อยครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ratiwat1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800866661
Bike: Dogma F8

ล้อ reynold assault 41 mm Vs Fulcrum racing zero nite ช่วยเทียบหน่อยครับ

โพสต์ โดย ratiwat1 »

ต่างกันเยอะไหม พอดีตอนนี้ได้ Fulcrum racing zero nite มีลองชอบฟิลลิ่งการปั่นครับ ไม่หนักขาเวลาออกตัว ด้วยความเร็วที่ไม่ได้แช่ตลอดในย่าน 30-45 มีขึ้นๆลง มันดูสนุกกว่าขอบสูง 50 ที่ใช้มาก่อนนี้

แต่ปัญหาคือไม่เข้ากับรถเลย เนื่องจากรถ size เล้กแค่ 44 ท่อนอนจะไม่ขนานพื้นยิ่งเวลาใส่ขอบต่ำจะยิ่งไม่สวย เลยอยากหาลองล้ออื่น มาสะดุดตรง reynold assaault 41 mm น่าจะกำลังสวยไม่หนักมาก

แต่อยากรู้ว่า ฟิลลิ่งการปั่นสองตัวนี้เทียบกันพอได้ไหม ทดแทนขอบต่ำพอได้ไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: ล้อ reynold assault 41 mm Vs Fulcrum racing zero nite ช่วยเทียบหน่อยครับ

โพสต์ โดย irat »

เอาสวยไว้ก่อนครับ เดี๋ยวแรงมันมาเอง เวลาได้ของของใหม่ 555
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”