trek domane ต่างกับ emondaตรงใหน

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tungba2007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870586687
team: ศา ไบค์สิงห์บุรี
Bike: merida matt /klein attitude/SL3 + red + zipp/SCOTT Scale 900 RC+xx1+racegold+sid wordcup

trek domane ต่างกับ emondaตรงใหน

โพสต์ โดย tungba2007 »

ตามหัวเลยครับ กำลังดูอยุ่ครับ เเต่ไม่รุเลย
tungba2007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870586687
team: ศา ไบค์สิงห์บุรี
Bike: merida matt /klein attitude/SL3 + red + zipp/SCOTT Scale 900 RC+xx1+racegold+sid wordcup

Re: trek domane ต่างกับ emondaตรงใหน

โพสต์ โดย tungba2007 »

ไม่มีใครตอบเลย
lostdata
ขาประจำ
ขาประจำ
team: » ซุ้มหมอบสับถังคนจน «
Bike: Radac Full aluminium,Panasonic,Infinite

Re: trek domane ต่างกับ emondaตรงใหน

โพสต์ โดย lostdata »

เฟรมแข่งกึ่งแอโร (Madone), เฟรม Endurance (Domane) และเฟรมเบาหวิวสายไต่เขา (Emonda)
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

ลองไปถามในห้องเสือหมอบซิครับ บางท่านไม่ได้เข้ามาในนี้
Sukarin Khamsuwan
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sukarin Khamsuwan »

Domane with IsoSpeed has it all: Blistering speed. Incredible race comfort and stability, even on the punishing pavé of Flanders and Roubaix. Don’t endure. Conquer.นี่เป็นข้อมูลที่ผม copy มาจากเว็บของโปรไบค์นะครับ เน้นว่าขนาดรายการโหดๆอย่างปารีส-รูเบซ์ ที่มีก้อนหินขนาดเท่าหัวเด็กเรียงรายตลอดเส้นทางนั้นรถคันนี้ก็สามารถขี่ได้อย่างสบาย
คราวนี้มาถึง Emonda บ้าง เพราะโดมาเน่นั้นผมไม่เคยใช้ ส่วน Emonda S5 น่ะผมใช้อยู่ครับ รถตระกูลนี้น่าจะเรียกได้ว่าเป็นรถตระกูลไต่เขา เพราะ geometry ของรถมันเป็นอย่างนั้น ฟิลลิ่งที่ได้จากรถคันนี้คือปั่นได้สบาย ทางราบพอได้ ขึ้นเขาก็ไม่น่าเกลียดครับ ถือว่าเป็นรถคาร์บอนเริ่มต้นที่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายครับ ตอนผมซื้อนั้นราคาอยู่ที่สี่หมื่นต้นๆครับ ถือว่าเป็นการแลกเปลี่ยนข้อมูลนะครับ เพราะผมก็ไม่ใช่โปรครับ เป็นเพียงแค่คนหัดปั่นครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”